ผู้เขียน หัวข้อ: 29/3/57 .... เสาร์นี้เงินเดือนคงออกแล้วซินะ มาม่ะ...ที่ร้านเฮียชัย รามอินทรา  (อ่าน 21734 ครั้ง)

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 108
ไว้ถ้าลูกสาวฉีดวัคซีนเสร็จไวจะตามไปเช่นกันครับ :sd23:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
เดี๋ยวตามไปสมทบ ครับ
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
สองคนนี้ เขายิ้ม ไรกัน อะ  :L2761:

*** รายงานสด ทาง LINE PAMANIA

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
สองคนนี้ เขายิ้ม ไรกัน อะ  :L2761:
อาจจะสมดั่งใจหมายแล้วก็ได้มั้งครับ  :L2739:

:L6415: :L6415:
เดี๋ยวให้พี่ทั้งสองมาเฉลย

ปูลิง : วันนี้ตามไปพบพี่ๆ ไม่ได้ต้องขอโทษด้วยนะครับ  :L4399:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
อาจจะสมดั่งใจหมายแล้วก็ได้มั้งครับ  :L2739:

:L6415: :L6415:
เดี๋ยวให้พี่ทั้งสองมาเฉลย

ปูลิง : วันนี้ตามไปพบพี่ๆ ไม่ได้ต้องขอโทษด้วยนะครับ 
หรือว่าโดนแบบนี้ อะ 

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Pa Mania
  • *
อุต๊ะ จัดทั้งหน้า หลัง เลย  :L2900:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
อุต๊ะ จัดทั้งหน้า หลัง เลย  :L2900:

พี่น้องเอก ยอมได้ไง จัด A8 คู่หลังมาอีกดิ...  :L2900: เชื่อซี่    :L2754:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Pa Mania
  • *
พี่น้องเอก ยอมได้ไง จัด A8 คู่หลังมาอีกดิ...  :L2900: เชื่อซี่    :L2754:
แม้ พี่อิฐ มันจะดีเหรอ  :L4396:

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
วันนี้ว่าจะแว๊บไปดูช่วงบ่ายๆ แต่ก็ต้องอดไปจนได้  :sd21:  :sd21:

กว่าจะมอบตัวเจ้าตัวเล็กเข้าเรียนที่ใหม่เสร็จ ปาเข้าไปบ่ายโมง มาทานพิซซ่าต่อที่ฟอร์จูน เสร็จแล้วเด็กก็มาเพลินกับการดูการแข่งขันเต้น b-boy ของเด็กวันรุ่นหน้าฟอร์จูนจนถึงเย็นกันเลย

ขออภัยด้วยครับ ไม่ได้ไปพบพี่ๆ เลย
 :L4387:  :L4387:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
เสร็จสมอารมย์หมายกันไปครับสำหรับวันนี้ ... เดี๋ยวรอเจ้าของมาเหลา + Review เองนะครับ  :L2736: :L2736:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97

ยิ้มให้พี่นะล้วนๆ....เจ้าของไอเดีย.... :L4396: :L4396:
เห็นเวลาเบาะตอนหลัง กำลังทยอยขึ้นไปวาง....พี่นะท่าทางเหมือนเด็กได้ของเล่นอันใหม่....แววตาลิงโลดมาก....เลยป็นนายแบบให้ซะหน่อย...

ออฟไลน์ พี่เอ-A/Ukrit

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
ยิ้มให้พี่นะล้วนๆ....เจ้าของไอเดีย.... :L4396: :L4396:
เห็นเวลาเบาะตอนหลัง กำลังทยอยขึ้นไปวาง....พี่นะท่าทางเหมือนเด็กได้ของเล่นอันใหม่....แววตาลิงโลดมาก....เลยป็นนายแบบให้ซะหน่อย...

เเล้วพี่ทูตได้อะไรมาบ้างหน้อออออออ :L2754:
ชีวิคไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไป

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97
เเล้วพี่ทูตได้อะไรมาบ้างหน้อออออออ :L2754:

ได้คู่หน้ามา 1 คู่...ไม่ใช่ A8 แน่นอน เล็ง Spaco คู่หนึ่ง  :L4384:  แต่มีเสียงตามสายว่า ...ไม่ได้..ผมจองพี่มาจะครบปีแล้ว..ขายไม่ได้... :L4396: เลยอดอีก :L4386:

สุดท้ายก็มาตกที่ของ Subaru ทรงสปอร์ต ผ้าดำเทา กับงบเล็กๆ ..... เบากระเป๋าดีแท้... :L4363:

ผมไม่ได้ถ่ายรูปไว้เลย....มัวแต่คุยกัน... ตอนแรกคาดว่าจะเสร็จซัก4 โมงเย็น จะไปงานแต่งงานน้องที่แผนกต่อที่ตัวระยอง....ไหลมาจนถึง 6.15 น. ต้องขอตัวกลับก่อน...ส่วนพี่นะ พี่ตาม พี่เต้ย ยังอยู่ต่อ.......น้องที่แต่งงานโทรมาบอกว่าพี่มาเลยรอพี่อวยพร....เท่านั้นแหละ...เหยียบกระจายจากร้านเฮียชัย ถึงระยอง 2 ชม. 15 นาที... :L2901:  :L2901:

ออฟไลน์ เอก-ยองฮิ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
เบาะ SUBARU นี่แรงจริงๆครับพี่ทูต เปลี่ยนเบาะแถมได้ปีก บินมางานระยองอย่างไว แถมมี PROJECT เปลี่ยนหัวฉีดอีก  :L2900: 
รัฐภูมิ อุตตมากร
 7/12   ถนน ทางไผ่4   ตำบล เชิงเนิน
อำเภอ เมือง จ.ระยอง 21000
TEL.0819859099

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ได้คู่หน้ามา 1 คู่...ไม่ใช่ A8 แน่นอน เล็ง Spaco คู่หนึ่ง  :L4384:  แต่มีเสียงตามสายว่า ...ไม่ได้..ผมจองพี่มาจะครบปีแล้ว..ขายไม่ได้... :L4396: เลยอดอีก :L4386:

สุดท้ายก็มาตกที่ของ Subaru ทรงสปอร์ต ผ้าดำเทา กับงบเล็กๆ ..... เบากระเป๋าดีแท้... :L4363:

ผมไม่ได้ถ่ายรูปไว้เลย....มัวแต่คุยกัน... ตอนแรกคาดว่าจะเสร็จซัก4 โมงเย็น จะไปงานแต่งงานน้องที่แผนกต่อที่ตัวระยอง....ไหลมาจนถึง 6.15 น. ต้องขอตัวกลับก่อน...ส่วนพี่นะ พี่ตาม พี่เต้ย ยังอยู่ต่อ.......น้องที่แต่งงานโทรมาบอกว่าพี่มาเลยรอพี่อวยพร....เท่านั้นแหละ...เหยียบกระจายจากร้านเฮียชัย ถึงระยอง 2 ชม. 15 นาที... :L2901:  :L2901:

ฟิลลิ่งเป็นไงบ้างครับ  มาเล่าให้ฟังหน่อย
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา

ระยอง 2 ชม. 15 นาที.. เบาะใหม่ อัดกระจาย ช้าย ขวา น่าจะกระชับตรูด ไหมครับ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
เช้าวันที่ 29/3/57   10.00น.

เริ่มทยอยมากันแล้ว

ขาวเรียงกันเลย

เห็นล้อก็เดากันได้นะครับ

คุณลูกค้าของผมมาแล้ว 5555 (เหมือนร้านตัวเองเลย)....ต้องโทรไปตามตัวแต่เช้าว่ามีเบาะไฟฟ้ามา 4 คู่แปลกทั้งนั้น

มีของซิลิก้า และ MR2 ราคาพร้อมใส่ไม่ถึงหมื่น  (พันกลางๆ)

และก็มี  Recaro Ergomed full Options

มีของ 300ZX มา 2 คู่ไฟฟ้าคนขับ

และก็มี Porsche928 GTS

มีของ Benz sport / Volvo

ผมพาพี่ทูตเดินค้นตามซอกๆมุมๆ  พบของมีเจ้าของหลายคู่  แต่ก็ยังมีคู่นี้หลงเหลืออยู่(เป็นรุ่นพิเศษมีลูกบิดข้างครบ)
เลยยกลงมาจะปัดฝุ่นแต่พี่ทูตแกเอามือป่าวปัดเลยกลัวมีเจ้าของอีก 5555

