ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพทริปนอนกลางดิน กินกลางทราย @บ้านโป่งลึก แก่งกระจาน 20-21ธ.ค.57  (อ่าน 79304 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 79
เยี่ยมเลยพี่หนึ่ง หน้าฝน กับปลายฝนต้นหนาว ดูสภาพแล้ว ขับ2 ไปได้มั้ยพี่หนึ่ง .

ออฟไลน์ แมน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5
 :L2900: เป็นการกระตุ้นต่อมอยากครับพี่หนึ่ง :L6428:

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
อีก 1 link ครับ .. สถานที่เดียวกัน   :sd10: :sd10:
น่าไปมากๆ ครับ
http://www.weekendhobby.com/offroad/mitsubishi/shtml/9325.shtml
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
ขอตามไปด้วย ครับ สวย ทางก็มีลุยด้วย  :L2734:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
ขอบคุณสำหรับทริปสวยๆ มีโอกาสขับ2 ขอตามไปด้วยนะครับ(ผมติดหางเต่าไว้ให้ลากแล้วน่ะ) :sd10:

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
เยี่ยมเลยพี่หนึ่ง หน้าฝน กับปลายฝนต้นหนาว ดูสภาพแล้ว ขับ2 ไปได้มั้ยพี่หนึ่ง .

รอหมดฝนก่อนครับพี่ปรี หน้าหนาวกำลังดีทุกอย่างลงตัว ส่วนขับ2ไปได้ไหม ขอตอบว่าทดสอบทางแห้งมาให้แล้วครับตอนขาไป

:L2900: เป็นการกระตุ้นต่อมอยากครับพี่หนึ่ง :L6428:

:sd42: :sd42: :sd42:

อีก 1 link ครับ .. สถานที่เดียวกัน   :sd10: :sd10:
น่าไปมากๆ ครับ
http://www.weekendhobby.com/offroad/mitsubishi/shtml/9325.shtml

จัดไปครับพี่ติงลี่

ขอตามไปด้วย ครับ สวย ทางก็มีลุยด้วย  :L2734:

ยินดีครับพี่ดล

ออฟไลน์ พี่จ่า Jatot

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
ปีใหม่นี้ไปกางเต๊นท์ นอนนับดาวที่บ้านโป่งลึกกันมั๊ย
ขอเสียงหน่อย
คนเราแก่ได้เพียงตัวเลข แต่จิตใจห้ามแก่
เมื่ิอจิตใจไม่แก่  ร่างกายก็ไม่แก่

ปั่น ปั่น ไป ไม่ไหวก็จูง
Pajero Sport 4WD

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
ปีใหม่นี้ไปกางเต๊นท์ นอนนับดาวที่บ้านโป่งลึกกันมั๊ย

:L2734: เอาดิ

ออฟไลน์ พี่จ่า Jatot

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
วันไหนดีละ จัดมา ปีนี้ไม่อยากไปไกล

ใครไป ขึ้น
คนเราแก่ได้เพียงตัวเลข แต่จิตใจห้ามแก่
เมื่ิอจิตใจไม่แก่  ร่างกายก็ไม่แก่

ปั่น ปั่น ไป ไม่ไหวก็จูง
Pajero Sport 4WD

ออฟไลน์ ต้อม (ปา แปดริ้ว)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
สารคดี สำรวจโลกชัดๆ... :L2734:
ขอบคุณ พี่หนึ่ง มากๆ ครับ  :L4399: :L2758:

ออฟไลน์ จิรวัฒน์ จิตนันทกุล (หมู หนองคาย)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
  :sd23: ขอบคุณครับพี่หนึ่งที่พาไปเที่ยว  :L4396:  :L2900:

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
 :sd23: ขอบคุณพี่หนึ่งกับทริปดีๆอีกทริปครับ เยี่ยมมาก  :L2734:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

