ผู้เขียน หัวข้อ: กิน..เที่ยว..แต่งรถ..แผนสยบคำบ่น ผบ. ต่อภาค 2 พลิกวิกฤตเป็นโอกาส  (อ่าน 31660 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่อ็อดDONMUEANG

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 2
โอ้ เป็นเเนวทางในการวางแผน ครับพี่นาย   อิอิ  ที่บ้านโดนเเน่ๆๆๆ   :L2905: :L2905: :L2905:

ออฟไลน์ Aon Lumlukka (อ้น)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
 :L2900: :L2900: :L2900:  ชอบมากครับทั้งเรื่องวางแผนที้งแนวทางแต่งน้องปา :L2900: :L2900:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ทริปนี้รีวิวกันหลายตอนแน่ๆ  :L4363: แหกกันมากมายหลายรายการเหลือเกิน ทั้งตั้งใจและเจตนา  :L4373: :L2734: :L2732: :L6428: :L6415: :L2900: :L2900: :L2900:

ออฟไลน์ พี่นาย-nine

• Pa Mania
  • *
  • Like: 25
    • http://www.facebook.com/DisklessThailand#!/DisklessThailand
โอ้ เป็นเเนวทางในการวางแผน ครับพี่นาย   อิอิ  ที่บ้านโดนเเน่ๆๆๆ   :L2905: :L2905: :L2905:
อย่างพี่อ๊อด ต้องวางแผนด้วยหรือครับ นึกว่าชอบอะไรแล้วจัดการเลย  :L6419:

:L2900: :L2900: :L2900:  ชอบมากครับทั้งเรื่องวางแผนที้งแนวทางแต่งน้องปา :L2900: :L2900:
:sd23: พี่ Aon วางๆ ก็เอาประสบการณ์ แอบ  :L6415: ให้เป็นความรู้ และแนวทางบ้างนะครับ

ทริปนี้รีวิวกันหลายตอนแน่ๆ  :L4363: แหกกันมากมายหลายรายการเหลือเกิน ทั้งตั้งใจและเจตนา  :L4373: :L2734: :L2732: :L6428: :L6415: :L2900: :L2900: :L2900:
พี่กิตติ คำว่า "ทั้งตั้งใจและเจตนา" มันความหมายเหมือนกันไม่ใช่หรือครับพี่  :sd42: ผมเด็กบ้านนอก ชอบเก็บกดครับ อ่านเวปปามาเนียวันไหน อยากได้อะไร ก็เมมโมรี่ไว้...เมมไว้ๆ ในหัว

พอถึงเวลาได้เข้าเมือง คือจุดปลดปล่อย มันเลยไม่คิดหน้าคิดหลังครับ ลุยอย่างเดี่ยว  :L6415:

• Pa Mania
  • *
    • http://www.facebook.com/DisklessThailand#!/DisklessThailand
มาต่อช่วงดึกวันฟรีสไตล์ มาพักที่นี่ครับ เหนื่อยมาทั้งวัน มีใครทราบไหมว่าที่ไหน ผมจำืชื่อไม่ได้ ส่วนลายแทง น่าจะมาจากพี่โต้ง ขอบคุณมากครับ หลับฝันดีทั้งคืน  :L4400:  :sd42:

ตื่นเช้ามาวันที่ 19 เป็นวันอบรม ประมาณ 9:00 น. มีเวลาให้วิ่งเอารถไปเปลี่ยนหัวฉีด เป็นด่านต่อไป กะจบอบรมประมาณ 5 โมงเย็น ค่อยวิ่งออกมารับรถ จะได้ให้ทางช่างมีเวลาตรวจเช็คอย่างเต็มที่ ไม่รีบครับ  ;D

• Pa Mania
  • *
  • There is a will, there is a way!
อย่างพี่อ๊อด ต้องวางแผนด้วยหรือครับ นึกว่าชอบอะไรแล้วจัดการเลย  :L6419:

:sd23: พี่ Aon วางๆ ก็เอาประสบการณ์ แอบ  :L6415: ให้เป็นความรู้ และแนวทางบ้างนะครับ

พี่กิตติ คำว่า "ทั้งตั้งใจและเจตนา" มันความหมายเหมือนกันไม่ใช่หรือครับพี่  :sd42: ผมเด็กบ้านนอก ชอบเก็บกดครับ อ่านเวปปามาเนียวันไหน อยากได้อะไร ก็เมมโมรี่ไว้...เมมไว้ๆ ในหัว

พอถึงเวลาได้เข้าเมือง คือจุดปลดปล่อย มันเลยไม่คิดหน้าคิดหลังครับ ลุยอย่างเดี่ยว  :L6415:

:sd42: :L4396: :L2754:เอาเป็นว่าเข้าใจครับพี่นาย คราวหน้าจะไปช่วยปลดปล่อยด้วยคน :L2736: :L2904:

• Pa Mania
  • *
มาต่อกัน ในช่วงเย็นผมอบรมเสร็จประมาณ 5 โมงเย็น มีเพื่อนที่อบรมด้วยกัน อาสาพาไปรับรถที่ ifrit ครับ ตรวจรับรถเสร็จ ก็เคลียร์ค่าเสียหายกับเฮียต้อม และพร้อมลุยต่อ แถวพระราม 5 ด้วย เวลาเกือบ 1 ทุ่มครึ่ง

ผมต้องโทรนัดล่วงหน้าว่าจะไปทำไฟวงแหวน ,โคมดำ, GROUND WRIE, เฮียเม่น @ Z.Clear Auto เจ้าของร้านอยู่ดูแล เป็นอย่างดีครับ พนักงานก็ร่วมใจกันทำงานอย่างเต็มใจ ไม่บ่นว่าลูกค้าเข้าดึก น่าชื่นชมครับ

กว่าจะเสร็จใช้เวลา ประมาณเกือบ 6 ทุ่ม แต่ยังขาดไฟซีนอนสปอร์ตไลน์ กับครอบไฟเลี้ยว ผมจึงสั่งของไว้ ตอนเย็นวันที่ 20 จะเข้ามาติดตั้งอีกรอบครับ

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
มา กทม ไม่เสียเที่ยวเลย พี่นาย  :L6415:

• Pa Mania
  • *
มา กทม ไม่เสียเที่ยวเลย พี่นาย  :L6415:
:L2894: พี่กอบ เสียดายวันนั้นไม่ได้อยู่ชมวันติดตั้งไฟ มือตัดเทพแห่งปามาเนีย

• Pa Mania
  • *
และก็มาถึง วันที่เป็นวิกฤตของผม คือวันสุดท้าย วันที่ 20 ตอนเย็นที่ต้องรีบกลับบ้าน ความตั้งใจที่ทำ ตั้งแต่แรก ยังไม่ครบเลยทำไงดีว่ะเนี่ย ก็ต้องทำใจแล้ว เอาเป็นรอบหน้าก็แล้วกัน

ขอติดไฟสปอร์ตไลน์ และฝาครอบไฟเลี้ยว ตอนเย็นเป็นการจบ สำหรับทริปนี้  :L4399: กะเสร็จปุ๊บ ก็กะจะได้ลองทั้งหัวฉีดใหม่ กับเบาะ Recaro ทางยาวๆ กลับบ้าน

แต่เหตุการณ์ไม่คลาดคิดก็เกิดขึ้นครับ ตอนกำลังถอยรถออกจากร้าน น้องที่ทำระบบไฟให้ผมบอกว่า "พี่ๆ น้ำมันเครื่องพี่รั่วเต็มพื้นเลย ผมเจอตั้งแต่เมื่อวานแล้ว แต่พี่ขับออกไปก่อนเลยไม่ได้บอก วันนี้เยอะกว่าเดิม"   

กรรม !!!!! ความหลังครั้งอดีตมันกลับมาหลอน  :L4386: ดีที่มีน้องเค้าทักก่อนไม่งั้นงานนี้ยาว........ไม่อยากคิดเลย อะไรจะเกิดขึ้นบ้าง........  :L4391:

ผมจึงตัดสินใจไม่ขับต่อ เลยขอฝากรถไว้กับทางร้านเลย กลัวมีปัญหากับเครื่องยนต์ พรุ่งนี้แล้วค่อยมารับ และผมก็หาที่พักใกล้ๆ และได้รบกวนโทรปรึกษาพี่อ๊อดช่วงดึก ตอนนั้นพี่อ๊อดอยู่ปากช่อง ขอบพระมากครับ

เหตุการณ์นี้จึงทำให้เกิดเป็น "วิกฤตเป็นโอกาส"  :sd42: โทรหา ผบ.น้ำมันเครื่องรั่ว คงกลับบ้านไม่ได้แล้วจ้า อาจจะต้องอยู่สักวันสองวันนะ  :L4396: คนดวงมันจะ  :L6415: ต่อ  ;D

• Pa Mania
  • *
และแล้วช่วงเช้า "พระเอกขี่ม้าขาว" ก็มาช่วยเหลือผม ขอบคุณพี่ตูมตามที่เป็นธุระให้ เสียสละเวลาอันมีค่า ทั้งพาไปซื้อน้ำมันเครื่องมาเติม เพื่อขับไป Ifrit เพื่อให้ทางช่างตรวจเซ็คอีกครั้ง  :sd23:

พระเอกขี่ม้าขาวของผม พี่ตูมตามสุดหล่อ

เจอของเล่นพี่ตูมตามเยอะเลย เลยขอรบกวนพี่ตูมตาม จัดให้ด้วยนะครับ

แจ่มมากอยากได้ๆ

กลับมาที่น้องปา เซ็คน้ำมันเครื่องก่อน หลังจากที่จอด ปล่อยให้เครื่องเย็น เหลือแค่นี้เองครับ  :'(

เติมน้ำมันเครื่องก่อนซัก 2 ลิตรกันตายกลางทาง

พี่ตามขับรถนำผมเพื่อไป Ifrit โดยใช้ความเร็วไม่เกิน 80 กม./ชม.

ถึง ifrit แล้วครับ ทางช่างก็ลุยตรวจเซ็คทันที

จอดไม่ถึง 5 นาที ลองดูใต้ท้อง โอ้!!!!  แม่เจ้า ไหลยังกะน้ำห้องแอร์เลย

สรุปอาการเบี้องต้น ทางช่างบอกว่าน่าจะเกิดจาก ซิลยางฝาครอบลูกสูบ เฮียต๋อม ก็เลยจัดการเปลี่ยนให้ใหม่ โดยไม่คิดเงิน  :sd23:

ระหว่างเราพี่ตูมตามก็ขอตัวไปทำธุระต่อ แต่ไม่นานจากนั้น น้องปาผมก็เสร็จครับ เร็วกว่าเวลาที่คิดไว้  ;D แสดงว่าแผนต่อไปสบายเลยเราเวลาเหลือเฝื้อ  :sd10:

• Pa Mania
  • *
ประมาณ 11:30 น.ออกเดินทาง เพื่อทดสอบดูว่าน้ำมันเครื่องจะรั่วอีกหรือเปล่า ตัดสินใจวิ่งยาวไปชัยนาท เพื่อตรวจเช็คระบบ ปรับแต่งนิดหน่อย และถ้าเฮียโกโก้ว่าง ก็จะติดตั้งหน้ากาก C800 และ HD Player

ช่วงเวลาเดินทางของลองหน่อยหัวฉีดใหม่แจ่มขนาดไหน (ถ่ายตอนคิกดาวน์เหยียบแช่) ช่วงนี้เล่นเอาตกใจ ความร้อนไปที่ 96 C ส่วนมากอยู่ประมาณ 85-92 C

เลยได้ปรึกษาพี่นะ พี่นะบอกว่าต้องค่อยเติม หรือถึงจุดนิ่งแล้ว ความร้อนจะลดลงเอง ไม่ต้องตกใจ และกล่อง ECU อาจจะยังไม่ปรับตัวเข้ากลับหัวฉีดใหม่ และหลังจากนั้นก็เป็นไปตามที่พี่นะบอกครับ

ถึงแล้วเป้าหมายที่ต้องการ

แต่..เอ๋...มีอะไรห้อยตกลงหว้า เป็นชุดอุปกรณ์ของสปอร์ตไลน์ ทางช่างติดตั้งไฟ น่าจะไม่แน่น หรืออาจจะเป็นเพราะเหยียบแร่งจนหลุด  :sd42:

เข้ามาด้านหลังร้านเฮียโกโก้เจอรถที่ลูกค้ารอรับหลายคันเลยครับ สงสัยจะได้แค่ตรวจเช็คเท่านั้น อย่างอื่นที่ตั้งใจไว้ คงต้องพับโปรเจคไว้ก่อน เพราะต้องใช้เวลาประมาณ 2-3 วัน โค้วต้าคงไม่พอแน่  ;D

ต้องขอขอบพระคุณเฮียโกโก้ และทีมงานที่ช่วยเหลือปรับปรุงจุดที่ผม ไม่เข้าใจในการใช้งาน กลับมาใช้งานได้เป็นปรกติ  :sd23: เสร็จจากชัยนาทประมาณ 18:00 น. ตอนแรกคิดว่าจะพักที่ชัยนาท

แต่ใจรู้สึกจะไปอยู่ที่หนองมนแล้ว  :sd42: ตัดสินใจ เอาว่ะ....พรุ่งนี้ ผบ.บอกให้เป็นวันสุดท้าย ต้องกลับไม่งั้น...ตาย... :L4386: ต้องไปให้ถึงหนองมนในวันนั้น ท่องไว้ สปริง EMU ๆๆๆๆๆๆ

• Pa Mania
  • *
ระหว่างเดินทางใกล้ถึงอยุธยา พี่โยโทรมาถามข่าวพอดี นึกขึ้นได้ ผบ.ชอบกินกุ้งแม่น้ำ ต้องหาซื้อกลับไปด้วย จะได้โดนด่าน้อยลง  :sd42: ผมก็ไม่รู้จะหาที่ไหน พี่โยเลยบอกอยู่ไม่ไกล ตลาดกลางกุ้งอยุธยา

ขอบพระคุณพี่โยมากครับ ที่มีส่วนทำให้ชีวิตผมอยู่อยู่นานมากขึ้น  :L6419:

จัดการซื้อกุ้งแม่น้ำโดนไป 5 กิโล  ;D เอาไว้ปิดปาก ผบ.  :L4396:

ขับถึงหนองมน ประมาณเกือบเที่ยงคืน หาที่พักใกล้กับร้านน้าปิง  :L4400:

พอเช้าออกมาที่ Top power ก่อนอันดับแรก ร้านพึ่งจะเปิดพอดี เป็นลูกค้ารายแรกของวัน

และแล้วสปริง Emu ที่ฝันไว้ เพราะดันไปนั่งรถพี่ตูมตาม และถามรายละเอียดจากพี่กิตติ และพี่นะ รู้สึกเลยน่าจะเข้ากับการใช้งานของตัวเอง

รื้อชุดเดิมเป็นสปริงโดบินสัน หน้า-หลัง ออก ฝากกับน้าปิงไว้ เพื่อวันมิตติ้งจะมีคนมา  :L6415: กัน

ชุดนี้ในเวลาต่อมาพี่สุพัช รับไปดูแลต่อ แลกกันครับ ผมซื้อเบาะ พี่สุพัชซื้อสปริง  ;D

ล้อชุดเดิม แต่ยางพึ่งเปลี่ยนไปประมาณ 1 เดือน ต้องมีอันพลัดพลาดจากกัน และต้องยอมขาดทุนเพื่อสิ่งที่ดีกว่า  :L4384: เพราะอะไรไปดูกัน

ระหว่างเปลี่ยนสปริงอยู่นั้น มีรถกระบะฟอร์ด วิ่งเข้ามาพร้อมกับแม็กลายสวย ดุบาดใจ เลยอดใจไม่อยู่ เอาว่ะ "ตายเป็นตาย"

ให้ช่างลองเทียบ ล้ออยู่หลายวง วงแรกใหญ่เกิน ใส่ไม่ได้...ติด

ตอนนี้เริ่มลังเล มีแต่วงสวย

สุดท้ายมาจบที่ลายนี้ น้าปิงแนะนำ เพราะเลือกเองไม่จบซะที  :sd42:

ติดตั้งล้อและยางเสร็จแล้วครับ

น้าปิงพาทดสอบ และ test รู้สึกเลยว่านี่ละจบแล้ว  ;D ไม่ผิดหวัง

แต่ก่อนกลับน้าปิง มาแนะนำโช้คตัวใหม่ กำลังอยู่ในการทดสอบ ขออนุญาติ แอบเก็บภาพมาให้ชมนะครับ

สีทอง ปรับวาล์วความหนึดได้ มีมาพร้อมสปริง สามารถเลือกได้ว่าจะจัดชุดยก หรือโหลด ได้ตามต้องการ แถมรับประกันความพอใจ จาก top power ยินดีคืนเงิน 100% ถ้าไม่พอใจ  :sd27: สงสัยจะโดนใจพี่ๆ หลายคนแน่เลย

ต้องขอบพระคุณน้าปิง ที่พาไปเลี้ยงทั้งกาแฟช่วงเช้า ก๋วยเตี๋ยวช่วงเที่ยง อร่อยมากๆ ครับ และได้ลองนั่งเจ้าเชฟ ล้อ 22 นิ้ว มหาโหด ไม่น่าเชื่อจะได้ความหนึบ ไม่กระด้างเลยครับ  :L2734:

ก่อนลาที่ top power ผมเก็บภาพน้องปาที่มาใช้บริการในวันนั้นก็มีหลายคันนะครับ ได้พูดคุยกับเจ้าของรถ ในฐานะที่ใช้น้องปาเหมือนกัน ก็เลยชักชวนมาทำความรู้จักกันในบ้านปามาเนียด้วย

สมหวังเต็มอิ่ม 100% สำหรับทริปนี้  :L6415: จนกระเป๋าและตัวเบาหวิวเลย  :sd42:

ก่อนปิดทริป สิ่งที่ยังค้างคาในหัวมานาน คือต้องการไปฟังเครื่องเสียงพี่โย และชังประจวบเหมาะมีมิตติ้งเล็กๆ ของหัวหน้าแก็งกระเป๋าแหก หลายท่าน พี่นะ พี่สุพัช พี่กอบ มาร่วมกัน   :L6415: ไฟสปอร์ตไลน์สีสวย เห็นบอกว่ากว่าจะเสร็จกันดึกเลยวันนั้น

กำลังรุมรถพี่กอบกันใหญ่

สองคนทำอะไรไม่รู้ใต้ท้องรถ  ;D

โปรเจคของพี่โย กำลังแต่งหล่อให้พี่กอบ

เบาะพี่สุพัช ตามจริงผมน่าจะได้เป็นตัวนี้ แต่ด้วยเหตุที่พี่สุพัช ชอบสไตล์นี้ไปแล้ว

ได้พี่นะปรับเบาะให้อีกรอบก่อนกลับบ้านครับ  :sd23:

และแล้วก็มาเจอตัวเป็นๆ ของแมวป่า ต้องขอชมหน่อย

เบาะ A8 ผมได้ลองนั่งแล้วออกอาการเคลิ้มเลย แต่ได้ยินราคาต้องขอถอยก่อน  ;D

ด้านหลังเจ้า A8 ยิ่งเห็นยิ่งสวย  :L4384:

แมวป่า้ด้านหน้า หล่อได้ใจสาวๆ มากเลยครับ

สุดท้ายต้องมีเจ้าของสุดหล่อ คู่กับแมวป่า ถึงจะใช่ของจริง

แต่เสียดายลืมถ่ายรูปน้องปาพี่โย เพราะเคลิ้มกับเครื่องเสียง โดนสะกด ไม่อยากออกจากรถพี่โยเลยครับ ขนาดพี่โยบอกไม่ใช่ตัว TOP นะ  :L2900: ขนาดนี้ผมก็ใจคอไม่อยู่กับร่องกับรอยแล้ว  :D ถ้ามีโอกาสอีกคงได้

รบกวนพี่โยอีกรอบนะครับ แล้วจะของฝากแทนสิ่งที่พี่โยมอบให้มานะครับ  :sd23:

ณ เวลา 20:00 น. มีสายโทรศัพท์ จาก ผบ.โทรมา ถึงไหนแล้ว ผมบอกเลยรังสิตแล้ว  :sd42: ทั้งๆ อยู่บ้านพี่โยอยู่เลย  ;D ขอบคุณพี่นะ พี่อ๊อด พี่กิตติ พี่โย พี่สุพัช พี่ตูมตาม พี่กอบ สุดหล่อทุกท่าน

ที่แนะนำ และช่วยเหลือ กระเป๋าแหกในทริปอย่างมากมาย หลังจากได้ลองขับน้องปาจากการปรับปรุงในครั้งนี้ ได้อานิสงส์ความแรงจากหัวฉีดใหญ่ขึ้น ทำให้อัตราเร่งแซงดีมากๆ ครับ และช่วงล่างที่แข็งขึ้น กว่าเดิม

แต่ไม่กระด้างนะครับ ยังมีความหนึบ แน่น ทั้งเบาะ Recaro ที่โอปกระชับตัว ทำให้ ไม่ต้องเกร็ง เวลาขับ ทำให้มั่นใจ ขับสนุก นี่ละสิ่งที่ซ่อนอยู่ ในน้องปา ที่ผมคงไม่มีวันรับรู้ ถ้าไม่มี "แก็งกระเป๋าแหก" และ

"บ้านปามาเนีย" เป็นแหล่งที่ให้ความรู้ ข้อมูล ให้แต่งแบบจบตามที่เราต้องการ ขอบคุณอีกครั้งครับ  :sd23:

แล้วเจอกันทริปหน้า ถ้า "ผบ.ยังไว้ชีวิต ผมอยู่"  :sd42: สวัสดีครับ  :L2901:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ธันวาคม 2012, 18:38:34 โดย nine »

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
เรียน พี่นายครับ

รีวิวสุดยอดมาก ขอแสดงความยินดีกับความสุขใจที่่พี่นายได้รับในครั้งนี้ครับ  :L2900: :L2900: :L2900:
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
เล่า มันส์เลย  :L2900:

• Pa Mania
  • *
 :L2888: :L2900: หวังว่าผบ.พี่นายจะไม่มีโอกาสได้เข้ามาอ่านนะ :L2739: :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
อ่านสนุก อ่านเพลินดีจริงๆพี่นาย......ป่านนี้จะโดนสั่งประหารไปหรือยังเนี่ย  :L2739: :L2739: :L2897: :L2901:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
:L2888: :L2900: หวังว่าผบ.พี่นายจะไม่มีโอกาสได้เข้ามาอ่านนะ :L2739: :L2754: :L2754: :L2754:
ความลับไม่มีในโลกครับพี่กิตติ แต่มันจะช้า หรือเร็วแค่นั้นเอง  :sd42:  :L4386: ผมทำได้แค่เตรียมตัว เตรียมใจ  :L6419: ผมเคยถาม ผบ.ไปคำหนึ่ง "จะให้พี่แต่งรถ หรือเอาแม่น้อย....." เีงียบ  :L4396:

อ่านสนุก อ่านเพลินดีจริงๆพี่นาย......ป่านนี้จะโดนสั่งประหารไปหรือยังเนี่ย  :L2739: :L2739: :L2897: :L2901:
ใกล้แล้วครับพี่ตูมตาม โทษเก่าก็รอลงอาญาไว้บานเลย คดีใหม่หนักกว่าเดิม  :'( สู้ๆ  คติ 3 น. นิ่ง....นอน....หนี  :sd42:

เล่า มันส์เลย  :L2900:
:sd23: พี่กอบ

เรียน พี่นายครับ

รีวิวสุดยอดมาก ขอแสดงความยินดีกับความสุขใจที่่พี่นายได้รับในครั้งนี้ครับ  :L2900: :L2900: :L2900:
พี่สุพัชก็เป็นส่วนหนึ่งที่เติมเต็ม แนะนำเป็นอย่างดี  :sd23:

• Pa Mania
  • *
ความลับไม่มีในโลกครับพี่กิตติ แต่มันจะช้า หรือเร็วแค่นั้นเอง  :sd42:  :L4386: ผมทำได้แค่เตรียมตัว เตรียมใจ  :L6419: ผมเคยถาม ผบ.ไปคำหนึ่ง "จะให้พี่แต่งรถ หรือเอาแม่น้อย....." เีงียบ  :L4396:

ฮั่นแน่ มีสวน อย่างนี้อยู่กันยาว  :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ ย้ง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
พี่นายคับ ค่าเสียหายทั้งหมดน่าจะนำหน้าแมวป่าแล้วนะ เป็นอีกอย่างที่แซงแมวป่าได้  :L2905: :L2905: :L2905: