ผู้เขียน หัวข้อ: โปรเจควันนี้ กับ ชัยนาทซาวด์ (4-11-13)  (อ่าน 31555 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 103
Re: โปรเจควันนี้
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 4 พฤศจิกายน 2013, 23:38:06 »
พอร้านเปิดก็ขับรถไปจอดหลังร้านที่เป็นสถานที่ชำเหละรถให้ได้เสียงไพเราะเพราะพริ้งกลับไป มีอุปกรณ์ครบครันครับ สถานที่กว้างขวาง  :L2734:
แถมมีแมงกะไซค์ Big Bike "Goldwing" ใหม่เอี่ยมมาจอดติดเครื่องเสียงชุดใหญ่ด้วย

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 4 พฤศจิกายน 2013, 23:42:15 »
แล้วมีกระบะ 4x4 มารอจูนเสียงอีกคัน ก็ได้ขึ้นไปฟังและคุยกะพี่โก้ด้วยตอนจูนเสียงคันนี้ ซึ่งคันนี้ก็ติดไปหลายแสนอยู่ ของดีๆทั้งนั้น power amp 4 ตัว ตอนหลังก้ได้คุยกะเจ้าของด้วย ยังรุ่นๆอยู่เลย คนคอนหวันบ้านเดียวกันอีกต่างหาก  :L2900:

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 4 พฤศจิกายน 2013, 23:45:23 »
คอนเซปที่มาวันนี้ก็ได้คุยกับพี่โก้ไว้ก่อนตั้งแต่วันงานปีแล้วว่า จะมาเป็นหนูชุดเล็ก 17,500 บ. เพื่อที่พี่ๆจะได้เอามาลองฟังกันเป็นแนวทางของแต่ละคนแล้วจะไปต่อยอดกันยังไงต่อก็ตามแต่สไตล์และกำลังทรัพย์ที่จะมา  :L6415: กัน

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 5 พฤศจิกายน 2013, 00:08:38 »
แหละสืบเนื่องมาจากคืนวันงานปีที่ได้ลองให้พี่โก้มาฟังรถของผม พร้อมกับคำแนะนำ พร้อมทั้งได้ฟังรถของพี่เอก พี่โย พร้อมกับคำแนะนำในการปรับแต่งชุดเครื่องเสียง ก็เลยมาปรับเล่นกับชุดของตัวเองบ้าง ก็ได้ดีขึ้นมาในระดับหนึ่ง แต่ไม่สามารถจะไปต่อได้อีก เพราะหมดความสามารถของเจ้าไพโอเนี่ยรวมทั้งตัวผมเองด้วย  ;) (คือมันมีให้ปรับอยู่ไม่กี่อย่าง แล้วก็ graphic EQ ที่มีมามันก็หยาบๆไม่สามารถปรับความถี่ให้ละเอียดได้)

สรุปก็เลยคิดว่า ไหนๆก็ไหนๆที่ตั้งใจจะมาเป็นหนูชุดเล็กแล้วก็ควรจะใช้ front ของ Alpine ที่มีติดรถมาด้วยเลย เพราะพี่ๆส่วนใหญ่ก็จะมีชุดนี้กันอยู่แล้ว จะได้เห็นผลค่อนข้างชัดเจน (นึกๆอยู่ในใจ ตรูเอาของดีไปขายแล้วก็ต้องไปหาซื้อกลับมาอีก  :sd06:)

ก็เลยปรึกษากับพี่โก้ว่า อยากติด front Alpine เหมือนเดิม แบบตัวที่แถมติดรถมาน่ะ จะทำได้ไหม ? โดยเอา Front Pioneer เป็นตัวเล่น ส่วน Alpine เป็นตัวขับ
 พี่โก้ก็บอกว่า ทำได้
จากนั้นก็มีอีก 1 คำถามตามมา แล้วมันจะปรับแบบตัวของพี่เอก กะพี่โยได้ป่าว
 พี่โก้ก็บอกว่า ไม่ได้ เพราะมันไม่มี processor ในตัว
ผมก็เลยถามต่อว่า แล้วมันมีไหมรุ่นที่เป็น front และก็มี processor ในตัวด้วยเลย แล้วราคาเท่าไหร่  :L2761:  :L6415:  :-X
 พี่โก้บอกว่า มีอยู่รุ่นนึง ราคาพอๆกับตัวที่แถมติดรถมาแต่ไม่มี dvd มีแต่ CD
ผมก็ถามต่อว่า แล้วพี่โก้มีของป่าว
 พี่โก้บอกว่ามี
ผมก็  :L4373: เอาเลยยยยยยยยยยยยย
แล้วก็ตามพี่โก้เข้าไปที่ร้าน
 พี่โก้เอา front วางไว้ที่โต๊ะแล้วบอกว่า มีของมือ 2 ถอดออกมาจากรถที่ไปแข่ง ค่าตัว 10,000 นึง
โอ้แม่จ้าว ยังกะถูกหวยรางวัลที่ 1  :L2905:
และนี่คือรุ่นของพระเอกในวันนี้ครับ

ยังปิ๊งอยู่เลย

บั้นท้าย

ยืมรูปของพี่โก้มาหน่อย สีสรรตอนกลางคืน สามารถปรับเปลี่ยนสีได้ด้วย

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 5 พฤศจิกายน 2013, 00:42:04 »
จากนั้นก็เป็นรายการรื้อของเก่าครับ

แด้ปเก่าไม่ได้รื้ออกเพราะพี่โก้บอกว่าดีอยู่แล้ว ถ้ารื้อเดี๋ยวงานจะไม่เสร็จภายในวันนี้
แต่ก็มีเสริมเข้าไปในบางจุดครับ

ถูกชำแหละไปหมดแล้ว

ไส้ในเสา A ที่กะจะติดที่โหนอยู่เหมือนกัน เดี๋ยวเป็นโปรเจคต่อไป :L2736:

ซื้อของเตรียมไว้แล้วอีกต่างหาก  :L4396:

นี่ก็อีกโปรเจคนึง มือเปิดประตูสีดำของ Tritan  :L6419:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 5 พฤศจิกายน 2013, 01:13:56 »
แล้วก็ตามมาด้วยติดของใหม่

ในขณะที่ช่างเตรียมลำโพงมา ผมก็ไปดูแล้วบอกว่า นี่มันไม่ใช่ Scan Speak นี่ แล้วก็ไปคุยกับพี่โก้ว่า เอ!ผมจำได้ว่า ชุดที่พี่โก้บอกว่า 17,500 ลำโพงมันเป็น Scan Speak นี่นา
 พี่โก้ก็บอกว่า ไม่น่าจะใช่นะเพราะ Scan Speak มันคู่ละหลายหมื่น และก็เลยเข้าไปดูในกระทู้ที่เคย post ไว้
สรุปว่า ผมมั่วไปเอง แหะๆๆ  :sd06: สงสัยจะไปฟัง Scan Speak ของพี่เอกกะพี่โยมากไปหน่อยจนโดนเข้าสิงไปแล้ว  :sd42:

อันนี้คือข้อความที่พี่โก้ได้ post ไว้

ถึงสมาชิกทุกท่านครับ...pajero sport ติดลำโพงนี้ 1ชุด ผมมอบเงินเข้าเว็บ 500 บาท (ไม่ลดราคาให้น่ะครับ)

ลำโพง 1ชุดสำหรับประตูหน้า
ประกอบไปด้วย ลำโพงเสียงกลาง 7นิ้ว 2ดอก +เสียงแหลม 1นิ้ว 2ดอก ราคา=10,000 บาท
ค่าอุปกรณ์ร่วมติดตั้ง ค่าสายลำโพง ค่าสเปเซอร์ ค่าแผ่นแด๊มป์ ค่าแรงติดตั้ง ค่าจูน ฯลฯ ชุดประหยัด=7,500 บาท
*สรุปจ่ายเบ็ดเสร็จ 17,500 บาท...เห็นผลชัดเจนว่าดีกว่าเดิมมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
-----------------------------------

