ผู้เขียน หัวข้อ: เตรียมจัดส่ง -CTEK Battery Charger ราคาพิเศษ....เชิญทางนี้สัก 20 ชุด !!!  (อ่าน 110601 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
นี่คือตัวอย่างที่ดี ขอสั่งซื้อก่อนเมื่อโอกาสมา รายละเอียดไปว่ากันที่หลัง  ขอกด Like#6 ให้ครับ

ปล. แบนจอง 1 ชุดนะคะ ใช้ไม่เป็นเดี๊ยวไปให้พี่ๆสอนใช้ มีตติ้งหน้าก็ได้ :L4399:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
สายที่เสียบเข้าขั้วแบต เป็นแบบไหน

เพราะถ้าเป็นแบบรูปที่สอง ก็ต้องซื้อ ตัวสายIndicator panel เพิ่มดิ  :L2761:

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
สายที่เสียบเข้าขั้วแบต เป็นแบบไหน
เพราะถ้าเป็นแบบรูปที่สอง ก็ต้องซื้อ ตัวสายIndicator panel เพิ่มดิ  :L2761:

ของที่มีมาในกล่อง จะมีมาให้ครบแบบนี้ (ส่วน indicator เป็นไฟแสดงสถานะและเป็นสายยาวต่อมาในตัวรถเป็นออฟชั่นเพิ่มเสริมเพื่อให้ง่ายและสวยงาม)

ตัวอย่าง
- สายแบบหางปลาผมจะเอาใส่คาไว้กับแบตมอเตอร์ไซค์ HD

- สาย indicator 3.3m ผมจะต่อสำเร็จฝั่งคอนโซลในปาเจโร่

- สายแบบหนีบจะเอาไว้ใช้กับ Fortuner / yaris / Chev
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
สอบถามครับ
ถ้าใช้สายpanel 3.3 เมตร แปลว่า เราต้องติดไว้ในรถเลย แล้วกรณี จะไปใช้กับรถคันอื่น ก็ใช้ไม่ได้ ถูกต้องป่ะครับ (เพราะเมนหลักผมจะไว้ใช้กับไอ้คันที่ไม่ค่อยได้ใช้)
หรือต้องซื้อแบบติดขั้วแบตไว้ต่างหากอีก แล้วเป็นแบบคีบเหมือนที่จั๊มแบตมีเปล่าครับ
 เห็นรูปที่ร้านพี่โก้ชัยนาท เป็นแบบคีบ หรือ เราต้องมา  DIY เอง  :L2761:

• Pa Mania
  • *
สอบถามครับ
ถ้าใช้สายpanel 3.3 เมตร แปลว่า เราต้องติดไว้ในรถเลย แล้วกรณี จะไปใช้กับรถคันอื่น ก็ใช้ไม่ได้ ถูกต้องป่ะครับ (เพราะเมนหลักผมจะไว้ใช้กับไอ้คันที่ไม่ค่อยได้ใช้)
หรือต้องซื้อแบบติดขั้วแบตไว้ต่างหากอีก แล้วเป็นแบบคีบเหมือนที่จั๊มแบตมีเปล่าครับ
 เห็นรูปที่ร้านพี่โก้ชัยนาท เป็นแบบคีบ หรือ เราต้องมา  DIY เอง  :L2761:
ตอบไปตอบมาผมเริ่มคล่องไอ้ตัวนี้แล้วนะเนี่ย 555 

สาย 3.3 ต่อฝั่งไว้ในรถได้เลย  ส่วนตัวชาร์ทมันเคลื่อนย้ายได้ และมีทั้งสายหนีบและหางปลาอีก 2 ชุดครับ  สะดวกฝุด ฝุด

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
ของที่มีมาในกล่อง จะมีมาให้ครบแบบนี้ (ส่วน indicator เป็นไฟแสดงสถานะและเป็นสายยาวต่อมาในตัวรถเป็นออฟชั่นเพิ่มเสริมเพื่อให้ง่ายและสวยงาม)

ตัวอย่าง
- สายแบบหางปลาผมจะเอาใส่คาไว้กับแบตมอเตอร์ไซค์ HD

- สาย indicator 3.3m ผมจะต่อสำเร็จฝั่งคอนโซลในปาเจโร่

- สายแบบหนีบจะเอาไว้ใช้กับ Fortuner / yaris / Chev
:L2736: โอเครครับพี่นะ กระทู้ส่งมันเด้งไปไม่ทันเห็น แปลว่า มีสายindicator มาให้ในชุด 2 แบบ ผมนึกว่ามีแต่เครื่อง :L2904:

• Pa Mania
  • *
:L2736: โอเครครับพี่นะ กระทู้ส่งมันเด้งไปไม่ทันเห็น แปลว่า มีสายindicator มาให้ในชุด 2 แบบ ผมนึกว่ามีแต่เครื่อง :L2904:

มีสายconnector มาให้ในชุด 2 แบบ แต่ไม่มี indicator ที่เป็นดวงไฟชี้วัดเพื่อบอกสถานะครับ 

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
รอบุเดี๋ยวพี่เจมส์ พี่นะกำลังยกเก้าอี้เสริมอยู่ครับ  :L2905:

ยกเข้า หรือว่า ยกออก กร๊ากกกกกกกกกกกกก

• Pa Mania
  • *
อันดับที่ 3 กับ 13 จัดไป  สาย indicator 3.3m :L2739: :L2901: :L2901: :L2901:

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Pa Mania
  • *
  • Like: 52
อย่างนี้ต้องมีมิตติ้ง ติดสาย  Indicator แน่นอน  :L2905:

งั้นเอาผมเอาสายด้วยครับ ... :L2901:

พี่ป้อม เอาสายด้วยไหมครับ จะได้ครบชุด  เชื่อซี่ ... :sd42:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 8 มกราคม 2014, 15:17:15 โดย .น้องเอก. »

• Pa Mania
  • *
มองไว้ 3 จุด

1. หน้าคอนโซลขวา -  ข้างสวิทช์กระจกมองข้าง

2. หน้าคอนโซลซ้าย -  ใต้ช่องแอร์ด้านซ้าย

3. คอนโซลเกียร์ - ในหลุมวางเหรียญ(เลียนแบบรถ super car)
ลงได้พอดีไหมครับ

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ลงได้พอดีไหมครับ

เท่าที่มองไม่น่าจะพอดีครับ ต้องปาด กรีด เจาะ แล้วแต่สะดวกครับ

เชื่อซิ (ตามพี่น้องเอก พี่ป้อม)  :sd42:  :sd42:  :sd42:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ สุนทร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
  • ลูกศิษย์ปามาเนีย
    • -
......... :sd42:....มีพี่ๆท่านไดตกเครื่องบินคอนคอร์ด บ้างหนอ สำหรับเวปนี้ผมดูแล้ว ไวยิ่งกว่าเครื่องบินคอนคอร์ดครับ....... :L2901:........ :L2905:....
เงยหน้าไม่อายฟ้า ก้มหน้าไม่อายดิน พอ

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
 :L4365:  :L2901:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
อ้าวเร็วๆนะครับ  แค่ 18.00 น.เท่านั้น.....

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
รอให้ พี่ๆลงตัวกันก่อน แล้วค่อยว่ากัน

สายปลาหมึกเต็มรถเลย
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
อันดับที่ 3 กับ 13 จัดไป  สาย indicator 3.3m :L2739: :L2901: :L2901: :L2901:

:L2905:

ทีแรกก็อ่านผ่านๆ  ไม่ได้คิดอะไร  แต่ก็ตะหงิดๆ  พี่ต๋องสั่งแค่1  แต่ทำไมช่วยใครตัดสนใจ  เลยลากไปดูหน่อย  อ้าว ตูเองนี่หว่า  ต่อไปนี้ยังต้องจองอะไรเองอีกหรือเปล่าเนี่ย จัดไปครับพี่นะ :sd42: :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
Update :  08 /01 /2557  16.36 น.(ขอแสดงความเสียใจกับแมวเซาเฝ้ากระทู้ด้วยนะคราบบ)

สำหรับสาย Indicator  3.3 เมตรนั้น   ผมให้เวลาถึง 18.00 น.ของวันนี้สำหรับคนที่จองเครื่องชาร์ทมาแล้ว  ผมจะต่อรองให้ได้ราคาดีที่สุดแต่ทั้งนี้อยู่ที่จำนวนของสายด้วยว่าสนใจกันกี่ชุด  ขอเป็นแบบเดียวกัน 3.3เมตร

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

********สำหรับสาย Indicator  3.3 เมตรนั้น   ผมให้เวลาถึง 18.00 น.ของวันนี้สำหรับคนที่จองเครื่องชาร์ทมาแล้ว  ********---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
แจ้งเพื่อทราบสำหรับสามาชิกปามาเนียที่จองเครื่องชาร์ท Lot นี้   MXS 5.0 (รุ่นใหม่ ไร้เกล็ดหิมะ)...เพื่อการตัดสินใจ

Condition พิเศษสำหรับกลุ่มปามาเนีย จาก CTEK-THAI

1. ลดราคาขายรุ่นMXS 5.0ต่อชุด จากราคาปกติ 3500 บาท  ให้ 11.X %   คงเหลือที่  3,100 บาท
2. ลดราคาขาย panel indecator 3.3 เมตร จากราคาปกติ 1600 บาท  ให้ 38 %   คงเหลือที่  990 บาท
3. คืนเป็นเงิน Rebate เพิ่มจากส่วนลด กรณีสั่งซื้อเป็น Lot  จำนวนประมาณ 5,500 บาท   เพื่อสนับสนุนกิจการเวปปามาเนีย หรือรับเป็นชุดใหญ่ ( เครื่องชาร์ท + กระเป๋า + สายpanel 3.3 เมตร + Bumper case ) เพื่อเป็นรางวัลสำหรับงานประจำปี 1 ชุด 

เรื่องการรับประกันสินค้า :
- รับประกันสินค้าให้จำนวน 5 ปี
- สำหรับสมาชิกปามาเนีย  ในปีที่ 1 และ 2 หากสินค้ามีปัญหา เปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย (factory defect)
- ปีที่ 3-4-5  ส่งเคลมได้ที่ CTEK THAI แต่ต้องรอ claim process ไปกลับเมื่องนอก
* อุปกรณ์ชิ้นนี้มี failed rate ที่ต่ำ เพราะหากใช้งานได้ปกติมากกว่า 6 เดือนก็ไม่น่ามีปัญหาเรื่อง (factory defect)

**สรุปโดยรวมแล้วเราซื้อเครื่องชาร์ท CTEK-THAI  รุ่น MXS 5.0  ในราคา  สองพันปลายเท่านั้นเอง  :L2734:

ขอขอบคุณเพื่อสมาชิกที่ให้การสนับสนุนในครั้งนี้

ขอบคุณครับ
 :L4399:

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Pa Mania
  • *
  • Like: 52
พี่ป้อมอยู่ไหน ............สาย indicator  เชื่อซี่  :L2904:

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
สอบถามพี่นะว่า ผมไม่ได้สั่งตัวชาร์จเจอ แต่จะขอพ่วงสั่งตัว indicator 3.3 เมตร จะได้ด้วยไหมครับ
ตามสะดวกนะครับ  :L2758:

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790