ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง บลูทูธเชื่อมต่อมือถือผ่านวิทยุคับ  (อ่าน 8408 ครั้ง)

ออฟไลน์ น้องต้น_White860

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 19
  • ความสุขเริ่มจากการให้ แล้วจะได้รับโดยไม่ต้องร้องขอ
สอบถามคับ มีเพื่อนซื้อมาฝากคับเป็นตัวส่งสัญญาณบลูทูธและไมโครโฟนในตัว เชื่อมต่อวิทยุกับมือถือคับใช้สายjackหัวเล็กคับ ลองดูแล้วไม่เกิดอะไรขึ้นเลยคับ ไม่แน่ใจต้องตั้งค่าที่รถตรงไหนมั้ยคับ :L2761: CARA Bluetooth 4.0 stereo คับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 7 มกราคม 2014, 15:08:37 โดย น้องต้น_White860 »

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ปกติมันควรต้อง pair signal กันก่อน   รหัสพื้นฐานมีอยู่ไปม่กี่ตัว

0000

1234

9999

ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • ความสุขเริ่มจากการให้ แล้วจะได้รับโดยไม่ต้องร้องขอ
เชื่อมต่อกับมือถือแล้วคับพี่นะ แต่ต่อกับวิทยุรถไม่ได้คับเสียบjackตามรูปเลยคับ แต่เสียงไม่ออก :'(

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ต้องเลือกเป็น Aux มั้งครับ  :L2734:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
ต้องเลือกเป็น Aux มั้งครับ  :L2734:

ที่หน้าจอใช่มั้ยคับพี่แม็ค เลือกหมดแล้วคับ Aux , Bluetooth , USB มิสามารถเลยคับสงสัยจาไม่Work :D

ออฟไลน์ พี่กบนครปฐม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
 :L4387:  ผมก็อยากรู้เหมือนกันคับ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ที่หน้าจอใช่มั้ยคับพี่แม็ค เลือกหมดแล้วคับ Aux , Bluetooth , USB มิสามารถเลยคับสงสัยจาไม่Work :D

แล้วช่อง 3.5mm stereo jack ที่เอาสายไปเสียบมันต่อไปไหนครับ ใช่ aux in หรือเปล่าครับ ถ้าใช่แล้วยังไม่มีเสียงก็ไม่น่าจะเวิร์คอ่ะครับ เคยลองเอาแหล่งเสียงอื่นต่อเข้าที่ช่องนี้บ้างหรือเปล่าครับ มีเสียงมั้ย  :L2761:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
ดูจากClipของProductแล้วเวลาต่อกับวิทยุรุ่นอื่นจะมีช่องauxที่หน้ากากวิทยุเลยนะคับ ของน้องปาเราไม่มีอ่ะคับ ::) แต่มีช่องแยกออกมาด้านข้างที่จุดบุหรี่ เป็นช่องเสียบmini jack กับUSB เลยไม่แน่ใจคับว่าต้องต่อจากช่องนี่มั้ยแต่เสียบแล้วเงียบคับไม่มีเสียงตอบรับเลย :'(

ออฟไลน์ วัชร ศรีชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
ไม่แน่ใจว่าสาย มินิแจ๊ค เดิมต่ิอยู่กับอะไร แต่สัญญาณAux in ตัวนี้ ต้องใช้  KCA-121B Alpine stereo AUX cable ตามนี้ครับ >>  http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,2335.0.html   

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 57

แล้วช่อง 3.5mm stereo jack ที่เอาสายไปเสียบมันต่อไปไหนครับ ใช่ aux in หรือเปล่าครับ ถ้าใช่แล้วยังไม่มีเสียงก็ไม่น่าจะเวิร์คอ่ะครับ เคยลองเอาแหล่งเสียงอื่นต่อเข้าที่ช่องนี้บ้างหรือเปล่าครับ มีเสียงมั้ย  :L2761:

ช่อง AUX IN ถ้าจะนำเสียงเข้า ต้องsetค่า aux in เป็น on ก่อน เหมือนรุ่นแรกๆหรือเปล่าไม่แน่ใจ รุ่นก่อนหน้านี้ไม่มีช่อง AUX มาให้ต้องหาสายมาต่อเองด้านหลัง และต้องตั้งค่า aux in ให้เป็น on โดยกด i<< หรือ >>i  เข้าที่ setup แล้วกด mode จนเข้า aux in
และเปลี่ยนจาก off เป็น on  โดยหมุนวอลลุ่ม  วิธีนี้เป็นรุ่นก่อนที่ไม่มีช่อง aux in มาให้ ส่วนการปรับน่าจะไม่ต่างกันมาก ลองปรับดูครับ เผือจะใช้งานได้

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณคับพี่วัชร,พี่โอ :L4399: เด๋วขอลองก่อนคับ ว่าจะได้ผลมั้ยกำลังคิดอยู่ว่าถ้าอยากได้จิงๆจะติดของศูนย์เลยดีมั้ย เพราะด้วยงานต้องคุยมือถือกับลูกค้าบ่อยมากคับ พี่พอจะทราบแหล่งหรือราคารวมติดตั้งมั้ยคับ :L2761:

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
ถ้าของศูนย์ ไม่ 1800 ก็ 2900 ครับ
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ช่อง mini jack 3.5mm ผมเคยพยายามที่จะส่งสัญญาณเสียงเข้าไปแล้ว มันรับรู้นะครับ แต่เสียงไม่ออกครับ

ผมทดสอบดังนี้ครับ
ต่อโทรศัพท์มือถือ โดยเสียบสายที่เป็นหัว mini jack 3.5mm แบบสองทาง ของ griffin จากโทรศัพท์เช้ากับช่อง 3.5mm ของรถ หลังจักนั้นก็เปิด aux in ที่หน้าจอ เครื่องมันรับรู้ว่ามี jack เสียบอยู่ หลังจากนั้นก็เปิดเพลงที่โทรศัพท์ ปรากฎว่าเงียบครับ เปิดแบบ volumn สุดแล้วก็เงียบ ที่แรกคิดว่าสายมีปัญหา ลองเอาไปเสียบกับลำโพงก็ดังปรกติ 

จึงตั้งข้อสังเกตว่า การจะให้สัญญาณเสียงเข้าไปโดยผ่านช่อง mini jack 3.5mm ต้องมี module plug-in เพิ่มแน่นอนครับ
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
 :L4365: :L4365: :L4365:

สนใจครับ
รอฟังผลสรุปว่าได้หรือเปล่า จะไปหาซื้อมาใช้บ้างครับ ;D ;D ;D
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก