ผู้เขียน หัวข้อ: --ปิดยอดจอง ตัวกระจายสัญญานGPS(GPS Re-Radiating Antenna)ส่งของครบแล้ว--  (อ่าน 84820 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่เอริท์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 78
พี่ๆ ที่อยู่ กทม. ช่วยผมด้วยครับ  :sd23: :sd23: :sd23: :sd23:
เดี๋ยวจัดการให้ครับพี่โต้ง แต่ขอเมาแจ็คกับพี่ซักขวดนะ  :L2905:  :L2905:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
เดี๋ยวจัดการให้ครับพี่โต้ง แต่ขอเมาแจ็คกับพี่ซักขวดนะ  :L2905:  :L2905:

ด้วยความยินดีครับ พี่เอริท์
ตามมาให้ครบองค์เลย
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ด้วยความยินดีครับ พี่เอริท์
ตามมาให้ครบองค์เลย
มีองค์ประทับด้วยหรา อับดุล เอ้ย...... :L2901: :L2901:

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 108
ไม่น่าจะยากครับ ผมได้แต่ทดสอบไม่ได้เดินสายแบบจริงๆจังๆ
การติดตั้งประมาณนี้ครับ
-ตัวเสาอากาศภายนอกสายให้มายาวเลยสามารถเอาไปเกาะหลังคาด้านหลังได้เลยแถมสายเล็กกำลังดีลอดเข้าใต้ยางกันน้ำประตูหลังสบาย
หรือจะวนเข้าทางห้องเครื่องเข้าทางลูกยางอุดรูใต้หม้อลมก็ได้
-ตัวกระจายสัญญาณ มีหัวปลั๊ก 2 ขั้ว  ขั้ว USB ไปเสียบเข้ากับชุดแปลงไฟ // อีกปลั๊กจะเป็นหัวเกรียวๆก็ขันเข้ากับหัวสายที่มาจากเสาอากาศนอกรถ
-ตัวแปลงไฟ  12 โวลท์ เป็น 5 โวลท์ จะมีสาย ดำ/แดง 2 เส้นก็เอาสายสีแดงต่อกับ ไฟ+ ACC  ส่วนสายสีดำลงกราวด์ครับ(เอาหลังปลั๊กจุดบุหรี่หรือตรงแผงฟิวส์)
ส่วนการจัดสาย จะหลบหรือมุดยังไงให้หลบสายตาก็อยู่ที่ฝีมือแต่ละคนครับ  ส่วนกาว 2 หน้าก็เอาไปแปะด้านหลังตัวกระจายและตัวเสาอากาศ
หาตำเหน่งที่เหมาะสมจัดการยึดติดให้แน่นได้เลย.......
ประมาณนี้ครับ
 :L2734:
:sd23: :sd23: :sd23:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
ไม่น่าจะยากครับ ผมได้แต่ทดสอบไม่ได้เดินสายแบบจริงๆจังๆ
การติดตั้งประมาณนี้ครับ
-ตัวเสาอากาศภายนอกสายให้มายาวเลยสามารถเอาไปเกาะหลังคาด้านหลังได้เลยแถมสายเล็กกำลังดีลอดเข้าใต้ยางกันน้ำประตูหลังสบาย
หรือจะวนเข้าทางห้องเครื่องเข้าทางลูกยางอุดรูใต้หม้อลมก็ได้
-ตัวกระจายสัญญาณ มีหัวปลั๊ก 2 ขั้ว  ขั้ว USB ไปเสียบเข้ากับชุดแปลงไฟ // อีกปลั๊กจะเป็นหัวเกรียวๆก็ขันเข้ากับหัวสายที่มาจากเสาอากาศนอกรถ
-ตัวแปลงไฟ  12 โวลท์ เป็น 5 โวลท์ จะมีสาย ดำ/แดง 2 เส้นก็เอาสายสีแดงต่อกับ ไฟ+ ACC  ส่วนสายสีดำลงกราวด์ครับ(เอาหลังปลั๊กจุดบุหรี่หรือตรงแผงฟิวส์)
ส่วนการจัดสาย จะหลบหรือมุดยังไงให้หลบสายตาก็อยู่ที่ฝีมือแต่ละคนครับ  ส่วนกาว 2 หน้าก็เอาไปแปะด้านหลังตัวกระจายและตัวเสาอากาศ
หาตำเหน่งที่เหมาะสมจัดการยึดติดให้แน่นได้เลย.......
ประมาณนี้ครับ
 :L2734:

ยากสสสสสสสส์ ครับ พี่ทศ ;) ;) ;)
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

tod

• บุคคลทั่วไป
ยากสสสสสสสส์ ครับ พี่ทศ ;) ;) ;)
ให้พ่อหมอทำให้ หลับตายังทำได้เลย
 :sd42:

tod

ลองสุ่มเช็คดู สุ่มของพี่โต้งเลยสงสัยไม่มีใครอยู่บ้านเลยต้องส่งรอบ 2
 :L2761:
อังคาร 1 เมษายน 2557 11:39:58 น. อ่อนนุช รับถุง   
อังคาร 1 เมษายน 2557 15:46:16 น. อ่อนนุช เตรียมการนำจ่าย   
อังคาร 1 เมษายน 2557 18:00-21:00 น. อ่อนนุช สถานะการนำจ่าย นำจ่ายใหม่

• Pa Mania
  • *
ของผมยังรอต่อไป ^^
ตอนนี้ยังอยู่ไปรษณีย์ศรีราชาอยู่เลย ..   :sd10:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ผมได้รับแล้วครับผม  :sd23:   :sd27:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
เช็คแล้วมาถึงบ้านเรียบร้อยแล้ว ..  :sd10:

• Pa Mania
  • *
ของมาถึงมือเรียบร้อยครับ ..  พรุ่งนี้หาเวลาทดสอบ  :sd10: :sd10:

• Pa Mania
  • *
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
ได้รับแล้วเช่นกันครับ

เปิดกล่องมาเห็นมีสองชุด แอบดีใจว่า พี่ทศแถมให้ นึกขึ้นได้ว่า มีพี่ท่านนึงฝากให้ส่งมา เพราะ....... ;D ;D ;D
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

tod

ได้รับแล้วเช่นกันครับ

เปิดกล่องมาเห็นมีสองชุด แอบดีใจว่า พี่ทศแถมให้ นึกขึ้นได้ว่า มีพี่ท่านนึงฝากให้ส่งมา เพราะ....... ;D ;D ;D
เพราะอะไรครับพี่   :sd42: :L2905:

• Pa Mania
  • *
เพราะอะไรครับพี่   :sd42: :L2905:

รอเจ้าตัวมาเฉลยละกัน :L2905: :L2905: :L2905:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
เพิ่งได้รับ

เก็บไว้ก่อน รอเพื่อนชวนไปติด

กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ สักนารา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
ได้รับของแล้วครับ :sd23:

• Pa Mania
  • *
รอเจ้าตัวมาเฉลยละกัน :L2905: :L2905: :L2905:

กลัวผบ.รู้อ่ะดิว่าจะแต่งรถอีกแล้ว  :L2905: :L2905: :L2905:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่ลิต

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
ได้รับของแล้วครับ รอวัน meeting ครับ

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75

เค้าคนนั้นเป็นใครน๊า  :L2761: :L2761:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
เค้าคนนั้นเป็นใครน๊า  :L2761: :L2761:

พี่อิฐรึป่าวน๊อ.....  :L2761: