ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่ปาขาวอยากรบกวนสอบถามเรื่องกล่องดันราง รบกวนพี่ๆช่วยตอบด้วยนะครับ  (อ่าน 22044 ครั้ง)

ออฟไลน์ ชรินทร์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 1
สวัสดีครับพี่ชรินทร์

ยินดีต้อนรับสู่ปามาเนีย  ระหว่าง2ตัวที่พี่ชรินทร์ถามมาหากยังไม่ซื้อขอให้หยุดไว้ก่อนและอย่าเพิ่งจ่ายเงินจองใดๆ( 2ตัวนั้นหาไม่ยากในตลาด)

หากยังไม่รีบร้อนจนเกินไปเรียนรู้กับหลักการที่ผมกับพี่อ๊อดทดลองมากับปาเจโร่กันก่อน ที่กระทู้ 16 ตอนเรื่องเครื่องยนต์ ที่นี่ http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/board,10.0.html

อ่านจบทำความเข้าใจแล้วพี่ชรินทร์ค่อยเลือกยี้ห้ออีกครั้ง เพราะหลักการเหมือนกันต่างกันที่บริการและการปรับจูนครับ

:L4399:
สวัสดีอย่างเป็นทางการครับพี่นะ :sd23: :sd23: :sd23:
ขอบคุณมากครับพี่นะสำหรับคำแนะนำดีๆ :L4399: :L4399:
ถ้าเรายังวิ่งได้แล้วเราจะมัวเดินอยู่ทำไม

ออฟไลน์ พี่ตู่ สายไหม

• Pa Mania
  • *
 :L4365: ผมใช้ดันราง cube กับคันเร่งไฟฟ้า S - drive ใช้มาหกเดือน อัตราเร่งดีกว่าเดิมครับ จูนดีหรือไม่ดีอยู่ที่ฝีมือช่างครับ  :L4365:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
:L4365: ผมใช้ดันราง cube กับคันเร่งไฟฟ้า S - drive ใช้มาหกเดือน อัตราเร่งดีกว่าเดิมครับ จูนดีหรือไม่ดีอยู่ที่ฝีมือช่างครับ  :L4365:
-ขอบคุณสำหรับการรีวิว  :L2736:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!

ตามนั้นเลยครับ  :L2734: ทั้งฝีมือ ทั้งประสบการ์ณ โอกาสคลุกคลีและfeedbackจากผู้ใช้งานของเครื่องยนต์รุ่นนั้นๆ

สุดท้ายต้องไม่ลืมเรื่องบริการหลังการขายและความรับผิดชอบด้วยครับ  :L4399:

• Pa Mania
  • *
ขอบคูณครับพี่ตู่ที่ให้คำแนะนำ :sd23: :sd23: :sd23:
ถ้าเรายังวิ่งได้แล้วเราจะมัวเดินอยู่ทำไม

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ตามนั้นเลยครับ  :L2734: ทั้งฝีมือ ทั้งประสบการ์ณ โอกาสคลุกคลีและfeedbackจากผู้ใช้งานของเครื่องยนต์รุ่นนั้นๆ

สุดท้ายต้องไม่ลืมเรื่องบริการหลังการขายและความรับผิดชอบด้วยครับ  :L4399:
:L2734: :L2734: :L2734:

• Pa Mania
  • *

ออฟไลน์ ตุ้ย - นนทบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4

ตามพี่ตู่ เลยครับ จูนเนอร์ กับ บริการ สำคัญที่สุดดด  :L2900:

• Pa Mania
  • *
สวัสดีครับ พี่ชรินทร์ ยินดีที่รู้จักครับ ผมก็คนอยุธยาครับ....ขอให้เจอเนื้อคู่เร็วๆนะครับ  ;D ;D

• Pa Mania
  • *
สวัสดีครับ พี่ชรินทร์ ยินดีที่รู้จักครับ ผมก็คนอยุธยาครับ....ขอให้เจอเนื้อคู่เร็วๆนะครับ  ;D ;D
สวัสดีครับพี่ตุ้ย-นนทบุรี อยากเจอเนื้อคู่เหมือนกัน :L4373: :L2894:
พี่ตุ้ยอยู่แถวไหนครับ :L4399: :L4399:

• Pa Mania
  • *
สวัสดีครับพี่ตู่ พี่ได้รองชิมรางไหมครับ พี่รองกี่มิลครับผมรบกวนถามพี่หน่อยครับ :sd23: :sd23: :sd23:

• Pa Mania
  • *
สวัสดีครับพี่ตุ้ย-นนทบุรี อยากเจอเนื้อคู่เหมือนกัน :L4373: :L2894:
พี่ตุ้ยอยู่แถวไหนครับ :L4399: :L4399:

ผมอยู่ติดกับหมู่บ้านอรัญญิก อ.นครหลวง  พี่ชรินทร์ อยู่แถวไหนครับ?  ;D

ออฟไลน์ อั๋น ราชพฤกษ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 171
 :sd23:  เรื่องของกล่องพี่ๆ. ฝีมือล้วนๆ. คับ.  :L2900:
สบาย สบาย. ชิว ชิว คร้าบบ

• Pa Mania
  • *
ผมอยู่ติดกับหมู่บ้านอรัญญิก อ.นครหลวง  พี่ชรินทร์ อยู่แถวไหนครับ?  ;D
.
ผมอยู่แถววัดขนอนสายเอเซีย ใกล้ๆกับบิ๊กซีครับพี่ตุ้ย

• Pa Mania
  • *
:sd23:  เรื่องของกล่องพี่ๆ. ฝีมือล้วนๆ. คับ.  :L2900:
:sd23:ใช่ครับพี่อั๋น ปาน้ำตาล พี่ๆล้วนแต่ฝีมือ :L2900:ทั้งนั้นเลย :L2904:

• Pa Mania
  • *
.
ผมอยู่แถววัดขนอนสายเอเซีย ใกล้ๆกับบิ๊กซีครับพี่ตุ้ย

อ่อครับ ผมผ่านทางบ้านพี่ชรินทร์กลับนครหลวงทุกอาทิตย์

• Pa Mania
  • *
อ่อครับ ผมผ่านทางบ้านพี่ชรินทร์กลับนครหลวงทุกอาทิตย์
ถ้าเจอกันทักทายกันบ้างนะครับพี่ตุ้ย มีเบอร์โทรไหมเพื่อวันหลังจะได้นัดเจอกันบ้าง :sd10: :sd10: :L4399:
เบอร์ผม 084-2191611

• Pa Mania
  • *
ถ้าเจอกันทักทายกันบ้างนะครับพี่ตุ้ย มีเบอร์โทรไหมเพื่อวันหลังจะได้นัดเจอกันบ้าง :sd10: :sd10: :L4399:
เบอร์ผม 084-2191611

เบอร์ผมครับ 0896676146 วันเสาร์ที่ 8 มี.ค. นี้ เวลา 19.00 น.เป็นต้นไป ถ้าว่างเชิญมาหน้า big c ตรงศาลาด้านหน้า ครับ (มีมิตติ้งกลุ่มเพื่อน Triton) ประจำเดือน มี.ค.

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
สวัสดีครับพี่น้อง Triton  :sd23: ปามาเนียมีแฟน Triton ไม่ใช่น้อยเลยนะเนี่ย  :L2734:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
สวัสดีครับพี่น้อง Triton  :sd23: ปามาเนียมีแฟน Triton ไม่ใช่น้อยเลยนะเนี่ย  :L2734:

ลูกพี่ชรินทร์เขาชื่อ " น้องไทรทัน "   ไม่ใช่พี่น้อง Triton  ผมผ่านตาแรกๆก็งงเหมือนกันพออ่านแล้วอ๋อ 55555

ตกลงเราเข้าใจเรื่องเดียวกันไหม ?????   :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html