ผู้เขียน หัวข้อ: หาแนวร่วม พี่ๆ ที่สนใจ กันแมลง หางหลัง และแว่นตา มาลงชื่อกันหน่อย  (อ่าน 136002 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
กันแมลง+หางหลังรวมกันประมานเท่าไรอ่ะคร้า หนูอยากทราบ (เผื่อเกบเงินทัน)

ราคารอบที่ผ่านๆมาพี่นะลงให้แล้ว .. ราคารอบนี้น่าจะสูงขึ้นกว่าเดิมบ้างนะครับ เพราะราคาเดิมนั้นใช้มาตั้งแต่อัตราแลกเปลี่ยนเมื่อ 2 ปีที่แล้ว ตอนนี้อัตราแลกเปลี่ยนแพงขึ้นพอสมควรครับ ราคาสุดท้าย ยังไม่ออกครับ เพราะรอทางออสฯ เช็คของ + ราคาอยู่ขอรับ

:sd23: :sd23:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ขอลงชื่อจอง กันแมลงดำ ด้วยคนครับ
พร้อมรูปเลย

:L2758: :L2897: :L2901:

ภาพปริศนาแห่งเดือนห้า  หาง จุก ตรูด   ผม Like#37 ให้เลยครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ จูนนี่

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 2
  • ไปด้วยกัน เส้นทางยังอีกไกล
ราคารอบที่ผ่านๆมาพี่นะลงให้แล้ว .. ราคารอบนี้น่าจะสูงขึ้นกว่าเดิมบ้างนะครับ เพราะราคาเดิมนั้นใช้มาตั้งแต่อัตราแลกเปลี่ยนเมื่อ 2 ปีที่แล้ว ตอนนี้อัตราแลกเปลี่ยนแพงขึ้นพอสมควรครับ ราคาสุดท้าย ยังไม่ออกครับ เพราะรอทางออสฯ เช็คของ + ราคาอยู่ขอรับ

:sd23: :sd23:

รับทราบขอรับบบบ

ออฟไลน์ เหน่ง V6

• Pa Mania
  • *
  • Like: 56
รูปเหมือนจะนัดกันมาเลยนะครับ
ท่าเดียวกันเป๊ะ
ท่ายกนิ้วโป้งเนี่ยยยย

พี่โจ้ ผมโชคดีนะที่โพสคนแรก  :sd42:

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
พี่โจ้ ผมโชคดีนะที่โพสคนแรก  :sd42:

มันเป็น Trend นะพี่แหน่ง  :sd42:  :sd42:  :sd42:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
สงสัยมอดลีโจ จะตกข่าว พี่พฏ อวด D ด้านข้างแล้ววว น๊าาา สไตล์ใหม่ยังไม่มีใครเหมือนด้วย  ;D
แต่เรื่องใจดี๊ดี กับพี่ ๆ สมาชิกนี่  :L2734:

อ้าวเห็นว่าให้พี่ตุ่ยเทพไปนิสั่งมาติดใหม่แล้วเหรอครับไวจิง
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
ภาพปริศนาแห่งเดือนห้า  หาง จุก ตรูด   ผม Like#37 ให้เลยครับ

คิดได้ไงครับท่านพี่ :L2905:  :L2905:  :L2905:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
ผมว่าน่าจะเป็น หางเสียบตูด นะครับ  :sd42:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*

รับทราบขอรับบบบ
ตกลง นู๋จูนนี่  เป็น  หญิงหรือชาย แนะนำ ถ้าใช้  login นี้ 2ท่าน ตามกฏมารยาท ควรแยก เดี๋ยวเกิดประเด็นสองคนในร่างเดียว อีก
****เตือนครั้งที่ 1

• Pa Mania
  • *
ตกลง นู๋จูนนี่  เป็น  หญิงหรือชาย แนะนำ ถ้าใช้  login นี้ 2ท่าน ตามกฏมารยาท ควรแยก เดี๋ยวเกิดประเด็นสองคนในร่างเดียว อีก
****เตือนครั้งที่ 1

คืออะไร จูนนี่เล่นอยู่คนเดียว คือเล่น2คนยังไง งง ??

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

คืออะไร จูนนี่เล่นอยู่คนเดียว คือเล่น2คนยังไง งง ??

