ผู้เขียน หัวข้อ: ***กล่องคันเร่งไฟฟ้า*** ทำไมผมถึงใช้ และปัจจุบันทำไมถึงใช้ตัวนี้  (อ่าน 183056 ครั้ง)

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 171
พี่อั๋น..จองผิดกระทู้รึเป่านี่..... :L2761:
เอออออ.  ...!   จริงด้วยคับ.  ขออภัยคับ.   :sd21:    หลายกระทู้อ่านจนมึน เลยคับ.   :L2901:
 แจ้งกระทู้. ตามที่รับจองเรียบร้อยแล้วคับ. ขอบคุณพี่ฑูต มากคับ.  :L6428:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 สิงหาคม 2014, 20:10:25 โดย อั๋น ราชพฤกษ์ »
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
อ่านจบแล้วหรอครับ งั้นถามคำถามนี้ก่อน

* สูตรผีบอก หรือ สูตรม้าแคระ  อยู่ในกล่องอะไร ?

* ชมพูยิ๊กๆ  คืออะไร และพูดถึงกล่องอะไร ?

* กล่องอะไรเพิ่มอัตราเร่ง กล่องอะไรที่ไม่ได้เพิ่มอัตราเร่ง ?

* กล่องคันเร่งกับการกดคันเร่งเร็วๆคล้ายกันไหม ?

ลองตอบดูเล่นๆครับ  แค่อยากรู้ว่าอ่านถึงไหนแล้ว  :L2739: :L2739:

ไม่ทราบครับ เพราะของผมตกรุ่นแล้วครับ  :sd42: :sd42: :sd42:
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ ตั้ม..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36
อ่านจบแล้วหรอครับ งั้นถามคำถามนี้ก่อน

* สูตรผีบอก หรือ สูตรม้าแคระ  อยู่ในกล่องอะไร ?

* ชมพูยิ๊กๆ  คืออะไร และพูดถึงกล่องอะไร ?

* กล่องอะไรเพิ่มอัตราเร่ง กล่องอะไรที่ไม่ได้เพิ่มอัตราเร่ง ?

* กล่องคันเร่งกับการกดคันเร่งเร็วๆคล้ายกันไหม ?

ลองตอบดูเล่นๆครับ  แค่อยากรู้ว่าอ่านถึงไหนแล้ว  :L2739: :L2739:
ต้องอ่านจริงๆครับแล้วจะรู้คำตอบสำหรับคำถามที่พี่นะถาม :L2736: :L2736: ไม่งั้นรับรองได้ว่าคุยกับเขาไม่รู้เรื่อง :sd42:

ออฟไลน์ กวาง ทองหล่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
อ่านแล้วได้ความรู้ดีๆทั้งนั้นเลยครับ :L2901: :L2901: :L2901:

ออฟไลน์ นายอ้น

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
ความรู้ดีๆ เยี่ยมมากครับ

ออฟไลน์ หม่อง Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
พี่ๆคับ กล่องคันเร่งไฟฟ้า Boost Speed Marl 2 จากกระทู้พี่อ๊อด พี่ๆมีร้านแนะนำแถวชลบุรีไหมครับรบกวนชีเป้าให้หน่อยครับผมอยู่แถวบ่อวิน ชลบุรีครับ :sd23: :sd23: :sd23:

พอดีนายให้เข้าไปช่วยงานเมื่อวันที่ 1 ต.ค ที่ผ่านมาที่ ปลวกแดง
นิคมอัมตะซิซี้อย่างน้อยครึ่งปีหรืออาจจะยาวเลยครับ ยังไงไปลองรถผมก่อนก็ได้นะครับ
ของผมยังเป็น Step เริ่มต้นอยู่ครับ
อบอุ่น สุขใจไปกับปามาเนีย..

ออฟไลน์ โกโก้

• Pa Mania
  • *
 :L2888:อยากโดนบ้างครัชพี่ๆ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
สวัสดี พี่โกโก้ ยินดีต้อนรับสู่เว็บบอร์ดปามาเนีย และก่อนที่จะอยากโดนบ้าง  รบกวนสักนิด แวะอ่านตรงลายเซ็นต์พี่ลีโจ ก่อนครับ
ลายเซ็น:(ที่มาจาก พี่ลีโจ)

รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

ออฟไลน์ หม่อง Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8

เปลี่ยนรูปให้เห็นหน้าหล่อ ๆ ชัด ๆ ก็ดีนะครับพี่โกโก้ ดูจากที่พี่ต๋องแนะนำครับ
อบอุ่น สุขใจไปกับปามาเนีย..

ออฟไลน์ โกโก้

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณครับพี๋ๆ จะเปลี่ยนโดยเร็วที่สุดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 8 ตุลาคม 2014, 10:38:57 โดย โกโก้ »

ออฟไลน์ Leonado(ลีโอ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
  • สิงห์โต
เนื้อหาแน่น..คุณภาพของความรู้จริงๆครับ..ขอบคุณพี่ๆน่ะครับ..
Leonado(ลีโอ)

ออฟไลน์ แบงค์@Lannister

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • "If you get one shot, make it real."
ตอนแรกว่าจะอ่านผ่านๆเพื่อเก็บข้อมูล ไว้สื่อสารกับตัวแทนจำหน่ายเฉยๆ (ตามประสาคนความรู้เครื่องยนต์เป็น0)
แต่พอไล่อ่านอย่างตั้งใจ.....คงต้องขอโพสต์แสดงความขอบคุณ พี่อ็อด กับ พี่นะ แบบแสดงตัวครับ เพราะประทับใจ
บทความที่ถ่ายทอดประสบการณ์ตรง และจริง แบบนี้มากๆ

จากครั้งที่แล้วตอนเป็นเจ้าของ น้องปาเทาดำใหม่ๆ ก็ได้บ้านหลังนี้ และพี่ๆสมาชิก ช่วยแนะนำเรื่องช่วงลาง ทั้งยาง ทั้งโชคอัพ ท่อไอเสีย
กันแครง.....หมดไปเป็นแสน จน ผบ.มีเหน็บแนม

ผ่านมาเกือบๆ 2 ปี ขึ้นเหนือล่องใต้ จากคำเหน็บแนมก็กลายเป็น..... "ถ้าดูจากการใช้งาน ก็ถือว่าคุ้ม"

สัปดาห์ที่แล้ว ไปงานแต่งของน้องที่ทำงาน แถวๆ จ.ร้อยเอ็ด (จาก ระยอง) เจอทางเลนสวนเป็นร้อยๆกิโล รู้สึกอัตราเร่งเวลาขึ้นแซง
ไม่ค่อยทันใจ ไม่ค่อยปลอดภัย  เลยเกริ่นๆว่าจะแต่งเครื่องยนต์ ให้ตอบสนองความเร็วที่ต้องการได้มากขึ้น (ติดกล่องคันเร่ง+ดันราง)
"ก็ลองไปหาข้อมูล ในปามาเนียมาก่อนละกัน"  จบคำพูด ผบ. ผมนี่ยิ้มมุมปากเลย

ขอบคุณพี่ๆจากใจอีกทีครับ  :sd23:

# 2.5 GT 4WD 2013 ( LANNISTER)
   EMU SPORT FULL SET, HKS Hi-Power,
   Under Vehicle Protection ARB,
   COOPER 265/70-17 AT3

ออฟไลน์ สุรศักดิ์ ปทุมธานี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
     ขอขอบคุณพี่อ็อด พี่นะ และท่านผู้มีส่วนร่วมให้ความรู้ทุกท่าน สำหรับสาระดีดี มาแบ่งปันกันไม่สิ้นสุด เดิมผมใช้กล่องคันเร่งไฟฟ้าของ s drive

อย่างเดียว ไม่มีกล่องอย่างอื่น เลือกติดตั้งจากการหาข้อมูลเองจากแหล่งต่างๆ แต่ไม่รู้ว่าดีแค่ไหน ยังไง เพราะไม่มีเปรียบเทียบ รู้แต่ว่าอัตราเร่งดีขึ้น

แต่ไม่ค่อยจะต่อเนื่อง บางครั้งมีค้าง(นานๆๆๆที)

โอกาสดีดีผมจะขอคำแนะนำจากพี่ๆ เพื่อพิจารณาเปลี่ยนแปลงสิ่งที่ใช่นะครับ :L2753:

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
ตอนแรกว่าจะอ่านผ่านๆเพื่อเก็บข้อมูล ไว้สื่อสารกับตัวแทนจำหน่ายเฉยๆ (ตามประสาคนความรู้เครื่องยนต์เป็น0)
แต่พอไล่อ่านอย่างตั้งใจ.....คงต้องขอโพสต์แสดงความขอบคุณ พี่อ็อด กับ พี่นะ แบบแสดงตัวครับ เพราะประทับใจ
บทความที่ถ่ายทอดประสบการณ์ตรง และจริง แบบนี้มากๆ

จากครั้งที่แล้วตอนเป็นเจ้าของ น้องปาเทาดำใหม่ๆ ก็ได้บ้านหลังนี้ และพี่ๆสมาชิก ช่วยแนะนำเรื่องช่วงลาง ทั้งยาง ทั้งโชคอัพ ท่อไอเสีย
กันแครง.....หมดไปเป็นแสน จน ผบ.มีเหน็บแนม

ผ่านมาเกือบๆ 2 ปี ขึ้นเหนือล่องใต้ จากคำเหน็บแนมก็กลายเป็น..... "ถ้าดูจากการใช้งาน ก็ถือว่าคุ้ม"

สัปดาห์ที่แล้ว ไปงานแต่งของน้องที่ทำงาน แถวๆ จ.ร้อยเอ็ด (จาก ระยอง) เจอทางเลนสวนเป็นร้อยๆกิโล รู้สึกอัตราเร่งเวลาขึ้นแซง
ไม่ค่อยทันใจ ไม่ค่อยปลอดภัย  เลยเกริ่นๆว่าจะแต่งเครื่องยนต์ ให้ตอบสนองความเร็วที่ต้องการได้มากขึ้น (ติดกล่องคันเร่ง+ดันราง)
"ก็ลองไปหาข้อมูล ในปามาเนียมาก่อนละกัน"  จบคำพูด ผบ. ผมนี่ยิ้มมุมปากเลย

ขอบคุณพี่ๆจากใจอีกทีครับ  :sd23:

ยินดีกับพี่แบงค์ด้วยเลยครับ ผบ. ใจดีและรู้ทันรู้ใจแบบนี้...เจ็บแล้วจบในคราเดียวดีกว่าแน่ๆครับ  :L2904:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ เอ็ม_ยุดยา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
อานกระทู้นี้จบ...รู้เลยครับว่าจะติดกล่องตัวไหนดี
ขอบคุณสำหรับข้อูลดีๆครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
อานกระทู้นี้จบ...รู้เลยครับว่าจะติดกล่องตัวไหนดี
ขอบคุณสำหรับข้อูลดีๆครับ

ยินดีด้วยครับที่ข้อมูลเป็นประโยช์นต่อการตัดสินใจ   อ่านแล้วแยกให้ดีนะครับ 

* [ มีกล่อง + มี software tune = Target  Pa-mania ]

* [ มีกล่อง + มี software  STD ECU = Target  titan - pajero sport  ]

:L4399:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ โอ๊ต Teeradej

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7

ยินดีครับพี่หม่อง Pamania ว่าแต่พี่มาทำแถวไหนครับ (โรงงาน) ผมอยู่แถวๆบึงประดิษครับ

ออฟไลน์ เล็ก-โอ๋2528

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
ผมว่าจะติดดันรางอยู่พอดี ได้ความรู้จากกระทู้ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ดรีม_ปาเจรา

• Pa Mania
  • *
แล้วตอนนี้ผมจะหากล่องจากไหนล่ะครับพี่ๆ

ออฟไลน์ จ้อย กรุงเก่า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 51
แล้วตอนนี้ผมจะหากล่องจากไหนล่ะครับพี่ๆ
ECU SHOP  8500 ครับพี่  8)