ผู้เขียน หัวข้อ: เตรียมจัดส่ง -CTEK Battery Charger ราคาพิเศษ....เชิญทางนี้สัก 20 ชุด !!!  (อ่าน 110518 ครั้ง)

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ขอแสดงความยินดีที่พี่แบนได้ครบ 100 กระทู้แล้ว  :L2734: :L2734: :L2734: :L2734: :L2734: :L2734:

เอาไว้ชาร์ทแบตเตอร์รี่ให้เต็ม  ควรใช้งานเดือนละครั้ง  หรืออย่างน้อย 2 เดือนครั้ง

และเอาไว้ชาร์ทแบบ maintenance mode ทุก 6 เดือนต่อครั้งครับ

(เหมาะสมกับรถที่ใช้งานวันหนึ่งไม่ถึง  100 โล   หรือใช้ไม่ทุกวันครับ)

ครบ100แล้วเหรอ เผลอแป๊บเดียว  :L2900:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
จะมาเล่า แบนอายมาก วันนี้เจ้าปา แบนสตาร์ตไม่ติดแล้ว แบนจอดไว้ 2 วัน กลับมาจากทริป ไม่ได้เปิดรถเลย สามีเอาเข้าจอด ไม่แน่ใจว่าเปิดไฟในรถทิ้งไว้ป่าว ยัง งง วันนี้ สตาร์ตไม่ติดแล้ว พรุ่งนี้นัดช่าง บีควิกมาจั๊ม แล้วจะเอาไปศูนย์ ให้เค้าถอดแบตมาชาร์จใหม่ ช่างบีควิกบอกไม่กล้ามาถอดที่บ้านไปชาร์จ เดี๊ยวระบบไฟเสีย ECU มีปัญหา ศูนย์จะมาต่อว่า แต่จะมาจั๊มป์ให้ไปที่ศูนย์ แบนเอาซาฟิร่าลองจั๊มกับรถแล้วสตาร์ตไม่ติด วันนี้รมณ์เสียเลยอุตส่าห์เปลี่ยนชุดเตรียมล้างรถแล้ว

ปล. แบนจอง 1 ชุดนะคะ ใช้ไม่เป็นเดี๊ยวไปให้พี่ๆสอนใช้ มีตติ้งหน้าก็ได้  :L4399:
ยินดีครับ  คาดว่าสายจั๊มที่เอามาจั๊มนั้นสายเล็กเกินไปอาจไม่สามารถ start รถใหญ่ได้ต้องใช้สายไปชนิด heavy cross พ่วงสตาร์ทและรถที่มา start ควรมรกำลังไฟมากกว่า 70 amp   

อุปกรณ์ตัวนี้มี mode supply ใช้Start ได้แต่ไฟใน batt ต้องมีมากพอสมควรเช่นกัน
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
 :L2758:Update :  07 /01 /2557    23.34 น.

**จำนวนผู้สนใจรวม 5-20 ชุด  ได้ราคาพิเศษที่แตกต่างกันไป 

----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

**ดังนั้นขอเสนอเพื่อนสมาชิกที่ราคา  ชุดละ 3,100 บาท (โดยใน 1 ชุดนี้สมาชิกที่สั่งซื้อยังมีส่วนร่วมปันเป็นเงินบำรุงเวปได้อีกชุดละ  2-300 บาท  จากค่า rebate ให้เวป)

รุ่น : CTEK MSX 5.0

********อย่ารอช้า  ตะวันขึ้นในเช้าพรุ่งนี้อาจไม่มีเหลือนะครับ ********
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
จะมาเล่า แบนอายมาก วันนี้เจ้าปา แบนสตาร์ตไม่ติดแล้ว แบนจอดไว้ 2 วัน กลับมาจากทริป ไม่ได้เปิดรถเลย สามีเอาเข้าจอด ไม่แน่ใจว่าเปิดไฟในรถทิ้งไว้ป่าว ยัง งง วันนี้ สตาร์ตไม่ติดแล้ว พรุ่งนี้นัดช่าง บีควิกมาจั๊ม แล้วจะเอาไปศูนย์ ให้เค้าถอดแบตมาชาร์จใหม่ ช่างบีควิกบอกไม่กล้ามาถอดที่บ้านไปชาร์จ เดี๊ยวระบบไฟเสีย ECU มีปัญหา ศูนย์จะมาต่อว่า แต่จะมาจั๊มป์ให้ไปที่ศูนย์ แบนเอาซาฟิร่าลองจั๊มกับรถแล้วสตาร์ตไม่ติด วันนี้รมณ์เสียเลยอุตส่าห์เปลี่ยนชุดเตรียมล้างรถแล้ว

