ผู้เขียน หัวข้อ: เปลี่ยนห้องโดยสารให้กลายเป็นห้องนอน สำหรับเด็กๆ  (อ่าน 10225 ครั้ง)

ออฟไลน์ เฟริส (zero_0re)

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
 :L6428: 

เจ๋งครับ พับเบาะหมดแล้วมันยังไม่เหมาะสำหลับนอน แบบนี่ดีเลยครับ

ออฟไลน์ เจษครับ

• Pa Mania
  • *
Re: เปลี่ยนห้องโดยสารให้กลายเป็นห้องนอน สำหรับเด็กๆ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2014, 13:28:15 »
สวัสดีครับ เหตุผลหลักเลยครับที่จะออกปาเจโร่ จะให้แม่นอน เวลาพาแม่ไปหาหมอ นั่งไปนานเกิดแผลกดทับครับ เจอกระทู้นี้พอดี  อยากเห็นภาพชัดๆเพิ่มเติมครับ เรื่องที่จะพาขึ้นไปนอนก้อต้องหาทางแก้อีก ท้ายจะสูงจะไปหน่อย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
Re: เปลี่ยนห้องโดยสารให้กลายเป็นห้องนอน สำหรับเด็กๆ
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2014, 14:03:55 »
สวัสดีครับ เหตุผลหลักเลยครับที่จะออกปาเจโร่ จะให้แม่นอน เวลาพาแม่ไปหาหมอ นั่งไปนานเกิดแผลกดทับครับ เจอกระทู้นี้พอดี  อยากเห็นภาพชัดๆเพิ่มเติมครับ เรื่องที่จะพาขึ้นไปนอนก้อต้องหาทางแก้อีก ท้ายจะสูงจะไปหน่อย ขอบคุณครับ

หาบันไดพับสักตัวทิ้งไว้ท้ายรถจะพอช่วยได้มั๊ยครับ  :L2761:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 28 กุมภาพันธ์ 2014, 14:29:04 »
หาบันไดพับสักตัวทิ้งไว้ท้ายรถจะพอช่วยได้มั๊ยครับ  :L2761:
ขอบคุณครับ พี่กิต บันได น่าจะยกขาไม่ขึ้น พอจะเดินได้ แต่ ไม่มีแรงยกขาครับ เป็นโรคกล้ามเนื้ออ่อนแรงทั้งตัว แต่จะเป็นหนักที่ขาอ่อน ต้องทำในลักษณะ ถอยท้ายติดฟุตบาธ  ท้ายรถสูงเสมอก้น แล้วก้อนั่งลงไปในรถ ล้มตัวลงนอน แล้วก้อช่วยขยับให้เข้าที่เข้าทาง หรือไม่ก้อ ต้องทำให้หัวเชิด ท้ายต่ำ ครับ

• Pa Mania
  • *
ความสูงจากพื้นดินถึงระดับเบาะตอนสอง สาม ที่เราพับแล้ว ของรุ่น 2.5GLS เป็นเท่าไหร่ครับ ต่างจากเครื่อง 3.0 มากมั้ยครับ

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
ความสูงจากพื้นดินถึงระดับเบาะตอนสอง สาม ที่เราพับแล้ว ของรุ่น 2.5GLS เป็นเท่าไหร่ครับ ต่างจากเครื่อง 3.0 มากมั้ยครับ
ความสูงด้านท้ายของทั้งสองรุ่นไม่น่าแตกต่างกันนะครับ