ผู้เขียน หัวข้อ: ขอแนวทางเรื่องการพ่วงกล่องแต่ง  (อ่าน 15114 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ศักดิ์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 24
ขอแนวทางเรื่องการพ่วงกล่องแต่ง
« เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2013, 12:38:44 »
จากประสบการณ์พี่ ๆ ในบอร์ดใช้อุปกรณ์ใดบ้างในการเพิ่มแรงให้รถพวกกล่องแต่งต่าง ๆ ตัวไหนยี่ห้อไหนดีอยากสอบถามเพื่อหาแนวทางปรับแต่งรถตนเอง ขอขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 พฤศจิกายน 2013, 12:41:08 โดย hanan »

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
Re: ขอแนวทางเรื่องการพ่วงกล่อง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2013, 12:43:02 »
รบกวนพี่ hanan ตรงนี้ก่อน ครับ  :L4399:
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,374.0.html

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
Re: ขอแนวทางเรื่องการพ่วงกล่องแต่ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2013, 13:16:08 »
ขอความร่วมมือช่วยปฏิบัติตามกฏกติกาตามที่พี่ต๋องแนะนำด้วยครับ  :L4399:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
Re: ขอแนวทางเรื่องการพ่วงกล่องแต่ง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2013, 13:32:50 »
จากประสบการณ์พี่ ๆ ในบอร์ดใช้อุปกรณ์ใดบ้างในการเพิ่มแรงให้รถพวกกล่องแต่งต่าง ๆ ตัวไหนยี่ห้อไหนดีอยากสอบถามเพื่อหาแนวทางปรับแต่งรถตนเอง ขอขอบคุณครับ

สวัสดีครับพี่ "หานาน" ที่ห้องสมุดปามาเนียมีทุกคำตอบสำหรับพี่ครับ แต่พี่ต้องปฏิบัตตามกฏระเบียบของบ้านให้ครบถ้วนเหมือนพี่ๆท่านอื่นๆก่อนนะครับ แล้วอะไรที่พี่อยากทราบผมรับรองว่าพี่จะไม่ต้องเสียเวลา "หานาน" เลยครับ :L4399: :L4399:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ โจ๊ก@บางพลี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2013, 13:44:32 »
 :L4365:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2013, 14:56:47 »
สวัสดีครับพี่ "หานาน" ที่ห้องสมุดปามาเนียมีทุกคำตอบสำหรับพี่ครับ แต่พี่ต้องปฏิบัตตามกฏระเบียบของบ้านให้ครบถ้วนเหมือนพี่ๆท่านอื่นๆก่อนนะครับ แล้วอะไรที่พี่อยากทราบผมรับรองว่าพี่จะไม่ต้องเสียเวลา "หานาน" เลยครับ :L4399: :L4399:
ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านครับผมจะหาข้อมูลเรื่องดังกล่าวจากส่วนไหน พอมีลิ้งค์แนะนำไหมครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2013, 15:05:53 »
ขอบคุณพี่ๆ ทุกท่านครับผมจะหาข้อมูลเรื่องดังกล่าวจากส่วนไหน พอมีลิ้งค์แนะนำไหมครับ
  :L2758: สำหรับภาพ ประกอบ ตัวตน และยินดีต้อนรับสู่ปามาเนียอีกครั้ง มอบ  :L6428: ที่1 เรียนพี่ศักดิ์ นิดหนึ่งว่า ตามแบบฉบับปามาเนีย จะเป็นแนวทาง แต่งรถ ไม่ใช่รถแต่ง ซึ่งทางทีมงานทดสอบเป็นหนู ลองผิด ลองถูก เพื่อให้ได้ประสิทธิภาพสูงสุดของเครื่องยนต์ แต่ไม่เกินความปลอดภัยของเครื่องยนต์ ตามที่ผู้ผลิตกำหนด
พี่ศักดิืลองศึกษา ตามลิ้งค์นี้ก่อน http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/board,10.0.html ว่าตรงตามความต้องการของพี่ไหม ครับ
*** ปูลาย ขอให้มีความสุข กับ การ แต่งรถ ครับ
ขออภัยนะครับ พี่ศักดิ์ เป็น มุสลิม เปล่า ครับ เห็นe-mailพี่คล้ายๆนามสกุลท่านเลขาอาเซียน ถ้าไม่ใช่ ขออภัย ครับ

:L4399:

ออฟไลน์ สุนทร

• Pa Mania
  • *
  • ลูกศิษย์ปามาเนีย
    • -
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2013, 15:11:13 »
....พี่ศักดิ์ครับ มาถูกที่แล้วครับ แต่ต้องใจเย็นๆครับ คือถ้าร้อนแล้วจ่ายตังค์แทบไม่ทันครับ(กระเป๋าแหก) ทุกอย่างล้วนถูกทดสอบและรีวิว จากอาจารย์และศิษย์พี่ หลายๆคนจากในนี้ไม่ต้องไปลองผิดลองถูกที่ไหนอีกครับ ค่อยๆเปิดอ่านทีละอย่างครับ
เงยหน้าไม่อายฟ้า ก้มหน้าไม่อายดิน พอ

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2013, 15:13:08 »

ตามที่พี่ต๋องบอกครับ

อีกอย่างที่แนะนำครับ  ในบ้านเรามีข้อมูลมากมายโดยแบ่งเป็นห้องๆก็เข้าไปหาข้อมูลตามหัวข้อที่เราสนใจ หรือจะใช้วิธี search ที่มุมบนด้านขวาก็ได้ครับ  :L2736:

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2013, 15:21:07 »
  :L2758: สำหรับภาพ ประกอบ ตัวตน และยินดีต้อนรับสู่ปามาเนียอีกครั้ง มอบ  :L6428: ที่1 เรียนพี่ศักดิ์ นิดหนึ่งว่า ตามแบบฉบับปามาเนีย จะเป็นแนวทาง แต่งรถ ไม่ใช่รถแต่ง ซึ่งทางทีมงานทดสอบเป็นหนู ลองผิด ลองถูก เพื่อให้ได้ประสิทธิภาพสูงสุดของเครื่องยนต์ แต่ไม่เกินความปลอดภัยของเครื่องยนต์ ตามที่ผู้ผลิตกำหนด
พี่ศักดิืลองศึกษา ตามลิ้งค์นี้ก่อน http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/board,10.0.html ว่าตรงตามความต้องการของพี่ไหม ครับ
*** ปูลาย ขอให้มีความสุข กับ การ แต่งรถ ครับ
ขออภัยนะครับ พี่ศักดิ์ เป็น มุสลิม เปล่า ครับ เห็นe-mailพี่คล้ายๆนามสกุลท่านเลขาอาเซียน ถ้าไม่ใช่ ขออภัย ครับ

:L4399:
ผมเป็นมุสลิมครับพี่ต๋อง Fuddy รู้สึกยินดีเป็นอย่างยิ่งที่ได้พบกับมิตรภาพที่แสนอบอุ่นในห้องนี้ครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2013, 15:24:49 »
ยินดีครับ บังศักดิ์ ผมก็เป็นมุสลิม ครับ มีอีกหลายท่านเป็นมุสลิม เด๋วก็มา สลาม ทักทายกับ บังศักดิ์ ครับ
บังศักดิ์ อยากทราบไร ก็ลองใช้อันนี้ครับ ค้นหาดูครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2013, 15:33:16 »
ยินดีครับ บังศักดิ์ ผมก็เป็นมุสลิม ครับ มีอีกหลายท่านเป็นมุสลิม เด๋วก็มา สลาม ทักทายกับ บังศักดิ์ ครับ
บังศักดิ์ อยากทราบไร ก็ลองใช้อันนี้ครับ ค้นหาดูครับ

وعليكم السلام ورحمة الله وبركاته
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2013, 15:38:43 »

ขอบคุณพี่ศักดิ์ที่ปฏิบัติตามกฎครับ ทำพิธีมอบ :L6428: ที่สองให้เลยครับ สำหรับข้อมูลที่พี่ศักดิ์ต้องการสามารถหาได้ตามคำแนะนำที่พี่ๆท่านอื่นมาแชร์ไว้ได้เลยครับ ทุกคำถามมีคำตอบเสมอที่ปามาเนียครับ :sd23:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2013, 15:43:44 »
พี่ ๆ ครับมิตติ้งครั้งต่อไปจัดเมื่อไหร่ที่ไหน ขอรายละเอียดด้วยครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2013, 15:45:17 »
ขอบคุณพี่ศักดิ์ที่ปฏิบัติตามกฎครับ ทำพิธีมอบ :L6428: ที่สองให้เลยครับ สำหรับข้อมูลที่พี่ศักดิ์ต้องการสามารถหาได้ตามคำแนะนำที่พี่ๆท่านอื่นมาแชร์ไว้ได้เลยครับ ทุกคำถามมีคำตอบเสมอที่ปามาเนียครับ :sd23:
ขอบคุณครับพี่หยกตอนนี้ผมหาเจอแล้วไม่ต้องหานาน !

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2013, 15:46:13 »
ขอบคุณครับพี่หยกผมหาเจอแล้วหลังจากหามา"ไม่นาน" !!!

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2013, 15:53:10 »
อัสลามูอาลัยกุมครับบังศักดิ์

สำหรับ meeting ที่จะใกล้นี้คงเป็นงานติดกล่องดันรางครั้งที่ 3 นะครับ วันเวลายังไม่กำหนดชัดเจนครับต้องรอบังนะมาระบุอีกทีครับ ลองอ่านรายละเอียดที่บังฟัตส่งให้ดูก่อนครับ สำหรับกระทู้ที่จะจัด meeting ที่ว่าก็จะอยู่ที่นี้ครับ http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,2258.0.html
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2013, 16:15:02 »
เรียนเชิญ บังศักดิ์ ไปแนะนำตัว ห้องนี้ครับ มีพี่ๆหลายท่านรอ ต้อนรับ ครับ  :L4399:
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,382.0.html
และตามด้วย show off
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/board,2.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2013, 16:54:33 »
เรียนเชิญ บังศักดิ์ ไปแนะนำตัว ห้องนี้ครับ มีพี่ๆหลายท่านรอ ต้อนรับ ครับ  :L4399:
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,382.0.html
และตามด้วย show off
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/board,2.0.html
ไปมาแล้วพี่ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Pa Mania
  • *
  • Like: 52
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 22 พฤศจิกายน 2013, 16:56:03 »
 :sd23: สวัสดีครับพี่ศักดิ์  :L2894: ยินดีต้อนรับครับผม   :L2753: