ผู้เขียน หัวข้อ: สถานที่น่าท่องเที่ยว  (อ่าน 7740 ครั้ง)

ออฟไลน์ เหน่ง V6

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 56
Re: สถานที่น่าท่องเที่ยว
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 9 พฤษภาคม 2014, 09:07:20 »
น่าไปมากเลยครับ แต่ถ้าพี่ตามจะจัดจริงๆ ขอทราบล่วงหน้า 3 เดือนได้มั้ยครับจะได้มีเวลาเก็บเงิน  :sd06: ของพี่ๆต้องมี 5 วัน ของผมต้องมี 7 วัน  :sd21:

ออฟไลน์ บูรณ์ (@Betong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 23
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 9 พฤษภาคม 2014, 09:23:45 »
ถ้ามีเวลาสัก 1 week แนะนำให้ไปถึง เบตง ครับ :L2905:
ขาไปแนะนำไปทาง หาดใหญ่-ยะลา เบตง....จะได้สัมผัสและรับรู้ว่า พี่น้อง สามจังหวัดภาคใต้ทุกวันนี้เขาอยู่กันยังไง

สถานที่แนะนำสำหรับคนชอบเดินป่า...คือ ป่าบาลาฮาลา 

จากนั้นเดินทางกลับใช้ เส้นทาง เบตง-มาเล-หาดใหญ่-กทม
:L2904:
" You Will Never Work Alone "

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 9 พฤษภาคม 2014, 19:49:41 »
ถ้ามีเวลาสัก 1 week แนะนำให้ไปถึง เบตง ครับ :L2905:
ขาไปแนะนำไปทาง หาดใหญ่-ยะลา เบตง....จะได้สัมผัสและรับรู้ว่า พี่น้อง สามจังหวัดภาคใต้ทุกวันนี้เขาอยู่กันยังไง

สถานที่แนะนำสำหรับคนชอบเดินป่า...คือ ป่าบาลาฮาลา 

จากนั้นเดินทางกลับใช้ เส้นทาง เบตง-มาเล-หาดใหญ่-กทม
เอาจริงเหรอคับพี่บูรณ์  :-[ :-[ :-[

• Pa Mania
  • *
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 9 พฤษภาคม 2014, 19:51:33 »
ผมจะหาข้อมูลมาให้พี่ๆได้ตัดสินใจกันเยอะๆคับ  เอาแบบสถานที่นอน สถานที่กิน สถานที่ท่องเที่ยว เอาแบบคุ้มค่า 5 - 7 วันเลยคับ  ถ้าอยากได้แบบ ออกเรือตกปลาหมึกกินกันซักคืนก็มีน่ะคร้าบ  :sd24:

ออฟไลน์ แขก Krub

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2014, 11:58:51 »
จริงๆถ้าทำได้จะเจ๋งมากเลย ค่อยๆระดมพลจากเหนือ อีสาน ออก ตก มารวมกันที่ กทม. แล้วก็เริ่มออกเดินทางเป็นคาราวาน ไปสมทบกันกับพี่ๆทางใต้ตามจุดนัดพบแต่ละจังหวัด แล้วร่วมเดินทางไปด้วยกัน ตอนกลับมาพร้อมกัน แล้วก็ค่อยๆแยกย้ายกันไปเรื่อยๆ ทั้งนี้ทั้งนั้น 1 ทริป อาจใช้เวลาสัก 4-5 วัน หรือยาวไปที่ 1 สัปดาห์ ว่าแล้วก็.........ฝันต่อไป  :sd42:

จัดเลยพี่ท่าน ผมสนับสนุน
ความสุขเกิดขึ้นทุกครั้งหลังพวงมาลัยปาเจโร่

ออฟไลน์ พี่เจต (jEtt-PAtani)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2014, 13:48:59 »

ถ้าได้ทริบนี้ผมรอต้อนรับที่หาดใหญ่เลย...
หาดใหญ่ - ปัตตานี(แวะหน่อยไหนๆ มาแล้ว..พุทธก็มีวัดช้างไห้*จีนก็มีศาลเจ้าแม่ลิ้มกอเหนียว*อิสลามก็มัสยิดกรือเซะ) - ยะลา - เบตง...ถึงประมาณเย็นๆ พอดี

