ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเจอมา ALPINE navigation module dedicated host ตรงรุ่น  (อ่าน 15538 ครั้ง)

tod

• บุคคลทั่วไป
ไปเจอมา ALPINE navigation module dedicated host ตรงรุ่น
« เมื่อ: 10 มกราคม 2014, 22:40:31 »
ท่องเวปไปเจอ  ALPINE  navigation  ตรงรุ่นเสียบปลั๊กหลังฟร้อนได้เลยครับ
ใช้ได้กับโปรแกรมนำทางได้ทุกค่ายที่รันบน  OS Version: Latest WINCE6.0 operating system.
ข้อมูลตามนี้ครับ 

กระซิบราคาทั้งชุดนี้ประมาณ สี่พันปลายๆครับ (ไม่รวมโปรแกรมนำทาง) ใครมีช่องทางโปรแกรมนำทางแบบประหยัดถือว่าคุมครับ

จบข่าว
:L2760:

ออฟไลน์ DiN บดินทร์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 8
  • ..รัฐศาสตร์การไฟฟ้า..
Re: ไปเจอมา ALPINE navigation module dedicated host ตรงรุ่น
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 มกราคม 2014, 23:07:44 »
 :L4365: :L4365: :L4365:

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
Re: ไปเจอมา ALPINE navigation module dedicated host ตรงรุ่น
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 มกราคม 2014, 23:26:52 »
 :L4373:
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ พี่ม่อน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 มกราคม 2014, 23:41:49 »
  :L4384: ขอผมมือถือนำทางตลอด  :L2754:
เพื่อนมี  :L6419:  ม่อนไม่มีได้งัย  :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11 มกราคม 2014, 04:25:43 »
 :L4365: น่าสนใจครับ
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ พี่ศักดิ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11 มกราคม 2014, 05:13:33 »
การ์มิน ครับ ถอดไปใช้กับคันไหนก็ได้ พลิกเป็นแนวตั้งได้ ใช้ติดตัวนำทางเดินเท้าได้ ปลดจากฐานตรงจุดไหน สามารถพากลับมาที่จุดจอดรถได้ ไม่หลงทั้งขณะขับรถ และ เดินเท้าตามเมืองใหญ่ ๆ ที่ไม่คุ้นเคย ใช้ได้ทั้งในประเทศไทย มาเลเซีย สิงค์โปร์ และ บรูไน เปลี่ยนภาษาพูดได้ ชาย หญิง บอกชื่อถนน รวมทั้งภาษากลาง เหนือ อิสาน ใต้ อังกฤษ มลายู จีน ญี่ปุ่น เกาหลี ฯลฯ อัพเดตแผนที่ฟรีตลอดอายุการใช้งาน ฯลฯ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 มกราคม 2014, 05:15:17 โดย พี่ศักดิ์ »

ออฟไลน์ พี่คม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11 มกราคม 2014, 05:49:57 »
ท่องเวปไปเจอ  ALPINE  navigation  ตรงรุ่นเสียบปลั๊กหลังจอได้เลยครับ
ใช้ได้กับโปรแกรมนำทางได้ทุกค่ายที่รันบน  OS Version: Latest WINCE6.0 operating system.
ข้อมูลตามนี้ครับ 

กระซิบราคาทั้งชุดนี้ประมาณ สี่พันปลายๆครับ (ไม่รวมโปรแกรมนำทาง) ใครมีช่องทางโปรแกรมนำทางแบบประหยัดถือว่าคุมครับ

จบข่าว
:L2760:
ในประเทศใช่มั๊ยครับ พี่ทศ
มาไม่บ่อย...แต่คอยส่องทุกเวลา

ออฟไลน์ พี่ตู่ สายไหม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11 มกราคม 2014, 06:33:09 »
น่าสนใจมาก ในราคาที่พอเหมาะ :L4373:เลย ใช้กับปา2013จอ M9 ได้หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ น้องนัท

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11 มกราคม 2014, 06:43:55 »
แจ่มเลยคับพี่ทศ     :L2900:

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11 มกราคม 2014, 06:57:33 »
น่าสนใจ  :L2739:

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11 มกราคม 2014, 10:43:14 »
ในประเทศใช่มั๊ยครับ พี่ทศ

น่าจะมาจากจีนครับ

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11 มกราคม 2014, 10:45:35 »
น่าสนใจมาก ในราคาที่พอเหมาะ :L4373:เลย ใช้กับปา2013จอ M9 ได้หรือเปล่าครับ

น่าจะสำหรับ Alpine โดยเฉพาะครับ หัวต่อน่าจะไม่เหมือนกันมั๊งครับ

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ โกโก้-chainat

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11 มกราคม 2014, 11:07:23 »
ถามมั่งครับ
1.สินค้ายี่ห้อ alpine แท้ หรือป่าวครับ
2.หรือเป็นยี่ห้อจีน แต่ทำมาเพื่อจะเสียบกับฟร้อน alpine

3.จ่ายเงิน 4พันกว่าได้เครื่องมาเลย
4.หรือต้องมีขั้นตอนการสั่งซื้อ แล้วมีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมตามมา

5.บอกแหล่งซื้อสินค้า ได้ป่าวครับ
ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11 มกราคม 2014, 11:21:53 »
ตย.ครับพี่โก้ https://www.google.co.th/search?q=china+alpine+gps&source=lnms&tbm=isch&sa=X&ei=l8TQUtDaDoe8iAf5s4HQBQ&ved=0CAkQ_AUoAQ&biw=1366&bih=680

ผมเคยสั่งซื้อรุ่นที่ใช้กับ Pioneer ก็ใช้ได้ดีในระดับหนึ่ง แต่จนทุกวันนี้ยังเป็นใบ้อยู่ ยังหาทางเอาเสียงพูดออกมาไม่ได้เลยครับ  :sd06:

ส่วนรุ่นที่ใช้กับ Alpine ก็มีคนสั่งมาขายครับ

spec.
Connection type: Plug&Play to NAVI port ด้านหลังจอติดรถ Pajero Sport , Triton Plus
Processor Chip : SIRF Atlas Frequency 500MHZ
Ram : 128MB
VDO Output resolution : 480x234 (fits Pajero Sport Screen)
 Operation system: WinCE6.0
Memory Card : SD / MMC / SDHC max 32GB
GPS Navigation program ที่สามารถใช้กับอุปกรณ์นี้ได้ อาทิเช่น : iGo, iGo Primo,  NDrive, Sygic , SpeeNavi ,... และอื่นๆอีกมากมาย
ราคา
ติดตั้งเอง 7500 บาท
รวมติดตั้ง 8300 บาท

ออฟไลน์ เอก เชียงราย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11 มกราคม 2014, 12:30:04 »
โปรเจคน่าสนใจ ขอปูเสื่อรอขอมูลนะค้าบ  :L4365:

tod

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 11 มกราคม 2014, 12:36:44 »
ถามมั่งครับ
1.สินค้ายี่ห้อ alpine แท้ หรือป่าวครับ

ไม่ใช่ครับ แต่ออกแบบมาเข้ากับฟร้อน alpine ครับ

2.หรือเป็นยี่ห้อจีน แต่ทำมาเพื่อจะเสียบกับฟร้อน alpine

คำตอบตามข้างบนครับ

3.จ่ายเงิน 4พันกว่าได้เครื่องมาเลย

ใช่ครับ ราคาปลีกที่โน่น ประมาณ 4500 + ค่านำเข้า(ขนส่งตีไว้ 300 หลายตัวก็ลดค่าขนส่ง)

4.หรือต้องมีขั้นตอนการสั่งซื้อ แล้วมีค่าใช้จ่ายเพิ่มเติมตามมา
มีค่าขนส่ง+ค่าโอนเงินนิดหน่อย ให้ดีสั่งผ่านชิปปิ้งได้ของแน่นอน

5.บอกแหล่งซื้อสินค้า ได้ป่าวครับ

ได้ครับ สนใจจริงเดียวผมลิ้งค์สินค้าไปให้ครับทางPM   จะสั่งเองก็ได้ครับหรือให้ผมสั่งเจ้าที่นำเข้าให้ผมก็ได้ครับ

หมายเหตุ
ราคานี้ไม่รวมโปรแกรมนำทางนะครับ  ใครที่มีโปรแกรมอยู่แล้วที่เป็นแบบการ์ดความจำที่โปรแกรมสามารถรันบน Wince ก็สามารถนำมาเสียบได้เลย
หรือมีกำลังภายในแบบใต้ดิน(รู้ๆกัน)ก็สบายเลยครับ
 :L2734:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 11 มกราคม 2014, 13:07:25 »
ผมแนะนำว่าก่อนจะซื้อเป็น lot ต้องมีหนูก่อนครับ ว่าเอามาแล้วใช้ได้ 100% ไหม ใช้กับ Map ของอะไรได้บ้าง กลัวจะเป็นแบบของผมว่า ไม่มีเสียงออกครับ ซึ่งคนขายก็ไม่ support เราตรงนี้ด้วยครับ  :sd06:

พี่ปอ Lumlukka ก็น่าจะเคยเล่นมาเหมือนกันนะครับ

ออฟไลน์ โกโก้-chainat

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 11 มกราคม 2014, 13:25:12 »
ร้านขาย คนขายที่ได้กำไร จะต้องรับผิดชอบซิครับ
รับผิดชอบทำให้ใช้ได้ดี แบบไม่ต้องจ่ายเงินเพิ่ม

คล้ายๆติดตั้งเครื่องเสียงแล้วเสียงไม่ดี มีเสียงรบกวน เสียงจี่ เสียงฮัม เสียงวี๊ดดดดดดดดดดด ตามรอบเครื่องเหยียบคันเร่ง
*ถ้ามีอาการแปลกปลอมผิดปกติเหล่านี้ บางร้านคิดเงินเพิ่ม

สำหรับผม ไม่ใช่ครับ

ร้าน/คนขาย จะต้องรับผิดชอบ ทำให้ใช้ได้ดีโดยไม่ต้องจ่ายเงินเพิ่มครับ
-----------------------------------

ยกเว้นซื้อ ขาย กันแบบไม่มีกำไร
ถึงผมจะพูด จะพิมท์ไม่หวาน...แต่ผมจะพยายามเอาความรู้มามอบให้มากที่สุดครับ...พร้อมจะสอดแทรกแนวคิดและมุมมองที่แตกต่าง ที่ไม่ค่อยได้รู้ได้เห็นจากทั่วๆไป ครับ

tod

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 11 มกราคม 2014, 13:35:43 »
ผมแนะนำว่าก่อนจะซื้อเป็น lot ต้องมีหนูก่อนครับ ว่าเอามาแล้วใช้ได้ 100% ไหม ใช้กับ Map ของอะไรได้บ้าง กลัวจะเป็นแบบของผมว่า ไม่มีเสียงออกครับ ซึ่งคนขายก็ไม่ support เราตรงนี้ด้วยครับ  :sd06:

พี่ปอ Lumlukka ก็น่าจะเคยเล่นมาเหมือนกันนะครับ
ตามนั้นครับ  ต้องมีหนูครับ ใครพอมีวิชาก็ให้ข้อมูลมาครับ สินค้าไม่ได้อยู่ในมือผมใครอยากลองเล่นก็สั่งเองได้เลย (หรือจะผมสั่งให้ก็ได้ไม่ได้เอากำไร มีบวกค่าขนส่งเล็กน้อย)เห็นราคามันไม่แพงพอรับกันได้ ส่วนใครอยากจะลองของถ้าใช้ได้แล้วนำไปต่อยอดก็ไม่ว่ากัน  ผมแค่ไปเจอมาเห็นน่าสนใจเลยนำข่าวมาบอกครับ
รุ่นนี้เขาแนะนำตามเวปว่าใช้กับฟร้อน  alpine  ได้ก็น่าสนใจเลยเอามาแนะนำครับ
 :L2904:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 11 มกราคม 2014, 13:53:46 »
ร้านขาย คนขายที่ได้กำไร จะต้องรับผิดชอบซิครับ
รับผิดชอบทำให้ใช้ได้ดี แบบไม่ต้องจ่ายเงินเพิ่ม

เป็นประสบการณ์ตรงจากการสั่งของทาง web กับจีนครับ
ยังดีที่ที่ผ่านมายังไม่เคยโดนเบี้ยวเงินครับ เพราะวิธีการโอนเงินทาง Western Union Bank ถ้าเค๊าได้เงินแล้วไม่ส่งของให้ก็จบข่าวครับ ซึ่งน่ากลัวอยู่เหมือนกัน หลังๆเลยไม่กล้าสั่งเองแล้ว ฝากพี่ทศสั่งให้ดีก่า  :L4373: