ผู้เขียน หัวข้อ: --เก็บตกโครงการCentral lockสำหรับผู้โดยสารด้านหน้า(เก็บตกหมดแล้วครับ)--  (อ่าน 8428 ครั้ง)

ออฟไลน์ แบน_ปาขาว แม่น้องโช

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 6
  • ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
มายืนยันว่าแป๊บเดียวก็ครบร้อย ไม่ต้องปั่นกระทู้ด้วย คุยไปเรื่อยๆ จริงๆค่ะ  :L2904:

ปล. รอบหน้าขอจองไว้ได้ไหมคะ แบนก็อยากได้ค่ะ ตั้งแต่ได้รถมาลืมล็อกรถตลอดเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มกราคม 2014, 07:29:10 โดย แบน_ปาขาว แม่น้องโช »

ออฟไลน์ น้องนัท

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
ได้รับของเรียบร้อยแล้วน่ะคับพี่ทศ 

ขอบคุณสำหรับ อุปกรณ์ ดีๆๆๆจากพี่ทศ และ พี่ๆ ปามาเนียทุกท่านน่ะคับ   ส่วนตำราก้อได้รับแล้วเช่นกัน

เด๋วติดแล้วจะมาส่งการบ้านให้พี่ๆทุกท่านชมน่ะคับ    :sd23:

tod

• บุคคลทั่วไป
รอบหน้าอาจจะได้ปลายเดือนกุมภาพันธ์นะครับ เพราะของอาจจะเข้าช้านิดหนึ่ง เพราะติดตรุจจีนที่โน่นหยุดยาวครับ
 :L4387:

ออฟไลน์ แบน_ปาขาว แม่น้องโช

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
  • ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
รอบหน้าอาจจะได้ปลายเดือนกุมภาพันธ์นะครับ เพราะของอาจจะเข้าช้านิดหนึ่ง เพราะติดตรุจจีนที่โน่นหยุดยาวครับ

ไม่เป็นไรค่ะพี่ ขอลงชื่อไว้ก่อนค่ะ

ออฟไลน์ หนึ่ง ปาคาราเมล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
ขอบคุณครับ สำหรับความใจดีของพี่ทศ

ไว้จะเข้ามาโพสเรื่อยๆครับ ที่นี่ความรู้เยอะดี ชอบๆๆ :sd01: :sd01: :sd01:

ออฟไลน์ เหน่ง V6

• Pa Mania
  • *
  • Like: 56
รบกวนสอบถามพี่ทศนิดครับ ผมสนใจจะติดในช่องข้างๆที่ปรับกระจกมองข้าง ช่องกลางครับตามในรูป ไม่ทราบว่าถ้าถอดเบ้าออกแล้วใส่ได้พอดีหรือเปล่าครับ

ปล. สถานะยังอยู่ทุ่งสงอยู่เลยครับ ของยังไม่มา :sd21:

tod

รบกวนสอบถามพี่ทศนิดครับ ผมสนใจจะติดในช่องข้างๆที่ปรับกระจกมองข้าง ช่องกลางครับตามในรูป ไม่ทราบว่าถ้าถอดเบ้าออกแล้วใส่ได้พอดีหรือเปล่าครับ

ปล. สถานะยังอยู่ทุ่งสงอยู่เลยครับ ของยังไม่มา :sd21:
ถ้าจะติดตามรูป คำตอบตามนี้
-จุดครงนี้ติดได้ครับ แค่ไม่เข้าใจว่าทำไมติดตรงนี้เพราะฝั่งคนขับมีสวิทซ์หลักอยู่แล้ว(ของเดิมอยู่แล้วที่ประตู)สววิทซ์นีออกแบบให้เอาไปใช้
จุดอื่น เช่นผู้โดยส่รตอนหน้า หรือติดตรงท้าวแขนกลางเพื่อให้คนแถว 2 ได้กด
-ถ้าจะติดตรงตามรูปเบ้าเดิมกับเบ้าของตัวสวิทซ์ไม่เหมือนกัน ก็ต้องเอาเบ้าเดิมมาเซาะช่องเหมือนที่เราติดตำแหน่งใต้ฟร้อนครับ

**ปล. สถานะยังอยู่ทุ่งสงอยู่เลยครับ ของยังไม่มา**
น่าจะมีปัญหาที่ปลายทางที่ส่งต่อไปไม่ได้ครับ เพราะของพี่นัทส่งของพร้อมกันอยู่สระบุรีได้รับของแล้ว // จากการที่ผมไปส่งของที่ ปณ. 2 วันที่ผ่านมา
ได้รับตำตอบจาก ปณ.ว่า ระบบขนส่งของ ปณ.หยุดขนส่ง ตั้งแต่วันอังคารที่ผ่านมาแล้ว มันเลยไม่สามารถลงระบบในปลายทางได้ก็เลยยังค้างระบบอยู่ที่
ทุ่งสงอยู่ครับ  อาจต้องรอระบบขนส่งของ ปณ.นิดหนึ่งครับว่าจะเปิดทำการวันใหนครับ

ออฟไลน์ บูรณ์ (@Betong)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 23
พี่ทศ เปิดให้จองเมื่อไหร่ ผมขอจอง 1 ชุดนะครับ
" You Will Never Work Alone "

• Pa Mania
  • *
ถ้าจะติดตามรูป คำตอบตามนี้
-จุดครงนี้ติดได้ครับ แค่ไม่เข้าใจว่าทำไมติดตรงนี้เพราะฝั่งคนขับมีสวิทซ์หลักอยู่แล้ว(ของเดิมอยู่แล้วที่ประตู)สววิทซ์นีออกแบบให้เอาไปใช้
จุดอื่น เช่นผู้โดยส่รตอนหน้า หรือติดตรงท้าวแขนกลางเพื่อให้คนแถว 2 ได้กด
-ถ้าจะติดตรงตามรูปเบ้าเดิมกับเบ้าของตัวสวิทซ์ไม่เหมือนกัน ก็ต้องเอาเบ้าเดิมมาเซาะช่องเหมือนที่เราติดตำแหน่งใต้ฟร้อนครับ