อยากได้ดีกว่านี้ คุยต่อที่ร้านผมครับ เช่นหล่อเสา กลึงถ้วยอลูมิเนียม หรือไม้เมเปิ้ล
อยากได้ชุดถูกกว่านี้...ติดแถวบ้านคุณๆท่านๆนั่นแหละครับ
-----------------------------------

สรุป ลำโพงที่ได้คือ ลำโพงเสียงกลาง 7" Peerless vline

กับ เสียงแหลม 1นิ้ว vifa

แล้วพี่โก้ก็ให้ผมเลือกว่า เจ้า 1" นี้จะเลือกใส่กับถ้วยอลูมิเนียม หรือไม้เมเปิ้ล เพราะจะเอาไปติดที่เสา A ตอนแรกผมเลือก ถ้วยอลูมิเนียม แต่พอไปเห็นงาน ไม้เมเปิ้ล ที่ติดอยู่กับรถกระบะ ว่ามันก็สวยดีนิ ก็เลยเปลี่ยนใจไปเลือกถ้วย ไม้เมเปิ้ล แทน  ;D

ลำโพงเสียงแหลมที่เสา A ในถ้วยไม้เมเปิ้ล

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 5 พฤศจิกายน 2013, 01:38:59 »
บอกตรงๆว่า พอไม่ใช่ Scan Speak ผมเริ่มเกิดอาการหวั่นใจนิดๆว่า แล้วเสียงมันจะออกมาเป็นแบบไหนหว่า แต่ก็มั่นใจในตัวพี่โก้เป็นประกันครับ  :sd42:

งานวันนี้ล่าช้านิดหน่อยเพราะผมมีงานแถมไปให้พี่โก้ด้วยคือ ติดกล้องหน้า และมาช้าตรงที่มีปัญหาว่าภาพของกล้องหน้าไม่ขึ้นที่หน้าจอ ก็ทำการตรวจเช็คกันอยู่นานเลย เพราะมันเป็นเรื่องแปลกๆ ที่อาจจะมาจากจอหรือสวิทช์ ก็เลยไม่อยากให้เสียเวลากันอีก เดี๋ยวงานหลักจะไม่เสร้จ ก็เลยหยุดเรื่องกล้องไว้ก่อนเดี่ยวผมมาจัดการต่อเองทีหลังเนื่องจากการติดตั้งและเดินสายก็เรียบร้อยหมดแล้ว

