Pa Mania Tales (เรื่องเล่าปามาเนีย) > Car audio, Security alarm, GPS & In Car Entertainments

sound system ...sound stage 2way+rear+sub

(1/23) > >>

โกโก้-chainat:
sound system ...sound stage 2way+rear+sub
ระบบเสียง...แบบเน้นเวทีเสียงด้วยลำโพง 2ทาง + ลำโพงหลัง + ซับเบส

------------------------------------
เรียกได้อีกแบบ
หน้าไตรแอมป์-หลังไบแอมป์
-----------------------------------

เรียกได้อีกแบบ
ฟร้อนสเตจ แอนด์ เรียฟิวล์
-----------------------------------
*ระบบเดียวกัน เรียกได้หลายชื่อ*

ภาพแสดงระบบที่เห็นนี้ จะเป็นของระบบ 2way+sub น่ะครับ

ดูแล้วมันก็คือ 3way   แต่ระบบเครื่องเสียงจะแยกการเรียก sub bass ออกมาต่างหาก เช่น 2.1 หรือ 5.1
ตัวเลขด้านหน้าจะบอกถึงจำนวณลำโพง(ย่านความถี่เสียง)เสียงกลางแหลม และคำว่าจุดหนึ่งคือ sub bass

คันนี้
ระบบและงบประมาณปานกลาง
(ปานกลางของแต่ละคน คงไม่เท่ากัน)

เมื่อตะกี้ ที่ผมกำลังนั่งโพสกระทู้นี้อยู่
ได้มี pajero แวะเข้ามาสอบถามการติดตั้ง...แต่ผมไม่ได้ออกไปดูว่ามาจาก pa ไหน

ถาม: อยากเปลี่ยนลำโพง วันนี้ทันป่าวครับ
ตอบ: ทันครับ  แต่ไม่ดี

ถาม: ถ้าจะให้ดีกี่วัน
ตอบ: 2วัน

ถาม: ถ้าเอาซับเบสด้วยได้ป่าวครับ
ตอบ: จะให้ดี 4วันครับ

ถาม: งั้นต้องหลังปีใหม่ เพราะจะบวชอีกไม่กี่วัน
ตอบ: ครับ

ถาม: ขอคุยรายละเอียดได้ป่าวครับ
ตอบ: คุยภาพรวมๆได้ครับ

ถาม: อยากรู้ว่าติดแบบไหน ได้อะไรบ้าง
ตอบ: คุยภาพรวมการติดตั้งได้ครับ แต่ถ้าถามว่าได้ยี่ห้อไหน รุ่นไหน ต้องจ่ายมัดจำก่อนครับ

ถาม: ขอบคุณครับ
ตอบ: ขอบคุณครับ
------------------------

*ขออณุญาตสื่อสารผ่านกระทู้นี้ว่า ผมยินดีต้อนรับทุกท่าน ทุกงบ ทุกราคา เริ่มต้นเพียงแค่ 17,500 บาทก็ 0k แล้วครับ
แต่ถ้ามีเวลาน้อย 1วัน...ทำได้ครับ
*อยากได้ดีต้องมีเวลามากขึ้นตามระบบเล็ก/ใหญ่ครับ

และการจัดชุดของผม ผมถือว่าเป็นสูตรครับ...จะต้องจ่ายมัดจำก่อนจึงจะถามรายละเอียดยี่ห้อไหน+รุ่นไหนได้ครับ
ขออภัยที่แตกต่างจากที่ทุกท่านเคยชิน  :sd23:

กิต <Black Angel>:

--- อ้างจาก: โกโก้-chainat ที่  2 ธันวาคม 2013, 12:52:30 ---
ถาม: ขอคุยรายละเอียดได้ป่าวครับ
ตอบ: คุยภาพรวมๆได้ครับ

ถาม: อยากรู้ว่าติดแบบไหน ได้อะไรบ้าง
ตอบ: คุยภาพรวมการติดตั้งได้ครับ แต่ถ้าถามว่าได้ยี่ห้อไหน รุ่นไหน ต้องจ่ายมัดจำก่อนครับ

--- End quote ---

ผมอ่านถึงตรงนี้ ถึงกับปล่อย  :L2905:

ผมว่าถ้าเขาถามต่อว่าเพราะอะไร คงได้คุยกับพี่โก้นานขึ้นเนอะ  :sd42: :sd42: :sd42:

บางที ผมก็เข้าใจท่านที่มาถามกันอย่างมากมายน่ะครับ
งั้นผมขอเล่าถึงรถยี่ห้ออื่น ที่โทรไปถามผมอีกคัน

ถาม: รับแก้งานที่ติดมาจากที่อื่นป่าวครับ
ตอบ: รับครับ

ถาม: คิดยังไงครับ
ตอบ: ต้องเอารถเข้าไปที่ร้าน เพื่อตรวจเช็ค วัดวิเคราะห์

ถาม: ใช้ของเก่าได้ป่าว ในรถมีฟร้อนxxx แอมป์xxx ลำโพงxxx
ตอบ: ผมต้องตรวจเช็ควัดวิเคระห์ก่อนครับ ผมทำงานเหมือนหมอแพทย์...ไม่ใช่ทำงานแบบหมอดูดวงครับที่บอกแค่วันเดือนปีเกิด แล้วตอบได้เลบว่าต้องเปลี่ยนแอมป์หรือลำโพง

ถาม: ถ้าคุณโก้บอกว่าต้องเปลี่ยนใหม่ทั้งหมด ผมก็แย่อ่ะซิ
ตอบ: แล้วผมจะรู้ได้ไง ว่าผมต้องเปลี่ยนอะไรบ้าง เพราะผมยังไม่เห็นของจริง...ถ้ามั่นใจ เชื่อใจ ไว้ใจผม เชิญที่ร้านผมครับ

ถาม: บอกก่อนไม่ได้เลยเหรอว่าต้องเปลี่ยนยี่ห้ออะไร จึงจะดีกว่าเดิม
ตอบ: การแก้ปัญหา การจัดชุด มันคือเทคนิคและสูตรของผมครับ...โอนเงินมัดจำมาก่อน แล้วผมจะบอกให้ทุกอย่างครับ

ถาม: ถามที่อื่น เขาบอกได้เลย ไม่เห็นต้องจ่ายเงินก่อน
ตอบ: งั้นก็ถามที่อื่นซิครับ

ถาม: ถามแล้วเขาตอบไม่เคลีย
ตอบ: ก็พี่ถามฟรีๆ พี่จะเอาแค่ไหนอ่ะครับ

ถาม: ok วันไหนว่างจะเข้าไปที่ร้าน
ตอบ: ครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version