ผู้เขียน หัวข้อ: DIY เปลี่ยนสีไฟที่แผงหน้าปัด ตามใจฉัน (ต่อยอดจาก พี่อ็อด)  (อ่าน 140899 ครั้ง)

ออฟไลน์ ติงลี่..

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 108
รอชมผลงานพี่ติงลี่ครับ
ปล.อยากทำมั้ง ฝังใจวันเอารถไปเจิม จอดรถเทียบฟอร์ด (ปิคอัพ)
ไฟคอนโซลน้องปาสู้ไม่ได้เลย :L4386:
สู้ๆ ครับ ผมเองซื้อของมารอหลายวันเหมือนกัน
พอว่างปุ๊บก็จัดเลย ..  :sd10: :sd10:
รถเดิมๆ อย่างผมต้องหาจุดเด่นกะเค้าหน่อย อิ อิ :sd24: :sd24:
ถึงรถผมจะ Low line  แต่เรือนไมล์ผมแจ่มนะคร๊าบบบบบ  :sd42: :sd42:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
มาส่งการบ้านครับ ..  :sd10: :sd10:
แจ่มเลยนี่ล่ะที่ต้องการ  :L2734:

ออฟไลน์ Jojo (โจ้)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 221
มาส่งการบ้านครับ ..  :sd10: :sd10:

ไฟตรงจอ Display สามารถเปลี่ยนได้หรือเปล่าครับ
ดูสีมันยังแสบตาอยู่
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

• Pa Mania
  • *
ไฟตรงจอ Display สามารถเปลี่ยนได้หรือเปล่าครับ
ไว้โปรแจคหน้าครับ ..
ไว้เดี๋ยวไปหา เรือนไมล์มารื้อเล่นก่อน ..  :sd42: :sd42:
รักเหมือนพี่เหมือนน้อง ช่วยกันป้องปฐพี

ออฟไลน์ ต้อง บางนา

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • ขาวมุก V6
    • เต็นท์

สวยมากครับ

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

สู้ๆ ครับ ผมเองซื้อของมารอหลายวันเหมือนกัน
พอว่างปุ๊บก็จัดเลย ..  :sd10: :sd10:
รถเดิมๆ อย่างผมต้องหาจุดเด่นกะเค้าหน่อย อิ อิ :sd24: :sd24:
ถึงรถผมจะ Low line  แต่เรือนไมล์ผมแจ่มนะคร๊าบบบบบ  :sd42: :sd42:

เปลี่ยนได้ซิ!ตามใจปราถนา  อยากได้แบบ ขาว แบบดำ แบบแดง   ทำได้หมดแหละ

เอาของผมมาอวดบ้าง (ตรงกลางสว่างจนต้องเอาชิ้นฟิล์มมาบังไว้หน่อย)
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ หมอวา (วไลรัตน์ )

• Pa Mania
  • *
  • Like: 9
:sd23: :sd23: :sd23:
ขอบคุณครับพี่หมอวา
ตอนนี้ติดหมดแล้วครับ 6 ดวง ...น้ำตาจะไหล  :sd21: :sd21: :sd21:

:L2900:
เก่งจริงๆค่ะ..พี่ติงลี่...คงได้ความภูมิใจสุดๆด้วยเนอะ...

ออฟไลน์ พรเทพ จอมทอง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 77

ว้าว multi color เลยเหมือนหน้าเค๊ก อยากทำมั่งแต่ไม่กล้าอ่ะ มีที่ไหนรับทำบ้างอ่ะ หรือว่าจัดมีทติ้งเปลี่ยนสีเรือนไมล์ดี

ออฟไลน์ โบ๊ท[Sathu49]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 20
  • ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเอ่ย
อยากทำเหมือนกันแต่ไม่อยากยุ่งกับวงจรรรรรรรร  :sd06:

• Pa Mania
  • *

เปลี่ยนได้ซิ!ตามใจปราถนา  อยากได้แบบ ขาว แบบดำ แบบแดง   ทำได้หมดแหละ

หน้าปัดแบบนี้ทำยากไหมครับ
ถ้าไม่ยากจะจัดสัก 3-4 ชุด
คาดว่าชุดเดียวจะไม่พอใช้น่ะครับ
***ขอความร่วมมืออย่าเล่นกระทู้โพสหลายกระทู้ด้วย EMO บ่อยๆอย่างเดียวนะครับ***

http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4043.0.html

• Pa Mania
  • *

ว้าว multi color เลยเหมือนหน้าเค๊ก อยากทำมั่งแต่ไม่กล้าอ่ะ มีที่ไหนรับทำบ้างอ่ะ หรือว่าจัดมีทติ้งเปลี่ยนสีเรือนไมล์ดี
ถ้าจัดเดี๋ยวเข้าไปช่วยอีกหนึ่งแรงครับ ..
แต่เตรียมหลอดไปเผื่อหน่อยนะครับ  :sd42: :sd42:

ออฟไลน์ เอี่ยว Pisun

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0

ออฟไลน์ เติ๊ก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24

เอาของผมมาอวดบ้าง (ตรงกลางสว่างจนต้องเอาชิ้นฟิล์มมาบังไว้หน่อย)

[/quote]

ขออนุญาตครับพี่นะ ตรงเลขบอกกิโลเปลี่ยนยากมั้ยครับ
The Black Pearl

ออฟไลน์ พี่อ็อด Pentium4

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 127
วันก่อนไปเห็นภาพนี้จากเน็ต อารมณ์เหมือนขับ civic เลย  :)

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
ชอบแบบที่ พี่อ๊อด ครับ สวยแบบสปอร์ต
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
อยากทำบ้าง แต่ใจไม่ถึงครับอันนี้กลัวงานเข้า  :L4396:  :L4396:

• Pa Mania
  • *
ซื้อหลอดไฟมารอไว้เป็นเดือนละครับ
แต่ยังหาเวลาไม่ได้เลยยยย

:L4386: :L4386: :L4386:

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ซื้อหลอดไฟมารอไว้เป็นเดือนละครับ

:L2900:  :L2900: พี่โจ้เสร็จแล้วเอามาให้ชมบ้างครับ  :L2756:

• Pa Mania
  • *

สู้ๆครับ ผมเองก็เตรียมของเป็นเดือนเหมือนกัน :L2734:

ออฟไลน์ โบ๊ท[Sathu49]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 20
  • ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเอ่ย

ขออนุญาตครับพี่นะ ตรงเลขบอกกิโลเปลี่ยนยากมั้ยครับ

ผมชอบสีนี้สวยดีครับ อยากได้ๆ