แกชอบตรงนี้เพราะคู่อื่นๆในร้านรุ่นแบบเดียวกันไม่มีมาให้ (ปรับได้ละเอียดดีกว่า)

ช่วงเช้าเฮียชัยโทรมาถามว่าจะกินอาหารแบบบ้านทุ่งไหมจะได้ไปเก็บผักบุ้งและหาปลารอไว้  เลยเป็นที่มาของอาหารเที่ยงที่เฮียชัยบริการให้กับกลุ่มปามาเนีย

ขอขอบคุณเฮียชัยสำหรับอาหารกลางวันที่อร่อยมากๆ  โดยเฉพาะปลาเผาเกลือ(กินกันหัวปลากระจาย) มุมอาหารน่ากินมากๆ

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
ต้องมีสักวัน ต้องมีสักวัน ท่องคำเติมฝัน
ปลอบใจรอวัน ที่คอยแสนไกล วันที่ทุกอย่าง
เปิดทางให้สมดังใจ ถึงนาน เพียงใด
หัวใจจะคอยจะทน.   :L4386: :L4386: :L4386:

• Pa Mania
  • *
พออิ่มท้องเลยเริ่มมองหาของแต่งต่อ  จนพี่ตามมาเจอแบบของ Sun roof

ล้อ ยางคันนี้ก็น่าสนใจ

บ่ายแล้วเลยเริ่มทำรถกันต่อเดี๋ยวไม่เสร็จ....มาดูรถพี่ทูตก่อน

มาทดลองนั่งเช็คมุมเงย มุมห้อย(พี่ทูตแกสุดยอดจริงๆ  ขอท่าทางในชีวิตจริงเลยเพื่อดูความเปลี่ยนแปลง)5555

รุ่นพิเศษนี้ดีตรงที่ฝาครอบข้างครบและยาวจึงคลุมรางเรียบร้อยสวยงาม

ลองทุกท่วงท่าจนแน่ใจว่าเยี่ยม  เวลาก็มืดพอดี   อิ  อิ

ส่วนคันนี้ทำเยอะครับ  ตันแบบแปลงทั้งคันขุดเบาะหลัง  ทำต้นแบบหัวหมอนเบาะตอนสอง  (เจ้าของรถไม่ต้องคิดคอยจ่ายตังค์อย่างเดียว )
 :sd42: ผมจะได้ไม่ต้องเอารถตัวเองมาเป็นหนูทดลองไง  ขอขอบคุณพี่ตามอีกครั้ง  สำหรับเป็นนายแบบ ผมจะออกแบบให้เนียนเลย

เอามาแปลงขาก่อนส่วนแบบที่จะทำรุ่นนี้ผมจะมาบอกอีกทีครับ (ลงข้อมูลไม่ได้เดี๋ยวมีคน copy แบบผม)...เอาแบบให้พี่ตามดูละ  ตามนั้นเลย

--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

NEW IDEA สำหรับแมวป่ารัชดาของผม..................

ทำอแดปเตอร์กับรางเดิมให้พับเบาะได้ด้วย

ทดลองให้คนหลังขึ้นไปนั่ง  จำเป็นต้องลดความสูงลงมาหน่อย(เพราะคนสูงๆแบบพี่ตามเหลือพื้นที่เหนือศรีษะน้อยเกินไป

แต่พอเอามาวางแล้ว  ถูกใจมากๆเลย  คงต้องปาดซุ้มหลังออกหน่อยแบบขยับเบาะออกห่างจากกันอีกนิด

**** อุ้ยเดี๋ยว IDEA หลุด....เพื่อนสมาชิกที่คิดว่าเปลี่ยนเบาะไปแล้วจะรอด  เห็นแบบนี้คงรู้นะครับ...ว่ายังได้อีก*****
 :L2760: :L2760: :L2760:
เจอกันกิจกรรมหน้าครับ