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 15 พฤษภาคม 2014, 14:14:10 »
ถ้าได้ทริบนี้ผมรอต้อนรับที่หาดใหญ่เลย...
หาดใหญ่ - ปัตตานี(แวะหน่อยไหนๆ มาแล้ว..พุทธก็มีวัดช้างไห้*จีนก็มีศาลเจ้าแม่ลิ้มกอเหนียว*อิสลามก็มัสยิดกรือเซะ) - ยะลา - เบตง...ถึงประมาณเย็นๆ พอดี

เส้นนี้ผมแว้นด้วยมอไซด์มาแล้วบรรทุกสาวด้วย เมื่อปี45 พอ4-5ปีต่อมาต้องเลิกทริปไป เกรงว่าขับกันเป็นขบวนคงต้องให้ตำรวจทหารมานำขบวนอ่ะดิครับพี่เจต แต่อยากไปเหมือนกันครับ ถ้าพี่ๆบ้านปาเนียใจถึงกัน ไปกินราดหน้าจานละร้อยอร่อยๆ กรือโป๊ะ โรตรีกรอบ โรตีน้ำแกง พูดแล้วน้ำลายไหล อยากกินมาก  :sd42: อิอิ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 3 มิถุนายน 2014, 21:46:47 »
 :sd42: :sd42:

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 3 มิถุนายน 2014, 22:05:17 »
พี่พีทมีสถานที่เที่ยวใหม่ๆมานำเสนอใหม  :L2758:

ออฟไลน์ พี่เจต (jEtt-PAtani)

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 3 มิถุนายน 2014, 22:09:34 »
เส้นนี้ผมแว้นด้วยมอไซด์มาแล้วบรรทุกสาวด้วย เมื่อปี45 พอ4-5ปีต่อมาต้องเลิกทริปไป เกรงว่าขับกันเป็นขบวนคงต้องให้ตำรวจทหารมานำขบวนอ่ะดิครับพี่เจต แต่อยากไปเหมือนกันครับ ถ้าพี่ๆบ้านปาเนียใจถึงกัน ไปกินราดหน้าจานละร้อยอร่อยๆ กรือโป๊ะ โรตรีกรอบ โรตีน้ำแกง พูดแล้วน้ำลายไหล อยากกินมาก  :sd42: อิอิ

แค่เสนอที่เที่ยว พี่นุกจัดของกินชุดใหญ่เลยนะคับ .... ถ้าจะกินทั้งหมดต้องค้างคืนปัตตานีครับ :sd42: :sd42:
ก็ถ้ามาแบบไม่ให้สุ้มให้เสียง...ไม่แตกตื่นก็ไม่น่ามีปัญหาอะไร  มาแต่เรากลับแต่เราประมาณนั้นยิ่งไม่มีนำขบวนได้จะอุ่นใจมากกว่าครับ :L2739:

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 29 มิถุนายน 2014, 17:40:58 »
สวยมากครับ ชอบไปเที่ยวแนวนี้มาก ถ้ามีทริปในกลุ่มเรื่อยๆ จะต้องมีการลางานล่วงหน้ากันแน่นอนครับ

ออฟไลน์ พีท < Pitt Za >

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 14 กันยายน 2014, 23:25:31 »
น่าไปมากกก
กิจการ : บริการ พรบ., ประกันภัยรถยนต์และต่อภาษี ; ติดต่อตามที่นี่ : http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3900.0.html
ติดต่อ: พิทยา (Pitt Za) ;Tel  098-6596364 ; Line ID: GRACEANDGUSS ; e-mail: Hi_Daw@hotmail.com

ออฟไลน์ ตี่

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 15 กันยายน 2014, 00:35:05 »
สวยมากครับ  :L2900:
เป็นอีก 1 สถานที่ใน Destination ที่ไม่ควรพลาด