ผู้เขียน หัวข้อ: หาแนวร่วม พี่ๆ ที่สนใจ กันแมลง หางหลัง และแว่นตา มาลงชื่อกันหน่อย  (อ่าน 136006 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 39

ขอบคุณพี่ทูต พี่ไซ ที่ช่วยติดกล่องให้ครับ

• Pa Mania
  • *
:sd42: ช่วงนี้พี่ตุ้ยก็คงโดนมนต์พ่อหมอหนักไปหน่อย วิ่งไปกลับพัทยากรุงเทพเป็นว่าเล่น  :L2905:

ว่าแต่เหอะ...มีใครบ้าง ที่โดนมนต์จากพ่อหมอแล้วยัง จิตแข็ง ไม่เคลิ้มตาม  :L2739:

โดนมนต์เคลิ้มจน เบียดเหยียบขาป้ายเหล็กเลยได้แผลดังรูปคับ

• Pa Mania
  • *

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75

โดนมนต์เคลิ้มจน เบียดเหยียบขาป้ายเหล็กเลยได้แผลดังรูปคับ

อั๊ยย่ะ !!! ยางแผลลึกมากมั๊ยครับพี่ตุ้ย หากลึกล่ะมีเสียว  :L2739:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
อั๊ยย่ะ !!! ยางแผลลึกมากมั๊ยครับพี่ตุ้ย หากลึกล่ะมีเสียว  :L2739:
โห..!!!แก้มยางด้วย พี่ตุ้ยมีโอกาสเปลี่ยนเถอะครับ เอาไว้เป็นยางอะไหล่เลยดีกว่า พี่ตุ้ยใช้รถโหดด้วย

ออฟไลน์ บูรณ์_จันทบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
  • มีสติ มีสตางค์
โห..!!!แก้มยางด้วย พี่ตุ้ยมีโอกาสเปลี่ยนเถอะครับ เอาไว้เป็นยางอะไหล่เลยดีกว่า พี่ตุ้ยใช้รถโหดด้วย
:L4363: ผม่ว่าเอามาเป็นยางอะไหล่ ยังน่าเป็ห่วงเลย :L4386:
Sipa-Boon

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณครับพี่อิฐ พี่ป้อม พี่บูรณ์
พี่ตุ้ย Yindee บอกเห็นแล้วน้ำตาจะไหลเลยครับ  :sd21:
ฝีมือตัวเอง โทษใครไม่ได้ :sd21: :L4386:

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับพี่อิฐ พี่ป้อม พี่บูรณ์
พี่ตุ้ย Yindee บอกเห็นแล้วน้ำตาจะไหลเลยครับ  :sd21:
ฝีมือตัวเอง โทษใครไม่ได้ :sd21: :L4386:
เปลี่ยนเป็น BF 18 แบบพี่ป้อมไปเลย สวย สูง โหดแน่นอน  :L6419:

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
ติดกล้องมุมกระจกต่อเลยครับ พี่ตุ้ย.   :sd24:     :sd24:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

• Pa Mania
  • *
ติดกล้องมุมกระจกต่อเลยครับ พี่ตุ้ย.   :sd24:     :sd24:
พี่อั๋นติดหรือยัง เอาด้วยกันป่าวครับ

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108

สดๆ ร้อนๆ เมื่อวานเลย ...  :L6428: :L6428:

สืบเนื่องจากกระทู้นี้ (และแรงยุเมื่อคืน ^^ )
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,89.0.html
เห็นยังมีพี่ๆ หลายท่านยังตกหล่นความเป็น ปามาเนียกันหลายท่าน (รวมทั้งผมด้วย)
เลยมาโยนหินถามทางกันก่อนว่ามีสมาชิกสนใจกันแค่ไหน
เยอะพอจะไปเกลี้ยกล่อม ได้มั้ย
เงือนไขก็ ..
1.เป็นสมาชิกปามาเนีย โพสเกิน 100 โพส
2.ขอรูปถ่ายคู่กับท้ายรถตัวเอง ( เต็มท้ายนะครับ  อย่าเลี่ยงถ่ายมุมใดมุมหนึ่ง)

หมายเหตุ:เนื่องจากขั้นตอนการดำเนินการทุกอย่างมันเยอะมาก
เพื้อไม่เป็นการรบกวนพี่ๆมากเกินไปเลยขอสงวนให้เฉพาะสมาชิกปามาเนีย เท่านั้นนะครับ

ยังไม่ชัวร์ว่าพี่ตามจะใจอ่อนมั้ย
แต่อยากรวบรวมพี่ๆ ที่ต้องการก่อน  :L2754: :L2754: :L2754:
กันแมลง
1. ติงลี่..
2. พี่เหน่ง น้องปา V6
3. พี่แม็ค MrMacSayHi
4. พี่เมษ์ ปรัชญา
5. น้องต้น_White860 (ดำ)
ุ6. พี่พฏ
7. โบ๊ท[Sathu49]
8. พี่ตุ้ย_Yindee (ดำ)
9.  พี่ตุ้ย THEPBURI
10. พี่เอก-ยองฮิ(รอโพสรูป)
11. หนึ่ง_Superblack (รอโพสรูป)

หางหลัง (หางออสซี่)
1. ติงลี่..
2. พี่เหน่ง น้องปา V6 
3. บังมะ-Bangma
4. พี่พฏ
5. พี่บอย-Pamania (รอโพสรูป)
6. พี่เก่ง KKJ (รอโพสรูป)

แว่นตากันหิน
1.  พี่ดล (2523)
2. พี่พฏ
3. พี่เจมส์
4. พี่ตุ้ย THEPBURI
5. พี่เอก-ยองฮิ (รอโพสรูป)
6. พี่โย (รอโพสรูป)
7. พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์ (รอโพสรูป)
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ บูรณ์_จันทบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
  • มีสติ มีสตางค์
เปลี่ยนเป็น BF 18 แบบพี่ป้อมไปเลย สวย สูง โหดแน่นอน  :L6419:
  :L4384: ใช่ๆ เห็นด้วยกะ พี่อ้วน เลย ใส่แล้วสวย แน่นอน ครับ เชียร์ เต็มที่ เลย  :L2736: :L2736:
Sipa-Boon

• Pa Mania
  • *
  :L4384: ใช่ๆ เห็นด้วยกะ พี่อ้วน เลย ใส่แล้วสวย แน่นอน ครับ เชียร์ เต็มที่ เลย  :L2736: :L2736:
BF ผมก็ชอบครับ แต่ไม่รู้พี่ท่านใดบอกผมว่า BF แข็งกระด้าง ไม่ทน ผมเลยมึนตึ้บครับ :sd06:

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
BF ผมก็ชอบครับ แต่ไม่รู้พี่ท่านใดบอกผมว่า BF แข็งกระด้าง ไม่ทน ผมเลยมึนตึ้บครับ :sd06:
คอนเฟริมว่า bf ทนคับ เเต่เรื่องนำ้หนักยางจะมากกว่าตัวAT3 พอสมควรเนื่องจากมีชั้นเส้นลวดเเละผ้าใบเยอะกว่าคับพี่ตุ้ย จึงค่อนข้างกระด้างเเละหนักกว่าพอสมควรคับ  ราคาก็หนักตามน้ำหนักเลยคับ  :L2734:
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

ออฟไลน์ แอ๊ด ปาขาวขอนแก่น

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
มาเชียร์พี่ตุ้ยครับ ว่าแต่มีแผลเส้นหนึ่งเปลี่ยนสี่เส้นเลยหรอคับ :L2904:

• Pa Mania
  • *
สองล้อหลังใส่ BF
สองล้อหน้า AT3
ครับพี่แอ๊ด

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
คอนเฟริมว่า bf ทนคับ เเต่เรื่องนำ้หนักยางจะมากกว่าตัวAT3 พอสมควรเนื่องจากมีชั้นเส้นลวดเเละผ้าใบเยอะกว่าคับพี่ตุ้ย จึงค่อนข้างกระด้างเเละหนักกว่าพอสมควรคับ  ราคาก็หนักตามน้ำหนักเลยคับ  :L2734:

แบบนี้ชั่งกิโลขายเลยดีไหม  :sd42:  :sd42:  :sd42:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
สองล้อหลังใส่ BF
สองล้อหน้า AT3
ครับพี่แอ๊ด

แบบนี้น่าสนใจนะ  เอา BF ไปไว้หลัง  เอา AT3 มาไว้หน้า

เดี๋ยวลองสลับยางรอบหน้าค่อยย้าย BF มาหน้าแล้วลองขับเทียบดูครับ

สำหรับ BF KO เป็นยางที่โครงสร้างดี ดอกทนถึก แกร่ง  สวย  ลุยได้    (แต่ที่เอามาลองใส่กับปาเจโร่แล้วมันไม่ค่อยนิ่งเนียนแบบ LTZ  แต่ไม่ใช่ว่าขับไม่ได้นะครับ  เพียงแต่ LTZ ได้เปรียบเรื่องเสียงเบา นุ่มและเนียนกว่า BF มากครับ)

ผมก็ใช้ BF KO กับรถ 4 ประตู  เคยสลับมาใส่ตอนจะไปเที่ยวพุเข็มแต่พอเอารถไปลองวิ่งแล้วเมื่อเกิน 160 kmh ผมคิดถึง LTZ และ TOYO OPHT ครับ  เพราะตรงความเร็วระดับนี้ BF ออกอาการหน้าเบาไปนิด
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณสำหรับข้อมูลที่มีประโยชน์คับพี่นะ
อยากให้พี่นะ ลองเป็นแบบให้ดูหน่อยครับ
เหมือนบันไดข้างครับ อิอิ :sd42:
LTZ กับ AT3 เปรียบเทียบกันเป็นอย่างไรบ้างครับ
ถ้าเอา AT3 ไว้หน้า LTZ ไว้หลัง จะเป็นอย่างไรคับ

ออฟไลน์ หนึ่ง_Superblack

• Pa Mania
  • *
  • Like: 16
  • Mobile 084-0066778
มาแล้วรูปเต็มท้าย  :sd23:

:sd23:
life is unfair