Pa Mania General (เรื่องทั่วไปปามาเนีย) > Welcome New Member / Talk Board

สอบถามเรื่องการตกแต่งนิดหน่อยคับ

(1/12) > >>

วิน 8ริ้ว:
พอดีผมจะออกรถวันจันนี้เป็นตัว 4wd สีขาวติดสเกิตแบบรูปด้านล่างแล้วใส่แม็ก Lenso Intimidator 8 17*9 ยาง BF - AT
อยากถามว่าพี่ๆมีความเห็นว่ายังไงครับเพื่อใครจะมีอะไรแนะนำดีๆ จะได้เปลี่ยนทัน

surut jantorn:
ต้องกลับมาดูว่าตัวเราเองชอบแนวใหน
1. แนวกึ่งลุย ก็ตามที่พี่วินว่าเลยสวยแน่นอน
2. แนวสปอร์ต ก็ไป 20 เลยหล่อแน่นอน

กิต <Black Angel>:
สวัสดีครับพี่วิน ยินดีต้อนรับครับ  :L4399:

ของสวยของงาม ต่างจิตต่างใจครับ แต่ไหนๆก็ถามมาแล้ว ขออนุญาตแลกเปลี่ยนความคิดเห็นเรื่องยางแล้วกัน เนื่องจากไม่ใช่ขนาดที่มีตัวเลือกเล่นเยอะและแพร่หลาย ราคาก็จะแรงนิดนึง น่าจะแพงกว่า Cooper LTZ ขอบ 20 ที่ผมใช้อยู่ด้วยซํ้า แต่ถ้าชอบก็จัดไปครับ จริงๆครั้งนึงผมก็เล็งขอบ 17 ไว้ครับ ลายนี้เลย

.น้องเอก.:
 :sd23: สวัสดีครับพี่วิน
ตามพี่อ้วน กับ พี่กิต แนะนำครับ ชอบแนวไหน จัดแนวนั้นครับ  ;D
หรือลองแวะ ชมห้อง โชว์รูม
กับ ห้องช่วงล่างดูครับ  :L2906:

พี่มัติ [Foazee]:
พี่วินเลือกรถแบบ 4wd แนวทางก็คงจะเป็น ยางแบบ AT เป็นแน่ คร่าวนี้ก็มาดูครับว่าชอบแต่งกึ่งลุยแบบนุ่มนวลก็เล่นขอบ 16-17" แต่ถ้าชอบกึ่งลุยแบบ sport ก็เล่นขอบ 20" ดังเช่นพี่อ้วน และพี่กิต บอกไว้ตอนต้น สำหรับล้อ 16-17 หรือ 20 ของพี่สมช.ก็มีสวยให้ดูเยอะนะครับ สำหรับยางแนว AT ที่นิยมเล่นกันก็จะเป็น cooper ltz, cooper at3 สองตัวนี้ตัวยางนุ่ม ราคาสมเหตุ สมผลครับ สำหรับ bf ko ก็มีบ้างครับ แต่ราคาแรงนิดครับ

ช่วงเวลานี้ลองแวะชมที่ ห้องโชว์รูม หรือ ห้องช่วงล่าง ดังที่พี่น้องเอกแนะนำ แล้วลอง mix & match ล้อกับยางที่ถูกใจดูครับ

รับรองออกมาหล่อถูกใจแน่นอนครับ

:L2734:  :L2734:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version