ผู้เขียน หัวข้อ: 11-12-13-ฤกษ์งามยามดี ไปกินข้าวหลาม ที่หนองมน กับการขับขี่ที่เปลี่ยนไป  (อ่าน 12803 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 79
วันนี้ได้ฤกษ์งามยามดีแล้ว ครับ ชวน ผบ.
ไปเยี่ยมพี่เอกัน จัดการเบิกเงินเรียบร้อย หลังจากที่ทนใช้รถ มา 1 แสน โล กับระยะเวลา 2 ปีพอดีๆ
ในระหว่างที่นั่งไปด้วยกันก็สูตรสำเร็จครับ จดจำการนั่รถไว้ให้ดีว่า ก่อนเปลี่ยนโช้คกับยางคันเก่าไว้ให้ดี  ;D ;D ;D
มาดูกันครับ กาแฟแก้วนี้ ราคาเท่าไร  :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
และนี่ครับ สิ่งที่เฝ้าฝันมานาน ว่ามันจะต้องมาอยู่กับเราซักวัน  :sd42: :sd42: :sd42:
ของเดิมติดรถ ถ้าเปลี่ยนก่อนได้ไม่ใช้งานมี   หวัง หูชาครับ  :sd06: :sd06: :sd06:
วันนี่ครั้งนี้จัดชุดเล็กไปก่อน

มีนกเหลือง 4 ต้น พร้อมกับยาง  TOYO OPAT265/65-17
แม็คเดิมครับเพราะมีความหลังกัน อิๆ

ออฟไลน์ พี่ม่อน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
กาแฟหวาม ไหมครับ พี่ปรี  :L2739:
เพื่อนมี  :L6419:  ม่อนไม่มีได้งัย  :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ พี่จ่า Jatot

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
สรุปแล้วกาแฟแก้วละเท่าไหร่ พี่ปรี
คนเราแก่ได้เพียงตัวเลข แต่จิตใจห้ามแก่
เมื่ิอจิตใจไม่แก่  ร่างกายก็ไม่แก่

ปั่น ปั่น ไป ไม่ไหวก็จูง
Pajero Sport 4WD

ออฟไลน์ พี่จ่า Jatot

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
กาแฟหวาม ไหมครับ พี่ปรี  :L2739:

ผมว่าใส่น้ำตาลครึ่งโลยังไม่หวานเลย พี่ม่อน
คนเราแก่ได้เพียงตัวเลข แต่จิตใจห้ามแก่
เมื่ิอจิตใจไม่แก่  ร่างกายก็ไม่แก่

ปั่น ปั่น ไป ไม่ไหวก็จูง
Pajero Sport 4WD

• Pa Mania
  • *
หวานนุ่มขรุบขิบ ละลายในปากครับพี่ม่อน

สรุปแล้วกาแฟแก้วละเท่าไหร่ พี่ปรี
  เดียวมาเหลาต่อครับพี่จ่า รับรองกาแฟแก้วนี้กินแล้วติดใจ   :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ น้องต้น_White860

• Pa Mania
  • *
  • Like: 19
  • ความสุขเริ่มจากการให้ แล้วจะได้รับโดยไม่ต้องร้องขอ
พี่ปรีคับ :L2900: เปลี่ยนแล้วความสูงเพิ่มขึ้นมั้ยคับ

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
 :L2900: ครับพี่ปรี

ผมก็ รอเวลา นั้นมาถึงอยู่เหมือนกันครับ
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

• Pa Mania
  • *
รถผมเดิมๆทุกอย่างครับ แม็กส์เดิม โช้คเทพๆเดิม การเล่าประสพการณ์ครั้งนี้ น่าตรงกับพี่ๆหลายๆคนอยู่เหมือนกัน น่าจะพอเป็นแนวทางได้นะครับ

วัดความสูงของรถเดิมก่อนเลยครับ วัดจากพื้นดินนะครับ ล้อหน้าอยู่ที่ 89 เซนติเมตร  ล้อหลังสูงอยู่ 90 เซนติเมตร

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
 :L4365: :L4365:

พี่ปรีไปไม่ชวนกันเลยน้าาาาา
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
นี่คือขนาดและสเป็คของยางครับ

ผมเลืกแบบ AT เพราะดูแล้วดอกมันใหญ่ครับ จะเตรียมตัวเอาไปตระกายเขา ตอนขึ้นเขาลงห้วย เดียวจะได้ไม่สร้างซื่อเป็น พี่ฟรีแห่ง ทักเบิกอีก  :sd42: :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
:L4365: :L4365:

พี่ปรีไปไม่ชวนกันเลยน้าาาาา

พี่ตามพอถึงเวลานัดพี่เอประมาณ 9 โมงเช้าแล้วออกไปเลย ถ้านัดล่วงหน้าหลายวันเดียวมีเหตุต้องเลื่อนอีก  :L2905: :L2905: :L2905:

• Pa Mania
  • *
เปรียบเทียบระหว่างยางเก่า ที่ติดมากับรถใช้มาแล้ว 2 ปี กับอีก 11 วัน กับยางใหม่ครับ เห็นความแตกต่างชัดเจน

ดูความแตกต่างอาจจะเห็นเยอะครับเพราะล้อใหม่เติมลมยางแล้ว  แต่หน้ากว้าง 265 เห็นได้อย่าชัดเจน

• Pa Mania
  • *
ขึ้นเขียงครับ ในระหว่างเปลี่ยนยาง ก็เปลี่ยนเอานกเหลืองเข้าประจำการด้วย

โช้คทุกตัวน่าจะผ่านสัญลักษณ์ช่างฝีมือคนนี้ ของร้านพี่เอ ไม่งั้นแสดงว่าของปลอม  :L2905: :L2905: :L2905: :L2905:

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
รอชมครับพี่ปรี ต่อๆเลย
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

• Pa Mania
  • *
สภาพเดิมๆของโช้คเทพตัวนี้ เปลี่ยนและเครมมาแล้ว 3ครั้ง ในรอบ 2ปี

ถึง ณ.วันนี้ก็ยังเยิ้มครับ  :sd06: :sd06: :sd06:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ธันวาคม 2013, 21:43:38 โดย พี่ปรี บางบ่อ »

ออฟไลน์ หม่อง Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 8
รอคำตอบอยู่ครับพี่ปรี
อบอุ่น สุขใจไปกับปามาเนีย..

• Pa Mania
  • *
นกเหลืองเข้าประจำการแล้วครับ  แต่ที่ให้ดู คือในวงกลมนะครับ

นกเหลืองใส่แล้วสวยสดุดตาครับ 
ไอ้ที่วงๆนะ จะบอกเจ้าของเขาว่า ให้มาแล้ว ติดจริง ใส่ จริงนะคร้าบ
ได้มาแบบฟรีๆ ที่ร้านพี่เอนี่แหละเมือนานมาแล้ว งานไรจำไม่ได้ครับ
ไม่เปลี่ยนออกด้วยครับ เพราะโดนคำสาบ ของหมอผีแล้ว  ;D ;D ;D ;D :sd06: :sd06:

• Pa Mania
  • *
รวบรัดตัดตอนเลย ขั้นตอนสุดท้ายเลย หลังจากประกอบเข้าที่เดิมแล้ว ก็ขึ้นแท่นอีกแท่นหนึ่ง เพื่อหาจุดสมดูลย์ต่างๆ

เป็นอันเสร็จพิธี

• Pa Mania
  • *
พี่ปรีคับ :L2900: เปลี่ยนแล้วความสูงเพิ่มขึ้นมั้ยคับ

ตอบครับ
ความสูงหน้าก่อนเปลี่ยนยางและเปลี่ยนโช้ค

ล้อหน้า
ก่อน สูง 89 เซน     หลังเปลี่ยน สูง 89 <<<<< เท่าเดิมครับ

ล้อหลัง
ก่อน เปลี่ยนสูง 90    หลัง เปลี่ยน 91 เซน <<<<<< สูงเพิ่มขึ้นประมาณ 1 เซน นิดๆครับ