ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ขอแนะนำตัวครับ  (อ่าน 18433 ครั้ง)

ออฟไลน์ อาร์ม ปากเกร็ดคับ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 3
สมาชิกใหม่ขอแนะนำตัวครับ
« เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2013, 16:57:48 »
สวัสดีพี่ๆทุกท่านครับ ผมชื่ออาร์ม อายุ35 บ้านอยู่แถวปากเกร็ดครับ

วันเสาร์ที่23 นี้ได้ฤกษ์ไปรับรถ เป็น2.5GT สี่ขาวมุกคับผม

ปล.อยากถามพี่ๆว่าสิ่งที่ผมควรจะดูเป็นพิเศษก่อนรับรถมีอะไรบ้างครับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ :sd23:

ยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆทุกท่านครับ

ออฟไลน์ พี่ปอ Lumlukka

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • Born to be Rock Star
Re: สมาชิกใหม่ขอแนะนำตัวครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2013, 17:08:05 »

อย่างแรกคงต้องดูหมายเลขเครื่อง หมายเลขตัวถัง ตรงกับสัญญาซื้อขายหรือเปล่า... จากนั้นก็รายละเอียดพวกสี ตำหนิ เหมือนเคยเห็นเช็คลีสอยู่ แต่เยอะมาก... จำไม่ได้แล้วว่าอนยู่ไหน...

ที่ต้องดูพิเศษคือ ยางรถจะเติมมาสูงมาก ขับแล้วจะเด้งมาก เพราะทางโรงงานเติมมาเยอะกันลมหายหากจอดทิ้งนาน และอีกอย่างลมรถอ่อน ถ้าจอดทิ้งไว้นานจะทำให้ยางเสียรูป... และก็ระดับน้ำต่างๆ โดยเฉพาะน้ำที่ปัดน้ำฝน ล้างไฟหน้า จะไม่เติมมาจากโรงงาน...

เดี๋ยวรอพี่ๆ ท่านอื่นมาแนะนำครับ...

ปล. ยินดีต้อนรับสู่บ้าน ปามาเนีย ครับผม
มิตรภาพดีๆ หาซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2013, 17:08:55 »
เรียน เพื่อนสมาชิกปามาเนียและFull member , LM ทุกท่าน

เนื่องจากมีสมาชิกมาใหม่เพิ่มขึ้นเรื่อยๆและได้มีการแจ้งเตือนให้มีการปรับเปลี่ยนข้อมูลส่วนตัวกันอยู่พอสมควรทั้งการแจ้งหน้า web board และการแจ้งแบบ PM ไปหาเป็นรายบุคคล  เพื่อความเสมอภาคและอยู่ในขอบเขตเงื่อนไขเดียวกัน จึงใคร่ขอความร่วมมือจากสมาชิกทุกท่านตรวจสอบข้อมูลและพิจารณาปรับแก้ข้อมูลหลักๆเบื้องต้น  ให้เป็นไปในรูปแบบเดียวกัน  ดังconcept pa-maniaของพวกเราที่ยินดีที่จะเปิดเผยตัวตนกันเพื่อความโปร่งใสและเพื่อมิตรภาพที่แท้จริงหลายๆอย่าง  เอาข้อดีข้อเสียจากบ้านเก่าที่เล่นกันมา  มาปรับเปลี่ยนเพื่อเป็นแนวทางใหม่ของปามาเนีย   

ดังนั้นจึงขอความร่วมมือตรวจสอบข้อมูลของตนเองเบื้องต้น ดังนี้

1. เรื่องรูปถ่าย  ภาพที่แสดงต้องเห็นใบหน้าชัดเจน  ขนาดใหญ่หน่อย  ไม่สวมแว่นตาดำจนพรางหน้า   หลีกเลี่ยงการสวมหมวกอำพรางความหล่อ เอาแบบเห็นตัวจริงแล้วทักทายได้เลยหรือหากเป็นผู้หลักผู้ใหญ่มากๆ  สมาชิกหลายท่านจะได้ระวัง  ให้ความเคารพแบบญาติผู้ใหญ่ในการโต้ตอบสำนวนและการตอบคำถามนะครับ   และเพื่อความจริงใจต่อกัน  แบบเปิดหน้าตาครับ

2. ที่นี่เราใช้คำนำหน้าว่า  "พี่...."   เพื่อให้ความเคารพกัน  เช่นเมื่อพวกพี่ๆจะไปถามข้อมูลใครเชื่อว่าคำนำหน้าต้องพูดว่า  เออ...พี่ครับ...คือผม... ไม่ใช่คำนำหน้าว่า "ป๋า" แบบเดิมแล้ว

3. ชื่อที่โชว์ในบอร์ด (ไม่จำเป็นต้องเหมือนชื่อ log in)  เราต้องการให้ใช้ชื่อเรียกจริง  ตามด้วยฉายา หรือถิ่นฐาน  หรือชื่ออย่างเดียวที่จะเรียกขานกันก็ได้ครับ 
    *เช่นหากพี่ชื่อ เอก  อาศัยอยู่ในพื้นที่บุรีรัมษ์  ใช้รถสีดำ  ก็อาจจะเป็น พี่เอก ปาดำบุรีรัมษ์ ประมาณนี้แหละครับ
    *เช่นหากพี่ชื่อ กุ้ง  อาศัยอยู่แถวพระราม7 ใช้รถสีขาว     จะใช้แค่ชื่อ พี่กุ้ง  แค่นี้ก็ได้ถ้าไม่คิดว่าจะมีใครชื่อแบบนี้มาซ้ำเราอีก หรืออาจห้อยท้ายด้วยชื่อจริงเพิ่มก็ดีเลย

จึงขอรบกวนสำหรับเงื่อนไขที่อาจจะดูยุ่งยากสักนิด

ขอบคุณและยินดีต้อนรับด้วยความเต็มใจครับ

-------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ตัวอย่างที่ต้องการความร่วมมือให้พิจารณาเปลี่ยนรูปและขนาดให้ชัดเจน

อยากให้เป็นในรูปแบบนี้

ลองดูอันนี้  เดาได้ไหมว่าผมเปลี่ยนมาจากคนไหนทางด้านซ้าย

ตัวอย่างชัดๆแบบนี้เลยครับที่ต้องการ

แก้ไข้ด้วยครับพี่อาร์ม

กระทู้ออกรถ หรือตรวจสอบรถก่อนออกจากศูยน์เรามีครับเดี๋ยวคงมีพี่ๆหา LINK นำทางมาให้ครับ
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2013, 17:26:58 »

อย่างแรกคงต้องดูหมายเลขเครื่อง หมายเลขตัวถัง ตรงกับสัญญาซื้อขายหรือเปล่า... จากนั้นก็รายละเอียดพวกสี ตำหนิ เหมือนเคยเห็นเช็คลีสอยู่ แต่เยอะมาก... จำไม่ได้แล้วว่าอนยู่ไหน...

ที่ต้องดูพิเศษคือ ยางรถจะเติมมาสูงมาก ขับแล้วจะเด้งมาก เพราะทางโรงงานเติมมาเยอะกันลมหายหากจอดทิ้งนาน และอีกอย่างลมรถอ่อน ถ้าจอดทิ้งไว้นานจะทำให้ยางเสียรูป... และก็ระดับน้ำต่างๆ โดยเฉพาะน้ำที่ปัดน้ำฝน ล้างไฟหน้า จะไม่เติมมาจากโรงงาน...

เดี๋ยวรอพี่ๆ ท่านอื่นมาแนะนำครับ...

ปล. ยินดีต้อนรับสู่บ้าน ปามาเนีย ครับผม
ขอบคุณมากคับพี่ปอ :L4399:

กระทู้ออกรถ หรือตรวจสอบรถก่อนออกจากศูยน์เรามีครับเดี๋ยวคงมีพี่ๆหา LINK นำทางมาให้ครับ

0
รับทราบแก้ไขแล้วคับพี่ลีโจ :L4399:

ปล. งงรูปผมทำไมมันหมุนแบบนั้นไม่รู้อ่ะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 พฤศจิกายน 2013, 17:29:51 โดย อาร์มคับ »
ยินดีที่ได้รู้จักพี่ๆทุกท่านครับ

ออฟไลน์ พี่อิฐ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2013, 17:33:11 »
สวัสดีและยินดีต้อนรับ ครับพี่อาร์ม   :sd23:
บ้านปามาเนีย มีข้อมูลเยอะ เบื้องต้นก็ตามคำแนะนำของพี่ปอครับ 
แล้วพบกันครับ    :L4399:

Pajero sport Mania = นิยามการพักผ่อนของผม

ข้อแนะนำเบื้องต้นตาม link ครับ
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2013, 20:12:42 »
สวัสดีและยินดีต้อนรับ ครับพี่อาร์ม   :sd23:
บ้านปามาเนีย มีข้อมูลเยอะ เบื้องต้นก็ตามคำแนะนำของพี่ปอครับ 
แล้วพบกันครับ    :L4399:
ครับผม :L4373:

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2013, 21:30:25 »
น้ำมันเฟืองท้ายครับขาดแน่นอน
ยินดีที่ได้รู้จักครับ  :L4399:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2013, 22:46:30 »
ประมาณนี้นะครับสำหรับการตรวจรับรถใหม่แบบมาตรฐาน

*รายการตรวจสภาพรับรถใหม่*

1.ตัวถัง
______ 1.1 ดูขอบ, สันข้างรถว่าแนวยังตรงดีอยู่หรือไม่ โดยเฉพาะระหว่างประตู และตัวถัง
______ 1.2 เปิด/ปิดประตูครบทุกบาน และกระโปรงหน้า-หลัง ได้ดี /ล็อคเด็กประตูหลัง
______ 1.3 มีสนิมบริเวณขอบประตูแต่ละบานหรือไม่
______ 1.4 เห็นรอยสีใหม่พ่นทับสีเก่าในบริเวณขอบประตูหรือไม่ (ถ้ามีขอบยางกันกระแทกลองแง้มดู)

2. กระจก
______ 2.1 กระจกทุกบานขึ้นลงได้สุดหรือไม่ (ถ้าเป็นกระจกไฟฟ้าควรดูเป็นพิเศษ)
______ 2.2 กระจกมีรอยร้าวกกะเทาะหรือไม่อาจจะนําไปสู่การแตกง่ายในอนาคต
______ 2.3 ลวดละลายฝ้ากระจกหลังยังใช้ได้อยู่หรือไม่
______ 2.4 ยางปัดนํ้าฝนต้องเปลี่ยนหรือไม่
______ 2.5 ที่ปัดนํ้าฝนยังใช้งานได้ดี
______ 2.6 ที่ฉีดนํ้าล้างกระจกยังใช้งานได้ดี
______ 2.7 กระจกมองข้างปรับได้ตามปกติ / พับยังไง ให้แสดงให้ดู

3. ยางและล้อ
______ 3.1 เนื้อยางยังนิ่มอยู่พอสมควร / ปียางที่ผลิต / รอยวิ่งของยาง
______ 3.2 ล้อมีรอยบิ่นหรือไม่ / Mag เก่า ใหม่
______ 3.3 แม่แรง / ล้ออะไหล่ / ประแจ / เครื่องมือประจำรถครบหรือไม่

4. กลไกขับเคลื่อน
______ 4.1 เครื่องยนต์เดินเรียบ
______ 4.2 ความร้อนไม่ขึ้นสูง
______ 4.3 เข้าเกียร์ได้ครบ
______ 4.4 เกียร์ไม่หลวม, ไม่มีเสียงดังเวลาเข้าเกียร์ใดเกียร์หนึ่ง
______ 4.5 พวงมาลัยไม่มีเสียงดังเวลาเลี้ยว
______ 4.6 เวลาปล่อยมือแล้วรถไม่เอียง
______ 4.7 คลัทช์ไม่แข็งหรือระยะตื้นจนเกินไป
______ 4.8 ที่เปิดฝาเติมน้ำมันเปิดตรงไหน-สาธิตให้ดูด้วย

5. ห้องเครื่อง
______ 5.1 น้ำมันเบรค/ น้ำมันเครื่อง/ น้ำมันเกียร์/ น้ำมันพวงมาลัยพาวเวอร์ / สายพานต่างๆ น้ำหม้อน้ำ ระดับน้ำฉีดกระจก/ ถามให้รู้ว่าอยู่ตรงไหน
______ 5.2 สายพานต่างๆ น้ำหม้อน้ำ ระดับน้ำฉีดกระจก/ ลอง Start เครื่องฟังเสียงดู เร่งเครื่อง
______ 5.3 หมายเลขเครื่อง / หมายเลขตัวถัง / วันผลิต
--------- 5.4 แผ่นกันความร้อนมีให้หรือไม่-ราคาเท่าไร

6. ระบบปรับอากาศ
______ 6.1 แอร์เย็น / ปรับอุณหภูมิได้

7. ภายใน
______ 7.1 หน้าปัดเป็นรอยขูดขีดหรือไม่ / หน้าปัดหลักๆยังใช้งานได้ครบหรือไม่ เช่น เข็มความเร็ว เข็มนํ้ามัน เข็มไมล์ ไฟเบรคมือ เข็มความร้อน
______ 7.2 เบาะปรับได้ท่าทีถนัด / เข็มขัดนิรภัย ลองปรับ+กระตุก
______ 7.3 กระจกมองหลังและข้างปรับได้ทัศน์วิสัยที่ดี/ กระจกข้างปรับได้ ลองพับ /Central Lock
______ 7.4 ยางปูพื้นติดรถมาแบบไหน
______ 7.5 อุปกรณ์ภายในรถ
______ 7.5.1 วิทยุติดรถ
______ 7.5.2 ทดสอบแอร์ ลองแรงลมทุกระดับ ที่วัดอุณภูมิภายใน-นอก /กดแตร
______ 7.5.3 ที่ปัดน้ำฝน INT
______ 7.5.4 ไฟเบรคดวงที่ 3
______ 7.5.5 ไล่ฝ้าหลัง ข้าง ลองกดแล้วจับดูว่าร้อนไหม…..
______ 7.5.6 หมุนพวงมาลัยจนสุด 2 ด้านมีเสียงดังหรือไม่
______ 7.5.7 ไฟหน้า ปรับ ไกล-ใกล้ สูง-ต่ำ
______ 7.5.8 วิทยุ CD ลองฟังแยกทุกจุดว่า OK
______ 7.5.9 กระจกไฟฟ้า 4 บาน กระจกข้างปรับได้ ลอง
______ 7.5.10 สัญญานเตือนไฟเปิด
______ 7.5.11 สัญญานเตือนประตู/เปิด
______ 7.5.12 สัญญานเตือนคาดเข็มขัด
______ 7.5.13 สัญญานเตือนเบรกมือ
______ 7.5.14 นาฬิกา
______ 7.5.15 กุญแจ/รีโมต/Central Lock
______ 7.5.16 ไฟแสดงตำแหน่งเกียร์
______ 7.5.17 ที่เปิดกระโปรง หน้า หลัง ฝาน้ำมันอยู่ตรงใหน
______ 7.5.18 ช่องเก็บของต่างๆเปิด-ปิด ได้ดีหรือไม่

8. ระบบไฟฟ้าแสงสว่าง
______ 8.1 ไฟสูง ไฟหน้า และไฟหรี่ เปิดติด ปิดดับ สว่างชัดเจน
______ 8.2 ไฟเลี้ยวใช้ได้ทั้ง 2 ข้าง
______ 8.3 ไฟเบรคใช้งานได้
______ 8.4 ไฟถอยหลังใช้งานได้

9. เอกสารต่างๆ
______ 9.1 สมุดทะเบียน
______ 9.2 ใบโอนรถ
______ 9.3 เอกสารประกันภัย / พรบ.
______ 9.4 ใบเสร็จรับเงินค่าdown
______ 9.5 ใบเสร็จค่ามัดจำป้ายแดง 3000 บาท
______ 9.6 ป้ายแดงมีตรา ขส.
______ 9.7 คู่มือรถ
______ 9.8 เอกสารการรับประกันอุปกรณ์รถ
______ 9.9 เอกสารการรับประกันเช็คระยะฟรี
______ 9.10 เอกสารการรับประกันอุปกรณ์ตกแต่ง

Credit ข้อมูลจาก oknation.net

:L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2013, 22:54:41 »
สำหรับน้องปา ต้องมีการตรวจพิเศษเพิ่มเติมอีกหน่อยครับ

1. ป้ายแดง ... เคยมียุคที่ชอบใช้ป้ายแดงปลอมมาให้ลูกค้า ต้องตรวจว่าเป็นป้ายแดงจริง มีเล่มทะเบียนป้ายแดงด้วย
2. ลมยาง ... น้องปาปกติเติมมาจากโรงงาน ลมยาง 50 ขึ้นไปนะครับ ตรวจสอบและลดระดับลงมาให้เหมาะสม
3. น้ำมันเฟืองท้าย ... มีขาดประจำ ให้ช่างเช็คระดับและจัดการเติมให้ได้ระดับ
4. น้ำมัน ... เคยมีกรณีที่ไม่เติมน้ำมันมาให้เลยนะครับ ออกจากศูนย์ไม่เท่าไหร่เครื่องดับ ตรวจสอบด้วยว่าเขาเติมมาให้พอวิ่งได้ซักกี่กม. (แนะนำว่าออกจากศูนย์ให้หาปั๊มเติมเลยครับ)
5. ใบรับประกันอุปกรณ์ต่างๆ เช่น ฟิลม์ หรืออุปกรณ์เสริมต่างๆที่ติดเพิ่ม ... ตรวจดูวันที่ในใบรับประกันด้วยว่าออกใบมาในวันที่เท่าไหร่ ต้องเป็นวันที่เมื่อเร็วๆนี้ก่อนรับรถ ... ถ้าวันที่ในใบรับประกันนานมาแล้ว ระวังเจอรถย้อมแมว
6. ถ้ามีการติดตั้งเกี่ยวกับจอ หรือเครื่องเสียงเพิ่ม ... เตรียมแผ่น DVD ไปลองเปิดทดสอบด้วย ทดสอบทั้งเสียงและหน้าจอว่าทำงานครบปกติหรือไม่ เพราะเคยมีแล้วที่ตอนตรวจรถเปิดแต่วิทยุ ทำงานได้ พอกลับบ้านลูกอยากดู DVD เปิดไม่ได้ซะงั้น

ประมาณนี้ครับเท่าที่นึกออก สำหรับกรณีพิเศษสำหรับรับน้องปา

ขอให้มีความสุขกับการขับขี่น้องปาครับ

:L4399: :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2013, 23:03:41 »
 :sd23: สวัสดีครับพี่อาร์ม ยินดีต้อนรับสู่บ้านปามาเนียครับ ข้อมูลตามพี่ๆเลยครับผม
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 19 พฤศจิกายน 2013, 23:47:55 »
 สวัสดีครับพี่อาร์ม ยินดีต้อนรับสู่บ้านปามาเนียครับ  :L2894: :sd23:

อย่าลืมแก้ไขรูปนะครับพี่อาร์ม เวลาเจอกันตามมี๊ทติ้งปามาเนีย จะได้ทักทายกันถูกต้อง  :L2736:

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2013, 06:37:19 »
สวัสดีและยินดีต้อนรับครับพี่อาร์ม ตามที่พีๆแนะนำเลยครับ  :L2894:

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Pa Mania
  • *
  • Like: 52
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2013, 07:23:54 »
 :sd23: สวัสดีครับพี่อาร์ม ยินดีต้อนรับครับ
 :L2753:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2013, 07:43:33 »
สวัสดีครับพี่อาร์ม ยินดีกับรถคันใหม่ด้วยนะครับ
เพิ่มเติมนิดนึงครับ หากมีอุปกรณ์แต่งเพิ่มเติมใดๆ ให้เซลล์แจ้งประกันเพิ่มลงในตารางคุ้มครองเลยนะครับ เวลาเกิดเหตุจะได้ไม่เป็นปัญหาเรื่องการเคลมครับ  :L2734:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2013, 07:59:46 »
 :L2894: สวัสดีครับพี่อาร์ม ยินดีต้อนรับสู่บ้านปามาเนียครับ

ตามนั้นเลยครับ ใจเย็นๆตอนตรวจรับ ถ้าเกรงใจ กลับถึงบ้านเจอ ก็ต้องเสียเวลา กลับไปใหม่
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2013, 12:44:25 »
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านมากครับ รู้สึกถึงความอบอุ่นเลยครับ :sd23:

ออฟไลน์ พี่เจมส์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 78
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2013, 15:21:00 »
ยินดีต้อนรับพี่อาร์ม สู่บ้าน "ปามาเนีย" คับ
         แต่รบกวนพี่อาร์มแก้รูปให้หน่อยสิคับ สว. เมื่อยคอน่าดูเลยคับ

:sd23:

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2013, 15:32:24 »
ขอบคุณมากคับพี่ปอ :L4399:
รับทราบแก้ไขแล้วคับพี่ลีโจ :L4399:

ปล. งงรูปผมทำไมมันหมุนแบบนั้นไม่รู้อ่ะคับ
ผมดูจนคอเคล็ดเลยครับพี่อาร์ม  :sd42: รูปที่พี่อาร์มใส่แว่วดำจริงๆแล้วขนาดกำลังพอดีเห็นหน้าชัดเจนแต่ติดที่เป็นรูปใส่แว่นดำแค่นั้นเองครับครับ   :L2736:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2013, 17:56:02 »
ห้าๆๆๆๆ :L2904: :sd23:

ออฟไลน์ พี่ดิษฐ์ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 16
  • ครูคือผู้ให้
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 20 พฤศจิกายน 2013, 22:38:12 »
 :sd23: พี่อาร์ม  ยินดีต้อนรับครับ
ดิษฐ์ บุรีรัมย์ ปาเจโร่สปอร์ต 4WD กง9540 บุรีรัมย์