ผู้เขียน หัวข้อ: เสาร์-อาทิตย์ ภูหินร่องกล้า ชมดอกพญาเสือโคร่งบนภูลมโล  (อ่าน 65400 ครั้ง)

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 169
มีแผนจะไปภูลมโลเดือนหน้าครับ ต้องเตรียมอะไรไปบ้างครับ

เตรียมรถให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้ เส้นทางมีแต่ฝุ่นละเอียด หากล้อดอกยางน้อยอาจมีปั่นฟรีบ้าง ถ้าจะให้ดี ทิ้งห่างคันหน้าไว้เยอะๆ เพราะคันหน้าอาจล้อฟรีแล้วพ่นหินดินทรายใส่เราได้ เตรียมอุปกรณ์บันทึกภาพไปด้วยเพราะความงามแบบนี้มันน่าเก็บไว้ดูนานๆ แต่ว่า เดือนหน้าผมเกรงว่าดอกจะร่วงแล้วน่ะสิครับ เพราะตอนนี้ก็เริ่มร่วงได้สักพักแล้ว (มีสายรายงานมาครับ :-) )
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พีท < Pitt Za >

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
เตรียมพร้อมทั้งคนทั้งรถ สุดยอดครับ :L2900:
กิจการ : บริการ พรบ., ประกันภัยรถยนต์และต่อภาษี ; ติดต่อตามที่นี่ : http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3900.0.html
ติดต่อ: พิทยา (Pitt Za) ;Tel  098-6596364 ; Line ID: GRACEANDGUSS ; e-mail: Hi_Daw@hotmail.com

ออฟไลน์ Jack_Ramintra(แจ๊ค)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
เตรียมพร้อมทั้งคนทั้งรถ สุดยอดครับ :L2900:
รถน่าจะพร้อมครับเพราะเพิ่งเข้าศุนย์เช็ค 70000 โลมา ยาม cooper AT/3 น่าจะไหวมั๊ยครับ ส่วนคนนี่ต้องไหว
เรื่องเวลานี่ พอดีเวลาว่างช่วงเดือนหน้าพอดี ใจก็กลัวจะไม่มีดอกสวยๆให้ดูเหมือนกันครับ
Pajero Sprot 4wd ขาวอวบ แต่คนขับอ้วนดำ

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
อยากไปซ้ำรอยพี่ๆอีกแล้วสินี่ เห็น ผบ. มาเกริ่นๆว่าสวยมากอยากไปดู แต่ไม่รู้จะไปได้ไหม กลัวจังหวะว่างไป้วไม่เจออย่างในรูปนี่มีเซ็งอย่างแรงแน่ๆ

:L2905:  :L2905:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ แมวLCB

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • หาความสุขในปาเจโร
อยากไปซ้ำรอยพี่ๆอีกแล้วสินี่ เห็น ผบ. มาเกริ่นๆว่าสวยมากอยากไปดู แต่ไม่รู้จะไปได้ไหม กลัวจังหวะว่างไป้วไม่เจออย่างในรูปนี่มีเซ็งอย่างแรงแน่ๆ

:L2905:  :L2905:
พี่อาท ถ้าช้าอีกนิด มีสิทธิ์ไปชมใบแทนดอกนะคร๊าบๆๆ  :sd42: :sd42: :sd42:
สวัสดีครับ

ออฟไลน์ บิ๊กก้า

• Pa Mania
  • *
  • Like: 23
  • บิ๊กก้า
เพิ่งได้มีเวลาอ่านตั้งแต่หน้าแรกจนถึงหน้านี้  ภาพสวยมากๆครับ  อ่านเพลินลุ้นระทึกตลอดการเดินทาง ขอบคุณพี่ๆที่นำประสบการณ์ดีๆมาเล่าสู่กันฟัง ผมยังใจไม่กล้าพอ ไว้ขับเก่งกว่านี้ มีโอกาสคงได้เจอกันนะภูลมโล   :sd24:

ออฟไลน์ ปก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
ไม่ทราบว่าประมาณปลายเดือนนี้ มันจะมีดอกหลงเหลืออยู่บ้างมั้ยครับ ผบ อยากไปเที่ยว ผมว่าปลายเดือนนี้ว่างนิสหน่อยจะพาไปเที่ยวครับ  :sd10:
The future belongs to those who believe in the beauty of their dreams

• Pa Mania
  • *
ไม่ทราบว่าประมาณปลายเดือนนี้ มันจะมีดอกหลงเหลืออยู่บ้างมั้ยครับ ผบ อยากไปเที่ยว ผมว่าปลายเดือนนี้ว่างนิสหน่อยจะพาไปเที่ยวครับ  :sd10:

ถ้าปลายเดือนนี้ต้องขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับพี่ปก คงไปดูยอดใบเขียวๆแทนละครับผม เพราะสิ้นเดือนมกราที่ผ่านมาก็ร่วงไปกว่า 40 เปอร์เซ็นต์แล้วครับ  :L4399:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่จ่า Jatot

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48

ไปมาเมื่อวันที่ 5 - 6 กพ มีให้ดูนิดหน่อย สักสี่ห้าต้น ซึ่งเป็นแปลงสุดท้าย
คนเราแก่ได้เพียงตัวเลข แต่จิตใจห้ามแก่
เมื่ิอจิตใจไม่แก่  ร่างกายก็ไม่แก่

ปั่น ปั่น ไป ไม่ไหวก็จูง
Pajero Sport 4WD

• Pa Mania
  • *

ไปมาเมื่อวันที่ 5 - 6 กพ มีให้ดูนิดหน่อย สักสี่ห้าต้น ซึ่งเป็นแปลงสุดท้าย

ไว้ปีหน้ารวมตัวกันไปหลายๆคันคับพี่จ่า สนุกแน่คับ ไปกางเต๊นท์ดูบอลกันเหมือนเดิม  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ วุฒิ Pla2

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
 :L2900: มีโอกาสต้องไปเยือนสักครา..

ออฟไลน์ พี่จ่า Jatot

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
ไว้ปีหน้ารวมตัวกันไปหลายๆคันคับพี่จ่า สนุกแน่คับ ไปกางเต๊นท์ดูบอลกันเหมือนเดิม  ;D ;D ;D

ไปบ้านโป่งลึกไม่ต้องรอปีหน้า
คนเราแก่ได้เพียงตัวเลข แต่จิตใจห้ามแก่
เมื่ิอจิตใจไม่แก่  ร่างกายก็ไม่แก่

ปั่น ปั่น ไป ไม่ไหวก็จูง
Pajero Sport 4WD

• Pa Mania
  • *
ไปบ้านโป่งลึกไม่ต้องรอปีหน้า

โป่งลึกต้องเลยกลางเดือนหน้าไปแล้วครับ เพราะช่วงนี้ผมกำลังชีพจรลงล้ออีกแล้วครับ  :sd42:

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
ปีนี้ไปมา 2 ครั้งครับ ครั้งแรก ขึ้นไปวันที่ 1 มกราคม ยังไม่บาน
ครั้งที่ 2 ไปวันที่ 24 มกราคม ขึ้นไปกางเต๊นท์ บริเวณจุดชมวิว
วันที่ 25 เข้าไปดูที่แปลงท้ายๆไกลเหมือนกัน บานสวยมากครับ

พา ฟอร์ด ขับ 2 ไปล้อหลังแขวนข้างนึงตอนกลับรถที่จุดกางเต๊นท์
แม่บ้านตกใจกลัวไม่ได้กลับบ้าน ล้อหมุนฟรีข้างเดียว ต้องให้แม่บ้านไปขึ้นท้ายกระบะช่วย
พอออกมาได้เลยบอกว่าถ้าเป็นขับ 4 แบบนี้สบายๆไม่ต้องลงไปโหนท้ายเลย
ผบ. เลยบอกว่า อยากได้อะไร ก็ซื้อเอา เลยได้ออกน้องปาขับ 4 นี่แหละครับ

ออฟไลน์ ซูกิ-เอ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 32
ปีนี้ไปมา 2 ครั้งครับ ครั้งแรก ขึ้นไปวันที่ 1 มกราคม ยังไม่บาน
ครั้งที่ 2 ไปวันที่ 24 มกราคม ขึ้นไปกางเต๊นท์ บริเวณจุดชมวิว
วันที่ 25 เข้าไปดูที่แปลงท้ายๆไกลเหมือนกัน บานสวยมากครับ

พา ฟอร์ด ขับ 2 ไปล้อหลังแขวนข้างนึงตอนกลับรถที่จุดกางเต๊นท์
แม่บ้านตกใจกลัวไม่ได้กลับบ้าน ล้อหมุนฟรีข้างเดียว ต้องให้แม่บ้านไปขึ้นท้ายกระบะช่วย
พอออกมาได้เลยบอกว่าถ้าเป็นขับ 4 แบบนี้สบายๆไม่ต้องลงไปโหนท้ายเลย
ผบ. เลยบอกว่า อยากได้อะไร ก็ซื้อเอา เลยได้ออกน้องปาขับ 4 นี่แหละครับ
:L2900:  :L2900:  :L2900: ต้องยกนิ้วให้ ผบ. พี่ดุ่ยเลยนะคับเนี่ย... :L2734:  :L2734:

ออฟไลน์ มิ้ม ฅนหนองกระโห้

• Pa Mania
  • *
  • Like: 18

พี่ดุ่ยได้วางแผน ให้ล้อแขวนรึป่าวครับ  :sd42:  :sd42:  :sd42:
ฅนหนองกระโห้
IE RMUTL TAK

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 22
เห็นแล้วอยากเที่ยวบ้างเลยครับ  :L4398: :L4398:

ออฟไลน์ ดุ่ย

• Pa Mania
  • *
  • Like: 69
:L2900:  :L2900:  :L2900: ต้องยกนิ้วให้ ผบ. พี่ดุ่ยเลยนะคับเนี่ย... :L2734:  :L2734:

ครับพี่ซุกิ-เอ ผมก็อยากได้ขับสี่ตั้งแต่ฟอร์ดแหละครับแต่คันนั้เน้นใช้งาน เลยต้องซื้อขับสอง

พี่ดุ่ยได้วางแผน ให้ล้อแขวนรึป่าวครับ  :sd42:  :sd42:  :sd42:

ก็ไม่ถึงขนาดนั้นคร้าบพี่มิ้น แค่เข้าทางเฉยๆ

เห็นแล้วอยากเที่ยวบ้างเลยครับ  :L4398: :L4398:

ครับน่าไป ผมว่ามันตื่นตาตื่นใจพอสมควร  เป็นพญาเสือโคร่งที่เค้าปลูกไว้ครับ เวลาออกดอกสวยมากๆ  ผบ.บอกขอมาทุกปีได้ป่าว :sd42: :sd42: :sd42:

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป

ยังมีน้อง ผบ.เหลืออีกใม๊ (ผู้ชายไม่ต้องนะครับ  :L4396: :L4396: :L4396:)

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
ยังไม่เคยไปเลยต้องหาเวลาไปบ้าง

Sent from my iPhone using Tapatalk