ปล. แบนจอง 1 ชุดนะคะ ใช้ไม่เป็นเดี๊ยวไปให้พี่ๆสอนใช้ มีตติ้งหน้าก็ได้  :L4399:

แหกจนได้นะพี่แบน  :sd42: :sd42: :sd42:

อยู่บ้านนี้หายห่วง ขอให้มีครั้งแรก ครั้งต่อๆไปก็จะไม่เขิลหรือเกรงใจกันแล้ว  :L2905: :L2905: :L2905:

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 75
แว๊บไปทำงานไม่นาน เหลือไม่กี่ตัวแล้ว
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ แบน_ปาขาว แม่น้องโช

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
  • ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
แหกจนได้นะพี่แบน  :sd42: :sd42: :sd42:

อยู่บ้านนี้หายห่วง ขอให้มีครั้งแรก ครั้งต่อๆไปก็จะไม่เขิลหรือเกรงใจกันแล้ว  :L2905: :L2905: :L2905:

ค่ะ  :L6415:  :L6415:  :L6415: จนได้ค่ะ ถ้าไม่อยากแหกต้องไม่เข้ามาค่ะ เดี๊ยวอดใจไม่ได้  :L2905:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 260
จัดไปครับพี่นะ ... ผม concept เดียวกับพี่ม่อน ... เพื่อนมีม่อนต้องมีด้วย  :sd42: :sd42: :sd42:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ ชล สุพรรณบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5
 ::). ตามที่พี่นะเสนอครับ 1 ชุด
ชีวิตของลูกผู้ชาย ต้องมีจุดยืนที่มั่นคง (นิสัยคนแก้ไม่หายจริงๆๆ)

ออฟไลน์ วัชร ศรีชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
ผมขอฝากซื้อ indicator แบบติดภายในสักอันได้ไหมครับ  :L4387:

ตัวนี้ใช้งานดีมากครับ ชาร์ตแบตมอเตอร์ไซด์ถึง แบตรถทั่วไป 120A สบายๆ ยืดอายุแบตผมได้ถึง 2 ปีกว่ายังได้ 14V เวลาชาร์ตเต็มๆ  รถติดเครื่องเสียงควรมีไว้ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 8 มกราคม 2014, 01:31:41 โดย วัชร ศรีชา »

ออฟไลน์ พี่ลิต

• Pa Mania
  • *
ฃอถามว่าในmodeบำรุงรักษาต้องเสียบนานแค่ไหน
แล้ว indicator จำเป็นไหมครับถ้ามี smgอยู่แล้วครับ
แล้วกรณีรถจอดไว้นานจนแบตหมดต้องเสียบไว้นานแค่ไหน จึงจะ start ติดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 8 มกราคม 2014, 01:55:23 โดย พี่ลิต »

ออฟไลน์ วัชร ศรีชา

• Pa Mania
  • *
ฃอถามว่าในmodeบำรุงรักษาต้องเสียบนานแค่ไหน
>  ขึ้นอยู่ว่าแบตเหลือไฟมากน้อยและ สภาพของธาตุในแบต ว่าใหม่-เก่า ขนาดไหนครับพี่  ผมเคยชาร์ตแบตที่หมดเกลี้ยงเลย เอามิเตอร์วัดไม่ขึ้นเลย ประมาณ 12 ชม. แบตกลับมาใช้งานได้เหมือนเดิม  แต่ถ้าแผ่นธาตุเสียคือแบตมันตายสนิทหมดสภาพแล้ว ( น้ำกลั่นไม่ค่อยเติม  ฯลฯ ) ชาร์ตยังไงก็ไม่เข้า
    แต่ถ้า 11.5 - 12 V   ใช้เวลา 4-6 ชม.    พี่สามารถ คีบชาร์ตไว้ตอนกลางคืน เช้ามาก็เต็ม

แล้ว indicator จำเป็นไหมครับถ้ามี smgอยู่แล้วครับ
>   ตัว indicator นี้นอกจากจะมีไฟบอกระดับแรงดันไฟแล้ว มันจะมีช่องให้เอา socket เสียบ ในรถเพื่อชาร์ตอ่ะครับ เราไม่ต้องเปิดฝากระโปรงเอาสายคีบที่ขั้วแบต

แล้วกรณีรถจอดไว้นานจนแบตหมดต้องเสียบไว้นานแค่ไหน จึงจะ start ติดครับ
>   เคยเจอกับตัวเองเลย 2-3 ครั้ง คีบชาร์ตประมาณ 15 -20 นาที  พอไฟขึ้นถึง 11.5V -12V  ก็สตาร์ทได้แล้วครับ  แต่ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับสภาพแบตด้งยนะครับถ้าเก่ามากแผ่นธาตุบวมแล้วเริ่มเสื่อมแล้ว เพราะทิ้งไว้จนมันคายประจุไฟออกหมดนานแบตก็อาจจะไม่เก็บไฟครับ

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
 :L4365: :L4384: :L4384: :L4363:

เผลอแป๊ปเดียว เกือบตกขบวน
เอาด้วยคนนึงครับ(จองแล้วจ่าย)
ขอแบบครบชุดนะครับเอาสายต่อแบบยาว 3 เมตรด้วยครับ
ขอบคุณครับ

:L4396: :L2900: :L2758: :L2897:  :L2901: :L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ แบน_ปาขาว แม่น้องโช

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
  • ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
แบนขอเพิ่มสาย indicator ด้วย 1 เส้นนะคะ

ออฟไลน์ พี่ทูต LCB-3785

• Pa Mania
  • *
  • Like: 97
เก็บข้อมูลครบแล้ววว....พี่นะของผมขอเป็นชิ้นสุดท้าย....ที่ 20 แล้วกันนะครับ....โดนจนได้.. :L6415:

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
เพิ่มสาย indicator 3.3 ด้วย 1 เส้นครับ  :L2904:

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Pa Mania
  • *
  • Like: 52
สงสัยต้องมีเก้าอี้เสริม   :L2905:

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
เต็มแหละ  :L2754:

ออฟไลน์ โบ๊ท[Sathu49]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 20
  • ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเอ่ย
หมดเพียงชั่วข้ามคืน  :L2900: คาถาบทนี้โดนจริงๆ :L2754:

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Pa Mania
  • *
  • Like: 52
เต็มแหละ  :L2754:
พี่อ้วน ไม่เอาซักชุดรึครับ เอาไว้เสียบตอนดื่ม 037 น่าจะเต็มพอดี  :L2905:

• Pa Mania
  • *
 :L2758:Update :  08 /01 /2557    08.48 น.

ขอขอบคุณสมาชิกปามาเนียที่ให้การสนับสนุน  ผมขอตัดยอด ณ.เวลา 9.00น เพื่อจะได้ดำเนินการต่อเรื่องราคาที่ดีที่สุดและเงื่อนไขที่เป็นประโยช์นต่อเวปปามาเนีย

สำหรับสาย Indicator  3.3 เมตรนั้น   ผมให้เวลาถึง 18.00 น.ของวันนี้สำหรับคนที่จองเครื่องชาร์ทมาแล้ว  ผมจะต่อรองให้ได้ราคาดีที่สุดแต่ทั้งนี้อยู่ที่จำนวนของสายด้วยว่าสนใจกันกี่ชุด  ขอเป็นแบบเดียวกัน 3.3เมตร

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

**ดังนั้นขอเสนอเพื่อนสมาชิกที่ราคา  ชุดละ 3,100 บาท (โดยใน 1 ชุดนี้สมาชิกที่สั่งซื้อยังมีส่วนร่วมปันเป็นเงินบำรุงเวปได้อีกชุดละ  2-300 บาท  จากค่า rebate ให้เวป)

รุ่น : CTEK MSX 5.0