ผู้เขียน หัวข้อ: เตรียมจัดส่ง -CTEK Battery Charger ราคาพิเศษ....เชิญทางนี้สัก 20 ชุด !!!  (อ่าน 111003 ครั้ง)

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
ฃอถามว่าในmodeบำรุงรักษาต้องเสียบนานแค่ไหน
>  ขึ้นอยู่ว่าแบตเหลือไฟมากน้อยและ สภาพของธาตุในแบต ว่าใหม่-เก่า ขนาดไหนครับพี่  ผมเคยชาร์ตแบตที่หมดเกลี้ยงเลย เอามิเตอร์วัดไม่ขึ้นเลย ประมาณ 12 ชม. แบตกลับมาใช้งานได้เหมือนเดิม  แต่ถ้าแผ่นธาตุเสียคือแบตมันตายสนิทหมดสภาพแล้ว ( น้ำกลั่นไม่ค่อยเติม  ฯลฯ ) ชาร์ตยังไงก็ไม่เข้า
    แต่ถ้า 11.5 - 12 V   ใช้เวลา 4-6 ชม.    พี่สามารถ คีบชาร์ตไว้ตอนกลางคืน เช้ามาก็เต็ม

แล้ว indicator จำเป็นไหมครับถ้ามี smgอยู่แล้วครับ
>   ตัว indicator นี้นอกจากจะมีไฟบอกระดับแรงดันไฟแล้ว มันจะมีช่องให้เอา socket เสียบ ในรถเพื่อชาร์ตอ่ะครับ เราไม่ต้องเปิดฝากระโปรงเอาสายคีบที่ขั้วแบต

แล้วกรณีรถจอดไว้นานจนแบตหมดต้องเสียบไว้นานแค่ไหน จึงจะ start ติดครับ
>   เคยเจอกับตัวเองเลย 2-3 ครั้ง คีบชาร์ตประมาณ 15 -20 นาที  พอไฟขึ้นถึง 11.5V -12V  ก็สตาร์ทได้แล้วครับ  แต่ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับสภาพแบตด้งยนะครับถ้าเก่ามากแผ่นธาตุบวมแล้วเริ่มเสื่อมแล้ว เพราะทิ้งไว้จนมันคายประจุไฟออกหมดนานแบตก็อาจจะไม่เก็บไฟครับ

ข้่อมูลพี่วัชร เป๊ะมากครับ ขอบคุณครับ แบตผมจะ 3 ปีแล้ว เวลาสตาร์ท เริ่มหอบ ได้ความอนุเคราะย์จากพี่โยให้ยืมมาลองใช้ ชาร์ทข้ามคืน กระฉับกระเฉงขึ้นมาทันทีเลยครับ
อุปกรณ์ตัวนี้ แบตเก่าใช้ได้ แบตใหม่ใช้ดี ครับ

ขอบคุณพี่นะ ที่ช่วยจัดหาของดีๆ มาให้สมช. ในราคาพิเศษครับ
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

• Pa Mania
  • *
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
ลำดับที่ 15 เพื่อน Pat - ยังไม่ยืนยันครับ

ถ้าสมช.ท่านใดสนใจ ผมยินดีให้เสียบ 1 ที่ครับ ;) ;) ;)
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 35

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
แจ้งเพื่อทราบสำหรับสามาชิกปามาเนียที่จองเครื่องชาร์ท Lot นี้   MXS 5.0 (รุ่นใหม่ ไร้เกล็ดหิมะ)...เพื่อการตัดสินใจ

Condition พิเศษสำหรับกลุ่มปามาเนีย จาก CTEK-THAI

**สรุปโดยรวมแล้วเราซื้อเครื่องชาร์ท CTEK-THAI  รุ่น MXS 5.0  ในราคา  สองพันปลายเท่านั้นเอง  :L2734:

ขอขอบคุณเพื่อสมาชิกที่ให้การสนับสนุนในครั้งนี้

ขอบคุณครับ
 :L4399:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ นึก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
ขอเพิ่มสาย3.3เมตรด้วยครับ :L4399: :L6415: ต่อไป

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
แจ้งเพื่อทราบสำหรับสามาชิกปามาเนียที่จองเครื่องชาร์ท Lot นี้   MXS 5.0 (รุ่นใหม่ ไร้เกล็ดหิมะ)...เพื่อการตัดสินใจ

Condition พิเศษสำหรับกลุ่มปามาเนีย จาก CTEK-THAI

**สรุปโดยรวมแล้วเราซื้อเครื่องชาร์ท CTEK-THAI  รุ่น MXS 5.0  ในราคา  สองพันปลายเท่านั้นเอง  :L2734:

ขอขอบคุณเพื่อสมาชิกที่ให้การสนับสนุนในครั้งนี้

ขอบคุณครับ
 :L4399:
ก็จัดไปเลย20ชุด ถ้าราคาไม่ถึงพัน คหสต.ว่าพี่ๆคงรับได้ จริงไหมจ๊ะลุงนะ  :L2739: :L2901:

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ก็จัดไปเลย20ชุด ถ้าราคาไม่ถึงพัน คหสต.ว่าพี่ๆคงรับได้ จริงไหมจ๊ะลุงนะ  :L2739: :L2901:

