ผู้เขียน หัวข้อ: ไปรับรถมาแล้ว มาบอกเล่าความรู้สึกในการขับ  (อ่าน 8394 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
Re: ไปรับรถมาแล้ว มาบอกเล่าความรู้สึกในการขับ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2013, 18:26:08 »
ดีใจด้วยคับพี่แบน  :sd10:
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
Re: ไปรับรถมาแล้ว มาบอกเล่าความรู้สึกในการขับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2013, 19:05:59 »
พี่แบนหายไปเลย สงสัยไปรันอินรถอยู่ที่ไหนแน่ๆเลย :L2754:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2013, 20:07:32 »
ขอแสดงความยินดีกับพี่แบนสำหรับรถคันใหม่ครับ ลองใช้งานลองศึกษาดูสักพักก่อนก็ได้ครับ พอทุกอย่างเข้าที่เข้าทางดีแล้วค่อยประเมินกันอีกทีว่าพอใจหรือยังและอยากจะทำอะไรต่อไป เครื่อง V6 เบนซินปกติมันแรงกว่าดีเซลอยู่แล้วครับ :L4399:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ แบน_ปาขาว แม่น้องโช

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
  • ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2013, 20:17:59 »
พี่เบน รอ มีตติ้ง เลยครับ

เป็นเหมือนผมเลย ผมเรียก "ไอ้อ้วน" เพราะมัน "อืดอาด" แต่ตอนนี้ รถ ผม "เปรียวเพรียวลม" แล้วครับ

อยากเปรียวเพรียวลม บ้างจัง พี่เต้ย แต่มันก็ไม่อยากไปว่าเจ้าปาเค้ามาก เดี๊ยวมันย้อนด่าว่า มันอืดก็เพราะบรรทุกเจ้าของรถหน่ะแหละ  :L2905:

ขอบคุณสำหรับวิธีโพสต์รูปนะคะ เดี๊ยวจะค่อยๆหัดทำ  :sd23:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ธันวาคม 2013, 20:26:47 โดย แบน_ปาขาว แม่น้องโช »

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2013, 20:24:31 »
V6 เครื่องเบนซิล ใส่กล่องคันเร่ง กับ ดันราง ไม่ได้ ครับ  :L2736:

ขอบคุณนะคะพี่ต๋อง  อันนี้ความเห็นส่วนตัว แบนรู้สึกเวลาน้องๆจะอยาก  :L6415:  ที่ไรจะมีพี่ต๋องนี่แหละคอยเตือนสติ  :L2758:

พี่แบนหายไปเลย สงสัยไปรันอินรถอยู่ที่ไหนแน่ๆเลย :L2754:

ไม่ได้หายไปไหน หรอกพี่นุก ไปพัทยามาค่ะ มีนัดกับเพื่อน แต่ก็ไปๆมาๆ แบตโทรศัพท์หมดเร็วตั้งแต่มาเป็นสมาชิกปามาเนียนี่แหละ ชาร์จไม่ทัน  :D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 ธันวาคม 2013, 20:26:18 โดย แบน_ปาขาว แม่น้องโช »

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2013, 20:30:00 »
ยินดีด้วยครับพี่แบน เรียนรู้นิสัยรถก่อนครับ
ว่านอนสอนง่ายกว่า สามีเยอะครับ

ถ้าเป็นผู้ชายอย่างผม ตรงกันข้ามครับ

จริงค่ะพี่ แบนก็เห็นว่าอย่างงั้น  :L6419:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2013, 20:35:33 »
ขอแสดงความยินดีกับพี่แบนสำหรับรถคันใหม่ครับ ลองใช้งานลองศึกษาดูสักพักก่อนก็ได้ครับ พอทุกอย่างเข้าที่เข้าทางดีแล้วค่อยประเมินกันอีกทีว่าพอใจหรือยังและอยากจะทำอะไรต่อไป เครื่อง V6 เบนซินปกติมันแรงกว่าดีเซลอยู่แล้วครับ :L4399:

ค่ะ มีหลายๆอย่างที่แบนอ่านไปก่อน แต่พอขับจริงเองแบนเฉยๆ เช่น พวงมาลัยหนัก อันนี้แบนเฉยๆ แต่เรื่องโช๊ค กับยางนี่รู้สึกเลย แต่ก็ต้องพักกระเป๋าตังค์ไว้ก่อน  :L2905: แต่เรื่อง V6 เบนซินนี่แรงกว่าดีเซล ไม่แน่ใจ แบนว่าน่าจะพอๆกันน้า

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2013, 20:42:00 »
ขอบคุณพี่ บังมะ พี่อ้วน พี่น้องนัท พี่มัติ พี่น้องเอก พี่กอบ พี่นุก พี่แดง พี่หนึ่ง พี่อิฐ พี่เล็ก มากค่ะ สำหรับคำต้อนรับ

จะบอกว่าวันนี้เจอปาป้ายแดงเยอะมาก โดยเฉพาะสีขาว เฉพาะที่ไปจอดที่สวนนงนุข ข้างๆกันเป็นป้ายแดง 3 คัน จอดติดกัน แบนโก๊ะขนาดว่า ตัวเองเดินไปกดรีโมทเปิดรถตัวเองผิด เราก็บ่นกับแฟนไรวะ รวนและรีโมท แฟนก็หันมาทำหน้าแบบ แกกดรีโมทรถผิดคัน  :D

แล้วก็ เวลาเติมน้ำมัน เด็กปั๊มจะโบกไปเติมดีเซล อย่างเดียวเลย ต้องบอกรถพี่เบนซิน แล้ววันนี้ เติมน้ำมันครั้งที่ 2 เล่นเบนซิน 95 เพียวๆ ลิตรละ 48 บาทเลย อยากลอง ไม่รู้อุปทานป่าว เราว่ามันเร่งดีกว่าโซฮออล์ 95 ที่เติม แต่เดี๊ยวถังหน้าจะลอง E 20

ออฟไลน์ พี่ดิษฐ์ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 16
  • ครูคือผู้ให้
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 29 ธันวาคม 2013, 21:26:21 »
ยินดีด้วยนะครับคุณแบน ได้น้องปามาขับสมใจอยากแล้ว   :sd10:
ดิษฐ์ บุรีรัมย์ ปาเจโร่สปอร์ต 4WD กง9540 บุรีรัมย์