ผู้เขียน หัวข้อ: พวงมาลัย  (อ่าน 9994 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่เอ็กซ์ Exit8689

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
Re: พวงมาลัย
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 2 กุมภาพันธ์ 2014, 23:22:32 »
ของผมก็เลี้ยวขวาสุดจะดัง กึ้ง อย่างดังเลยครับ
พึ่งเป็นเมื่อวันเสาร์ ตอนไปโคราช
ขากลับก็ยังดังอีกทุกครั้งที่เลี้ยวทางขวาเยอะๆครับ

เสาร์ที่จะถึงต้่องเอาเข้าศูนย์เสียแล้วครับ  :L2761:

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 3 กุมภาพันธ์ 2014, 00:55:13 »
ของผมช่างที่ศูนย์ก็ยังหาสาเหตุไม่เจอครับ แต่ตอนรับรถ ลองกะพี่นะ ไม่มีเสียงแล้ว
พอกลับมาถึงอยุธยา ดังเหมือนเดิม :L4386:

ออฟไลน์ Goodboy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 8 กุมภาพันธ์ 2014, 07:48:52 »
ของผมตอนนี้ ทาจาระบีทุกจุดที่มีการเสียดสี หมุน ข้อพับ ต่างๆ ปรากฏว่า ไม่มีเสียงดังอีกเบย ตอนนี้คอยดูว่าเสียงจะมาหาอีกมั้ยครับ หึหึ
Pamania so good

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 8 กุมภาพันธ์ 2014, 11:40:02 »
เจอสาเหตุแล้วครับอาการที่เลื้ยวสุดแล้วดัง น๊อตที่ยึดลูกหมากตรงปีกนกมั๊งครับ ทีมีฝั่งละ3ตัว คลอนออกหมด ทั้ง6ตัว ต้องขันกวดเข้าไปใหม่ และเลยไล่ขันทุกตัวเลย ตอนนี้เงียบสนิทแล้วครับ
   เพื่อนที่เป็นช่างที่อยุธยาจัดการให้ครับ ครึ่งชั่วโมงเสร็จ
ไปศูนย์เสียเวลาไปหนึ่งวันเต็มๆ หาสาเหตุไม่เจอ แจ้งแต่ว่าพี่น่าจะเปลี่ยนโช๊คมาเลยดัง แนะนำให้กลับไปนำโช๊คเทพมาลองใส่ ว่าดังหรือไม่  :L2761:

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 8 กุมภาพันธ์ 2014, 14:01:34 »
เจอสาเหตุแล้วครับอาการที่เลื้ยวสุดแล้วดัง น๊อตที่ยึดลูกหมากตรงปีกนกมั๊งครับ ทีมีฝั่งละ3ตัว คลอนออกหมด ทั้ง6ตัว ต้องขันกวดเข้าไปใหม่ และเลยไล่ขันทุกตัวเลย ตอนนี้เงียบสนิทแล้วครับ
   เพื่อนที่เป็นช่างที่อยุธยาจัดการให้ครับ ครึ่งชั่วโมงเสร็จ
ไปศูนย์เสียเวลาไปหนึ่งวันเต็มๆ หาสาเหตุไม่เจอ แจ้งแต่ว่าพี่น่าจะเปลี่ยนโช๊คมาเลยดัง แนะนำให้กลับไปนำโช๊คเทพมาลองใส่ ว่าดังหรือไม่  :L2761:
  เจอการวิเคราะห์ขั้นเทพไป ของช่างศูนย์ไปถึงกับ  :sd06:  :sd06: เลยดิพี่ป้อม ยินดีด้วยครับที่ทราบสาเหตุที่แท้จริง  :L2734:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html