ผู้เขียน หัวข้อ: รู้ไหมครับว่าชิ้นนี้มันคืออะไร?  (อ่าน 3685 ครั้ง)

ออฟไลน์ ท๊อป

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0
รู้ไหมครับว่าชิ้นนี้มันคืออะไร?
« เมื่อ: 18 ตุลาคม 2013, 08:49:48 »
ผมตรวจรถทุกเช้า แต่เช้านี้เจอรอยเท้าหนูเดินแถวเครื่อง เลยเช็คอย่างละเอียด

ไปเจอไอชิ้นนี้

มันอยู่ในนี้ครับ ผมเอาลวดเกี่ยวออกมากว่าจะได้ เอาเหนื่่อย

มันคืออะไรครับ มันแปะปิดอะไรไว้เนี้ย? เครียดครับเครียด เสาร์ อาทิตย์นี้ สงครามครับ สงครามกับบหนู :sd27:
เขาบอกน้องปาแท้ต้องเฟืองท้ายหอน!

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
Re: รู้ไหมครับว่าชิ้นนี้มันคืออะไร?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2013, 09:28:26 »
น่าจะเป็นแผ่นกันความร้อนด้านห้องเครื่องกับห้องโดยสารครับ
อย่าเครียดครับ ใจเย็นๆครับ
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ พีชิน ปาดำ บุรีรัมย์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
  • ก็แค่ชีวิตที่ขาดหวานไม่ได้
Re: รู้ไหมครับว่าชิ้นนี้มันคืออะไร?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2013, 09:40:33 »
ส่วนรถผมไม่มีร่่องรอยเท้าหนูครับ แมวล้วน ๆ รอยเท้าเต็มฝากระโปง และ หลังคา เห็นมันนอนบนหลังคาทุกคืน เคยไล่มันทีนึงมันตกใจ กระโดด เบ่งเล็บ จนหลังคาเป็นรอย ช่วงหลัง ๆ ไม่ไล่มันแล้ว ปล่อยมันนอนไปเลย อย่า่งน้อย ก็ไม่มีหนูมากัดสายไฟ  :sd42:
มีภูมิลำเนา   อยู่  นครราชสีมา
มีภรรยา       อยู่  บุรีรัมย์
มีงานประจำ  อยู่  อุบลราชธานี
มีที่พักผ่อน   อยู่  ปา'มาเนีย

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2013, 10:02:06 »
จากรูปเหมือนมีรอยไหม้ด้วยนี่ครับ น่าจะหลอมละลายจากความร้อน แต่มันคืออะไรหว่า :L2761:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พี่ปอ Lumlukka

• Pa Mania
  • *
  • Like: 31
  • Born to be Rock Star
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2013, 10:16:01 »

มันเหมือนซองใส่ CD อ่ะครับ... ไม่รู้หนูคาบเข้าไปหรือเปล่า...
เดาเอานะครับ...

มิตรภาพดีๆ หาซื้อไม่ได้ด้วยเงิน

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2013, 10:49:49 »
เหมือนซองใส่ cd อย่างพี่ปอว่าจริงๆครับ

ตำแหน่งที่พี่ท็อบเจอนี่ แถวๆนั้นมีช่องอากาศสำหรับแอร์นะครับ ตอทำสงครามลองเปิดช่องกรองแอร์ตรงลิ้ชักฝั่งข้าคนขับดูด้วยนะครับ หนูมันชอบจริงๆชองนี้อะ
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2013, 11:02:05 »

มันเหมือนซองใส่ CD อ่ะครับ... ไม่รู้หนูคาบเข้าไปหรือเปล่า...
เดาเอานะครับ...

ผมก็เพ่งอยู่ตั้งนานว่าเคยเห็นที่ไหน คุ้นตามาก พอพี่ปอบอกก็บางอ้อเลย เยี่ยมครับพี่ปอ  :L2734:

ออฟไลน์ ท๊อป

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2013, 15:24:09 »
ผมกลัวว่ามันจะเป็นแผ่นที่แปะติดกันระหว่างห้องเครื่องกับห้องโดยสาร ประมาณว่าเอาไว้กันความร้อนจากห้องเครื่อง รึหุ้มพวกท่ออะไรซักอย่าง รึไม่ก็แปะติดอยู่กับที่เปิดปิดช่องรับลมภายนอก เพราะมันดูออกไปทางเหลี่่ยมๆ(เคยเห็นตอนใส่กรองแอร์ด้วยตัวเอง)   
ผมสงสัยว่า  :L2761: หนูมันกำลังหาทางเข้าไปในรถใช่ไหมครับ? มันถึงกัดนู่น แทะนี้  :sd21:
เขาบอกน้องปาแท้ต้องเฟืองท้ายหอน!

tod

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 ตุลาคม 2013, 15:42:23 »
ผมกลัวว่ามันจะเป็นแผ่นที่แปะติดกันระหว่างห้องเครื่องกับห้องโดยสาร ประมาณว่าเอาไว้กันความร้อนจากห้องเครื่อง รึหุ้มพวกท่ออะไรซักอย่าง รึไม่ก็แปะติดอยู่กับที่เปิดปิดช่องรับลมภายนอก เพราะมันดูออกไปทางเหลี่่ยมๆ(เคยเห็นตอนใส่กรองแอร์ด้วยตัวเอง)   
ผมสงสัยว่า  :L2761: หนูมันกำลังหาทางเข้าไปในรถใช่ไหมครับ? มันถึงกัดนู่น แทะนี้  :sd21:
ผมคิดตามนี้เลยครับ มันน่าจะแปะแถวๆลิ้นเปิดปิดช่องแอร์อะครับ คุ้นๆว่าเคยเห็น