ผู้เขียน หัวข้อ: RE: ไฟหน่วงติดไม่ดับ  (อ่าน 2603 ครั้ง)

ออฟไลน์ ต้า ชลบุรี

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • มิตรภาพดีๆหาได้ที่ pamania
RE: ไฟหน่วงติดไม่ดับ
« เมื่อ: 28 ตุลาคม 2013, 20:30:57 »
รบกวนพี่ๆหน่อยนะคับ ไฟหน่วงติดไม่ดับไม่ยอมดับ เกิดจากการต่อสายอะรัยผิดครับ

สาเหตุเกิดจาก ไปติดไฟส่องเท้ามา ให้ติดหน่วงด้วย แร้วต่อสวิสซ์ปิดเปิดด้วย :L4387:

tod

• บุคคลทั่วไป
Re: RE: ไฟหน่วงติดไม่ดับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2013, 14:27:11 »
รบกวนพี่ๆหน่อยนะคับ ไฟหน่วงติดไม่ดับไม่ยอมดับ เกิดจากการต่อสายอะรัยผิดครับ

สาเหตุเกิดจาก ไปติดไฟส่องเท้ามา ให้ติดหน่วงด้วย แร้วต่อสวิสซ์ปิดเปิดด้วย :L4387:
ยังงงๆกับคคำถามครับ ไฟหน่วงหมายถึงไฟเก๋งบนเพดานใช่มัยครับ  // แล้วไปต่อมายังไงมีรูปหน่อยก็ดี  //การที่บอกว่าต่อสายผิดถ้าไม่เห็นก็บอกไม่ถูกว่ามันผิดยังไง
 :L2761:
ขอข้อมูลและรูปประกอบด้วยจะได้ตอบให้ถูกครับ

ออฟไลน์ ต้า ชลบุรี

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 4
  • มิตรภาพดีๆหาได้ที่ pamania
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2013, 14:55:17 »
ยังงงๆกับคคำถามครับ ไฟหน่วงหมายถึงไฟเก๋งบนเพดานใช่มัยครับ  // แล้วไปต่อมายังไงมีรูปหน่อยก็ดี  //การที่บอกว่าต่อสายผิดถ้าไม่เห็นก็บอกไม่ถูกว่ามันผิดยังไง
 :L2761:
ขอข้อมูลและรูปประกอบด้วยจะได้ตอบให้ถูกครับ

เป็นปกติเรียบร้อยแร้วครับ เมื่อวานกังวลแร้วก็รนๆ ทำรัยไม่ถูก ขอบคุณครับพี่ทศสำหรับความช่วยเหลือ :sd23:

tod

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2013, 15:24:17 »
เป็นปกติเรียบร้อยแร้วครับ เมื่อวานกังวลแร้วก็รนๆ ทำรัยไม่ถูก ขอบคุณครับพี่ทศสำหรับความช่วยเหลือ :sd23:
ไม่เป็นไรครับ....ดีใจด้วยที่ไม่เป็นอะไรครับ
 :L2904: