ผู้เขียน หัวข้อ: **ติดตั้งครบแล้วและขอขอบคุณ**ผู้สนใจจองซื้อและติดตั้งหางเต่า ครับ  (อ่าน 236341 ครั้ง)

ออฟไลน์ < พีท > ChumphoN

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 58
  • กระเป๋าแหก เพื่อสิ่งที่สมบูรณ์
2/5/57 เวลา 8.30 - 9.00 น. คับ    :sd23:

ออฟไลน์ เบส บ้านบึง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
 :L4365: :L4365:  .....  ใกล้จะได้ติดแล้ว  :L2732: :L2732:

ออฟไลน์ วัชร ศรีชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
 :L4386:  :L4386:  :L4386: มาไม่ทัน ตกรถ ซะแล้วเรา :L4386:  :L4386:  :L4386:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐๐
น่าสงสารหางเต่าคับ หางเต่าบุบมั่งมั้ย :sd21:

อีกอย่างคับ ถ้าเกิดเรื่องแบบนี้ขึ้น เราจะผิดมั้ยเพราะ มันเป้นส่วนที่ยื่นออกมาจากตัวรถ แถมไม่มีผ้าแดงผูก รบกวนพี่ๆผู้รู้บอกด้วยคร้าบ ขอบคุณคับ :sd23:

:L4365: :L4365: :L4365:
http://phuket.dlt.go.th/data/law3.htm

ออฟไลน์ น้องต้น_White860

• Pa Mania
  • *
  • Like: 19
  • ความสุขเริ่มจากการให้ แล้วจะได้รับโดยไม่ต้องร้องขอ
ข้อมูลเท่าที่สอบถามกับทาง Up Beat เวลาในการติดตั้งต่อคันไม่เกิน3ชม.(มีหลายทีมติดตั้งกรณีไปพร้อมกันหลายคัน)น้ำหนักหางเต่ารวมไม่เกิน10กก.ไม่น่าทำให้สปริงยุบตัวนะคับ เพื่อเป็นข้อมูลสำหรับสมช.ที่นัดติดนอกmeeting.เผื่อเวลาล่วงหน้าคับ :L4399:

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
สวัสดีครับ
เพิ่งเห็นครับ
หางเต่า รุ่นนี้ ใช้งบเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ เบส บ้านบึง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  :L2894: เท่าที่ผมเข้าใจ รายการนี้ปิดรับไปแล้วครับ ส่วนราคาไม่สามารถบอกผ่านสื่อได้เพราะจะมีปัญหากับตัวแทน แต่ตามข้อมูลพี่นะบอกใน post นี้ ถูกกว่าประมาณ XX% แถมได้ชุด น็อต สแตนเลสอย่างดี บวกกับการปรับแต่งเพื่อหลบท่อ HKS  เป็นรุ่นพิเศษ สำหรับสมาชิกโดยเฉพาะครับ  :L2760:

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 60
:L4386:  :L4386:  :L4386: มาไม่ทัน ตกรถ ซะแล้วเรา :L4386:  :L4386:  :L4386:

พี่วัชรไม่ทัน แต่ไฟท้ายยังว่างอยู่นะคร๊าบ ด้านหลังรถเหมือนกันครับ ลองเข้าเว๊ปชมดูนะครับ http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php?topic=2958.0  :L2901: :L2901:

ออฟไลน์ พี่ตู่ สายไหม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
 :L4365:อยากได้เหมือนกันทั้งหางเต่าและไฟท้ายครับ ต้องขอเก็บเงินสักพัก เพราะหมดไปกับช่วงล่าง Ozy เมื่อเดือนก่อน

ออฟไลน์ ตุ้ย THEPBURI

• Pa Mania
  • *
  • Like: 39
โอกาสหน้ายังรอครับ

ออฟไลน์ พี่ต้น

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
  • " ความสุข" มีความหมาย..ก็ต่อเมื่อได้..."แบ่งปัน"
สอบถามครับ เนื่องจาก รถผมอยู่ระหว่างการรอเรียกเข้าซ่อม(ไม่รู้เมื่อไหร่ 0 บอกรออะไหล่มา)
 1. ถ้าผมไปติดหางเต่าวันเสาร์นี้ แล้วรถต้องเข้าซ่อม(ของผมเปลื่ยนกันชนท้ายด้วย) ต้องถอดหางเต่าก่อนใช่ไหมครับ
 2. การถอด เข้า -ออกทำได้โดยช่างทั่วไปใช่ไหมครับ
 3. ซ่อมทำเสร็จแล้ว ทีนี้จะติดหางเต่า จะให้ใครเฉือนอ่ะ
 4. หรือว่าบายให้กับพี่ที่พร้อมไปก่อน ซึ่งไม่รู้ว่าเมื่อไหร่รถจะซ่อมเสร็จ มันจะนานไปป่าว ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
สวัสดีครับ
เพิ่งเห็นครับ
หางเต่า รุ่นนี้ ใช้งบเท่าไหร่ครับ

หาแม่งานสมัครพรรกพวกอีกรอบซิครับ  ถึงสัก 10 คนเดี๋ยวก็มีเฮ
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
สอบถามครับ เนื่องจาก รถผมอยู่ระหว่างการรอเรียกเข้าซ่อม(ไม่รู้เมื่อไหร่ 0 บอกรออะไหล่มา)
 1. ถ้าผมไปติดหางเต่าวันเสาร์นี้ แล้วรถต้องเข้าซ่อม(ของผมเปลื่ยนกันชนท้ายด้วย) ต้องถอดหางเต่าก่อนใช่ไหมครับ
 2. การถอด เข้า -ออกทำได้โดยช่างทั่วไปใช่ไหมครับ
 3. ซ่อมทำเสร็จแล้ว ทีนี้จะติดหางเต่า จะให้ใครเฉือนอ่ะ
 4. หรือว่าบายให้กับพี่ที่พร้อมไปก่อน ซึ่งไม่รู้ว่าเมื่อไหร่รถจะซ่อมเสร็จ มันจะนานไปป่าว ขอบคุณครับ
แผลแก้มก้นยังไม่กระทบอะไรมาก  เอามาตืดตั้งไปก่อนได้เลยครับ    งานซ่อมเป็นเรื่องของประกันเขาก็ถอดของเขาไป

หางเต่ายึดอยู่กับชัชซีครับ   แนะนำมาติดไปก่อนเลย (และรุ่นที่ติดตั้งนี้ไม่มีเฉือนชิ้นงานครับ)มาดูก่อนเดี๋ยวผมแนะนำให้เอง
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
แจ้งเพื่อทราบ

เสาร์นี้  ที่จุดนัดหมายขอมาเช้าหน่อยนะครับสัก  7.00น.ยิ่งดี

7.30  ล้อหมุน

8.00 เข้าคิวแรก 3 ค้น

**พี่เหน่งอยู่ไหนครับ  มาเช็คชื่อด้วยพอดีผมไม่ค่อยสบายแต่จะไปให้ได้ครับ

ออฟไลน์ พี่ต้น

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
  • " ความสุข" มีความหมาย..ก็ต่อเมื่อได้..."แบ่งปัน"
แผลแก้มก้นยังไม่กระทบอะไรมาก  เอามาตืดตั้งไปก่อนได้เลยครับ    งานซ่อมเป็นเรื่องของประกันเขาก็ถอดของเขาไป

หางเต่ายึดอยู่กับชัชซีครับ   แนะนำมาติดไปก่อนเลย (และรุ่นที่ติดตั้งนี้ไม่มีเฉือนชิ้นงานครับ)มาดูก่อนเดี๋ยวผมแนะนำให้เอง
รับทราบครับ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169

ไม่มีเฉือนชิ้นงาน???  :L6419: :sd10:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
แจ้งเพื่อทราบ

เสาร์นี้  ที่จุดนัดหมายขอมาเช้าหน่อยนะครับสัก  7.00น.ยิ่งดี

7.30  ล้อหมุน

8.00 เข้าคิวแรก 3 ค้น

**พี่เหน่งอยู่ไหนครับ  มาเช็คชื่อด้วยพอดีผมไม่ค่อยสบายแต่จะไปให้ได้ครับ

พี่นะ ผมน่าจะประมาณ 11 โมงครึ่งนะครับ พอดีเช้าขอตัวไปโรงพยาบาลหมอนัดตรวจเชื้อไข้หวัดใหญ่นะครับ  :L4399: :L4399: 

ออฟไลน์ พฏ

• Pa Mania
  • *
ไม่มีเฉือนชิ้นงาน???  :L6419: :sd10:

พี่แม็คยังไงของพี่กับผมน่าจะโดนเฉือนนะ  :L2739: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
พี่แม็คยังไงของพี่กับผมน่าจะโดนเฉือนนะ  :L2739: :L2754: :L2754:

:sd42:  แอบหวังเล็กๆครับพี่พฏ :sd42:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ kobv5 (กอบ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22