• Pa Mania
  • *

ปีใหม่ผมไปบ้านแม่ยาย อ.ท่ายาง เพชรบุรีครับ ถ้าเวลาลงตัว ผมยกมือด้วยครับ

• Pa Mania
  • *
    วันอาทิตย์ที่ 7 ธ.ค.2557 ที่ผ่านมาก็ขับรถไปเที่ยวอีกครั้งครับ ขออภัยพี่จ่า tot และพี่ๆ ที่ไม่ได้ชวน เนื่องจากบ้านผมนึกจะไปก็ไปกันเลยครับไม่ได้วางแผนล่วงหน้า
เหตุเกิดให้สายวันอาทิตย์ ไม่รู้จะไปไหน เปิดร้านขายของดีกว่า แต่ก็โอ้เอ้ไม่ยอมเปิดร้านสักที จนเวลา 10:00 ป๊าก็บอกว่า....
    ไปแก่งกระจานที่อยู่หลังเขื่อน จะไปข้ามสะพานสลิงที่ครั้งที่แล้วไม่ได้ข้ามเพราะฝนตก !!!!
เอ้า!! ไปก็ไป ผมยังไงก็ได้
กว่าจะได้เดินทางก็ 11:00 แล้วครับ ไปแวะกินข้าว ร้านแม่ล้วน เขาย้อยเจ้าประจำ เสร็จแล้วเดินทางต่อโดยขึ้นสะพานเลี้ยวขวาที่หนองหญ้าปล้อง
ถึงที่ทำการอุทยาน ซื้อบัตรผ่านทางเหมือนครั้งที่แล้ว เวลาก็บ่าย 2โมงแล้วครับ
เจ้าหน้าที่ถามว่า เข้าไปกางเต้นท์หรือ เปล่าครับ ผมเข้าไปขับรถเที่ยว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9 ธันวาคม 2014, 13:50:04 โดย พี่หนึ่ง 111 »

• Pa Mania
  • *
ป่าหลังหน้าฝน มีต้นไม้ขึ้นเต็ม2ข้างทาง เราค่อยเคลื่อนรถผ่านเข้าไป เพื่อให้รถเป็นรอยน้อยที่สุด แต่ก็เกิดแผลขีดข่วนจนได้

ต้นอะไรก็ไม่รู้ ใบใหญ่จัง ถ้ามาทำข้าวห่อใบบัวคงกินกันทั้งหมู่บ้าน

น้ำในแม่น้ำเยอะกำลังดี

• Pa Mania
  • *
สะพานที่เมื่อต้นปีโดนน้ำซัดพัง ตอนนี้ซ่อมเสร็จแล้ว หรือจะข้ามลำธารไม่ขึ้นสะพานก็ได้ครับ  น้ำแค่ล้อเปียก แต่ตอนขึ้นจะชันหน่อย

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 8 มิถุนายน 2016, 01:13:41 โดย พี่หนึ่ง 111 »

• Pa Mania
  • *
ถึงแล้วครับสะพานสลิงที่ติดไว้เมื่อต้นปี
สะพานนี้เชื่อมต่อระหว่างบ้านโป่งลึก กับบ้านบางกลอย โดยบ้านบางกลอยรถยนต์ไม่มีทางเข้าครับ
สอบถามเด็กๆได้ความว่า ถ้าจะนำรถยนต์ข้ามต้องข้ามตอนหน้าแล้ง ที่น้ำในแม่น้ำแห้งครับ

แม่ลูกถ่ายรูปคู่กับรถและสะพาน

• Pa Mania
  • *
ไม่คิดว่าเด็กๆจะเยอะครับ เตรียมขนมไปนิดหน่อย พอเราผ่านโรงเรียนและบ้านเด็กๆยกมือไหว้ สวัสดีกันทุกคน แจกขนมกันไม่พอ
ครั้งหน้าต้องเตรียมขนมยกลังไปแล้วครับ เพราะบ้านกับโรงเรียนอยู่ใกล้ๆกัน เด็กๆก็จะมาวิ่งเล่นกันที่โรงเรียน

• Pa Mania
  • *
เลยจากโรงเรียนเข้าไปไม่กี่ร้อยเมตรก็เป็นหน่วยพิทักษ์อุทยานโป่งลึก บรรยากาศร่มรื่นกว้างขวางน่ากางเต้นท์มากครับ
ที่กางเต้นท์ติดริมแม่น้ำลงเล่นน้ำได้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 8 ธันวาคม 2014, 16:00:30 โดย พี่หนึ่ง 111 »

• Pa Mania
  • *
ขากลับกว่าจะออกมาถึงด่านเขามะเร็วก็มืดแล้วครับ