Pa Mania Tales (เรื่องเล่าปามาเนีย) > Exterior & Interior Accessories & Car Cares

Before and After กับความทรงจำเก่าๆ

(1/44) > >>

แม็ค พัทยา MrMacSayHi:
ผมว่าเราน่าจะลองส่งรูปน้องปาของพวกเราว่า ก่อนแต่งและหลังแต่ง แตกต่างกันขนาดไหน ผมว่ามันให้ความรู้สึกดีนะครับ อย่างผมเองตอนออกรถมาใหม่ๆยังคิดว่ามันสวยจังเลย แต่พออยู่ๆไปเริ่มแต่งนั่นนิด แต่งนี่หน่อย ทำไปทำมา มันเริ่มไม่เหมือนเดิมไปพอสมควรเลย มาลองดูมั้ยครับ ผมว่าน่าลองดูนะ ว่าแต่ใครช่วยมาเป็นประธานเปิดงานหน่อยสิครับ เดี๋ยวผมตามเอง  :L2732:

พี่นะ [Na ratchada]:
เห็นด้วยครับ ปักหมุดให้เลย พวกเราเคยพูดกันประจำว่าอยากเห็นภาพก่อนมาอยู่ปามาเนียกับตอนเข้มาอยู่ปามาเนียแล้ว  บุคลิคแตกต่างกันอย่างไรเพราะที่จำได้หลายคันแปลกแปลงไปมากและเปลี่ยนไปในทางที่คล้ายๆกัน

มาใบ้ก่อน 4-5 คันที่อยากให้เห็น

1. พี่กิต  เจอกันวันแรกเมื่อวันที่ในรถตกแต่งเต็มไปด้วย Snoopy หุ้มนวมใหุ้มเบาะเต็มไปหมด.....................เชื่อมั๊ย ????

2. พี่อิฐ  แต่งล้อ20โครเมี่ยมแว๊บ  ใส่แร็คหลังคา  ใส่สเกิตรอบคัน   เดาได้ว่าคนขับอายุสักประมาณ 55+  แบบผู้ใหญ่ช้รถ.....55555 ?????

3. บังมะจากวันแรกที่มาเจอกัน  เหมือนรถบัสเล็กเมืองจีน   แต่งทรงใหญ่ด้วยสเกิต ล้อลีบเล็ก เตี้ย   ดูไม่สมส่วนเท่าไหร่

4. พี่เอ็กซ์   ความสูงต่ำของรถไม่ลงตัว  ทรงแต่งมาบ้างแล้ว  แต่ดูมันยังขาดๆเกินๆ

5. พี่สุภัทร  หนุมอารมณ์ขำขันของเรา   จากวันแรกที่มาเดิมๆ  ไม่คิดจะตกแต่งอะไรเลย  ชอบและขอเดิมๆ (ทุกวันนี้ลองดูว่าอะไรที่พี่ภัทรไม่มีบ้าง)

เอาแค่นี้ก่อน
 :L2901:

มาวันนี้บังมะเปลี่ยนไปมาก เข้า concept ปิระมิด แล้วครับ

พรเทพ จอมทอง:
 มารอชมครับ. ของผมเพิ่งออกมาได้4เดือน ภายนอกที่เพิ่มมาคือ D3 กับแรคหลังคาจากคันเก่าใส่เฉพาะต้องขนเยอะ. ตอนนี้รู้สึกขับแล้วมันกระเด้งมากอยากทำให้นุ่มๆหน่อย

สุภัทร (Pat):
อิอิ ขอบคุณพี่นะ นั่นดิ กำลังคิดว่า อะไรอีกน้าที่ยังไม่มี ;D ;D ;D

พี่อิฐ:
ใครยังไม่เคยเห็นภาพเดี๋ยว จัดให้ครับ  :sd42: :sd42:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version