Pa Mania Administration (บริหารปามาเนีย) > News & Announcement

ตำแหน่ง และสถานะต่างๆ ของบ้านปามาเนีย

(1/5) > >>

พี่อ็อด Pentium4:
ตำแหน่งต่างๆ ของบ้านปามาเนีย

* Admin

* ผู้ที่ทำหน้าที่เป็นผู้บริหารงานในปามาเนีย
* กำหนดนโยบายและวางแผนการบริหารเพื่อให้สังคมบ้านปามาเนียบรรลุเป้าหมาย

* Consultant

* ผู้ที่ทำหน้าที่เป็นที่ปรึกษาปามาเนีย
* มีประสบการณ์ในการการดูและบอร์ด server
* ให้คำแนะนำกับทุกๆคนที่มีหน้าที่ในการดูและบ้านปามาเนีย

* Founder Member

* ผู้ก่อตั้งบ้านปามาเนีย
* หน้าที่ ณ ปัจจุบันคือ การควบหน้าที่เป็นผู้บริหารงานในปามาเนีย(Administrator) และเป็นผู้ดูแลปามาเนีย(Moderator)
* กำหนดนโยบายและวางแผนการบริหารของปามาเนีย
* ตั้งกฎระเบียบต่างๆ

* Webmaster

* ผู้ที่ทำหน้าที่เป็นผู้ดูแลเว็ปไซต์ ดูแลบอร์ด server งานด้านระบบคอมพิวเตอร์ทั้งหมด
* จัดการเรื่องการขึ้นแบนเนอร์ ปรับบอร์ด แก้ไขในส่วนของโปรแกรม เพิ่มเติมลูกเล่น
* ทำภาพกราฟฟิก ตกแต่งบอร์ด

การไต่สถานะด้วยจำนวนโพสมี 5 ระดับ

โอ นาเกลือ:

รับทราบครับพี่อ๊อด ใกล้วันเปิดตัวบ้าน Pamania แ้ล้ว คอยติดตามผลงาน Webmaster มืือใหม่ (ที่ไม่ธรรมดา)อยู่ครับครับ

tod:
ของเล่นเยอะเลยพี่อ๊อด  ;D
-จัดแบ่งกลุ่ม ทำให้งายต่อการจัดการบริหาร

ชอบอันนี้จัง
Administrator กับ Webmaster
2 ตำแหน่งนี้สมควรแยกกัน ไม่นั้นอำนาจเบ็จเส็รจอยู่ทีคนๆเดียว  ถ้าแยกกันถือเป็นการกระจายอำนาจ โปร่งใสแน่นอน
- Administrator ไม่จำเป็นต้องมี 1 คน / จะมี 2 หรือมีรองก็ได้จะได้ช่วยกัน หรือค้านอำนาจกัน
-Webmaster ตำแหน่งตรงตัว คือมีหน้าที่ดูแลเวปให้ใช้งานได้ได้ปกติ ออกแบบจัดสรรเวปในส่วนต่างๆ

อย่างอื่นก็แบ่งหน้าที่กัน ช่วยๆกันทำหน้าที่ คงไปได้สวยครับ  ;D ;D ;D ;D ;D

--- อ้างจาก: โอ นาเกลือ ที่ 23 ตุลาคม 2012, 13:04:30 ---    รับทราบครับพี่อ๊อด ใกล้วันเปิดตัวบ้าน Pamania แ้ล้ว คอยติดตามผลงาน Webmaster มืือใหม่ (ที่ไม่ธรรมดา)อยู่ครับครับ

--- End quote ---

ขอบคุณครับพี่โอ

ด้วยแรงพลักดันจากการโดนกล่าวหา บวกกับความตั้งใจที่อยากมีสถานที่วิ่งเล่นเร็วๆ
ผมจึงตั้งใจศึกษาและร่วมมือกับพี่ๆอีกหลายๆคน จนเกิดมาเป็นเวปแห่งนี้

ผมเพิ่งเข้าสู่โลกของการทำเวปเมื่อวันที่ 12 กันยายนที่ผ่านมาเท่านั้น
ทุกอย่างเริ่มจากความรู้เป็นศูนย์ จากไม่รู้อะไรเลย
หากสิ่งใดขาดตกบกพร่อง จะพยายามปรับแก้ และเพิ่มเติมกันไปครับ  :)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version