ราคาไม่ถึงพัน นั้นสายครับสายนะครับ   ลุงต๋อง :L2897:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
ราคาไม่ถึงพัน นั้นสายครับสายนะครับ   ลุงต๋อง :L2897:
ใช่ครับ ผมหมายถึงสาย panel indecator 3.3 เมตร
ถามต่อนิด แล้วจะเอาไปติดตั้งตรงไหนหนอ ในห้องโดยสาร  :L2761:

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
โครงการแหกแรกของปี เรียบร้อย ครบถ้วนภายใน 24ชม.  :sd42:  :sd42:  :sd42:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

• Pa Mania
  • *
ใช่ครับ ผมหมายถึงสาย panel indecator 3.3 เมตร
ถามต่อนิด แล้วจะเอาไปติดตั้งตรงไหนหนอ ในห้องโดยสาร  :L2761:
มองไว้ 3 จุด

1. หน้าคอนโซลขวา -  ข้างสวิทช์กระจกมองข้าง

2. หน้าคอนโซลซ้าย -  ใต้ช่องแอร์ด้านซ้าย

3. คอนโซลเกียร์ - ในหลุมวางเหรียญ(เลียนแบบรถ super car)

• Pa Mania
  • *
โครงการแหกแรกของปี เรียบร้อย ครบถ้วนภายใน 24ชม.  :sd42:  :sd42:  :sd42:
ไม่ถึงครับ  เต็มภายใน เวลาไม่ถึง 20 ชม.    สุดยอดแก๊งค์กระเป๋าแหกจริงๆ

***แบบนี้ผมว่าเราต้องออกแบบของเล่นอะไรสักอย่าง  ที่พอเปิดรถแล้วจะก้าวลงมามีอะไรบ่งบอกว่า  พวกแก๊งค์กระเป๋าแหกนี่หว่า 55555

IDEA มาแล้ววุ้ย...คิดออกแล้ว

ออฟไลน์ พี่เอก-Yensira

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
ไม่ถึงครับ  เต็มภายใน เวลาไม่ถึง 20 ชม.    สุดยอดแก๊งค์กระเป๋าแหกจริงๆ

***แบบนี้ผมว่าเราต้องออกแบบของเล่นอะไรสักอย่าง  ที่พอเปิดรถแล้วจะก้าวลงมามีอะไรบ่งบอกว่า  พวกแก๊งค์กระเป๋าแหกนี่หว่า 55555

บอกมาเลยครับพี่นะ ทำงานอยู่ ตจว.มันเหงาเหลือเกิ๊นนนน  :L2905: :L2905: :L2905:

ออฟไลน์ พี่หนุ่ม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
ลำดับที่ 15 เพื่อน Pat - ยังไม่ยืนยันครับ

ถ้าสมช.ท่านใดสนใจ ผมยินดีให้เสียบ 1 ที่ครับ ;) ;) ;)

ผมขอเสียบ 1 ที่ทันมั้ยครับ พี่ครับ
อยากแรงแบบพอเพียง

• Pa Mania
  • *
ผมขอเสียบ 1 ที่ทันมั้ยครับ พี่ครับ

• Pa Mania
  • *

พี่หนุ่ม รอก่อนนะครับ
ผมไม่แม่นกฎว่า ต้องมีการตอบกระทู้ได้เท่าไรหรือเปล่า จึงจะซื้อได้

รอผู้รู้ก่อน ถ้าได้ พี่ได้สิทธินั้นครับ

ออฟไลน์ วัชร ศรีชา

• Pa Mania
  • *

ถ้าเป็น ไฟส่องพื้นโลโก้ " แก๊งค์กระเป๋าแหก"   ขอจองไว้ก่อนล่วงหน้าเลยครับพี่นะ 1 ชุด  :L6428:

ออฟไลน์ พี่หนุ่ม

• Pa Mania
  • *
ครับ รอต่อไปครับ  :L2904:
อยากแรงแบบพอเพียง

ออฟไลน์ สุนทร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
  • ลูกศิษย์ปามาเนีย
    • -
.....ผมก็เอา panel indicator 3.3 เมตร ด้วยเหมือนกันครับ.....เดี๋ยวไม่ครบชุดเหมือนพี่ๆ ... :L2905:
เงยหน้าไม่อายฟ้า ก้มหน้าไม่อายดิน พอ

ออฟไลน์ สุนทร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
  • ลูกศิษย์ปามาเนีย
    • -
พี่สุนทรทำไมถอยไปไกลจัง ผมมองพี่ไม่เห็นแล้ว  :L4386:

.....ผมดูกระทู้พี่นะ กระทู้แรกนะ่ครับ เห็น 00:03:05 ผมเลยนับถอยไปไกลครับ หากผิดขออภัยครับผม......
เงยหน้าไม่อายฟ้า ก้มหน้าไม่อายดิน พอ

• Pa Mania
  • *
ครับ รอต่อไปครับ  :L2904:

โอเคครับ พี่หนุ่ม ผมใช้สิทธิ์ที่ผมพึงมี ส่งมอบสิทธินี้ให้พี่ครับ รบกวนตามเรื่องการจ่ายเงินในกระทู้นะครับ

ขอบคุณครับ ;) ;) ;)

รบกวนพี่หนุ่มยืนยันกลับด้วยครับ