ผู้เขียน หัวข้อ: วัดกองม่องทะ สังขละบุรี  (อ่าน 4826 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่จ่า Jatot

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 48
วัดกองม่องทะ สังขละบุรี
« เมื่อ: 25 ตุลาคม 2013, 20:31:54 »
ไปทำบุญที่วัดกองม่องทะ สังขละบุรี พาเจ้าไข่มุกลุยโคลนเป็นสีส้มไปเลย
ตอน 1
<a href="http://www.youtube.com/watch?v=DxPNrkDDeSo" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=DxPNrkDDeSo</a>
คนเราแก่ได้เพียงตัวเลข แต่จิตใจห้ามแก่
เมื่ิอจิตใจไม่แก่  ร่างกายก็ไม่แก่

ปั่น ปั่น ไป ไม่ไหวก็จูง
Pajero Sport 4WD

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 75
Re: วัดกองม่องทะ สังขละบุรี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2013, 22:39:03 »
ดูไม่ได้ครับพี่จ่า

"This video is private."
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ตุลาคม 2013, 22:40:16 »
ดูไม่ได้เช่นกันครับพี่จ่า ต้องปรับเป็น public ครับ

ออฟไลน์ น้อย..romberry

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2013, 09:37:26 »
ดูไม่ได้ครับพี่จ่า ....พี่จ่าไปมาเมื่อไรครับ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2013, 10:01:39 »
ดูไม่ได้เช่นกันครับพี่จ่า ต้องปรับเป็น public ครับ

ดูไม่ได้ครับพี่จ่า

"This video is private."

ปรับเป็น Public แล้วครับ
คนเราแก่ได้เพียงตัวเลข แต่จิตใจห้ามแก่
เมื่ิอจิตใจไม่แก่  ร่างกายก็ไม่แก่

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2013, 10:16:09 »
ดูไม่ได้ครับพี่จ่า ....พี่จ่าไปมาเมื่อไรครับ

ไปเมื่อวันที่ 19 ตค.เข้าไปในวัดกองม่องทะ ทางพอไหวล่องลึก

ออฟไลน์ น้อย..romberry

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 26 ตุลาคม 2013, 15:01:20 »
พี่จ่าได้ใช้4wdแล้ว :L2900:

ออฟไลน์ พี่ยง (YonG)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2013, 02:14:28 »
ขออนุญาตสอบถามไว้เป็นแนวทางครับ
เส้นทางประมาณในคลิปพี่จ่านี้ 2WD ไหวรึปล่าวอ่ะครับ  ช่วงท้ายๆคลิปน่ะครับ

คือโดยส่วนตัว  ผมเข้าใจว่า  ถ้าแค่เป็นหลุมเป็นร่อง  ไม่น่าจะมีปัญหา
แต่ถ้าไปเจอทางดิน มีร่องลึกๆ ที่สำคัญมันเปียกๆ ด้วยนี่  ผมไม่แน่ใจซะแล้วสิครับ

รถผม 2WD แต่นิยมเข้าป่าเข้าดอยอ่ะครับ  :sd23:
ที่ผ่านๆมา  เจอแต่ทางลูกรัง  ยังไม่กล้าวัดดวงกับทางโคลน สักเท่าไหร่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 27 ตุลาคม 2013, 02:17:52 โดย พี่ยง (YonG) »

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2013, 20:10:24 »
ขออนุญาตสอบถามไว้เป็นแนวทางครับ
เส้นทางประมาณในคลิปพี่จ่านี้ 2WD ไหวรึปล่าวอ่ะครับ  ช่วงท้ายๆคลิปน่ะครับ

คือโดยส่วนตัว  ผมเข้าใจว่า  ถ้าแค่เป็นหลุมเป็นร่อง  ไม่น่าจะมีปัญหา
แต่ถ้าไปเจอทางดิน มีร่องลึกๆ ที่สำคัญมันเปียกๆ ด้วยนี่  ผมไม่แน่ใจซะแล้วสิครับ

รถผม 2WD แต่นิยมเข้าป่าเข้าดอยอ่ะครับ  :sd23:
ที่ผ่านๆมา  เจอแต่ทางลูกรัง  ยังไม่กล้าวัดดวงกับทางโคลน สักเท่าไหร่

ที่เข้าไปมีขับสองอยู่คันเดียว ก็เลยให้อยู่ตรงกลางเผื่อไปไม่ได้ก็จะลากด้านหน้าหรือด้านหลัง
แต่จริงถ้าขับสองก็ต้องเร่งเครื่องตั้งแต่เริ่มลงแล้วต้องไปที่เดียวให้จบหยุดไม่ได้
ถ้าหยุดก็จบเลย  ถ้าจะเข้าไปลักษณะนี้ไม่ควรเข้าไปคนเดียว  ขับสี่ยังไม่กล้วๆเลย

ออฟไลน์ พี่ยง (YonG)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2013, 20:17:31 »
ที่เข้าไปมีขับสองอยู่คันเดียว ก็เลยให้อยู่ตรงกลางเผื่อไปไม่ได้ก็จะลากด้านหน้าหรือด้านหลัง
แต่จริงถ้าขับสองก็ต้องเร่งเครื่องตั้งแต่เริ่มลงแล้วต้องไปที่เดียวให้จบหยุดไม่ได้
ถ้าหยุดก็จบเลย  ถ้าจะเข้าไปลักษณะนี้ไม่ควรเข้าไปคนเดียว  ขับสี่ยังไม่กล้วๆเลย

โอ่ววว....ขอบคุณมากครับพี่จ่า
งั้นผมกลับไปลุยทางแห้งแบบเดิมไปก่อนละกันนน :sd06:
ยิ่งตอนนี้ ยางติดรถ เป็นยาง HT อยู่ด้วย  คงจะลื่นปรื๊ดๆ  ตะกรุยไม่ขึ้น แน่ๆ   :sd42:

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 27 ตุลาคม 2013, 21:39:20 »
 :L2900: