ผู้เขียน หัวข้อ: สัญลักษณ์ไฟหน้าปรับสูงต่ำ auto ติดตลอดเวลา  (อ่าน 2492 ครั้ง)

ออฟไลน์ โตส

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
เพิ่งสังเกตุว่าสัญลักษณ์ไฟหน้าปรับสูงต่ำ auto นั้นติดตลอดเวลา โดยปกติแล้วไฟจะขึ้นหลังสตาร์ทเครื่องแล้วก็ดับใช่ไหมคับ แต่ของผมหลังสตาร์ทเครื่องไฟก็ขึ้นปกติแล้วก็ดับไปประมาน 3 วินาทีแล้วก็ติดขึ้นมาใหม่โดยที่ไม่ดับอีกเลย อย่างนี้ปกติไหมอ่ะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 กุมภาพันธ์ 2014, 00:23:07 โดย โตส »

ออฟไลน์ พี่ต้น

• Pa Mania
  • *
  • Like: 28
  • " ความสุข" มีความหมาย..ก็ต่อเมื่อได้..."แบ่งปัน"
Re: สัญลักษณ์ไฟหน้าปรับสูงต่ำ auto ติดตลอดเวลา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2014, 00:19:06 »
ไม่ปกติแล้วครับ เพราะอะไร รอผู้รู้มาตอบนะครับ  :L2904:

ออฟไลน์ เติ๊ก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
Re: สัญลักษณ์ไฟหน้าปรับสูงต่ำ auto ติดตลอดเวลา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2014, 09:48:51 »
ผมก็ว่าน่าจะไม่ปกติตามที่พี่ต้นบอกครับ  แต่ถามเพิ่มครับ มันปรับออโต้ยังไง ผมไม่เคยเห็นความต่างเลยครับ ขับคนเดียว หลายคน หลายคน+สัมภาระ ก็ไม่เห็นต่างอะไร  :L2761: หรือผมผมไม่สังเกต  :L2739:
The Black Pearl

ออฟไลน์ NGL

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ 2014, 11:09:03 »
ไม่ปกติแน่นอนครับ  :sd23:

ออฟไลน์ โต้ง บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 15 กุมภาพันธ์ 2014, 12:11:10 »
ผมก็ว่าน่าจะไม่ปกติตามที่พี่ต้นบอกครับ  แต่ถามเพิ่มครับ มันปรับออโต้ยังไง ผมไม่เคยเห็นความต่างเลยครับ ขับคนเดียว หลายคน หลายคน+สัมภาระ ก็ไม่เห็นต่างอะไร  :L2761: หรือผมผมไม่สังเกต  :L2739:
ที่ไม่เห็นความแตกต่างเพราะมันปรับตามน้ำหนักรักษาระดับไฟหน้าไม่ว่าโหลดหรือภาระมากน้อยไฟหน้าก็จะมีระดับไฟหน้าสูงเท่ากันตลอดจึงไม่เห็นความแตกต่างกัน