ผู้เขียน หัวข้อ: ทะลุยอดจองภายใน 3 ชม. .......เปิดสั่งจอง ยางกันเปลื้อน(Mudguard Pa-mania)  (อ่าน 372606 ครั้ง)

ออฟไลน์ หมี

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 24
อยากรีบใช้เสียเหลือเกิน ฝนกำลังดก  :L2888: :L2888:

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
Update : 08.10.57

ขออภัยที่หายไปช่วงหนุึ่ง  เนื่องจากเพลทพี่พรเทพจัดทำมาให้นั้นสุดท้ายพบว่า รถปาเจโร่แต่ละรุ่นปีมีรูยึดที่แตกต่างกันจึงใช้กันไม่ได้  จนพี่พรเทพช่วยหาวิธีทำให้รองรับได้กับทุกรุ่นเรียบร้อยแล้วและมีทริกในการติดตั้งใช้งานเพิ่มเติมเช่นเดียวกับการนำแผ่นไปตัดเป็นชิ้นหน้าและหลัง ตามที่ออกแบบเผื่อไว้ให้   ทั้งนี้ได้ทดลองกับรถแต่ละรุ่นเรียบร้อยแล้ว  ดังนี้

แบบแรก

แบบสอง

เพลทตัวที่ปรับแก้ไขแล้ว

ต่อจากนี้เป็นขั้นตอนการผลิต  ตามแบบที่สรุปครับ

Note : ไม่ต้องรีบ............สินค้าตัวนี้จะเปิดดำเนินการ  เดือน 11 ครับ (หลังงานปี2)
:L2888: :L2888: :L2732: :L2732: :L2732:
Pamania so good

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
อยากรีบใช้เสียเหลือเกิน ฝนกำลังดก  :L2888: :L2888:
ใจเย็นครับพี่หมี  จะทำกันเล่นทั้งทีต้องใส่ใจทุกขั้นตอนครับ  :L2736:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
อยากจะบอกว่า
สวยชิบ
แต่... :L4386: :L4386: :L4386:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ เบส บ้านบึง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31

ออฟไลน์ พี่เจต (jEtt-PAtani)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
เป็นอีกมู้ที่ตามอย่างห่าง

สวยฮาม มว๊วกกกก

ออฟไลน์ ต้อม (ปา แปดริ้ว)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
ใจเย็นครับพี่หมี  จะทำกันเล่นทั้งทีต้องใส่ใจทุกขั้นตอนครับ  :L2736:

:L2900: :L4384: :L2897:

อยากจะบอกว่า
สวยชิบ
แต่... :L4386: :L4386: :L4386:

สวยชิบ...ชิบ ยังอยู่ ไม่หายไปไหน ใช่ไหมครับ พี่โจ้  :L2739:

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60

ออฟไลน์ พรเทพ จอมทอง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 77
คือว่าจะมีสองแบบที่รูยึดไม่เหมือนกันปีเก่า กับ ปีใหม่ ( เฉพาะล้อหลัง ล้อหน้าเหมือนกันหมด ) ดังนั้น ก็ต้องทำให้ใช้ได้กับทั้งสองแบบ แล้วผมมีขับแค่รุ่นเดียวอีกรุ่นเลยไม่รู้ตำแหน่งรูที่เพิ่มมาในรุ่นเก่า เคยไปหาพี่ลีโจ ก็เป็นรุ่นเดียวกันกับผม จะไปเรียกคันที่วิ่งตามถนนขอวัดตำแหน่งรูก็งัยๆอยู่ เห็นจอดตามปั้มจะไปวัดก็กลัวโดน แต่มีวันนึงขับไปคิดไปนึกถึงรถพี่หนึ่งที่วิ่งเจอกันบ่อยๆ อยากเจอจะได้ขอดู เชื่อไหมครับว่านั่งขับไปคิดไป รถติดช่วงสำเหร่ รถพี่หนึ่งมาขนาบข้าง ผมมองไปที่ซุ้มล้อหลัง เฮ้ยตามที่ต้องการเลย เอางัยดีคิดไปคิดมา ผบ พี่หนึ่งซิ่งหนีไปแล้ว ได้แต่คิดไม่เป็นรัยวันหน้าคงเจอกันอีก แต่ผมมีบุญ จังหวะดีได้มีโอกาสขนาบข้างกันอีกครั้ง ผมไม่รอแล้ว ลดกระจกลง ผบ พี่หนึ่งคงงงงง ก็ลดกระจกตาม ขั้นแรกเค้ายกมือสวัสดีผมก่อนเลย เห็นหน้าผมอาวุโส แต่ผมตะโกนไปว่าเดี๋ยวจอดปั้มเชลซ์ข้างหน้าหน่อย ก็เลยมาจอดในปั้ม พอลงมาก็ทักทายกัน ผมบอกว่าขอวัดตำแหน่งน็อตบังโคลนหลัง ผมก็เอากระดาษ A4 ใหม่ๆไปทาบหัวน็อตกดให้เป็นรอยจึงได้มาทำเป็นแบบส่งให้พี่นะไปลอง
ขอวกกลับมาที่ ผบ พี่หนึ่ง ที่ผมเล่ามาเรื่องจริงนะครับ ประเด็นคือ นึกถึงพี่หนึ่ง รถ ผบ พี่หนึ่งก็มาขนาบข้าง บังเอิญสุด สุด ขอขอบคุณอีกครั้ง สำหรับ ผบ พี่หนึ่ง และพี่หนึ่ง อยากบอกว่า ผบ น่ารักมากครับ ยินดีที่รู้จัก นักซิ่งหญิง
แล้วนึกขึ้นได้ว่า แล้ว รถปีล่าสุด 2014 จะเป็นงัยเนี่ย พี่ๆท่านใด ใช้อยู่รบกวนถ่ายรูป ซุ้มล้อหน้า หลัง ตำแหน่ง สกรูยึดบังโคลนที่ติดรถมาโชว์หน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 9 ตุลาคม 2014, 23:07:28 โดย พรเทพ จอมทอง »

ออฟไลน์ พี่เจ ปาดำ เชียงราย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
คือว่าจะมีสองแบบที่รูยึดไม่เหมือนกันปีเก่า กับ ปีใหม่ ( เฉพาะล้อหลัง ล้อหน้าเหมือนกันหมด ) ดังนั้น ก็ต้องทำให้ใช้ได้กับทั้งสองแบบ แล้วผมมีขับแค่รุ่นเดียวอีกรุ่นเลยไม่รู้ตำแหน่งรูที่เพิ่มมาในรุ่นเก่า เคยไปหาพี่ลีโจ ก็เป็นรุ่นเดียวกันกับผม จะไปเรียกคันที่วิ่งตามถนนขอวัดตำแหน่งรูก็งัยๆอยู่ เห็นจอดตามปั้มจะไปวัดก็กลัวโดน แต่มีวันนึงขับไปคิดไปนึกถึงรถพี่หนึ่งที่วิ่งเจอกันบ่อยๆ อยากเจอจะได้ขอดู เชื่อไหมครับว่านั่งขับไปคิดไป รถติดช่วงสำเหร่ รถพี่หนึ่งมาขนาบข้าง ผมมองไปที่ซุ้มล้อหลัง เฮ้ยตามที่ต้องการเลย เอางัยดีคิดไปคิดมา ผบ พี่หนึ่งซิ่งหนีไปแล้ว ได้แต่คิดไม่เป็นรัยวันหน้าคงเจอกันอีก แต่ผมมีบุญ จังหวะดีได้มีโอกาสขนาบข้างกัน ผมไม่รอแล้ว ลดกระจกลง ผบ พี่หนึ่งคงงงงง ก็ลดกระจกตาม ขั้นแรกเค้ายกมือสวัสดีผมก่อนเลย เห็นหน้าผมอาวุโส แต่ผมตะโกนไปว่าเดี๋ยวจอดปั้มเชลซ์ข้างหน้าหน่อย ก็เลยมาจอดในปั้ม พอลงมาก็ทักทายกัน ผมบอกว่าขอวัดตำแหน่งน็อตบังโคลนหลัง ผมก็เอากระดาษ A4 ใหม่ๆไปทาบหัวน็อตกดให้เป็นรอยจึงได้มาทำเป็นแบบส่งให้พี่นะไปลอง
ขอวกกลับมาที่ ผบ พี่หนึ่ง ที่ผมเล่ามาเรื่องจริงนะครับ ประเด็นคือ นึกถึงพี่หนึ่ง รถ ผบ พี่หนึ่งก็มาขนาบข้าง บังเอิญสุด สุด ขอขอบคุณอีกครั้ง สำหรับ ผบ พี่หนึ่ง และพี่หนึ่ง อยากบอกว่า ผบ น่ารักมากครับ ยินดีที่รู้จัก นักซิ่งหญิง
แล้วนึกขึ้นได้ว่า แล้ว รถปีล่าสุด 2014 จะเป็นงัยเนี่ย พี่ๆท่านใด ใช้อยู่รบกวนถ่ายรูป ซุ้มล้อหน้า หลัง ตำแหน่ง สกรูยึดบังโคลนที่ติดรถมาโชว์หน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ว้าวๆๆ อะไรก็เป็นใจครับ  :L2900:
JayNoppadol

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
คือว่าจะมีสองแบบที่รูยึดไม่เหมือนกันปีเก่า กับ ปีใหม่ ( เฉพาะล้อหลัง ล้อหน้าเหมือนกันหมด ) ดังนั้น ก็ต้องทำให้ใช้ได้กับทั้งสองแบบ แล้วผมมีขับแค่รุ่นเดียวอีกรุ่นเลยไม่รู้ตำแหน่งรูที่เพิ่มมาในรุ่นเก่า เคยไปหาพี่ลีโจ ก็เป็นรุ่นเดียวกันกับผม จะไปเรียกคันที่วิ่งตามถนนขอวัดตำแหน่งรูก็งัยๆอยู่ เห็นจอดตามปั้มจะไปวัดก็กลัวโดน แต่มีวันนึงขับไปคิดไปนึกถึงรถพี่หนึ่งที่วิ่งเจอกันบ่อยๆ อยากเจอจะได้ขอดู เชื่อไหมครับว่านั่งขับไปคิดไป รถติดช่วงสำเหร่ รถพี่หนึ่งมาขนาบข้าง ผมมองไปที่ซุ้มล้อหลัง เฮ้ยตามที่ต้องการเลย เอางัยดีคิดไปคิดมา ผบ พี่หนึ่งซิ่งหนีไปแล้ว ได้แต่คิดไม่เป็นรัยวันหน้าคงเจอกันอีก แต่ผมมีบุญ จังหวะดีได้มีโอกาสขนาบข้างกัน ผมไม่รอแล้ว ลดกระจกลง ผบ พี่หนึ่งคงงงงง ก็ลดกระจกตาม ขั้นแรกเค้ายกมือสวัสดีผมก่อนเลย เห็นหน้าผมอาวุโส แต่ผมตะโกนไปว่าเดี๋ยวจอดปั้มเชลซ์ข้างหน้าหน่อย ก็เลยมาจอดในปั้ม พอลงมาก็ทักทายกัน ผมบอกว่าขอวัดตำแหน่งน็อตบังโคลนหลัง ผมก็เอากระดาษ A4 ใหม่ๆไปทาบหัวน็อตกดให้เป็นรอยจึงได้มาทำเป็นแบบส่งให้พี่นะไปลอง

:L2900: พี่พรเทพ บังโคลนปามาเนียกว่าจะได้มา เต็มไปด้วยเรื่องราวจริงๆครับ  :L2897:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
เยี่ยมไปเลยครับ พี่พรเทพ  :L2734: :L2734:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
พี่พรเทพ :L2900: จริงๆครับ :L2734: :L2734: :L2734:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ นึก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
โอโหเชื่อมโยงเป็นลำดับขั้นตอนเลยครับ เจ๋งๆมากๆครับ :L2906: :L2906: :L2906:
Pamania so good

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
ต้องขอบคุณพี่พรเทพอีกครั้งครับสำหรับงานนี้  :sd23:  :L2900:

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ ต้อม (ปา แปดริ้ว)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49