Pa Mania Tales (เรื่องเล่าปามาเนีย) > Wheels, Tires, Brakes & Suspension Systems

เบอร์สปริง Dobinson & EMU ที่เคยลองมาแล้วกับ Pajerosport

(1/26) > >>

พี่นะ [Na ratchada]:

***เป็นเบอร์สปริง Dobinson & EMU ที่เคยลองมาแล้วกับ Pajerosport แบบติดตั้งใช้งานจริงๆ (เฉพาะที่เคยลองนะครับ)

สปริงที่สามารถนำมาเล่นกับปาเจโร่ สปอตได้    แบ่งเป็น 3  กลุ่ม ลองดูและพิจารณามีดังนี้

1.กลุ่ม  รถ-นิ-ยม-สูง

2. กลุ่ม  รส-ดั้ง-เดิม

3. กลุ่ม  รถ-โหลด- ออกแนวเสี่ย- VIP

ข้อมูลจากการทดลองและประสบการณ์ของกลุ่มกระเป๋าแหก
เพื่อเป็นข้อมูล

------------------------------------------------------------------------------------------------------------
เทคนิคการเล่นกับตระกูล EMU

ใหม่ Mai & tu:
 :L4399:       ชอบสปริงชอง  King  ครับ     :sd23:

พี่นะ [Na ratchada]:
กระทู้ขายดี โดน copy ไปสร้างภาพดีๆให้กับตัวกันอีกแล้ว  :L2736:   

*กระทู้มี hide ไว้  หากเปิดดูได้ก็แสดงว่า Full member เท่านั้น    ฝากดูแลและเครดิตเวปไว้ด้วยนะครับหากจะมีการเอาไปเผยแพร์หรือสร้างประโยช์นให้ตัวเองดูดีขึ้น ในที่อื่นๆ โดยที่ก่อนหน้านี้ดันตอบว่าไม่รู้  แต่ตอนนี้เก่งระดับวัดค่าจริงได้เลย

ปู้:
 :L2900:   :L6415:

กิต <Black Angel>:

--- อ้างจาก: พี่นะ [Na ratchada] ที่  1 กันยายน 2013, 10:13:43 ---กระทู้ขายดี โดน copy ไปสร้างภาพดีๆให้กับตัวกันอีกแล้ว  :L2736:   

*กระทู้มี hide ไว้  หากเปิดดูได้ก็แสดงว่า Full member เท่านั้น    ฝากดูแลและเครดิตเวปไว้ด้วยนะครับหากจะมีการเอาไปเผยแพร์หรือสร้างประโยช์นให้ตัวเองดูดีขึ้น ในที่อื่นๆ โดยที่ก่อนหน้านี้ดันตอบว่าไม่รู้  แต่ตอนนี้เก่งระดับวัดค่าจริงได้เลย

--- End quote ---

แหมพี่นะ "ช"เขาอาจมีแหล่งข้อมูลจากที่อื่นก็ได้ โทรไปถามพี่เอยังได้เลย จริงป่าว

ผมลองพิมพ์คำว่า"โดบินสัน"ใน google ยังมีข้อมูลจากเว็บต่างๆให้อ่านเยอะแยะเลย แต่..........มีอยู่เว็บนึง ขึ้นว่า"เบอร์สปริง Dobison & EMU"เลยอะ ข้อมูลระเอียดยิบเลยครับ ของเขาแน่จริงๆ..........ไอ้เว็บปามาเนียนี่  :L2754: :L2754: :L2754:

สรุปนะครับสรุป ให้เครดิตกับแหล่งที่มาของข้อมูลหน่อยนะครับ ไม่ว่ามันจะมาจากแหล่งไหนนะคร้าบ คุณ"ช"หมา  :L4399:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version