ช่วงว่างๆพี่โก้ก็ไปหิ้วโน๊ตบุคมาให้ดูการทำ match pair ลำโพง โดยการ test ลำโพง vifa ซึ่งค่าที่ได้มามีความต่างกันอยู่พอสมควร พี่โก้ก็เลยไปหยิบมาอีกคู่นึงแล้วทำการทดสอบใหม่ ก็ได้คู่ที่มีค่าใกล้เคียงกันแล้วก็เอาไปติดในรถครับ ซึ่งการ test แบบนี้จะช่วยให้เราเห็นคุณสมบัติของลำโพงแต่ละตัวว่ามันมีคุณสมบัติที่ดีในย่านเสียงที่เท่าไหร่ และ 2 ตัวที่จะนำไปติดตั้งก็ต้องเลือกให้มัน match กัน จะได้ทำงานเข้าคู่เข้าขากัน และเมื่อเทียบกับตัวเก่าของผม ก็มีคุณสมบัติดีกว่ามากด้วยครับ ทำให้มีความมั่นใจเต็มเปี่ยมเลยทีนี้  :L2736:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 5 พฤศจิกายน 2013, 02:03:57 »
พอติดตั้งเจ้า Alpine และลำโพงชุดใหม่เรียบร้อยแล้ว 18:00 ได้เวลาช่างเก็บของเตรียมเลิกงาน
ปรากฏว่า งานเข้า เสียงเจ้า Bazooka NOS ของผม ทำไมมันแผ่วเหลือเกิน ไม่เต็มสูบ  :L2761:
เดือดร้อนถึงช่างและพี่โก้ต้องมาเช็คดูที่ power amp ของ sub ปรากฏว่า เจอขั้วของสายสัญญาณจาก front ที่มาเข้า amp มันหักคาอยู่ ก็เลยต้องลื้อเบาะหน้าออก เพราะ amp มันอยู่ใต้เบาะ แล้วต้องไปหาทางเอาเจ้าขั้วที่หักออกและก็เดินสายใหม่อีกเส้น ใช้เวลาไปอีกชั่วโมงนึง  :sd06: ทีมช่างก็ยังอยู่ช่วยเหลือกันครบทีม ส่องไฟมั่ง ช่วยยึดเก้าอี้มั่ง จริงๆก็เลยเวลาทำงานเค๊าแล้ว แต่ก็ยังมีอารมณ์แจ่มใสคุยเล่น เย้าแหย่กันอยู่ตลอดเวลา ไม่มีเครียด  :L2734:

เมื่อเสร็จสรัพก็ลองกันใหม่ เย้!คราวนี้ทุกอย่างมากันเต็มๆ ช่างก็ทำการปรับเสียงข้างต้นกันก่อน ขนาดยังไม่เข้าที่ ผมยังเป็นปลื้มอยู่มากโข ก็เสียงมันคนละเรื่องกะชุดเก่าเลยง่ะ  :sd10:  :L2900:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 5 พฤศจิกายน 2013, 02:34:19 »
แล้วสุดท้ายก็คือ พี่โก้มาทำการเซ็ทอับระบบเสียงในขั้นต้น ใช้เวลาไปอีกเกือบชั่วโมง ตอนนี้ทั้งเวทีเสียง รายละเอียดเสียง ได้มาน้องๆชุดของพี่เอกเลยหละ  :L6428: ผิดกับชุดเดิมที่ฟังคืนวันงานปีเป็นหนังคนละม้วนเลย  :sd24: เดี๋ยวเอาไว้อาทิตย์หน้าอาจจะแวะเข้าไปหาพี่โก้ให้ช่วย set และ fine tune อีกรอบนึงครับ  :L2904:

สรุปค่าใช้จ่ายก็คือ ค่าชุดเล็ก 17,500 + ค่า Alpine CDA-9887 มือ 2 10,000 = 27,500 บ. ถ้วนๆแค่นี้ครับ  :L6419:

สรุป ชุดของผมตอนนี้ก็จะมี
- Pioneer P8450BT 2 DIN เป็นตัวเล่นหรือแหล่งสัญญาณ (SD card, USB, CD, DVD, Iphone, IPOD, HD media player, GPS, Blurtooth, กล้องหลัง) โดยภาพก็ออกที่ตัว Pioneer ส่วนเสียงก็จะออกจาก Pioneer ไปเข้าที่ AUX ของ Alpine
- Alpine CD RECEIVER CDA-9887 18W RMS X 4 ที่ 4 โอห์ม ขับลำโพงชุดใหม่ และควบคุม sub Bazooka ไปด้วยในตัว (มี CD,วิทยุ)
- ลำโพงเสียงกลาง 7" Peerless vline 1 คู่
- ลำโพงเสียงแหลม 1นิ้ว vifa 1 คู่
- Sub Bazooka 8" (รุ่นถัง NOS) + power amp. 2 ch.
* ตอนนี้ชุด control ที่พวงมาลัยเปลี่ยนมาใช้กับ Alpine แต่เนื่องจากแหล่งโปรแกรมอยู่ที่ Pioneer ก็เดี๋ยวจะถามพี่โก้ดูว่า ถ้าจะพ่วงเพิ่มตัวกล่อง control ไปให้ Pioneer อีกตัวจะได้ไหม เพราะตั้งใจจะแยก เพิ่ม-ลดเสียงที่ Alpine แต่เปลี่ยนเพลงเป็นที่ Pioneer แทน ก็เป็นโปรเจคต่อไปครับ  :L2736:

