ติดขัดหรือมีปัญหาในการสมัครสมาชิก
ไม่ได้รับเมล์ยืนยันหลังจากสมัครแล้ว
หรือส่งหลักฐานมาแล้วทางทีมงานไม่ได้ตอบกลับภายใน 2 วัน

สามารถเมล์มาสอบถามได้ที่ pajerosportmania@gmail.com
หรือโพสกระทู้สอบถามได้ในห้องนี้เลยครับ

ผู้เขียน หัวข้อ: แจ้งข่าวพี่พงษ์เกิดอุบัติเหตุรถควํ่า  (อ่าน 30082 ครั้ง)

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 57
Re: แจ้งข่าวพี่พงษ์เกิดอุบัติเหตุรถควํ่า
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2013, 13:30:25 »

เป็นกำลังใจให้พี่พงษ์และคุณแม่ด้วยครับ  เมื่อวานได้รับสายพี่พงษ์  แต่ไม่ทราบว่าเกิดเหตุ เข้าใจว่าอยู่ในสถานการณ์ที่กำลังตกใจและคงติดต่ออยู่หลายสาย ขอให้ปลอดภัย กลับมาเป็นปกติโดยเร็ว ครับ

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
Re: แจ้งข่าวพี่พงษ์เกิดอุบัติเหตุรถควํ่า
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2013, 13:49:19 »
เป็นกำลังใจให้พี่พงษ์และคุณแม่ของพี่พงษ์ ขอให้ผ่านจุดนี้ไปได้ด้วยดี ครับ  :L4399:
ขออนุญาต แชร์ ให้ สมาชิก ดูครับ

*** ถ้า เห็น ไม่ เหมาะสม แจ้ง มา ลบ ออก ให้ ครับ

เห็นสภาพรถพี่พงษ์แล้วนึกถึงตัวเองเมื่อประมาณ 8 ปีก่อน ผบ.ผมซึ่งเป็นคนขับตกใจหักหลบรถบรรทุกตกลงไปในร่องระบายน้ำกลางถนนแถวๆบางปะหัน อยุธยา ตอนนั้นยังขับมาสด้า 3 ยังจำภาพได้ติดตาระหว่างที่รถเสียหลักแล้วกลิ้งตกลงไปในร่องน้ำประมาณ 2 รอบครึ่งแล้วหยุด สภาพตอนนั้นรถหงายท้องล้อชีฟ้า แต่ยังดีที่ห้องโดยสารไม่ยุบตัวลงมา ผมกับผบ.เลยคลานออกมาจากรถได้ เคราะห์ดีที่คาดเข็มขัดนิรภัยเอาไว้เลยถูกล็อคแน่นกับเบาะที่นั่ง ตอนที่รถหยุดสนิทผมยังห้อยหัวติดกับเบาะนั่งอยู่เลย ถึงแอร์แบ็คจะไม่ทำงานแต่ก็ไม่ได้รับบาดเจ็บอะไรมาก

ผลจากอุบัติเหตุในครั้งนั้นทำให้ต้องสูญเสียรถไปทั้งคัน (มีรายละเอียดอื่นๆเกี่ยวข้องมากกว่านี้ครับ) ประกันจึงทำเรื่องจ่ายคืนทุนประกัน (Total Loss Claim) แต่ก็ต้องออกแรงใช้กำลังภายในกันพักใหญ่อยู่เหมือนกัน เหตุการณ์ในลักษณะนี้ถึงแม้ว่าเราจะได้รับทุนประกันคืนทั้งหมด แต่สิ่งที่คนส่วนใหญ่ไม่ได้คิดถึงก็คือบริษัทประกันจะรับผิดชอบสูงสุดเท่าที่ทุนประกันกำหนดเอาไว้ซึ่งก็คือ 80% ของมูลค่าประเมินรถในวันที่ทำประกัน ไม่รวมดอกเบี้ยไฟแนนซ์ และค่าใช้จ่ายจิปาถะต่างๆอีกมากมาย สรุปว่ายังไงเจ้าของรถก็ยังขาดทุนเยอะอยู่ดีนะครับ

อยากเขียนเล่าเรื่องเพื่อแบ่งปันประสบการณ์ให้พี่ๆชาวปามาเนีย ขอให้พระคุ้มครองคุณแม่พี่พงษ์ให้หายเป็นปกติในเร็ววัน ขอให้ทุกท่านเดินทางด้วยความปลอดภัย และอย่าลืมคาดเข็มขัดนิรภัยก่อนออกเดินทางทุกครั้งนะครับ

:L2897: :L2897: :L2901:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2013, 14:18:29 »
เห็นสภาพรถพี่พงษ์แล้วนึกถึงตัวเองเมื่อประมาณ 8 ปีก่อน ผบ.ผมซึ่งเป็นคนขับตกใจหักหลบรถบรรทุกตกลงไปในร่องระบายน้ำกลางถนนแถวๆบางปะหัน อยุธยา ตอนนั้นยังขับมาสด้า 3 ยังจำภาพได้ติดตาระหว่างที่รถเสียหลักแล้วกลิ้งตกลงไปในร่องน้ำประมาณ 2 รอบครึ่งแล้วหยุด สภาพตอนนั้นรถหงายท้องล้อชีฟ้า แต่ยังดีที่ห้องโดยสารไม่ยุบตัวลงมา ผมกับผบ.เลยคลานออกมาจากรถได้ เคราะห์ดีที่คาดเข็มขัดนิรภัยเอาไว้เลยถูกล็อคแน่นกับเบาะที่นั่ง ตอนที่รถหยุดสนิทผมยังห้อยหัวติดกับเบาะนั่งอยู่เลย ถึงแอร์แบ็คจะไม่ทำงานแต่ก็ไม่ได้รับบาดเจ็บอะไรมาก

ผลจากอุบัติเหตุในครั้งนั้นทำให้ต้องสูญเสียรถไปทั้งคัน (มีรายละเอียดอื่นๆเกี่ยวข้องมากกว่านี้ครับ) ประกันจึงทำเรื่องจ่ายคืนทุนประกัน (Total Loss Claim) แต่ก็ต้องออกแรงใช้กำลังภายในกันพักใหญ่อยู่เหมือนกัน เหตุการณ์ในลักษณะนี้ถึงแม้ว่าเราจะได้รับทุนประกันคืนทั้งหมด แต่สิ่งที่คนส่วนใหญ่ไม่ได้คิดถึงก็คือบริษัทประกันจะรับผิดชอบสูงสุดเท่าที่ทุนประกันกำหนดเอาไว้ซึ่งก็คือ 80% ของมูลค่าประเมินรถในวันที่ทำประกัน ไม่รวมดอกเบี้ยไฟแนนซ์ และค่าใช้จ่ายจิปาถะต่างๆอีกมากมาย สรุปว่ายังไงเจ้าของรถก็ยังขาดทุนเยอะอยู่ดีนะครับ

อยากเขียนเล่าเรื่องเพื่อแบ่งปันประสบการณ์ให้พี่ๆชาวปามาเนีย ขอให้พระคุ้มครองคุณแม่พี่พงษ์ให้หายเป็นปกติในเร็ววัน ขอให้ทุกท่านเดินทางด้วยความปลอดภัย และอย่าลืมคาดเข็มขัดนิรภัยก่อนออกเดินทางทุกครั้งนะครับ

:L2897: :L2897: :L2901:

รอบผม เมื่อ ปี 2550 นั่น ผมทำกับเมืองไทย ได้ทุนคืน 100% หลังเกิดเหตุ ใช้เวลา 1 เดือน รับเช็ค ครับ

แต่ที่ผมคุยกับอู่ เฮียเจ้าของอู่ ก็ บอกว่า จริง ๆ แล้ว เค้าจ่ายกันที่ 80% ผมก็ยัง งง ๆ อยู่ว่า ทำไมของผมจ่าย 100%

ตั้งแต่นั้นก็เลยติดใจทำ ปก. กับที่นี่มาตลอดครับ

(นอกจากนั้น ยังมีค่าลากรถ ที่จ่ายไป ก่อน แล้ว นำบิลล์ไปเบิก + ค่าห้อง + ค่าหมอ + ค่ายา จำได้ว่า เฉพาะค่าโรงพยาบาล หมดไปประมาณ 5 หมื่นครับ)

ปล. ขอให้คุณแม่พี่พงษ์ หายไว ๆ ด้วยนะครับ  :sd23:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 พฤศจิกายน 2013, 14:20:02 โดย เต้ย แม่กลอง »
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ พี่ศักดิ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2013, 14:23:27 »
เป็นกำลังใจให้พี่พงษ์และคุณแม่หายไว ๆ ครับ

ออฟไลน์ แบงค์ Chanathorn

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2013, 14:26:07 »
ขอแสดงความเสียใจกับอุบัติเหตุครั้งนี้ครับ ยินดีครับที่พี่พงษ์และครอบครัวปลอดภัยครับ

ออฟไลน์ บอย-Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2013, 14:31:22 »
เป็นกำลังใจให้นะครับพี่พงษ์
ก่อนทำรถต้องหาข้อมูลเยอะๆก่อนเสียดายเงินค๊าบบบบบบ

ออฟไลน์ หนุ่ม สมพร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2013, 17:45:54 »
 :sd21: :sd21:  ขอให้คุณแม่พี่พงษ์ หายไวไวครับ พี่พงษ์ไม่เป็นอะไรมาก ก็ดีแล้วครับผม..ส่งกำลังใจไปช่วยครับ

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2013, 17:59:34 »
รอบผม เมื่อ ปี 2550 นั่น ผมทำกับเมืองไทย ได้ทุนคืน 100% หลังเกิดเหตุ ใช้เวลา 1 เดือน รับเช็ค ครับ

แต่ที่ผมคุยกับอู่ เฮียเจ้าของอู่ ก็ บอกว่า จริง ๆ แล้ว เค้าจ่ายกันที่ 80% ผมก็ยัง งง ๆ อยู่ว่า ทำไมของผมจ่าย 100%

ตั้งแต่นั้นก็เลยติดใจทำ ปก. กับที่นี่มาตลอดครับ

(นอกจากนั้น ยังมีค่าลากรถ ที่จ่ายไป ก่อน แล้ว นำบิลล์ไปเบิก + ค่าห้อง + ค่าหมอ + ค่ายา จำได้ว่า เฉพาะค่าโรงพยาบาล หมดไปประมาณ 5 หมื่นครับ)

ปล. ขอให้คุณแม่พี่พงษ์ หายไว ๆ ด้วยนะครับ  :sd23:

100% ที่พี่เต้ยได้รับคือได้เต็มทุนประกันใช่ไหมครับ ถ้าใช่ก็ถูกต้องแล้วครับเพราะประกันต้องจ่ายเต็ม 100% ของทุนประกันซึ่งคำนวณที่ 80% ของมูลค่ารถยนต์ที่เอาประกันครับ ตัวอย่างเช่นรถราคา 1 ล้านบาทเวลาทำประกันจะคิดทุนให้แค่ 800,000 บาทในปีแรกที่เอาประกัน ถ้าต่อมารถคันนี้มีอุบัติเหตุเสียหายทั้งคันภายในระยะเวลาคุ้มครองก็จะได้รับชดเชยค่าสินไหมทดแทนเต็มวงเงินทุนประกัน (100%) ที่ 800,000 บาท (80% ของมูลค่ารถ) ไงครับ คิดว่าน่าจะแบบนี้นะครับพี่เต้ย  :L2904:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ ป๊อป

• Pa Mania
  • *
  • Like: 77
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2013, 18:36:38 »
หายไวๆครับพี่พงษ์ เป็นกำลังใจให้ครับ

ออฟไลน์ โต้ง บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 10
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2013, 18:50:59 »
หายไวๆๆนะครับ รถไม่เป็นไรขอให้คนปลอดภัยก็พอครับ

ออฟไลน์ พี่เอริท์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2013, 20:17:56 »
โดยส่วนตัวคิดว่าพี่พงษ์คงไม่มีเวลาเข้าบ้านหลังนี้ขอตอบแทนพี่พงษ์นะครับ คุณแม่ของพี่พงษ์ปลอดภัยดีครับเท่าที่คุยกับพี่พงษ์วันนี้ตอนประมาณ 10:30 คุณแม่ของพี่พงษ์ผ่าตัดม้ามปลอดภัย. เหลือการผ่าตัดแขนซ้ายที่หักครับ  ขอให้คุณพระคุ้มครองนะครับ  :sd23:

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2013, 20:20:46 »
โดยส่วนตัวคิดว่าพี่พงษ์คงไม่มีเวลาเข้าบ้านหลังนี้ขอตอบแทนพี่พงษ์นะครับ คุณแม่ของพี่พงษ์ปลอดภัยดีครับเท่าที่คุยกับพี่พงษ์วันนี้ตอนประมาณ 10:30 คุณแม่ของพี่พงษ์ผ่าตัดม้ามปลอดภัย. เหลือการผ่าตัดแขนซ้ายที่หักครับ  ขอให้คุณพระคุ้มครองนะครับ  :sd23:
:sd23:   :L2904:

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2013, 21:20:08 »

:L2736: โอ้ว โล่งอกกับพี่พงษ์ในเรื่องความปลอดภัยของคุณแม่พี่พงษ์ตามข้อมูลของพี่เอิร์ทครับ ขอให้คุณแม่สุขภาพปลอดภัยทุกประการครับ
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2013, 21:35:37 »

:sd23: คุณพระคุ้มครองครับ  :sd23:

ออฟไลน์ พี่ลิต

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2013, 22:34:53 »
เป็นกำลังใจให้คุณพงษ์ด้วยครับ ขอให้หายเจ็บหายไข้โดยเร็วนะครับ

ออฟไลน์ วัชร ศรีชา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2013, 22:52:23 »
บุญรักษาคุณพระคุ้มครองครับ

ออฟไลน์ สุนทร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
  • ลูกศิษย์ปามาเนีย
    • -
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2013, 22:58:20 »
ขอให้หายไวๆครับพี่  :sd23: :sd23: :sd23:
เงยหน้าไม่อายฟ้า ก้มหน้าไม่อายดิน พอ

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 23 พฤศจิกายน 2013, 22:59:24 »

:L2900:  ดีใจที่ปลอดภัยทั้งคู่ครับ   :L2736:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ เป้า-พระโขนง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 4
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2013, 14:17:46 »
ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจเล็กๆ ขอให้คุณแม่ของพี่พงษ์หายเร็วๆนะครับ  :sd23:

ออฟไลน์ หนึ่ง_Superblack

• Pa Mania
  • *
  • Like: 16
  • Mobile 084-0066778
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: 24 พฤศจิกายน 2013, 14:45:26 »
เสียใจด้วยครับ ขอให้คุณแม่ปลอดภัยด้วยครับ
life is unfair