คงหมายถึง ใช่คำว่าครับ  ขอรับ  เพราะที่ผ่านมามี login เดียวให้ 2 คน  แบบนี้

- พอสื่อสารกันไปลึกๆแล้วคุยกันไม่รู้เรื่อง  สรุปว่าไม่ใช่คนเดียวกัน

- เป็นสมาชิกบ้านอื่น แต่ไม่กล้าเปิดเผยตัวมาบ้านนี้  เอารูปและบัตร รวมถึงชื่อคนอื่นมาลงทะเบียน

- เอาบัตรเมีย รูปแฟน มาลงทะเบียนและเล่นเองแบบสวมหน้าผู้หญิงเล่น  จนแฟนออกมาปฏิเสธ

- หลายคนทำแบบนี้เพื่อมาเอาข้อมูลไปใช้ส่วนตัว  ก็มี

** หากน้องจูนนี้ บริสุทธ์ใจก็ตอบพี่เขาให้ชัดเจน  จะได้ไม่มีปัญหาเคลงใจกัน     คุยกันให้เข้าใจและละเอียดมากๆขึ้น  ก่อนเริ่มเดินทางไปด้วยกัน  น้องจูนจะได้มากกว่าคำว่ามิตรภาพ

**เวปเรา และการลงทะเบียน  มีการตรวจสอบจากเจ้าหน้าที่ๆได้รับมอบหมายเฉพาะ ไม่ได้ทำโดยพวกเรากันเอง   จึงต้องมีการตรวจสอบเยอะเป็นพิเศษครับ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ เมษ์/พุนพิน สุราษฏร์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
 :sd27:  ชอบบ้านนี้ ก็ตรงนี้ละ  "  ตรง ๆ โปร่งใส มีที่มา ที่ไป "    :L2901:
" ฉันจะพาพ่อ แม่ เที่ยวรอบเมืองไทยด้วย Pajero ของฉัน "

• Pa Mania
  • *
:sd27:  ชอบบ้านนี้ ก็ตรงนี้ละ  "  ตรง ๆ โปร่งใส มีที่มา ที่ไป "    :L2901:

คนรับไม่ได้ก็เยอะครับพี่เมย์  ปามาเนียเลือกเฉพาะที่ใช่และเต็มใจ (ขอคุณภาพและยอมเหนื่อย  มากกว่าจำนวนคนเยอะและจัดการไม่ได้จนกลายเป็นเหนื่อยใจแล้วจากไปที่หลัง)

ครับ

ออฟไลน์ หนึ่ง_Superblack

• Pa Mania
  • *
  • Like: 16
  • Mobile 084-0066778
พี่ติงลี่ ในอัพเดทตกชื่อผมอยู่เลย
หรือผมยังไม่ครบเงื่อนไขอะไรรึเปล่าครับ
life is unfair

• Pa Mania
  • *
พี่ติงลี่ ในอัพเดทตกชื่อผมอยู่เลย
หรือผมยังไม่ครบเงื่อนไขอะไรรึเปล่าครับ
สืบเนื่องจากกระทู้นี้ (และแรงยุเมื่อคืน ^^ )
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,89.0.html
เห็นยังมีพี่ๆ หลายท่านยังตกหล่นความเป็น ปามาเนียกันหลายท่าน (รวมทั้งผมด้วย)
เลยมาโยนหินถามทางกันก่อนว่ามีสมาชิกสนใจกันแค่ไหน
เยอะพอจะไปเกลี้ยกล่อม ได้มั้ย
เงือนไขก็ ..
1.เป็นสมาชิกปามาเนีย โพสเกิน 100 โพส
2.ขอรูปถ่ายคู่กับท้ายรถตัวเอง ( เต็มท้ายนะครับ  อย่าเลี่ยงถ่ายมุมใดมุมหนึ่ง)

หมายเหตุ:เนื่องจากขั้นตอนการดำเนินการทุกอย่างมันเยอะมาก
เพื้อไม่เป็นการรบกวนพี่ๆมากเกินไปเลยขอสงวนให้เฉพาะสมาชิกปามาเนียก่อนนะครับ

• Pa Mania
  • *
คงหมายถึง ใช่คำว่าครับ  ขอรับ  เพราะที่ผ่านมามี login เดียวให้ 2 คน  แบบนี้

- พอสื่อสารกันไปลึกๆแล้วคุยกันไม่รู้เรื่อง  สรุปว่าไม่ใช่คนเดียวกัน

- เป็นสมาชิกบ้านอื่น แต่ไม่กล้าเปิดเผยตัวมาบ้านนี้  เอารูปและบัตร รวมถึงชื่อคนอื่นมาลงทะเบียน

- เอาบัตรเมีย รูปแฟน มาลงทะเบียนและเล่นเองแบบสวมหน้าผู้หญิงเล่น  จนแฟนออกมาปฏิเสธ

- หลายคนทำแบบนี้เพื่อมาเอาข้อมูลไปใช้ส่วนตัว  ก็มี

** หากน้องจูนนี้ บริสุทธ์ใจก็ตอบพี่เขาให้ชัดเจน  จะได้ไม่มีปัญหาเคลงใจกัน     คุยกันให้เข้าใจและละเอียดมากๆขึ้น  ก่อนเริ่มเดินทางไปด้วยกัน  น้องจูนจะได้มากกว่าคำว่ามิตรภาพ

**เวปเรา และการลงทะเบียน  มีการตรวจสอบจากเจ้าหน้าที่ๆได้รับมอบหมายเฉพาะ ไม่ได้ทำโดยพวกเรากันเอง   จึงต้องมีการตรวจสอบเยอะเป็นพิเศษครับ

นู๋บริสุจใจค่ะ เพราะ ณ ปัจจุบันนี้ อาศัยอยู่"คนเดียว"และยังไม่ได้แต่งการค่ะ คงไม่มีแน่ๆปันหาเล่นกันซ้ำซ้อน กับแค่พิมศัพท์ที่แต่งต่างกันไปนิดหน่อย ถึงกะต้องสั่งเตือน แล้วนู๋จะต้องพิมอะไรได้ น๋เข้ามาเปนสมาชิกได้แค่ไม่ถึงอาทิตย์เอง ยอมรับค่ะ นู๋รู้สึกไม่ดีที่คิดกับนู๋แบบนี้

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
.

ขออนุญาติ จองแว่นตา 1 คู่ค้าบบบบ …
.

• Pa Mania
  • *

นู๋บริสุจใจค่ะ เพราะ ณ ปัจจุบันนี้ อาศัยอยู่"คนเดียว"และยังไม่ได้แต่งการค่ะ คงไม่มีแน่ๆปันหาเล่นกันซ้ำซ้อน กับแค่พิมศัพท์ที่แต่งต่างกันไปนิดหน่อย ถึงกะต้องสั่งเตือน แล้วนู๋จะต้องพิมอะไรได้ น๋เข้ามาเปนสมาชิกได้แค่ไม่ถึงอาทิตย์เอง ยอมรับค่ะ นู๋รู้สึกไม่ดีที่คิดกับนู๋แบบนี้
เรียนอย่างนี้ครับนู๋จูนนี่ คือมีเคสการโพสต์แบบนี้เรื่องของคำลงท้ายว่าครับคะ และขอรับ โดยใช้สองบุคคลในการเข้าใช้งานแล้วสร้างความรู้สึกและพฤติกรรมไม่ดีต่อเว็บ ซึ่งทางทีมงานได้แบนไปแล้ว เพื่อไม่ให้บานปลายถึงขั้นเกิดการขัดแย้ง ถ้านู๋บริสุทธิ์ ก็อย่าคิดมาก แล้วเดินต่อ ขอให้มีความสุขกับการพักผ่อนกับเว็บปามาเนีย ส่วนการแจ้งเตือนมีหลายระดับ ของนู๋แค่การสอบถามครับ เพราะระบบเว็บของปามาเนียเป็นแบบอัตโนมัติมิใช่แค่สุ่ม ตั้งแต่ขั้นตอนการสมัคร ผมยังต้องส่งสำเนาบัตร  ปชช. ในการสมัครตามกฏเลยครับ พอgetไหม  :L2736:

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28

บ้านนี้มีกฎกติกาอย่าเจนคับพี่น้องจูน อยู่กันอย่างพี่น้อง ไม่มีการเอารัดเอาเปรียบกันคับ ถ้าพี่น้องจูนบริสุทธใจ ทางพี่ๆทีมงานก็ยินดีต้อนรับเข้าสู่บ้านคับ สามารถพูดคุย เเลกเปลี่ยนความคิดเห็นได้ปกติครับ รับรองบ้านนี้เป็นจะเป็นบ้านอีกหลังหนึ่งที่น้องจูนเข้าเเล้วจะออกยากชนิดติดงอมเเงม เลยทีเดียวคับ ลองเดินดูให้ทั้วบ้านนะบ้านนี้มีอะไรซ่อนอยู่เยอะคับ  :L2758:
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108

เรียนคุณน้องจูนขอรับ .. ไม่ใช่ว่ารู้สึกไม่ดีกันคุณจูนนะครับ
แต่เว็ปนี้อยู่กันแบบพี่แบบน้อง จริงๆ ไม่มีเอารัดเอาเปรียบกัน เพราะฉะนั้นการจะนำใครเข้ามาในครอบครัว
เราจำเป็นต้องมีขั้นตอนตรวจสอบพอสมควร เพราะสังคมในเน็ทเดี๋ยวนี้อันตรายมากครับ
บางทีคุยในบอร์ดกันอยู่ทุกวัน เรายังไม่รู้เลยว่าเค้าคิดยังไงกับเรา
ที่ต้องตรวจสอบเพราะเราต้องป้องกันไม่ให้ใครมาทำร้ายหรือเอารัดเอาเปรียบพี่น้องของเรามากกว่าครับ
เพราะที่ผ่านมา มีทั้งพ่อค้า หรือพวกแสวงหาผลประโยชน์จนน่าเกลียดเข้ามาเป็นระยะๆ
เลยทำให้ตอ้งมีมาตรการขั้นมาบ้างครับ ..

ผมเองก็เป็นน้องใหม่ของที่นี่ และผมโดนมาเยอะกว่าคุณจูนเยอะครับ  :sd42: :sd42:
แต่ก็ผ่านตรงนั้นมาได้ครับ พี่ๆ ที่นี่น่ารักทุกคนครับ ..

รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี