ผู้เขียน หัวข้อ: หาแนวร่วมติดตั้งกล่องดันราง pinto+ ครับ  (อ่าน 119708 ครั้ง)

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
Re: หาแนวร่วมติดตั้งกล่องดันราง pinto+ ครับ
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน 2013, 12:33:57 »
ขอกล่องคันเร่ง1กล่องคับ  :L4387:

ขอไม่ได้ครับพี่สม ต้องจ่ายตังครับพี่  :L2905: :L2901:

ออฟไลน์ เต้ย แม่กลอง

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 52
  • काली दास
    • EVO Hosting
Re: หาแนวร่วมติดตั้งกล่องดันราง pinto+ ครับ
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน 2013, 15:18:45 »
 :L4365: :L4365: :L4365:
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน 2013, 15:20:35 »
แอบดูทำไมพี่เตย ไปลองขับรถของพี่โอดูก่อน แล้วจะรู้ถึงความแตกต่างครับ  :L2732:

ออฟไลน์ แม็ค magarapong

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน 2013, 16:18:05 »
อยู่กับสิ่งที่มี ไม่ใช่สิ่งที่ฝัน และทำสิ่งนั้นให้ดีที่สุด

ออฟไลน์ หนุ่ม สมพร

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน 2013, 17:13:07 »
 :L4365: :L6415: :L6415:

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • काली दास
« ตอบกลับ #105 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน 2013, 17:21:28 »
แอบดูทำไมพี่เตย ไปลองขับรถของพี่โอดูก่อน แล้วจะรู้ถึงความแตกต่างครับ  :L2732:

ผมกลัว ว่ารถจะแรงน่ะครับพี่ต๋อง เลยขอแอบดูไปก่อน

:sd42: :sd42: :sd42:
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องทำเอง

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #106 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน 2013, 17:47:35 »
ผมกลัว ว่ารถจะแรงน่ะครับพี่ต๋อง เลยขอแอบดูไปก่อน

ถ้ามีโครงการอยู่ในใจแนะนำให้จัดไปเลยครับพี่เต้ย รอรอบหน้าอาจจะนานนะครับ พอดีเพิ่งได้ความรู้ใหม่จากพี่นะว่าถ้าจะติดกล่องดันรางควรติดตอนที่รถยังใหม่ๆอยู่เนี่ยแหละ เพราะชิ้นส่วนต่างที่เป็นซีลยางหรือพวกบู้ชต่างๆยังไม่เซ็ทตัว ยังสามารถปรับตัวตามบุคลิกใหม่ของกล่องที่ติดตั้งเพิ่มได้อยู่ ถ้ายิ่งขับไปนานๆแล้วมาทำทีหลังอาจเกิดความเสี่ยงในเรื่องซีลเครื่องยนต์รั่วตามจุดต่างๆได้ง่ายกว่ารถใหม่ๆ เหตุเพราะชิ้นส่วนเหล่านั้นมันได้เซ็ทตัวกับบุคลิกแบบมาตรฐานโรงงานไปนานแล้ว

อีกอย่างต้องขอบอกว่า pinto+ ขณะนี้กำลังเป็นที่ต้องการของสมช.บ้านอื่นแต่ส่วนใหญ่ไม่มีโอกาสเพราะไม่ใช่ปามาเนีย พวกเรามันเลือดปามาเนียเต็มตัวอยู่แล้วถ้าไม่จัดน่าเสียดายแย่

รีบตัดสินใจนะครับพี่เต้ย ตอนนี้ยังทันอยู่ มาพร้อมๆกันไม่เหงาดีด้วย :L2756: :L2756:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ โอ ปาขาวแม่กลอง

• Pa Mania
  • *
  • Like: 26
  • ขาวมุข 2.5 GT แม่กลอง
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน 2013, 23:33:12 »
ถ้ามีโครงการอยู่ในใจแนะนำให้จัดไปเลยครับพี่เต้ย รอรอบหน้าอาจจะนานนะครับ พอดีเพิ่งได้ความรู้ใหม่จากพี่นะว่าถ้าจะติดกล่องดันรางควรติดตอนที่รถยังใหม่ๆอยู่เนี่ยแหละ เพราะชิ้นส่วนต่างที่เป็นซีลยางหรือพวกบู้ชต่างๆยังไม่เซ็ทตัว ยังสามารถปรับตัวตามบุคลิกใหม่ของกล่องที่ติดตั้งเพิ่มได้อยู่ ถ้ายิ่งขับไปนานๆแล้วมาทำทีหลังอาจเกิดความเสี่ยงในเรื่องซีลเครื่องยนต์รั่วตามจุดต่างๆได้ง่ายกว่ารถใหม่ๆ เหตุเพราะชิ้นส่วนเหล่านั้นมันได้เซ็ทตัวกับบุคลิกแบบมาตรฐานโรงงานไปนานแล้ว

อีกอย่างต้องขอบอกว่า pinto+ ขณะนี้กำลังเป็นที่ต้องการของสมช.บ้านอื่นแต่ส่วนใหญ่ไม่มีโอกาสเพราะไม่ใช่ปามาเนีย พวกเรามันเลือดปามาเนียเต็มตัวอยู่แล้วถ้าไม่จัดน่าเสียดายแย่

รีบตัดสินใจนะครับพี่เต้ย ตอนนี้ยังทันอยู่ มาพร้อมๆกันไม่เหงาดีด้วย :L2756: :L2756:

+ 1 :L6428: ครับพี่หยก ดึงพี่เต้ยมาเป็นแมวป่าให้ได้ครับ  :L2739: :L2739:

ช่างที่ศูนย์ก็บอกอย่างนั้นว่ารถใหม่ติด จะเห็นผลมากกว่ารถเก่าครับ

ผมยอมรับเลยว่า กล่องคันเร่ง + pinto ทำให้ปาเจโร่ผมเหมือนได้เกิดใหม่  ต้องขอบคุณพี่ๆรุ่นเดอะ ที่หาอุปกรณ์ + สูตร ดีๆมาให้ พวกเราไม่ต้องเสียเงินหลายต่อ ขอบคุณครับ
เพราะแสวงหา มิใช่เพราะรอคอย เพราะเชี่ยวชาญ มิใช่เพราะโอกาส เพราะสามารถ มิใช่เพราะโชคช่วย ดังนี้แล้ว "ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน"

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
« ตอบกลับ #108 เมื่อ: 9 พฤศจิกายน 2013, 23:55:08 »
+ 1 :L6428: ครับพี่หยก ดึงพี่เต้ยมาเป็นแมวป่าให้ได้ครับ  :L2739: :L2739:

ช่างที่ศูนย์ก็บอกอย่างนั้นว่ารถใหม่ติด จะเห็นผลมากกว่ารถเก่าครับ

ผมยอมรับเลยว่า กล่องคันเร่ง + pinto ทำให้ปาเจโร่ผมเหมือนได้เกิดใหม่  ต้องขอบคุณพี่ๆรุ่นเดอะ ที่หาอุปกรณ์ + สูตร ดีๆมาให้ พวกเราไม่ต้องเสียเงินหลายต่อ ขอบคุณครับ

:L4365:  :L4365: ยิ่งฟัง ยิ่งอ่านแล้วยิ่งหวั่นใจ
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ บอย-Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #109 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2013, 00:18:40 »
:L4365:  :L4365: ยิ่งฟัง ยิ่งอ่านแล้วยิ่งหวั่นใจ

โอม จงลงชื่อ  จงลงชื่อ 5555
ก่อนทำรถต้องหาข้อมูลเยอะๆก่อนเสียดายเงินค๊าบบบบบบ

ออฟไลน์ โบ๊ท[Sathu49]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 20
  • ไม่ไหวจะเคลียร์ อ่อนเพลียจะเอ่ย
« ตอบกลับ #110 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2013, 00:43:08 »
เปิดกระทู้นี้ที่ไหร่ นอนไม่หลับบบบบบบ :L4384: :L4384:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #111 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2013, 01:33:08 »
ใครพลาดรอบนี้ไปกว่าจะรวมตัวกันได้ 10 คันขึ้นไปคงจะยากแล้วล่ะครับต่อไปนี้เพราะสมช.ส่วนใหญ่ต่างก็พากันไปกินข้าวกล่องกันเกือบหมดแล้วตั้งแต่กล่องข้าวน้อย 1&2 ที่เหลือก็ผูกปิ่นโตกันไป 2 รุ่นแล้วคงเหลืออีกแค่ไม่กี่คัน ใครที่ยังลังเลอยู่ก็รีบๆตัดสินใจกันนะครับ พลาดเที่ยวนี้แล้วเดี๋ยวจะเสียดาย อยู่ปามาเนียเคยได้ยินไหมครับประโยคที่ว่า "มีเงินก็ซื้อไม่ได้:sd42: :sd42: :sd42:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Webmaster
  • Pa Mania
  • *
  • काली दास
« ตอบกลับ #112 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2013, 05:50:09 »
ลงชื่อไว้ก่อนได้ไหมครับ เดี๋ยววันนี้ ขอปรึกษาพ่อหมอ แบบส่วนตัวเลย

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
« ตอบกลับ #113 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2013, 06:12:07 »
ใครพลาดรอบนี้ไปกว่าจะรวมตัวกันได้ 10 คันขึ้นไปคงจะยากแล้วล่ะครับต่อไปนี้เพราะสมช.ส่วนใหญ่ต่างก็พากันไปกินข้าวกล่องกันเกือบหมดแล้วตั้งแต่กล่องข้าวน้อย 1&2 ที่เหลือก็ผูกปิ่นโตกันไป 2 รุ่นแล้วคงเหลืออีกแค่ไม่กี่คัน ใครที่ยังลังเลอยู่ก็รีบๆตัดสินใจกันนะครับ พลาดเที่ยวนี้แล้วเดี๋ยวจะเสียดาย อยู่ปามาเนียเคยได้ยินไหมครับประโยคที่ว่า "มีเงินก็ซื้อไม่ได้:sd42: :sd42: :sd42:

Confirmตามพี่หยก! ยิ่งนานวันไปจะยิ่งเป็นจริงได้ยากนะครับ เพราะหลายท่านเริ่มมีกันจะครบหมดแล้วและการจะทำให้ได้ประสิทธิภาพที่ดีที่สุดคือรวมตัวกันไป

*การไปคนเดียวสามารถทำได้ แต่จะได้แค่การบริการในขั้นตอนปกติสำหรับปามาเนีย(ยกเว้นกรณีรวมตัวกันมา แล้วเกิดอุปกสรรคทำให้ไม่เสร็จ  สามารถมาต่อและเก็บตกได้เสมือนวันมาร่วมงาน

*สำหรับท่านที่เคยมาแวะเวียนดูตามงานมิตติ้งซิ่งสายฟ้าน่าจะเคยเห็นกันมาแล้วครับ 

:L2739: :L2739: :L2739:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ เอ๋. สาย1

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #114 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2013, 09:33:40 »
ครับพี่บอย
 อ้าว เร็ว ๆ ๆ ครับ รีบมาจับจองกันครับ ใกล้หมดแล้วครับ :L2901: :L2901:

ได้แจ้งประสานงานเบื้องต้นให้ทาง IFRIT ทราบและเตรียมการแล้ว   ขอ Lot นี้สัก  10-12  น่าจะ OK แล้วครับ
ประมาณช่วงต้นเดือนหน้านะครับ  แจ้งให้เขาจัดหาและเตรียมของกันไว้ก่อนครับ   รับรองทันเที่ยวปีใหม่แน่นอน

*กล่องคันเร่ง  มียอดต้องการอีกไหม ถ้ามีขอยอดสัก 10 ชุด (จะให้พี่อ๊อดช่วยติดต่อให้)

* Smart gauge ยังมีเพิ่มเติมอีกไหม   จะลองประสานงานพี่ป๊อบให้ครับ

ขอลงชื่อกล่องคันเร่งด้วย 1 ที่ครับ ขอบคุณพี่นะกับพี่อ้อดล่วงหน้าด้วยครับ
 :L2900: :sd23:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #115 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2013, 09:34:53 »

ผมกลัวว่าถ้าพี่เต้ยติดไปแล้ว จะถามหาท่อ HKS จะถามหาหัวฉีดอะดิ  :L2905: :L2901:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #116 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2013, 09:35:17 »
ลงชื่อไว้ก่อนได้ไหมครับ เดี๋ยววันนี้ ขอปรึกษาพ่อหมอ แบบส่วนตัวเลย

พี่เต้ยมาแล้ว :L4373: ถ้าเป็นความกังวลเรื่องการรับประกัน..ผมก็คิดเหมือนกันครับแต่จากประสบการณ์ใช้รถมาหลายคันเครื่องยนต์มักจะไม่มีปัญหาร้ายแรงในระยะประกันอยู่แล้วครับ ส่วนใหญ่เกิดจากความกังวลของเราผู้ที่เป็นเจ้าของรถเอง ยิ่งเห็นพี่ๆหลายๆคนติดกล่องกันตั้งแต่รถยังใหม่ๆป้ายแดงประกอบกับความคิดที่ว่าถ้าไม่กล้าก็ไม่มีวันได้สัมผัสกับมันหรอก สุดท้ายจึงสรุปเป็นการตัดสินใจผูกปิ่นโตกับพวกพี่ๆเนี่ยแหละครับทั้งๆที่รถยังไม่หมดประกันศูนย์เลย นี่ถ้าผบ.รู้เข้าคงไม่ยอมแน่ๆแต่นาทีนี้อะไรก็หยุดไม่อยู่แล้วครับเพราะนี่อาจเป็นการรวมตัวครั้งประวัติศาสตร์อีกครั้งของปามาเนียที่หากพลาดแล้วอาจจะต้องเสียใจไปอีกนานก็ได้ครับ...ใครจะรู้

พี่เต้ยปรึกษาเรื่องไรกับพ่อมดบ้างครับ ถ้าเป็นเรื่องเทคนิคมาแชร์กันบ้างนะครับ :L2759: และขอขอบคุณพี่นะรัชฎาพ่อมดแห่งปามาเนียที่ช่วยเนรมิตให้มีมีตติ้งครั้งนี้ขึ้นได้ครับ :sd23:

ออฟไลน์ พี่โต้ง Tongsom

• Pa Mania
  • *
  • Like: 186
  • Never Say Never ไม่มีแผนเดียว ในการแก้ปัญหา
« ตอบกลับ #117 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2013, 09:47:57 »
ของผมยังเป็นรุ่นแรกอยู่เลย แล้วรุ่น ปิ่นโต แรงแค่ไหนครับ

ท่อยางเท่ากระบอกข้าวหลามยังปริแตกเลย  ที่เขียนนี่ ไม่ได้ให้หวั่นไหวนะ

หรือว่าของผมผิดปรกติ
กิจการ คาร์แคร์ดูแลรักษารถครบวงจรด้วย Product Meguiars เคลือบแก้ว ติดตั้ง ยางลดเสียง Stuffit ติดต่อ: สมชาย Tel : 097-131-2335
Line ID: Tongsom1371 ร้านขายสินค้า: http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,3554.0.html

ออฟไลน์ บอย-Pamania

• Pa Mania
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #118 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2013, 10:03:38 »
ของผมยังเป็นรุ่นแรกอยู่เลย แล้วรุ่น ปิ่นโต แรงแค่ไหนครับ

ท่อยางเท่ากระบอกข้าวหลามยังปริแตกเลย  ที่เขียนนี่ ไม่ได้ให้หวั่นไหวนะ

หรือว่าของผมผิดปรกติ

หวั่นไหว ยาก แล้วล่ะครับพั่โต้ง ใจมันมาแล้ว :L2901:
ก่อนทำรถต้องหาข้อมูลเยอะๆก่อนเสียดายเงินค๊าบบบบบบ

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
« ตอบกลับ #119 เมื่อ: 10 พฤศจิกายน 2013, 10:06:22 »
จัดไปอย่าได้ช้าครับพี่เต้ย รถผมยังไม่ถึง 2 เดือนเลยครับ เลขไมล์ 4000 กว่าๆ เอง แต่โอกาสที่จะรวมปิ่นโตได้คงน้อยดังที่พี่หยกกล่าวไว้ครับ
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน