ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนชุดสายพานไทม์มิ่งก่อนแสนโล เพื่อความสบายใจ  (อ่าน 61891 ครั้ง)

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ถ้าอย่างนั้นทำที่ศูนย์เถอะครับเพียงแต่ว่า…
1.ขอใบเสนอราคารายการทำทั้งหมดนี้ก่อนแล้ว
2.พี่หยกพิจารณาตัดรายการที่ไม่จำเป็นออกครับ
   เช่น เปลี่ยนพูเล่ปั้มพาวเวอร์,วาล์วน้ำ ฯลฯ
3.นัดวันและระยะเวลาในการส่งซ่อมว่านานแค่ไหน
   ต่อรองดูครับ เพราะการเอารถไปจอดศูนย์>1วัน คงไม่มีใครชอบแน่

เพื่อพิจารณาครับ…

:L2897: :L2901:

ขอบคุณพี่ตุ้ยที่แนะนำครับ :sd23: ที่จริงผมก็ไม่รู้หรอกครับว่ารายการไหนตัดได้ตัดไม่ได้ เพียงแต่รู้สึกว่าถ้าเปลี่ยนใหม่หมดเลยได้ก็คงจะดีกว่าเพราะศูนย์อาจปฏิเสธการเคลมในภายหลังเพราะเราไม่เปลี่ยนอะไหล่ตามที่เขาแนะนำครบทุกรายการก็ได้

สรุปคือการรักษาประกันศูนย์มันจะมีค่าใช้จ่ายตามมาทั้งค่าแรงช่างที่ต้องจ่ายเองหลัง 3 ปีหรือ 100,000 กม. บวกค่าอะไหล่ที่แพงกว่าซื้อเองข้างนอกอยู่หลายเหมือนกัน ที่จริงก็อยากจะเข้าศูนย์ต่อไปเพราะชินกับการเอารถเข้าศูนย์แล้ว แต่คิดๆดูอีกทีก็เสียดายส่วนต่างคชจ.ที่เกิดขึ้นเหมือนกันครับ :L4391:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ ปู้

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
ถามราคาที่ศูนย์มาเครื่องเบนซิน v6 3000
เปลี่ยนสายพานไทมิ่งและสายพานหน้าเครื่อง 100,000 โล
ราคาประเมินอยู่ที่ 29,500 บาท
ยังไม่รวมหัวเทียน 6 หัวๆละ 700 กว่า ๆ
แสนโลนี้มันแสนสาหัส
 :sd21: :sd21: :sd21:

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
 :L2905: :L2905: :L2905:

แสนสาหัส ขำทั้งน้ำตาเลย พี่ปู้ :L4386: :L4386: :L4386:
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
ถามราคาที่ศูนย์มาเครื่องเบนซิน v6 3000
เปลี่ยนสายพานไทมิ่งและสายพานหน้าเครื่อง 100,000 โล
ราคาประเมินอยู่ที่ 29,500 บาท
ยังไม่รวมหัวเทียน 6 หัวๆละ 700 กว่า ๆ
แสนโลนี้มันแสนสาหัส
 :sd21: :sd21: :sd21:
โหดร้าย  :L4386:
แล้วตอนนี้ไมล์เลสเท่าไหร่แล้วพี่

ออฟไลน์ ปู้

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
แสนกว่าๆแล้วครับพี่อ้วน
เปลี่ยนหัวเทียนไปแล้ว
รออะไหล่สายพานครับ
 :L6415: แบบไม่ได้ตั้งใจ :L4386:

ออฟไลน์ พี่จ่า Jatot

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
ดีนะที่ไม่เอา V6 ตาม ผบ.โดนเซลล์เป่าหู ไปติดแก๊สประหยัดดี แต่แล้วกลับมาลงที่อะไหล่หมด
คนเราแก่ได้เพียงตัวเลข แต่จิตใจห้ามแก่
เมื่ิอจิตใจไม่แก่  ร่างกายก็ไม่แก่

ปั่น ปั่น ไป ไม่ไหวก็จูง
Pajero Sport 4WD

ออฟไลน์ พี่่โก๋ ปาดำเพชรบูรณ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
 :L2894: พี่ๆ อู่อยู่แถวไหนครับ ผมใกล้ถึง 100000 โลแล้วครับ  :sd01:

• Pa Mania
  • *
:L2894: พี่ๆ อู่อยู่แถวไหนครับ ผมใกล้ถึง 100000 โลแล้วครับ  :sd01:

รู้สึกว่าจะอยู่แถวรามอินทรานะ ลองโทรถามที่ร้านเลยก็ได้ครับ :L2904:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พี่่โก๋ ปาดำเพชรบูรณ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
ขอบคุณมากครับพี่หยก :sd23:

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT

โทรถาม ช่างแก้วตามเบอร์ที่ผมลงไว้ในหน้าแรกเลยครับ
ถ้ามาจากอนุสาวรีย์หลักสี่มุ่งหน้ารามอินทรา ร้านอยู่ฝั่งซ้าย
ของถนนเลยไฟแดงแยกลาดปลาเค้าแล้วให้ชิดด้านซ้ายจะมีศูนย์
รถBMW อยู่ปากซอย เลยศูนย์แล้วเลี้ยวเข้าซอยไปประมาณ 50 เมตร
มีซอยเล็กๆทางขวาเลี้ยวเข้าไป 20 เมตรก็เจอพอดีครับ(อยู่ใกล้กับ ธนิดาอพาร์ทเม้นท์).

:L2904: :L4384: :L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

• Pa Mania
  • *
แน่ะ! พี่ตุ้ยมาบอกลายแทงอย่างละเอียดให้แล้ว :L2900: :L2758: ขออนุญาต save ไว้ก่อนนะครับ :L4363:

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ  :sd23:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
เดือนหน้า เข้าเทศกาล สงกราณ์กันแล้ว
พี่ๆท่านใด จะเดินทางไกล โดยเฉพาะ สมช. ครบแสนโล +++
ให้พิจารณาด้วยครับ เพราะ ถ้าไปเจอกลางทาง หรือ กำลังขึ้นเขา หรือ ลงเขา

พี่เอ๋ย - การท่องเที่ยว มันจะ เซ้ง โคตร - และ ถ้าหนักกว่านั้น อาจ กระเป๋า แฝ่บ ชนิดแบน แตแหล็ด แต้ด...แต๋ เลย
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พี่สม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
ผมวิ่งไปได้ร่วมครึ่งหนึ่งแล้ว
 :sd23:

• Pa Mania
  • *
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
ไม่อยากให้กระทู้ตกไป เตื่อนๆกันหน่อยครับ
ใกล้แล้ว เปลี่ยนได้เปลี่ยน
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พี่เอริท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
  ตามที่ได้นำรถเข้าไปเช็คระยะ 90,000 โล ช่างแจ้งว่า ซีลเพลาข้อเหวี่ยงหน้าเครื่องน้ำมันรั่ว แนะนำให้เปลี่ยนพร้อมกับชุดสายพาน ไทม์มิ่งไปเลยเพราะอีก 10,000 โลก็จะต้องเปลี่ยนสายพานไทม์มิ่งแล้ว เลยเอาบิลค่าอะไหล่ + รูปอะไหล่มาให้พี่ๆดูครับ

อะไหล่ทั้งหมดที่เปลี่ยน  :L2761: แต่ผมไม่เข้าใจ "0" เปลี่ยนตามระยะทุกอย่าง ไม่มีเช็คก่อนเลยว่าตัวไหนใช้ได้ ตัวไหนใช้ไม่ได้ ลองดูรูป ปั๊มน้ำครับ ยังใหม่ๆอยู่เลย

:sd06:  :sd06: อันนี้ค่าใช้จ่ายครับ สองหมื่น ทอน สี่ร้อย ( รวม VAT )

ลองดูครับเผื่อมีประโยชน์กับพี่ๆ  :L4399:  :L4399:  :L4399:

ออฟไลน์ NGL

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
  ตามที่ได้นำรถเข้าไปเช็คระยะ 90,000 โล ช่างแจ้งว่า ซีลเพลาข้อเหวี่ยงหน้าเครื่องน้ำมันรั่ว แนะนำให้เปลี่ยนพร้อมกับชุดสายพาน ไทม์มิ่งไปเลยเพราะอีก 10,000 โลก็จะต้องเปลี่ยนสายพานไทม์มิ่งแล้ว เลยเอาบิลค่าอะไหล่ + รูปอะไหล่มาให้พี่ๆดูครับ

อะไหล่ทั้งหมดที่เปลี่ยน  :L2761: แต่ผมไม่เข้าใจ "0" เปลี่ยนตามระยะทุกอย่าง ไม่มีเช็คก่อนเลยว่าตัวไหนใช้ได้ ตัวไหนใช้ไม่ได้ ลองดูรูป ปั๊มน้ำครับ ยังใหม่ๆอยู่เลย

:sd06:  :sd06: อันนี้ค่าใช้จ่ายครับ สองหมื่น ทอน สี่ร้อย ( รวม VAT )

ลองดูครับเผื่อมีประโยชน์กับพี่ๆ  :L4399:  :L4399:  :L4399:
โห... มิตซูทำแบบว่าคนขับรถหลักล้านค่าซ่อมต้องแพงหน่อยหรือเปล่าเพราะ เพื่อนใช้ไททัล 100000 โลก็ไม่ขนาดนี้ ท่อยางหม้อน้ำเปลี่ยนทำไม พุลเล่ ปั้มเพลาเวอร์มันพังง่ายขนาดเกินแสนโล เลยหรอ ส่วนปั้มน้ำมันยังไม่รั่วนี่นา หรือจะเปลี่ยนก็ได้เพราะเวลามันรั่วมันรั่วแค่ซีล แล้วพูลเล่หน้าเครื่องมันพังง่ายขนาดนั้นเลย ผมมีมิตซู 4 ประตู1คัน วิ่งแกบ3แสน พูลเล่ ยังไม่เคยเปลี่ยนเลย

ออฟไลน์ พี่เอริท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
โห... มิตซูทำแบบว่าคนขับรถหลักล้านค่าซ่อมต้องแพงหน่อยหรือเปล่าเพราะ เพื่อนใช้ไททัล 100000 โลก็ไม่ขนาดนี้ ท่อยางหม้อน้ำเปลี่ยนทำไม พุลเล่ ปั้มเพลาเวอร์มันพังง่ายขนาดเกินแสนโล เลยหรอ ส่วนปั้มน้ำมันยังไม่รั่วนี่นา หรือจะเปลี่ยนก็ได้เพราะเวลามันรั่วมันรั่วแค่ซีล แล้วพูลเล่หน้าเครื่องมันพังง่ายขนาดนั้นเลย ผมมีมิตซู 4 ประตู1คัน วิ่งแกบ3แสน พูลเล่ ยังไม่เคยเปลี่ยนเลย
เค้าให้เหตุผลว่าถ้าไม่เปลี่ยนมันจะกัดสายพานครับ. ถ้าเกิดไม่ติดประกัน 5 ปี 150,000 โลก็คงไม่ทำแล้วครับ  :L2734:

• Pa Mania
  • *
เค้าให้เหตุผลว่าถ้าไม่เปลี่ยนมันจะกัดสายพานครับ. ถ้าเกิดไม่ติดประกัน 5 ปี 150,000 โลก็คงไม่ทำแล้วครับ  :L2734:

เปลี่ยนแล้ว เที่ยวสงกราณ์ สะบายใจครับ

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
จะเข้า 9หมื่นโลแล้วเรา  :sd21:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html