ผู้เขียน หัวข้อ: แน่นำสถานที่เทียวหน่อยครับ ขึ้นเหนือวันที่27 กลางคืน เชียงใหม่ เชียงราย เป็นหลัก  (อ่าน 13745 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 75
ปลายปีนี้ค่อยว่ากันใหม่ เด็กๆ น่าจะว่างแล้ว
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ สุนทร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
  • ลูกศิษย์ปามาเนีย
    • -
  ..... :sd23:.. สวัสดีครับพี่โต้ง สนุกดีไหมครับ ผมก็เคยไปเหนือและชอบมากไม่อยากเลี้ยวรถกลับเท่าไหร่.... :sd42:... ปีนี้ผมขับปาเจโร่ขึ้นเขาครั้งแรกที่ภูเรือ จังหวัดเลยครับแต่ยังไม่ได้เอาภาพมาให้ดูเนื่องจากคอมตรวจพบไวรัส สั่งฟอร์แมตอย่างเดียว ... :L4387:....โดยทั่วไปผ่านทุกโค้งทุกชันครับ แต่สงสารเครื่องอยู่(ผู้โดยสาร4คน พ่อแม่ลูก2คน+สำภาระและของฝากเพียบ)คือตอนขึ้นสบายอ่านตำราอาจารย์ในนี้ครับใช้ 4 H ขึ้นสบายๆ.... :L4384: :L4384:.... แต่พอขาลงนี่สิครับ รอบเครื่องพุ่งขึ้น 4 พันกว่าๆ.... :L4374: :L4374:... แต่ก็เอาอยู่ ก็เลยเป็นมูลเหตุให้สงสัยครับว่าถ้าลงเขาแล้วใช้เกียร์ช่วยอย่างนี้ในรอบเครื่อง 4 พันกว่าๆนานเท่าใด เครื่องจะพังหรือชำรุด วันนั้นลงมาพร้อมกันหลายคันหลายยี่ห้อ เบรคไหม้ไป 3 คัน 2ใน3 เป็นฟอร์ เก๋ง 1 คัน อีก 2 คันครัชไหม้ครับเป็น วีโก้ ซึ่งขับตามหลังผมเขาบอกว่าทำไมตอนลงเขาไม่ค่อยเห็นผมเบรค (ที่เบรคไหม้ส่วนมากไม่เคยขับขึ้นเขาแบบนี้ครับเคยผ่านแต่เขาปักธงชัย) ที่วิตกก็เห็นแต่เรื่องรอบเครื่องนี่แหละครับ เพราะรถหนัก 2 ตัน เครื่อง 2500 ตอนมันไหลลงมานี่ตกใจเลยครับ ต้องประคองเบรคช่วยถึงสองรอบครับ(ใช้เกียร์ 2 ลง)........ :sd23:
เงยหน้าไม่อายฟ้า ก้มหน้าไม่อายดิน พอ

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
กลับมาแล้ว เดียวเอารูปมาลงครับ ปักหลักเชียงรายที่เดียวเลย เพราะดูปริมาณรถตามถนนแล้ว เยอะมากๆ เปลี่ยนแผนครับ  :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
กลับมาแล้ว เดียวเอารูปมาลงครับ ปักหลักเชียงรายที่เดียวเลย เพราะดูปริมาณรถตามถนนแล้ว เยอะมากๆ เปลี่ยนแผนครับ  :sd42: :sd42:

รอชมครับพี่ปรี  :L4365:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
มาต่ออีกหน่อย เช้าวันที่มาถึง resort แม่ยาย พี่รีโจ ตอน 6 30 am
ไม่ได้เรียบเรียงนะครับ วาทะ ศิลปะไม่ค่อยมี

รถ พี่สม

รถ พี่ Earth

บรรยากาศรอบๆ resort

ในที่พัก

มะนาวลูกเท่าหัว

สวนหลังบ้าน

ที่พัก มีอยู่ 6 หลังครับ  ส่วนอีกหลัง จะเป็นห้องรวม นอนได้สัก 8 คน ทุกห้องไม่มี Air แต่มีน้ำร้อน

เบื้องหลังของอาหาร

มื้อเช้า รวมพล

ครอบครัว พี่สมด้านใน

ขอบคุณ พี่สม ที่เบิกทางข้ามแดน 22 คน 3 ครอบครัว ไม่ต้องรอเข้าคิว ทำ VISA คนรอเป็น ร้อย

ร้านดั่งเดิม นับวันหายากแล้ว

เกลื่อน

กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
ขอบคุนครับพี่โต้ง
รอชมภาพครับพี่ปรี
สงสัยต้องมีจัดทัวร์แอ่วเหนือกันหน่อยละ
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์