ปล.ตอนนี้ลำโพงหลังไม่ได้ต่อนะครับ

เสียงที่ได้ พอใจมากๆแล้วครับ ก็เป็นชุด SQ เล็กๆฟังในรถ ไม่รับงานแห่ป้ายโฆษณานะครับ  :sd42:

ส่วนพี่ๆท่านอื่นที่สนใจเจ้าชุดเล็กนี้ ส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะออกมาในรูปนี้ครับ
1.ชุด Alpine ติดรถเดิม + ชุดเล็กและพ่วงด้วย sub อีกตัวครับ น่าจะเอาอยู่ หรือจะลองแบบไม่มี sub ก่อนก็ได้ แล้วอาจจะขอพี่โก้ลองแบบติด sub เพิ่มดูว่า จะถูกใจมากน้อยแค่ไหน
2.ขายชุด Alpine ติดรถเดิม แล้วมาเปลี่ยนเป้นเจ้า CDA-9887 + ลำโพงชุดเล็ก + sub ก็จะได้เสียงเหมือนของผม โดยเน้นฟังเพลงอย่างเดียว
3.จาก #2 ถ้าต้องการมีภาพกับ input หลายๆแบบเหมือนกับของผมก็อาจจะหา pioneer 2 DIN รุ่นเล็กหรือกลางก็ได้ครับ

ทั้งนี้และทั้งนั้นก็ต้องดูความชอบของตัวเองและเมื่อตัดสินใจได้แล้วก็คุยกะพี่โก้เรื่องราคากันอีกทีครับ
ส่วนเรื่องระยะเวลาในการติดตั้ง ถ้าไม่มีงานแถมและแจ๊คพอตแบบผม ถ้าไปติดแต่เช้า วันเดียวก็น่าจะเสร็จครับ แล้วค่อยมา fine tune ชุดใหญ่ทีหลังอีกทีแบบผมประมาณนั้นครับ  :L2736:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 5 พฤศจิกายน 2013, 02:40:50 »
สุดท้าย ต้องขอขอบคุณพี่โก้เป็นอย่างมาก ที่ทำให้ผมได้ชุดที่ถูกใจในวันนี้ ขอบคุณที่ช่วยสอนและเซ็ทอัฟชุดให้ได้อย่างถูกใจมากๆ (แต่ที่ๆสอนมาอาจจะเหลืออยู่ไม่เท่าไหร่เพราะขี้ลืมครับ  :sd42: แต่ก็จะพยายามเป็นศิษย์ที่ดีเผื่อว่าวันหน้าวันหลังจะได้ช่วยเซ็ทชุดให้คนอื่นๆในกลุ่มได้บ้าง)

และขอขอบคุณทีมงานช่างของชัยนาทซาวด์ทุกๆคนที่ได้ทุ่มเทช่วยเหลือจัดการติดตั้งชุดของผมได้สำเร็จลุล่วงเป็นอย่างดียิ่งครับ

:sd23:

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 5 พฤศจิกายน 2013, 06:07:24 »
 :L2900: :L2900: :L2900:
ขอบคุณพี่ตู่ที่นำมาให้ชมให้ฟังกันครับ
 :L2758: :sd23: :L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 5 พฤศจิกายน 2013, 07:34:21 »
มีรูปตอนเสร็จแล้วให้ดูมั๊ยครับพี่ตู่ อยากเห็นว่าเป็นไงโดยเฉพาะไอ้เจ้าถ้วยไม้เมเปิ้ลน่ะครับ :L2759: :L2759: :sd10: :sd10:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ .น้องเอก.

• Pa Mania
  • *
  • Like: 52
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 5 พฤศจิกายน 2013, 07:44:14 »
 :sd23: ขอบคุณครับพี่ตู่
จากที่นั่งอ่าน พี่ตู่เล่ามาชักอยากจะ  :L6415: กะเค้าบ้างละ  ;D ;D
ทำเรื่องนำเสนอดีกว่า  :L2901: :L2901:

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 5 พฤศจิกายน 2013, 08:19:05 »
 :L2900: :L2900: :L2900:

ขอบคุณมากครับ พี่ตู่  :L2756: :L2756: :L2756:
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 5 พฤศจิกายน 2013, 08:28:30 »
มีรูปตอนเสร็จแล้วให้ดูมั๊ยครับพี่ตู่ อยากเห็นว่าเป็นไงโดยเฉพาะไอ้เจ้าถ้วยไม้เมเปิ้ลน่ะครับ :L2759: :L2759: :sd10: :sd10:

เพิ่งไปถ่ายรูปมาเมื่อตะกี๊ แล้ว update อยู่ข้างบนด้วยแล้วครับ

ยึดติดกับเสา A เฉยๆ ไม่ต้องหล่อเสา A ครับ (จะได้ไม่ต้องเสียกะตังค์เพิ่ม  :sd42:)

ออฟไลน์ พี่บอล

• Pa Mania
  • *
  • Like: 29
  • รักในหลวง Long live the King
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 5 พฤศจิกายน 2013, 08:47:18 »
เจอกันคราวหน้าขอฟังหน่อยนะครับ งบประมาณนี้น่าสนใจ ได้ทั้งแดปมป์ ได้ทั้งเสียง  :L2734:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 5 พฤศจิกายน 2013, 08:49:44 »
เจอกันคราวหน้าขอฟังหน่อยนะครับ งบประมาณนี้น่าสนใจ ได้ทั้งแดปมป์ ได้ทั้งเสียง  :L2734:

ด้วยความยินดีเลยครับ  :L2736:

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 5 พฤศจิกายน 2013, 08:59:23 »
พี่ตู่ครับฝากถามพี่โก้ด้วยครับ ผมอยากใช้ไมค์ร้องเพลงกับเครื่องเสียงเดิมติดรถนี่แหละครับ(ตัว4*4)ต้องเพ่ิมอะไร หรือทำอย่างไรครับ(อยากร้องคาราเกะ)ห้ามตอบว่าให้แ-ก ปากร้องได้เลย(เมียใช้คำนี้ไปแล้ว). ขอบคุณล่วงหน้าครับ รอดูผลงานพี่ตู่ครับ

พี่โก้บอกว่า หาปรีคาราโอเกะมาต่อได้เลยครับ ไมค์ก็เลือกดีๆหน่อยละกันเดี๋ยวเสียงจะไม่หล่อ   ;D

แต่ถ้าจะขับไปด้วย ร้องไปด้วย คงต้องใช้ไมค์แบบนี้ครับ  :L2736:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
Re: โปรเจควันนี้ กับ ชัยนาทซาวด์ (4-11-13)
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 5 พฤศจิกายน 2013, 09:09:45 »
ผมขอฟังด้วยครับพี่ตู่ ตอนนี้แอบเก็บงบลับอยู่ครับ  :sd42: :sd42: :sd42:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

• Pa Mania
  • *
Re: โปรเจควันนี้ กับ ชัยนาทซาวด์ (4-11-13)
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 5 พฤศจิกายน 2013, 09:16:03 »
ผมขอฟังด้วยครับพี่ตู่ ตอนนี้แอบเก็บงบลับอยู่ครับ  :sd42: :sd42: :sd42:

ได้เลยครับผม  :L4373: