Pa Mania Tales (เรื่องเล่าปามาเนีย) > Car audio, Security alarm, GPS & In Car Entertainments

ซับหน้า bass up front แบบไม่ต้องจูน

<< < (2/14) > >>

พี่นะ [Na ratchada]:

--- อ้างจาก: โกโก้-chainat ที่  9 ธันวาคม 2013, 23:21:13 --- ผมพยายามออกแบบให้กับรถ big แต่ละท่าน ให้แตกต่างกันออกไป
เพื่อเป็นทางเลือกให้กับสมาชิกทั่วไป ที่ยังคิดไม่ออกว่าจะเอาไงดี

คันนี้เป็นระบบที่เวลาน้อย งบน้อย แต่ได้เสียงคุณภาพคับแก้ว

--- End quote ---

เห็นด้วยครับพี่โก้  รถแบบเดียวกันทำกันให้หลากหลายแนวทางเพื่อเป็นตัวอย่างที่ดีกับสมาชิกปามาเนียให้มีตัวเลือกมากกว่า 5 แบบ

แต่ต้องขอปรบมือให้กลุ่มที่บุกเบิกสำหรับแนวคิดใหม่ที่ยังไม่มีใครเป็นต้นแบบ   คนกลุ่มนี้เลือกและตัดสินใจและมั่นใจร้านค้าจนยอมให้สร้างงานแบบต่างๆออกมาครับ 

สำหรับเพื่อสมาชิกที่แอบสนใจเตรียมตัวกันให้ดีนะครับ  งบน้อย งบมาก ไม่ใช่ปัญหา 

*** ปัญหาอยู่ที่ต้องการอะไรกับเงินที่จ่ายออกไป เสียงที่ได้ หรือ ของที่ได้   เอาให้แน่เลือกให้ตรงความตรงการนะครับ
 :L2736:

พี่นะ [Na ratchada]:

--- อ้างจาก: โกโก้-chainat ที่  9 ธันวาคม 2013, 22:22:40 ---99% ในวันที่ผมส่งมอบรถให้กับเจ้าของ
ได้เห็นรอยยิ้มเจ้าของรถ...ผมสบายใจมาก ที่ผมได้พิสูจน์ ทฤษฎี แนวคิด ความรู้ ประสบการณ์ จูนเสียง...และที่สำคัญได้พิสูจน์ว่า เสียงดีนั้นจะต้องดีตั้งแต่วันแรกที่รับรถจากร้าน โดยที่ไม่ต้องรอเบิร์นอีก 2-3 เดือน

ชัยนาทซาวด์ เสียงดีไม่ต้องรอเบิร์น

--- End quote ---

ขอแสดงความยินดีกับพี่สุภัทร  สำหรับชุดเด่นๆแบบนี้     ว่าแต่รองเท้าพี่มันหวานเกินห้ามใจนะครับ  :sd42: :sd42: :sd42: :sd42:

แล้วแบบนี้ เบสมันจะกระทุ้งแรงจน ..Egg... สั่นไหมพี่ ????

นุก (ปทุมธานี):
 :L2734:  :L2906:

สุภัทร (Pat):
555 รอชมภาพครับ พี่โก้

ไปรับรถตอนสีโมงเย็นๆ นึกว่าจะได้กลับไปกินข้าวบ้านไม่เกินทุ่ม ที่ใหนได้ พี่โก้ช่วย fine tuning ละเมียดละไมดีแท้ๆ เล่นเอาถึงบ้านเกือบสี่ทุ่มเลยครับ  :L2900: :L2900: :L2900:

เป็นรถคันแรกที่ติดเครื่องเสียงตลอดระยะเวลา 30 กว่าปีที่ใช้รถมา เครื่องเสียงติดรถยนต์ก็เพียงพอแล้ว สำหรับคนธรรมดา ที่ไม่ได้สนใจเครื่องเสียงรถยนต์เลย

วันนี้ล้อหมุนแต่เช้า ออกมาทำงาน ลองเปิดเครื่องเสียงฟัง โอ๊วววว สิ่งที่ชอบมาก คือ เสียงเครื่องดนตรี แยกชิ้น ใสปิ๊งมาก

ขับไปเรื่อยๆ 100-120 ก็พอ volumn 14 กำลังดี นั่งฟังเพลินดีมากครับ

ขอบคุณพี่โก้ ที่ช่วยสร้างสรรค์ งานชิ้นนี้ ด้วยความตั้งใจจริง อดทนกับคนไม่มีความรู้อย่างผมครับ ;D ;D ;D

ชล สุพรรณบุรี:
เป็นอีกทางเลือกืจริงๆๆ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version