ผู้เขียน หัวข้อ: รวมกันซื้อกล้อง DVR คุณภาพสูง (มาช่วยกันรีวิวครับ)  (อ่าน 67315 ครั้ง)

ออฟไลน์ โอ นาเกลือ

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 57
Re: รวมกันซื้อกล้อง DVR คุณภาพสูง (มาช่วยกันรีวิวครับ)
« ตอบกลับ #260 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2013, 04:31:31 »
มีโอมีคำถามครับ  รุ่นที่เราใช่อยู่ เมือ Gard Full เราจะตั้งให้มันลบอันโนมัติได้หรือเปล่าครับ หาในเมนูยังไม่เจอ ;D ;D

1 เข้าที่ เมนู (ปุ่มซ้ายล่าง)
   2 แล้วเลื่อนไปที่  Loop record (กดปุ่มกลางซ้ายหรือขวาก็ได้)
   3 กดปุ่ม เลือก (ปุ่มบนสุดขวามือ)
   4 กดเหมือนข้อสอง  เลือก  3 นาที 5 นาที 10 นาที หรือ Off
   5 กดยืนยันด้วยปุ่ม บนสุดขวามือ

เครื่องจะบันทึกจดหมดพื้นที่ของเมมโมรี่ ยกเว้นไฟล์ที่ล๊อกไว้  จะถูกเก็บถาวรจนกว่าเราจะทำการลบด้วยตัวเอง ถ้าเป็น Off จะบันทึกจนเต็มพื้นที่แล้วจะหยุดครับ 

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
Re: รวมกันซื้อกล้อง DVR คุณภาพสูง (มาช่วยกันรีวิวครับ)
« ตอบกลับ #261 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2013, 10:47:36 »
   1 เข้าที่ เมนู (ปุ่มซ้ายล่าง)
   2 แล้วเลื่อนไปที่  Loop record (กดปุ่มกลางซ้ายหรือขวาก็ได้)
   3 กดปุ่ม เลือก (ปุ่มบนสุดขวามือ)
   4 กดเหมือนข้อสอง  เลือก  3 นาที 5 นาที 10 นาที หรือ Off
   5 กดยืนยันด้วยปุ่ม บนสุดขวามือ

เครื่องจะบันทึกจดหมดพื้นที่ของเมมโมรี่ ยกเว้นไฟล์ที่ล๊อกไว้  จะถูกเก็บถาวรจนกว่าเราจะทำการลบด้วยตัวเอง ถ้าเป็น Off จะบันทึกจนเต็มพื้นที่แล้วจะหยุดครับ

ขอบคุณครับพี่โอ  :L2900: :L2900:

ออฟไลน์ พี่ม่อน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
« ตอบกลับ #262 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2013, 11:12:55 »
      แปลว่ารุ่นA6
   เหลืออีกอาการเดียวคือ สตาร์ทรถ วันที่และเวลา จะเด้งกลับไปที่ปี2000 ทุกครั้ง เหมือนว่าแบตเตอรี่ ที่มันไว้เลี้ยงวงจรมันหมดเร็วอ่ะ  :L4387:

อาการนี้ว่าน่าจะเกิดจากดับเครื่องยนต์ ดึงปลั๊กออก แต่กล้องยังทำงานต่อจนแบตเตอรี่ในตัวมันหมด :sd06:
จากการสังเกตุเมื่อคืนกลับบ้านแล้วดับเครื่องนั่งดูอยู่ ครึ่งชั่วโมง กล้องไม่หยุดการทำงาน ต้องปิดเครื่องเอง :sd21:
เพื่อนมี  :L6419:  ม่อนไม่มีได้งัย  :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #263 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2013, 11:38:33 »
 :L4365: มาแอบดู Review
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ขาวเข้ม

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #264 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2013, 13:11:20 »
อาการนี้ว่าน่าจะเกิดจากดับเครื่องยนต์ ดึงปลั๊กออก แต่กล้องยังทำงานต่อจนแบตเตอรี่ในตัวมันหมด :sd06:
จากการสังเกตุเมื่อคืนกลับบ้านแล้วดับเครื่องนั่งดูอยู่ ครึ่งชั่วโมง กล้องไม่หยุดการทำงาน ต้องปิดเครื่องเอง :sd21:

ใช่ครับพี่ม่อนเป็นเหมือนกัน ผมลองsearchในอากู๋ว่า"ปัญหาAexinG A6" พบว่าเบื้องต้นรุ่นนี้ บางตัวมีBug ครับ
  พี่ม่อนลองกดplayเล่นในเครื่องยังครับ ผมเล่นไม่ได้ เครื่องมันแจ้งให้ Insert MemoryCard
                แล้วก็สายHDMIลองยังครับ ใช้ได้เปล่า :L2761:

ออฟไลน์ Yo

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 58
« ตอบกลับ #265 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2013, 14:08:20 »
ราคากับคุณภาพมาคู่กันครับ

เข้า อาบ อบ นวด ยังไงก็ดีกว่าไปวงเวียน22
   :sd42:
หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #266 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2013, 15:52:38 »

เข้า อาบ อบ นวด ยังไงก็ดีกว่าไปวงเวียน22
:L2739: :L4365: :L2901: :L2901: :L2901:

ออฟไลน์ พี่ลีโจ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 59
  • โจ-เทียนทะเล
« ตอบกลับ #267 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2013, 15:55:45 »

ยังไง  :sd42:
รบกวนพี่ๆแก้ไขปรับเปลี่ยนรูปส่วนตัวด้วยครับดูตัวอย่าง กดที่ link ด้านล่าง

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1551.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #268 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2013, 16:18:51 »
 :sd06: :sd21: :sd21:
เพื่อนมี  :L6419:  ม่อนไม่มีได้งัย  :L2754: :L2754: :L2754:

ออฟไลน์ หนุ่ม สมพร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
« ตอบกลับ #269 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2013, 20:33:51 »
  F900LHD มารีวิว แล้วครับ....หลังจากได้ เครื่องจาก พี่ไปรษณีย์....ต้อง เอาคัทเตอร์ กรีดเปิดกล่องก่อนครับ.. 555   แล้วก็เจอสิ่งนนี้ครับ....

แกะออกอ่านคู่มือที่แนบมาคร่าวๆ ว่าปุ่มไหนอยู่ไหน ปุ่มไหนทำหน้าที่อะไร  หลงจากนั้น ติดตั้งกระจกหน้า ได้เลยครับ...โดยใช้ ยางดูด สูญญากาศ พลัง 500 เท่า   5555 ว่างั้น ผมเลือดติดใต้แป้นยึดกระจกมองหลังนะครับ   แต่ก่อนติดตั้ง ก็ได้ พลิกซ้าย หงายขวาอยู่นานสองนาน ว่ามันจะติดมุมใหน ท่าใหนกล้องถึงจะไม่ตีลังกา กลับหัว  พอติดเสร็จ เห้ย มันมีปุ่มให้กลับภาพนี่หว่า ไม่น่าพลาดเลยเรา อิอิ ส่วนสายฟืนสายไฟ ยังไม่ได้เก็บให้เป็นระเบียบนะครับ...ได้ทดลอง ออกอากาศช่วงสั้นๆ ตอนบ่าย 4 โมงครับ ไปรับลูกทีโรงเรียนครับ..<a href="http://www.youtube.com/watch?v=9NlieVAisV0" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=9NlieVAisV0</a>
ส่วนตอนกลางคืน ไว้ทดสอบคืนนี้นะครับ แล้วมาอัพให้ชมครับผม

อันนี้ตอนกลางคืนครับ...ทางเข้าบ้านซอยเปลี่ยวเสียวสุดๆ อิอิ
มืดตื๋อเลย
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=WVKNQYjYBzc" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=WVKNQYjYBzc</a>
 :sd23: :sd23:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ธันวาคม 2013, 11:24:06 โดย หนุ่ม สมพร »

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #270 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2013, 20:44:35 »
 :sd21: คิดช้าไปหน่อย

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
« ตอบกลับ #271 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2013, 20:48:45 »
  พอติดเสร็จ เห้ย มันมีปุ่มให้กลับภาพนี่หว่า ไม่น่าพลาดเลยเรา อิอิ

ติดแบบเห็นภาพปกติดีแล้วครับ เพราะถ้าติดกลับด้านแล้วใช้ปุ่มกลับภาพช่วย เวลาเอาไปเล่นในคอมภาพมันจะกลับหัวครับ

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #272 เมื่อ: 27 พฤศจิกายน 2013, 23:56:35 »

ของแพงอย่าคิดว่าเสียไม่เป็นนะจ๊ะ

เข้าออน.เสร็จต่อด้วยเข้ารพ.ก็เยอะแยะไป 
:L2905: :L2901:

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #273 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2013, 13:15:37 »
จากกระทู้เดิม http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,2321.msg71479/topicseen.html#msg71479
พอดี พี่คม ได้เข้ามาแนะนำแหล่งใหม่ วันนี้ก็เลยโทรคุยกะเค๊าดู ก็เห็นว่าเข้าท่า เลยมาขอตั้งกระทู้ใหม่อีกรอบนะครับ  :L4399:
ส่วนกระทู้เดิม ยังคงหาแนวร่วมอยู่เช่นเดิมครับ หรือใครจะเปลี่ยนใจย้ายมากระทู้นี้ก็ได้เช่นกันครับ เพราะเรายังไม่ได้ทำการสั่งซื้อกัน
สาเหตุที่มาตั้งกระทู้ใหม่เพราะว่า ไหนๆจะลงทุนซื้อของใช้สักที ถ้ามันดีกว่า แล้วเพิ่มราคาอีกนิดหน่อย ก็น่าจะคุ้มกว่ากันครับ  :L2736:
เท่าที่สอบถามดู ผมเน้นเฉพาะรุ่นที่มี AV out ด้วยเป็นหลัก (ปกติจะมีช่อง HDMI out ติดมาอยู่แล้ว) ยกเว้นรุ่นที่มี GPS จะมีเฉพาะ HDMI out ครับ
ข้อเด่น คือ ระบบ WDR ที่เค๊าบอกว่า จะให้ความคมชัดทั้งกลางวัน กลางคืน และ ด้วย chip Novatek NT96650 ก็จะทำให้ file ภาพ (.MOV)ที่ได้ ออกมาเป็น HD แท้ๆด้วย
ข้อจำกัด แบตที่ติดมากับกล้องพวกนี้จุดประสงค์เค๊าเอาไว้แค่ให้มันทำงานบันทึก file ให้เสร็จหลังจากที่เราดับสวิทช์รถแล้วเท่านั้นเอง แต่ถ้าเราจะเอามาใช้งานเป็นกล้องนอกรถ เราก็สามารถหาพวก power bank ที่ใช้กับพวกมือถือมาต่อเพิ่มใช้งานเข้าไปได้ครับ โดยเสียบเข้าไปที่ช่อง mini USB น่ะครับ

ที่ deal กับเค๊าไว้ก็คือ ถ้าสั่งเค๊าในจำนวน 5 ตัวขึ้นไป (คละรุ่นได้) เค๊าก็จะลดราคาให้ (แต่ละรุ่นลดไม่เท่ากัน และมีบางรุ่นลดไม่ได้แล้วชนเพดาน)
ทุกรุ่นจะส่ง EMS. ให้ฟรี

* รุ่น F900LHD  ราคา 1,200 บาท ลดให้เหลือ 1,050 บาท รุ่นนี้ไม่ใช่ WDR (ภาพกลางคืนยังไม่ค่อยดีมากนัก)

1.รุ่น G1W จากราคา 1,800 บาท ลดให้เหลือ 1,650 บาท
2.รุ่น LS650W จากราคา 2,500 บาท ลดให้เหลือ 2,100 บาท
3.รุ่น Shadow GT550W จากราคา 3,400 บาท ลดให้เหลือ 3,250 บาท
4.รุ่น Shadow GT680W พร้อมโมดูลรับสัญญาณ GPS ความเร็วสูงจากไต้หวัน  ราคา 3,500 บาท --> รุ่นนี้ไม่ลดราคาครับ และมี HDMI out อย่างเดียว
5.รุ่น DOD LS388W จาก 4,300 บาท ลดให้เหลือ 4,050 บาท (รุ่นนี้มาแทนรุ่น LS300W แค่ประมาณ up firmware เพิ่ม)

* ทุกรุ่นที่กล่าวถึง (ยกเว้นรุ่น F900LHD) menu เป็นภาษาอังกฤษ แต่ก็จะมีคู่มือภาษาไทยให้ครับ

ลองเข้าไปดูรายละเอียดตามนี้นะครับ เผื่อใครอยากได้รุ่นอื่นๆที่นอกเหนือจากนี้จะได้ถามเรื่องส่วนลดให้ครับ  :sd23:

อ้อ เห็นเค๊าบอกว่ากำลังจะมีรุ่นใหม่ๆเข้ามาอีก ก็ตามดูข้อมูล update ได้จาก web ของเค๊านะครับ

http://www.morestech.com/

ถ้าใครสนใจจะสั่งจองก็ลงชื่อตัวเองและลงชื่อรุ่นของกล้องกันไว้ได้เลยนะครับ  :L4373:

แจ้งเพื่อนสมาชิกทราบอีกครั้งจากกระทู้ของพี่ตู่นี้  คือจุดประสงค์พี่ตู่สั่งซื้อของจะมาใช้งานปกติแต่เมื่อติดต่อไปแล้วอาจมีการคุยกันถึงยอดการสั่งซื้อแล้วมีส่วนลดราคาให้กับลูกค้าเพิ่มอีกแต่พี่ตู่ได้ขอเป็นส่วนลดของตัวสินค้าเพื่อให้เพื่อนๆซ์้อในราคาที่ถูกกว่าราคาขายปกติ จึงรวบชื่อกันซื้อและบังเอิญมีผู้สนใจจำนวนมากจึงตามกันจองจนยอดสั่งเยอะพอสมควร

พี่ตู่แกประเภทมีตังค์แต่ไม่ค่อยมีโอกาสแต่ง  พอขึ้นฝั่งได้ผักผ่อนแกจัดเต็มที่ ซื้อนู๊นมาลองซื้อนี่มาลอง  ใช้ได้ก็มี  ใช้ไม่ดีก็มี    จุดนี้ต้องเข้าใจจุดประสงค์ของคนตั้งกระทู้เชิญชวนด้วยนะครับ   ว่าเป็นการเชิญชวนมากกว่าแนะนำ

ฉะนั้นพอบางท่านที่รับบางเครื่องไปแล้วเกิดปัญหาต้องเคลมหรือเจอปัญหาแล้วเอามาแชร์กันเพื่อช่วยเหลือกันในกลุ่มแบบที่เห็นเพราะทราบวัตถุประสงค์ตั้งต้นดี    แต่เกรงว่าจะมีบางท่านที่มาที่หลังแล้วไม่เข้าใจอาจนึกว่ามีของดีมาแนะนำกัน   พอเจอปัญหาแล้วอาจจะคิดว่า มีใครทดสอบก่อนไหม  แล้วคนทดสอบเจอปัญหาอะไรไหม  ก่อนแนะนำมีแจ้งเตือนกันไหม     ไม่ใช่ว่าของมีปัญหาเยอะแบบนี้ มาแนะนำทำไม 

**ต้องเรียนทำความเข้าใจกันก่อนนะครับ  เดี๋ยวพี่ตู่จะเครียดเรื่องทำไมปัญหามันเยอะจัง  เราไม่น่าแนะนำเลย  ก็เป็นได้

---- แค่ความคิดเห็นของผมนะ  พอดีเห็นกระทู้ช่วยเหลือหาข้อมูลแก้ปัญหากัน แชร์กัน แนะนำกัน  กลัวพี่ตู่แกจะ  คิดตอนอยู่กลางทะเลที่พม่า  5555 -------
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #274 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2013, 14:39:33 »
แจ้งเพื่อนสมาชิกทราบอีกครั้งจากกระทู้ของพี่ตู่นี้  คือจุดประสงค์พี่ตู่สั่งซื้อของจะมาใช้งานปกติแต่เมื่อติดต่อไปแล้วอาจมีการคุยกันถึงยอดการสั่งซื้อแล้วมีส่วนลดราคาให้กับลูกค้าเพิ่มอีกแต่พี่ตู่ได้ขอเป็นส่วนลดของตัวสินค้าเพื่อให้เพื่อนๆซ์้อในราคาที่ถูกกว่าราคาขายปกติ จึงรวบชื่อกันซื้อและบังเอิญมีผู้สนใจจำนวนมากจึงตามกันจองจนยอดสั่งเยอะพอสมควร

พี่ตู่แกประเภทมีตังค์แต่ไม่ค่อยมีโอกาสแต่ง  พอขึ้นฝั่งได้ผักผ่อนแกจัดเต็มที่ ซื้อนู๊นมาลองซื้อนี่มาลอง  ใช้ได้ก็มี  ใช้ไม่ดีก็มี    จุดนี้ต้องเข้าใจจุดประสงค์ของคนตั้งกระทู้เชิญชวนด้วยนะครับ   ว่าเป็นการเชิญชวนมากกว่าแนะนำ

ฉะนั้นพอบางท่านที่รับบางเครื่องไปแล้วเกิดปัญหาต้องเคลมหรือเจอปัญหาแล้วเอามาแชร์กันเพื่อช่วยเหลือกันในกลุ่มแบบที่เห็นเพราะทราบวัตถุประสงค์ตั้งต้นดี    แต่เกรงว่าจะมีบางท่านที่มาที่หลังแล้วไม่เข้าใจอาจนึกว่ามีของดีมาแนะนำกัน   พอเจอปัญหาแล้วอาจจะคิดว่า มีใครทดสอบก่อนไหม  แล้วคนทดสอบเจอปัญหาอะไรไหม  ก่อนแนะนำมีแจ้งเตือนกันไหม     ไม่ใช่ว่าของมีปัญหาเยอะแบบนี้ มาแนะนำทำไม 

**ต้องเรียนทำความเข้าใจกันก่อนนะครับ  เดี๋ยวพี่ตู่จะเครียดเรื่องทำไมปัญหามันเยอะจัง  เราไม่น่าแนะนำเลย  ก็เป็นได้

---- แค่ความคิดเห็นของผมนะ  พอดีเห็นกระทู้ช่วยเหลือหาข้อมูลแก้ปัญหากัน แชร์กัน แนะนำกัน  กลัวพี่ตู่แกจะ  คิดตอนอยู่กลางทะเลที่พม่า  5555 -------

ขอบคุณครับพี่นะ  :L4399: ตามที่พี่นะชี้แจงครับ (แต่ขอแก้ข่าวนิดนึงครับ ผมไม่ค่อยมีกะตังค์หรอกครับ แต่ชอบพักผ่อน  :L4396: และอีกอันผมอยู่พม่าทำงานบนบกครับไม่ใช่ทะเล อยู่ไม่ไกลจากบ้านอีต่องน่ะครับ)

ส่วนของที่สั่งซื้อกันมาถ้ามีปัญหาเค๊าให้เปลี่ยนใหม่ได้ภายใน 30 วันนะครับ ใช้สิทธิืกันให้เต็มที่ได้เลยครับ

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

• Pa Mania
  • *
สำหรับ ตัว adapter ผมเอามาต่อกับ ช่องจ่ายไฟแบบ 3 หัวและมีสวิทช์แยกของใครของมัน เผื่อเราไม่ใช้ก็ปิดสวืทช์ได้ที่ตรงนี้เลยสะดวกดีครับ (ตอนนี้เต็มหมดทั้ง 3 ช่องแล้ว  :sd06:)

(เพิ่งเปลี่ยนใหม่ ของเก่ามันไม่มีสวิทช์ สั่งทาง net บ้านเรา 300 บ. รวมส่งครับ)

พี่ตู่ครับ ผมอยากได้ลายแทงเจ้าตัวหนี้  ครับ   :sd23: :sd23: :sd23:

• Pa Mania
  • *
พี่ตู่ครับ ผมอยากได้ลายแทงเจ้าตัวหนี้  ครับ   :sd23: :sd23: :sd23:

จัดให้ไปแล้วครับ  :L2736:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #277 เมื่อ: 28 พฤศจิกายน 2013, 18:57:03 »
  :L2734: ขอบคุณครับ  :L2753:

ออฟไลน์ หนุ่ม สมพร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
จัดให้ไปแล้วครับ  :L2736:
ขอแทงด้วยคนครับพี่ตู่ ตัวที่มีอยู่เดิม ใกล้จะได้ปลดประจำการแล้วครับ :sd23:

ออฟไลน์ พี่ยง (YonG)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
เรียน พี่ตู่ครับ

ได้รับพัสดุเป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ  แต่เพิ่งมีโอกาสเข้ามาแจ้งในบอร์ดนี้
เท่าที่ได้ทดสอบการใช้งานคร่าวๆ  ยังไม่พบปัญหาครับผม ((หรือผมไม่รู้ตัวว่ามันคือปัญหาหว่าา  ฮ่ะๆๆ)) :L4399:

โอกาสหน้า  จะหาวิธีเอาไฟล์ตัวอย่างมาแบ่งปันนะครับ

ขอบคุณครับ

ป.ล. ขอแชร์ข้อมูลครับ  เจ้าตัวนี้ ((Hub จ่ายไฟ 12V แบบ 3 หัว พร้อมสวิตช์แยก))  ค่าตัว ณ คลองถมซีคอน ((ศรีนครินทร์)) สนนราคาอยู่ที่ราวๆ 350 -390 แล้วแต่ต่อรองครับ
หน้าตาดูผ่านๆเหมือนกันเด๊ะๆ  ขอเหมาว่าเป็นตัวเดียวกันละกันนะครับ