ผู้เขียน หัวข้อ: เคย "ฟิวส์ขาด" กันบ้างไหมครับ อยากรู้  (อ่าน 20957 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่อ็อด Pentium4

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 127
ไม่เกี่ยวกับอารมณ์นะครับ 555  ;D
คืออยากรู้ว่า ในรถปาสปอร์ตของพี่ๆ เคยมีฟิวส์ขาดกันบ้างหรือป่าวครับ
แล้วขาดตัวไหน ไปทำอะไรมาถึงขาด เล่าสู่กันฟังหน่อยครับ  :sd23:

ที่ถามเพราะเห็นว่า รถเราก็ยังมีฟิวส์เสียบหลอกๆเหลือๆอยู่หลายตัวนี่นา มันไม่ได้ใช้งานซะด้วย
แถมยังสามารถดึงมาใช้ก่อนก็ได้ โดยที่ไม่มีปัญหาต่อระบบไฟ แถมไม่ต้องซื้อใหม่เตรียมไว้ กรณีฉุกเฉินอีกตางหาก
เลยอยากรู้ว่า ตัวยอดฮิตที่ขาดกันของพี่ๆ คือตัวไหน  :)

ออฟไลน์ หนุ่ม ปา2.4(C06)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 35
Re: เคย "ฟิวส์ขาด" กันบ้างไหมครับ อยากรู้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 เมษายน 2014, 21:48:21 »
 :L4365:
 :L2761:
ยังไม่เคยเปิดดูเลยครับพี่อ๊อด กูรํูปามาเนียมาชี้แนวทางเดี๋ยวว่างๆลองเปิดดูบ้างดีกว่า  :L2758:  :L2893:

แตกต่างทางความคิด แต่ไม่คิดแตกแยกครับ
           Pajero Sport Mania

tod

• บุคคลทั่วไป
Re: เคย "ฟิวส์ขาด" กันบ้างไหมครับ อยากรู้
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 เมษายน 2014, 22:20:42 »
*** 1.ฟิวส์ตำแหน่งที่จุดบุหรี่ (ใต้เครื่องเสียง)*** 
ตัวนี้ที่ได้ยินเป็นประจำไม่ว่ารถรุ่นใหน เพราะเป็นแหล่งต่อไฟไปหาอุปกรณ์เสริมภายในตัวรถ เปลียบเสมือนปลักไฟในบ้านจะเอาอุปกรณ์ไฟฟ้ามาใช้ก็ต้อง
หาปลักเสียบ
 :L2897:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 เมษายน 2014, 22:40:48 »
:L4365:
 :L2761:
ยังไม่เคยเปิดดูเลยครับพี่อ๊อด กูรํูปามาเนียมาชี้แนวทางเดี๋ยวว่างๆลองเปิดดูบ้างดีกว่า  :L2758:  :L2893:

แสดงว่าพี่หนุ่ม มีอุปกรณ์เสียบน้อย หรือไม่ค่อยวุ่นวายกับการต่อไฟนั่นต่อไฟนี่เพิ่ม เลยยังอยู่ดีปกติ  ;D

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 เมษายน 2014, 22:45:04 »
*** 1.ฟิวส์ตำแหน่งที่จุดบุหรี่ (ใต้เครื่องเสียง)*** 
ตัวนี้ที่ได้ยินเป็นประจำไม่ว่ารถรุ่นใหน เพราะเป็นแหล่งต่อไฟไปหาอุปกรณ์เสริมภายในตัวรถ เปลียบเสมือนปลักไฟในบ้านจะเอาอุปกรณ์ไฟฟ้ามาใช้ก็ต้อง
หาปลักเสียบ
 :L2897:

ของพี่ทศแนะนำมา 1 ตัวแล้ว  :sd10:

ส่วนของผมเคยขาด  1 ครั้ง ตัว 15A "ช่องเสียบอุปกรณ์เสริม" ที่เสียบจุดบุหรี่ในเก๊ะใต้ที่วางแขน เพราะอุปกรณ์เสริมที่ผมเสียบเพิ่ม ดันสายขาดในจนช๊อตลงกราวด์
ฟิวส์เลยขาดตั้งแต่ ตัวเพิ่มช่องจุดบุหรี่ มาจนถึงแผงฟิวส์ของรถเลยครับ

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 17 เมษายน 2014, 22:45:16 »
ของผมเพิ่งขาดไปไม่นานนี่เองครับ
กำลังจะติดนาฬิกาบนเพดาน ต้องตัด Socket เดิมออกมาแล้วเดินสายใหม่
ด้วยความรีบร้อนคิดว่าไม่มีไฟ ใช้คีมตัดสายไฟทีเดียว 4 เส้นเลย
แป๊ะ!!!! ฟิวส์ 10A ขาดไปเลย เลยดึงตัวสำรองมาใส่ไป่กอนครับ
ยังไม่ได้หาตัวใหม่มาใส่คืนเลย
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 เมษายน 2014, 22:50:25 »
ของผมเพิ่งขาดไปไม่นานนี่เองครับ
กำลังจะติดนาฬิกาบนเพดาน ต้องตัด Socket เดิมออกมาแล้วเดินสายใหม่
ด้วยความรีบร้อนคิดว่าไม่มีไฟ ใช้คีมตัดสายไฟทีเดียว 4 เส้นเลย
แป๊ะ!!!! ฟิวส์ 10A ขาดไปเลย เลยดึงตัวสำรองมาใส่ไป่กอนครับ
ยังไม่ได้หาตัวใหม่มาใส่คืนเลย

ยังมีตัวสำรองที่ฝาให้แก้ตัว แก้ปัญหาเฉพาะหน้า แต่รถพี่ๆบางคันผมเห็นว่าตัวสำรองมันหายไปหมดแล้วก็มี  :sd42:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 เมษายน 2014, 22:53:00 »
ยังมีตัวสำรองที่ฝาให้แก้ตัว แก้ปัญหาเฉพาะหน้า แต่รถพี่ๆบางคันผมเห็นว่าตัวสำรองมันหายไปหมดแล้วก็มี  :sd42:

ตัว 20A นั่นล่ะครับ ผมดึงมาแล้ว
 :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

ออฟไลน์ หนุ่ม ปา2.4(C06)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 17 เมษายน 2014, 22:55:07 »
แสดงว่าพี่หนุ่ม มีอุปกรณ์เสียบน้อย หรือไม่ค่อยวุ่นวายกับการต่อไฟนั่นต่อไฟนี่เพิ่ม เลยยังอยู่ดีปกติ  ;D
ครับพี่อ๊อดผมช่างกลไม่ค่อยถนัดงานไฟฟ้าซักเท่าไหร่ครับ พึ่งจะมีโอกาสได้ตัดส่ายไฟก็ตอนติดตั้ง central lock ของพี่ทศเล่นเอาเหงื่อท่วมตัวไปเลยครับ  :L2736:
แตกต่างทางความคิด แต่ไม่คิดแตกแยกครับ
           Pajero Sport Mania

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 17 เมษายน 2014, 23:01:33 »

ของผมยังอยู่ครบ  ;D ;D

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 17 เมษายน 2014, 23:04:53 »
ตัว 20A นั่นล่ะครับ ผมดึงมาแล้ว
 :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

ถ้างั้นก็ต้องหาซื้อมาใส่คืนเตรียมไว้ให้เราทำขาดอีกนะครับ  :sd42:

จากที่ผมได้เห็นรถคนรู้จัก ฟิวส์ดีๆ ไม่รู้ตามร้านทั่วไปมีขายที่ไหน ส่วนใหญ่จะต้องเสี่ยงดวง เพราะ

แทนที่ฟิวส์จะขาดตรงกลาง แต่กลับไม่ยอมขาด เล่นเอาตัวฟิวส์ละลายแล้วก็ไม่ขาดซะที อันตรายจริงๆ
ผมจำไม่ได้แล้วว่าเจอแบบนี้ในรถใคร ไม่ได้ถ่ายรูปไว้ เลยขอยืมรูปจากเน็ตมาเป็นตัวอย่าง

ออฟไลน์ บอย-Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 18 เมษายน 2014, 00:13:26 »

พี่อ๊อตครับ ฟิวส์ สำรอง มีอยู่แค่ตามในรูปนี้เท่านั้นรึครับพี่
ก่อนทำรถต้องหาข้อมูลเยอะๆก่อนเสียดายเงินค๊าบบบบบบ

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 18 เมษายน 2014, 07:01:20 »
ของผมยังอยู่ครบ  ;D ;D

ผมก็เหมือนพี่อ้วนครับ ;D ;D

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 18 เมษายน 2014, 07:32:26 »
ถ้างั้นก็ต้องหาซื้อมาใส่คืนเตรียมไว้ให้เราทำขาดอีกนะครับ  :sd42:

จากที่ผมได้เห็นรถคนรู้จัก ฟิวส์ดีๆ ไม่รู้ตามร้านทั่วไปมีขายที่ไหน ส่วนใหญ่จะต้องเสี่ยงดวง เพราะ

แทนที่ฟิวส์จะขาดตรงกลาง แต่กลับไม่ยอมขาด เล่นเอาตัวฟิวส์ละลายแล้วก็ไม่ขาดซะที อันตรายจริงๆ
ผมจำไม่ได้แล้วว่าเจอแบบนี้ในรถใคร ไม่ได้ถ่ายรูปไว้ เลยขอยืมรูปจากเน็ตมาเป็นตัวอย่าง

น่าจะรถผมครับ พี่อ๊อด สีเหลือง ละลายอย่างนี้ 2 ครั้งแล้ว เป็นฟิวส์ที่มากับชุดไฟสปอตไลท์หน้าครับ
ยังหาสาเหตุไม่เจอ เลยซื้่อสำรองติดรถไว้หลายตัวครับ
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 18 เมษายน 2014, 08:05:12 »
ผมขาดไปตอนติดจอกลาง
ทีเดียว 3 ตัวเลย
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 18 เมษายน 2014, 13:16:42 »
ครับพี่อ๊อดผมช่างกลไม่ค่อยถนัดงานไฟฟ้าซักเท่าไหร่ครับ พึ่งจะมีโอกาสได้ตัดส่ายไฟก็ตอนติดตั้ง central lock ของพี่ทศเล่นเอาเหงื่อท่วมตัวไปเลยครับ  :L2736:

ยินดีด้วยครับพี่หนุ่ม นี่แสดงว่าฝีมือดี ฟิวส์ไม่ขาด  :sd10:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 18 เมษายน 2014, 13:22:33 »
พี่อ๊อตครับ ฟิวส์ สำรอง มีอยู่แค่ตามในรูปนี้เท่านั้นรึครับพี่

ใช่ครับ เค้าแถมมาให้สำรองแค่ 3 ตัว  :)

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 18 เมษายน 2014, 13:30:14 »
น่าจะรถผมครับ พี่อ๊อด สีเหลือง ละลายอย่างนี้ 2 ครั้งแล้ว เป็นฟิวส์ที่มากับชุดไฟสปอตไลท์หน้าครับ
ยังหาสาเหตุไม่เจอ เลยซื้่อสำรองติดรถไว้หลายตัวครับ

สีเหลือง ขนาด 20A
พวกที่ละลายแต่ไม่ยอมขาด สาเหตุส่วนหนึ่งมาจากฟิวส์คุณภาพไม่ดี

ของแท้มิตซูมีให้เบิกแค่
7.5A สีน้ำตาล ตัวเล็ก 25 บาท
10A สีแดง ตัวเล็ก 15 บาท
20A สีเหลือง ตัวเล็ก 15 บาท
30A สีเขียว ตัวใหญ่ 45 บาท
40A แท่งสี่เหลี่ยม 25 บาท

ไม่มี 20A ตัวใหญ่

พี่สุลองไปดึง 30A ตัวสำรองที่ฝาครอบมาใช้ดูครับ ฟิวส์ของมิตซูเอง คุณภาพดีกว่าแน่นอน

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 18 เมษายน 2014, 13:32:09 »
ผมขาดไปตอนติดจอกลาง
ทีเดียว 3 ตัวเลย

โว้ว ทำไมมันพ่วงกันไปเยอะจัง ทำลายสถิติในครั้งเดียวเลยครับ  ;D

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 18 เมษายน 2014, 13:34:51 »

อาการนี้ส่วนใหญ่มาจากหลอดไปกินwattหรือกระแสสูง  มักจะมีปัญหามากกับระบบที่สายไฟเล็ก,ขั้วฟิวส์ไม่แน่น,จุดเชื่อมต่อหลวม  ทำให้เกิดความร้อนในบริเวณที่กระแสไหลไม่สะดวกแต่ฟิวส์ไม่ขาดเพราะไฟฟ้ายังไม่ลัดวงจรหรือเส้นลวดยังได้รับกระแสไม่สูงพอที่ตัวเองจะขาดได้จึงส่งผ่านความร้อนไปที่วัสดุที่มีผลต่อความร้อนง่ายกว่าจึงเกิดอาการที่เห็น  มักพบได้ในกรณีเช่นนี้

- ใช้สายพ่วงแบตขนาดเล็ก  มาจั๊มStart แบตใหญ่เช่นเอาสายพ่วงรถเก๋งbattเล็ก   มาใช้กับรถกะบะbatt ใหญ่   อาจจร้อนจนพลาสติกหุ้มขั้วละลายก็ยังstartไม่ติด

- ใช้หลอดไฟที่ไม่มีคุณภาพและกินกำลังWatt สูง  นานเกินที่สายและระบบจะรับไหว

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 18 เมษายน 2014, 13:39:54 »
สีเหลือง ขนาด 20A
พวกที่ละลายแต่ไม่ยอมขาด สาเหตุส่วนหนึ่งมาจากฟิวส์คุณภาพไม่ดี

ของแท้มิตซูมีให้เบิกแค่
7.5A สีน้ำตาล ตัวเล็ก 25 บาท
10A สีแดง ตัวเล็ก 15 บาท
20A สีเหลือง ตัวเล็ก 15 บาท
30A สีเขียว ตัวใหญ่ 45 บาท
40A แท่งสี่เหลี่ยม 25 บาท

ไม่มี 20A ตัวใหญ่

พี่สุลองไปดึง 30A ตัวสำรองที่ฝาครอบมาใช้ดูครับ ฟิวส์ของมิตซูเอง คุณภาพดีกว่าแน่นอน

ใส้ฟิวส์ส่วนใหญ่จะมีมาตรฐานเดียวกัน  ที่ต่างกันที่เคยผ่านมือคือเนื้อพลาสติกครับของดีๆจะทนต่อความร้อนดีกว่าและไม่เปลี่ยนสภาพ

ประมาณว่า  ฟิวส์ขาดก็ยังเอาเล็บจิกดึงออกมาได้ไม่บวมไม่บิด   ส่วนของถูกมักจะบวมเปล่ง  บิดเบี้ยว  ดำไหม้จยติดอยู่ในช่องฟิวส์ครับ

ของตามตลาดนัดพวกสีพลาสติกใสๆ และพลาสติดสีทึบๆ งานหยาบๆ ไม่อยากแนะนำ  ปัญหาเยอะ

ของดีหรือของแท้โรงงาน  จะมีพลาสติกเนื้อขุนเสมอมีใสตรงกลางบ้าง  รอยแม่พิมพ์สวยงาม  ราคามือสองตามกะบะคลองถมต่างกันเท่าตัวกับของใหม่ในร้าน
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 18 เมษายน 2014, 13:45:56 »
ไม่เกี่ยวกับอารมณ์นะครับ 555  ;D
คืออยากรู้ว่า ในรถปาสปอร์ตของพี่ๆ เคยมีฟิวส์ขาดกันบ้างหรือป่าวครับ
แล้วขาดตัวไหน ไปทำอะไรมาถึงขาด เล่าสู่กันฟังหน่อยครับ  :sd23:

ที่ถามเพราะเห็นว่า รถเราก็ยังมีฟิวส์เสียบหลอกๆเหลือๆอยู่หลายตัวนี่นา มันไม่ได้ใช้งานซะด้วย
แถมยังสามารถดึงมาใช้ก่อนก็ได้ โดยที่ไม่มีปัญหาต่อระบบไฟ แถมไม่ต้องซื้อใหม่เตรียมไว้ กรณีฉุกเฉินอีกตางหาก
เลยอยากรู้ว่า ตัวยอดฮิตที่ขาดกันของพี่ๆ คือตัวไหน  :)

คุ้นๆว่าของผมจะเจอบ่อย  ตรง 7.5A ของ 2 ตำแหน่งประมาณนี้ (ไม่แน่ใจ)

อาการถึงกับพิการไปครึ่งคัน  ประมาณว่าไฟหรี่ไม่ติด ไฟเรือนไมล์ไม่ติด ห้องโดยสารดับบางตำแหน่ง  ไฟดับไปซีกหนึ่งเลย

ปัญหามาจากพวกหลอด LED ไม่มีคุณภาพมาใส่เล่นนี่แหละและไฟเบรค หรี่ที่ DIY กันด้วยไฟ LED ทำให้ไปรถรวนหมดเลย 

ทุกวันนี้จึงกลับมาใช้หลอดเดิม สีเหลืองนวลสบายตาแทน  ฟิวส์ทนเช่นเดิม

:L2739: :L2739: :L2739:

• Pa Mania
  • *
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 18 เมษายน 2014, 13:50:09 »
โอเคครับ พี่อ๊อด พี่นะ

รอขาดอีกทีก่อน  ;D ;D ;D
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 18 เมษายน 2014, 15:31:27 »
โอเคครับ พี่อ๊อด พี่นะ

รอขาดอีกทีก่อน  ;D ;D ;D
เอา 30A ของผมคืนมา  :L2905:

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 18 เมษายน 2014, 15:37:06 »
คุ้นๆว่าของผมจะเจอบ่อย  ตรง 7.5A ของ 2 ตำแหน่งประมาณนี้ (ไม่แน่ใจ)

อาการถึงกับพิการไปครึ่งคัน  ประมาณว่าไฟหรี่ไม่ติด ไฟเรือนไมล์ไม่ติด ห้องโดยสารดับบางตำแหน่ง  ไฟดับไปซีกหนึ่งเลย

ปัญหามาจากพวกหลอด LED ไม่มีคุณภาพมาใส่เล่นนี่แหละและไฟเบรค หรี่ที่ DIY กันด้วยไฟ LED ทำให้ไปรถรวนหมดเลย 

ทุกวันนี้จึงกลับมาใช้หลอดเดิม สีเหลืองนวลสบายตาแทน  ฟิวส์ทนเช่นเดิม

:L2739: :L2739: :L2739:

ขาดตามที่พี่นะว่าเลยครับ ไฟ LED  :L2739:

ได้พี่กอป กับพี่เสี่ย ช่วยไว้เลยกับมาเหมือนเดิม

ขอบคุณพี่อ๊อดครับที่ลงให้อ่านกัน  :L2897:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 18 เมษายน 2014, 16:35:58 »
  เคยเปลี่ยนไฟเพดาน LED แล้วฟิวส์ที่ตำแหน่ง 13 (10A) ขาดสองรอบติดกัน ผมดึงฟิวส์ตำแหน่งที่ 11 กับ 18 มาสำรองใช้ก่อนได้ครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 18 เมษายน 2014, 20:28:09 »
อ้าว เวง ลืมแล้ว เจอกันทวงด้วยเด้อ ;) ;) ;)

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 18 เมษายน 2014, 21:02:08 »

พี่กอบ ออกสื่อ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 18 เมษายน 2014, 21:42:26 »
LED นี่ทำให้ขาดกันหลายคนแหะ  ::)

ส่วนพี่กอป สมแล้วที่เป็นพวกมือบอน เอ้ย... มือ DIY
ที่ความหามาแก้ขัดจนได้  :)

ออฟไลน์ เอก อมรศักดิ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 18 เมษายน 2014, 22:12:05 »
 :L2900: :L2900: :L2900:
Aek008

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 18 เมษายน 2014, 22:16:10 »
:L2900: :L2900: :L2900:

พี่เอก ผมได้ปลั๊กตัวที่มีปัญหามาแล้วครับ  เจอกันวันมิตติ้ง IFRIT นะ

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 25 เมษายน 2014, 17:44:44 »
แบบพี่กอบเลย เปลี่ยน LED ในเก๋ง short circuit, ฟิวขาดเบย  :L4387: