ผู้เขียน หัวข้อ: **ติดตั้งครบแล้วและขอขอบคุณ**ผู้สนใจจองซื้อและติดตั้งหางเต่า ครับ  (อ่าน 236500 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
:sd10: :sd27: พรุ่งนี้ถึงรอบขอผมแล้ว มีใครบ้าง อย่างลืมนะครับ เหงาๆๆๆๆ ยังไงขอบกลลล นะ  :sd23: :sd23:

ผมฝากน็อตล็อคหางเต่าไว้ ติดตั้งเสร็จอย่าลืมทวงถามนะครับ  เป็นน็อตหกเหลี่ยมตัวเมียล็อคยางกันคลาย (ฝากไว้ที่คุณพิเชษฐครับ)
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
ภาพบรรยายกาศการพักผ่อนแบบนี้คงหาดูที่ไหนไม่ได้แล้ว นอกจากที่มิตติ้งปามาเนีย แถมแต่ละมิตติ้งยังมี DIY นอกรอบอีกหลายรายการ ตามแต่สมาชิกจะเรียกหา ขณะเดียวกันสมาชิกก็ร่วมด้วยช่วยกันดีเหลือเกิน ไม่มีหัวโขน ไม่มีผลประโยชน์แอบแฝง  :L2900:

เห็นแล้วบอกได้คำเดียวว่าเสียดายที่ไม่สามารถเข้าร่วม พอดีต้องพาลูกไปแข่งกีฬาสามวันซ้อน  :L4387:

ส่วนเต่าชูหาง บอกได้คำเดียว งานนี้เข้าถึงหม้อนํ้าคันหลังแน่  :L2739:

ห้องประชุมลับเคลื่อนที่ ลดทีสี่แสน ไม่อยากจะคิดว่าราคาเต็มจะอยู่ที่เท่าไหร่  :sd30: สถานที่เก็บกับคนช่วยดูแลมีแล้ว เหลือแต่ว่าเวลาเอาไปใช้งานจะไปเสียบปลั๊กกันที่ไหน กับ..........แบ็งค์ที่ตากไว้แห้งหรือยัง  :sd42: :sd42: :sd42:

ไม่ป็นไร พี่กิตครับ ซื้อหมูเต็ะ มาฝากก็ได้ครับ แก้ร้อน มันร้อนจริงๆ ติดตั้ง หางเต่า
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ เอ-วัชรพล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 76
มีความสุขมากๆครับ กับหางเต่าที่ใฝ่ฝันจากการเห็นหางเต่าไอดอลของพี่นะ เมื่อครั้งมิสติ้งปามาเนียแรกของผมที่บ้านพี่ลีโจ

ขอขอบคุณพี่ๆ ดังนี้

พี่เหน่ง - ที่ช่วยเป็นหัวหน้าแกงค์ เป็นช่างติดสติกเกอร์ และ ทำให้ผมมีส่วนได้ร่วม มีหางเต่าlimited ในครั้งนี้
              พี่ใหม่ -  เจ้ามือข้าวหน้าเป็ดและสปอนเซอร์ ในมื้อกลางวันที่ร้อน อบอุ่น
              พี่นะ  - ที่ปรึกษาทุกเรื่อง และ เบาะA8 คู่นั้น ยังอยู่ในมโน ผม.......อิอิ
              พี่ม่อน - น๊อตสุดหล่อ กันคลาย เวลาเห็นน๊อตนี้ ที่หางเต่า ผมจะนึกถึงหน้าพี่ม่อนเสมอนะครับ
              และ ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านที่ไม่ได้เอ่ยนาม แนวทางการแต่งรถของพี่ๆทุกท่าน มีอะไรมากว่าที่เงินซื้อไม่ได้ และ ผมจะได้ลอกการบ้านต่อไป ฮ่า

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
มีความสุขมากๆครับ กับหางเต่าที่ใฝ่ฝันจากการเห็นหางเต่าไอดอลของพี่นะ เมื่อครั้งมิสติ้งปามาเนียแรกของผมที่บ้านพี่ลีโจ

ขอขอบคุณพี่ๆ ดังนี้

พี่เหน่ง - ที่ช่วยเป็นหัวหน้าแกงค์ เป็นช่างติดสติกเกอร์ และ ทำให้ผมมีส่วนได้ร่วม มีหางเต่าlimited ในครั้งนี้
              พี่ใหม่ -  เจ้ามือข้าวหน้าเป็ดและสปอนเซอร์ ในมื้อกลางวันที่ร้อน อบอุ่น
              พี่นะ  - ที่ปรึกษาทุกเรื่อง และ เบาะA8 คู่นั้น ยังอยู่ในมโน ผม.......อิอิ
              พี่ม่อน - น๊อตสุดหล่อ กันคลาย เวลาเห็นน๊อตนี้ ที่หางเต่า ผมจะนึกถึงหน้าพี่ม่อนเสมอนะครับ
              และ ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านที่ไม่ได้เอ่ยนาม แนวทางการแต่งรถของพี่ๆทุกท่าน มีอะไรมากว่าที่เงินซื้อไม่ได้ และ ผมจะได้ลอกการบ้านต่อไป ฮ่า

ไม่ชูหางกับเขาด้วยเหรอพี่เอ  :sd42:

• Pa Mania
  • *
ไม่ชูหางกับเขาด้วยเหรอพี่เอ  :sd42:

เอ่อ..... กลัวเซนเซอร์มันร้องครับ พี่กิต อิอิ   ยิ่งDIYไม่เป็นกะเค้าซะด้วย  กลัวฝาครอบทูเล่หายจัด บอกช่างยิงซิลิโคนครอบตายเลย กะไม่ถอดมาพ่วงเลยผม  ฮ่า  :sd42:

ออฟไลน์ เหน่ง V6

• Pa Mania
  • *
  • Like: 56
วันจันทร์ 28/4/57
1. พี่โจ (V6)              ช่วงเช้า
2. somboon_wat    ช่วงเช้า

พี่ทั้ง 2 ท่านเป็นยังไงกันบ้างครับ ได้ติดต้องเรียบร้อยดีมั้ยครับ น่าเสียดายถ้าไม่ติดว่าต้องเข้าบริษัทจะเข้าไปอยู่เป็นเพื่อนพี่ๆ ทั้ง2

และขอรายงานผลเรื่องหางเต่า ถึงตอนนี้ยังไม่มีเสียงร้องแต่อย่างใด  :L2734: หลังจากติดมาแล้วไม่มีรถมาจี้ตูดเลย happy มากครับ  :sd10:

• Pa Mania
  • *
วันจันทร์ 28/4/57
1. พี่โจ (V6)              ช่วงเช้า
2. somboon_wat    ช่วงเช้า

พี่ทั้ง 2 ท่านเป็นยังไงกันบ้างครับ ได้ติดต้องเรียบร้อยดีมั้ยครับ น่าเสียดายถ้าไม่ติดว่าต้องเข้าบริษัทจะเข้าไปอยู่เป็นเพื่อนพี่ๆ ทั้ง2

และขอรายงานผลเรื่องหางเต่า ถึงตอนนี้ยังไม่มีเสียงร้องแต่อย่างใด  :L2734: หลังจากติดมาแล้วไม่มีรถมาจี้ตูดเลย happy มากครับ  :sd10:

ช่วงนี้ ผมจะดูลัลลาเป็นพิเศษ เวลาไปจอดไหนมีแต่คนถามว่า อะไรอะ ผมก็จะตอบด้วยความภูมิใจว่า  อ้อ เอาไว้ลากพวกเจ๊ตสกี กับบ้านเคลื่อนที่น่ะ  เอ่อ..ทั้งสองอย่างยังไม่ได้ซื้อ ติดหางเต่าไว้รอก่อน  ฮ่า :sd01:

ออฟไลน์ บูรณ์_จันทบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
  • มีสติ มีสตางค์
ช่วงนี้ ผมจะดูลัลลาเป็นพิเศษ เวลาไปจอดไหนมีแต่คนถามว่า อะไรอะ ผมก็จะตอบด้วยความภูมิใจว่า  อ้อ เอาไว้ลากพวกเจ๊ตสกี กับบ้านเคลื่อนที่น่ะ  เอ่อ..ทั้งสองอย่างยังไม่ได้ซื้อ ติดหางเต่าไว้รอก่อน  ฮ่า :sd01:
วันนี้ตอนสายเข้าจัดการติดตั้งมาเรียบร้อยแล้วครับ (วนหาอยู่หลายรอบ ) พิกัด GPS ที่แจ้งไว้ใช้มะได้นะครับ แต่แผนที่ถูกต้องเลย
ไปแต่เช้าแต่ถึงสายๆ เสร็จประมาณ เที่ยงครับ
Sipa-Boon

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
วันนี้ตอนสายเข้าจัดการติดตั้งมาเรียบร้อยแล้วครับ (วนหาอยู่หลายรอบ ) พิกัด GPS ที่แจ้งไว้ใช้มะได้นะครับ แต่แผนที่ถูกต้องเลย
ไปแต่เช้าแต่ถึงสายๆ เสร็จประมาณ เที่ยงครับ

ดีใจด้วยครับ ที่เสร็จไปอีก 2 ท่าน

พี่ครับ ช่วยเปลี่ยน ชื่อเป็นภาษาไทยด้วยครับ เวลาพิมพ์ง่ายหน่อยครับ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60

พี่บูรณ์ครับของพี่หางชี้หรือหางตกครับ  :L2739: :L2739: 

ออฟไลน์ พรเทพ จอมทอง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 77
เป็นความจริงครับ ไม่ได้ มนม มโน (ไม่มีใบเตยกับกิฟซี่ มาเต้นให้ดูนะ)  :sd42:  :sd42:

มีหลักฐานอ้างอิงครับ
ดูอ้างอิงจากรูปนี้ครับ

จะเห็นว่ารถผมเตี้ยกว่ารถพี่ม่อนพอควรครับ ปัจจุบัน หน้า-หลังสูงต่างกันแค่ 1.5-2cm เท่านั้นครับ

อ๋อ ถึงว่าสิเห็นเดินถือตลับเมตรวันรถคนนู้นคนนี้ให้วุ่นวายไปหมด

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
อ๋อ ถึงว่าสิเห็นเดินถือตลับเมตรวันรถคนนู้นคนนี้ให้วุ่นวายไปหมด

:sd42:  :sd42:  :sd42:

ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ พี่ยง (YonG)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
เอ่อ..... กลัวเซนเซอร์มันร้องครับ พี่กิต อิอิ   ยิ่งDIYไม่เป็นกะเค้าซะด้วย  กลัวฝาครอบทูเล่หายจัด บอกช่างยิงซิลิโคนครอบตายเลย กะไม่ถอดมาพ่วงเลยผม  ฮ่า  :sd42:

อย่าไปกลัวครับบบบ
ถ้ามันร้อง  ก็แค่เปลี่ยนกลับเท่านั้นเองงง
((ของผมร้องลั่นเลยแหละะะ  ฮ่ะๆๆๆ)) :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ veeraa332000

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
  • 081-8364554
พี่ๆครับ...แล้วผมติดคันสุดท้าย จะไปหาตัวครอบทูเล่กับใครล่ะที่นี้...เหงาจัง

• Pa Mania
  • *
พี่ๆครับ...แล้วผมติดคันสุดท้าย จะไปหาตัวครอบทูเล่กับใครล่ะที่นี้...เหงาจัง

ที่โรงงานมีให้ครับ ไม่ต้องกังวล. ให้กังวลว่าจะติดแบบหางชี้หรือหางช้อน ดีกว่า. ฮ่า

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
อย่าไปกลัวครับบบบ
ถ้ามันร้อง  ก็แค่เปลี่ยนกลับเท่านั้นเองงง
((ของผมร้องลั่นเลยแหละะะ  ฮ่ะๆๆๆ)) :sd42: :sd42: :sd42:

ไม่ต้องเสียใจครับพี่ย้ง  ของผมร้องแล้ว   ร้องบ้างไม่ร้องบ้าง   แต่พอกลางคืนเมื่อเปิดไฟท้ายร้องไม่หยุด   กลางวันร้องบางครั้ง

**แต่ผมไม่เอาหางลงนะครับ รู้สึกระยะรถเก๋งตามหลัง ถอยร่นไปจากเดิมอย่างเห็นได้ชัด  ยิ่งรถตู้หยุดชะงักเลย

**แนวทางต่อไปคือผมจะปรับมุม sensor หรืออาจเลื่อน sensor ออกมาสักข้างละ 4 นิ้วแล้วอุดรูเดิม

**หรืออาจจะดึงสาย sensor ตัวที่ส่องโดนออกก่อน เพราะผลของหางชี้ดีกว่าเสียง sensor เยอะเลยครับ

:L2739:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ไม่ต้องเสียใจครับพี่ย้ง  ของผมร้องแล้ว   ร้องบ้างไม่ร้องบ้าง   แต่พอกลางคืนเมื่อเปิดไฟท้ายร้องไม่หยุด   กลางวันร้องบางครั้ง

**แต่ผมไม่เอาหางลงนะครับ รู้สึกระยะรถเก๋งตามหลัง ถอยร่นไปจากเดิมอย่างเห็นได้ชัด  ยิ่งรถตู้หยุดชะงักเลย

**แนวทางต่อไปคือผมจะปรับมุม sensor หรืออาจเลื่อน sensor ออกมาสักข้างละ 4 นิ้วแล้วอุดรูเดิม

**หรืออาจจะดึงสาย sensor ตัวที่ส่องโดนออกก่อน เพราะผลของหางชี้ดีกว่าเสียง sensor เยอะเลยครับ

:L2739:

เห็นด้วยเลยครับ
รอก๊อปปี้ผลงานครับ  ;D  ;D ;D
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
เห็นด้วยเลยครับ
รอก๊อปปี้ผลงานครับ  ;D  ;D ;D
เห็นผลงานของ TV dijital แล้วเครียดขึ้นมาทันที  ชัดได้ใจจริงๆ  แบบเนี่ยะเมียคงชอบ " ละคร ตอนรถติดๆ "

*เริ่มจากปรับเบาะหลังเอนนอนให้สุดเบาะ   เปิดจอกลางบริการให้สุดใจ    จัดหมอนอิงหนุนแขนให้พร้อมไว้   พร้อมพูดจาเบาๆออกไปว่า   หากเงยหน้าขึ้นไปแล้วเห็นท้องฟ้าและดาวเดือนคงจะดีไม่ใช่น้อย   อิ  อิ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
เห็นผลงานของ TV dijital แล้วเครียดขึ้นมาทันที  ชัดได้ใจจริงๆ  แบบเนี่ยะเมียคงชอบ " ละคร ตอนรถติดๆ "

*เริ่มจากปรับเบาะหลังเอนนอนให้สุดเบาะ   เปิดจอกลางบริการให้สุดใจ    จัดหมอนอิงหนุนแขนให้พร้อมไว้   พร้อมพูดจาเบาๆออกไปว่า   หากเงยหน้าขึ้นไปแล้วเห็นท้องฟ้าและดาวเดือนคงจะดีไม่ใช่น้อย   อิ  อิ

พ่อมด เริ่ม มโน อีกแล้ว บอกว่า " อย่ามโน ,,,, อย่ามโน  :sd42: :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
พ่อมด เริ่ม มโน อีกแล้ว บอกว่า " อย่ามโน ,,,, อย่ามโน  :sd42: :sd42: :sd42:

:L4384: :L4384: :L4384:

อย่ามานม อย่ามโน ท่องนะโมไว้เลย
อย่ามานม อย่ามโน เก็บอาการบ้างนะ..
อย่ามานม อย่ามโน ท่องนะโมไว้เลย
อย่ามโนแต่ช่วยโชว์ข้างในว่าคิดอะไรอะ