**ปล. สถานะยังอยู่ทุ่งสงอยู่เลยครับ ของยังไม่มา**
น่าจะมีปัญหาที่ปลายทางที่ส่งต่อไปไม่ได้ครับ เพราะของพี่นัทส่งของพร้อมกันอยู่สระบุรีได้รับของแล้ว // จากการที่ผมไปส่งของที่ ปณ. 2 วันที่ผ่านมา
ได้รับตำตอบจาก ปณ.ว่า ระบบขนส่งของ ปณ.หยุดขนส่ง ตั้งแต่วันอังคารที่ผ่านมาแล้ว มันเลยไม่สามารถลงระบบในปลายทางได้ก็เลยยังค้างระบบอยู่ที่
ทุ่งสงอยู่ครับ  อาจต้องรอระบบขนส่งของ ปณ.นิดหนึ่งครับว่าจะเปิดทำการวันใหนครับ

ถามเป็นข้อมูลครับพี่ทศ เอาจริงๆก็เนื่องมากจากก่อนหน้านี้ผมชินกะการกด Central lock ลักษณะแบบนี้มากกว่าการล็อคจากประตูครับ แต่ก็แค่ลองคิดไปเรื่อยๆครับ หาจุดเหมาะสมและได้ใช้ประโยชน์สูงสุดครับ เพราะจริงๆแบบที่พี่ๆติดกันก็เหมาะสมและได้ประโยชน์มากเช่นกันครับ

เรื่องไปรษณี ไม่เป็นไรครับพอเข้าใจอยู่ เพราะปัญหาคือตกค้างที่ไปรษณี

ขอบคุณพี่ทศที่ให้คำแนะนำมากครับ :sd23:

tod

ถามเป็นข้อมูลครับพี่ทศ เอาจริงๆก็เนื่องมากจากก่อนหน้านี้ผมชินกะการกด Central lock ลักษณะแบบนี้มากกว่าการล็อคจากประตูครับ แต่ก็แค่ลองคิดไปเรื่อยๆครับ หาจุดเหมาะสมและได้ใช้ประโยชน์สูงสุดครับ เพราะจริงๆแบบที่พี่ๆติดกันก็เหมาะสมและได้ประโยชน์มากเช่นกันครับ

เรื่องไปรษณี ไม่เป็นไรครับพอเข้าใจอยู่ เพราะปัญหาคือตกค้างที่ไปรษณี

ขอบคุณพี่ทศที่ให้คำแนะนำมากครับ :sd23:
จะติดตรงใหนก็ได้ครับตราบใดที่สายลากไปถึง(สายยาว2เมคร)เอาสะดวกผู้ใช้แล้วกันครับติดตั้งอยู่ตรงใหนได้หมดครับ
เรื่องไปรษณีคงจะเข้าใจนะครับว่ามันติดขัดเพราะเรื่องอะไรนะครับ รอเข้าสภาวะปกติเร็วๆนี้นะครับ ขอโทษด้วยที่ต้องรอ
 :L4399:

ออฟไลน์ อาร์ตnarit

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
พี่ทศคับ รอพี่เปิดให้จองอย่างใจจดใจจ่อคับ ตอนนี้คงต้องเก็บเวลไปก่อน :sd10: :sd10: :sd10:

ออฟไลน์ Chai ชัย (ท่าอิฐ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
ขอด้วยครับ1  ชุด เปิดจองเมื่อไหร่เเจ้งด้วยครับพี่ทศ
 :L2759: :L4399: :L4399:

• Pa Mania
  • *
ได้รับของแล้วนะครับวันนี้ คงต้องหาวันว่างๆติดตั้งอีกที น่าจะติดตรงจุดที่แนะนำครับ เพราะว่าได้คุยกับ ผบ. แล้วมีความเห็นว่าได้ประโยขน์มากกว่าเพราะ ผบ. สามารถควบคุมได้ครับ  :sd42:

ออฟไลน์ โอเล่ WonNonCook

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
ถ้าเปิดอีกผมขอด้วยนะครับ  :sd10:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ได้รับของแล้วนะครับวันนี้ คงต้องหาวันว่างๆติดตั้งอีกที น่าจะติดตรงจุดที่แนะนำครับ เพราะว่าได้คุยกับ ผบ. แล้วมีความเห็นว่าได้ประโยขน์มากกว่าเพราะ ผบ. สามารถควบคุมได้ครับ  :sd42:
ขอแสดงความยินดีที่พี่เหน่งครบ 100 กระทู้  รีบไปจองบันใดเลยครับ  :L2900:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
ขอแสดงความยินดีที่พี่เหน่งครบ 100 กระทู้  รีบไปจองบันใดเลยครับ  :L2900:
:sd10: :sd23: :L2734:

• Pa Mania
  • *
ส่งการบ้านครับ

tod

:L2900: เจาะช่องยัดเบ้าได้สวยครับ จุดนีพิมท์นิยมครับ ผู้โดยสารกดได้ทั้งด้านหน้าและด้านหลังแถว2

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
ขอลอกการบ้านพี่เหน่งดีกว่า อิ อิ  :L2736:

ออฟไลน์ ต้า ชลบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • มิตรภาพดีๆหาได้ที่ pamania
มีอีกผมขอจองด้วยครับ. 1 ชุด :sd23: