ผู้เขียน หัวข้อ: สรุปกิจกรรมงานปีปามาเนียและปรับเพิ่มกิจกรรมปลูกปะการัง....  (อ่าน 17592 ครั้ง)

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับ และเสียใจแทนที่พี่กิตด้วยครับ

ออฟไลน์ พีรา-[peeratida]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 74
          รับทราบค่ะ.......ดูแลตัวเองดีดีด้วยนะคะพี่ๆ Admin (เป็นห่วงกลัวไม่ได้เที่ยว)  ;D   ;D  ;D แต่สีบ้านพัก  :L2900:  :L2906:  ไม่รู้ต้องใส่เสื้อสีเดียวกะบ้านพักรึเปล่า......

:sd42:   :sd42:  :sd42:
🤗ความสุข + -  อยู่ที่มุมมอง🤗

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
สอบถามเพิ่มเิติมครับพี่ๆ กรณีแบบนี้เราเคลมประกันได้ไหมครับ  :L4386:   :sd23:

ตอบคำถามพี่หนุ่มครับ เคยอ่านรีวิวเขาว่าเคลมได้ครับแต่ประกันจ่ายแค่ 50% เฉพาะล้อที่เสียหายครับ เช่น ถึงแม้ยางจะเสียหายแค่ล้อเดียวแต่ธรรมดาเปลี่ยนยางเรามักจะเปลี่ยนเป็นคู่ แบบนี้ประกันจะจ่ายให้แค่ครึ่งของราคาล้อที่เสียหายเท่านั้น อีกล้อต้องจ่ายเอง ส่วนตัวยังไม่เคยเคลมยางครับ รอผู้มีประสบการณ์มายืนยันอีกทีครับ

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พี่พงษ์ zentrino

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
 :sd23: :sd23: :sd23:

ขอบคุณพี่ ๆ ทีมงาน Admin ทุก ๆ ท่านครับ

:L2753: :L2753: :L2753:

ออฟไลน์ พี่หนุ่ม บางแค

• Pa Mania
  • *
  • Like: 5
บ้านหลังนี้พี่ๆ แอดมิน  :L2900: ทุกคนครับ

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ขอบคุณทุกความทุ่มเทที่มีให้กับเหล่าสมาชิกในบ้านปามาเนียครับพี่ๆ admin  :L2758:  :L2897:

ออฟไลน์ เอก-SARAWUT

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ขอบคุณทุกคนแทนทีมงานปามาเนียที่เป็นกำลังใจ  สำหรับเหตุที่เกิดผมไม่ได้ให้ประกันมาที่เกิดเหตุเพราะการแก้ปัญหาของประกันช้ามากๆเราอยู่จุดนั้นอัตรายเกินที่จะรอไหว

ผมจึงอาสาคุยกับประกันให้เปิดเคลมโดยผมจะถ่ายรูปการบันทึกรายละเอียดการเกิดเหตุทั้งหมดและจะดำเนินการซ่อมรถโดยสำรองค่าใช้จายก่อนพร้อมจะถ่ายรูปซากล้อและยางที่เสียหายและที่เปลี่ยนใหม่ให้เรียบร้อย  หลังจากนั้นจะประสานงานของส่ง mail รูปภาพในการเคลมเงินคืนตามเงื่อนไข  โดยให้เจ้าหน้าที่ของเขาที่จะเสียเวลาอันมีค่ามาดูที่เกิดเหตุเปลี่ยนเป็นไปช่วยเร่งดำเนินการเบิกเงินเคลมคืนมาดีกว่า   เพื่อเป็นทางเลือกให้เขาดำเนินการและสะดวกทั้ง 2 ฝ่าย

กรณียางเสียหายการรับประกันจะจ่ายเพียง 30-50% ของยาง specเดิมที่ทำประกัน(คือยางติดรถ)  การประกันชั้น 1 นั้นคงพิจารณาจากเหตุที่เกิดและสิ่งที่ตัวแทนให้การบริการ  เราจึงดำเนินการเรื่องใบเสร็จ  เอกสารเพื่อเคลม และรูปถ่ายของใหม่ที่เปลี่ยนดำเนินการที่เห็นทะเบียนส่งประกันต่อไปครับ  อาจจะได้แค่ค่าใช้จ่ายบางส่วนชดเชยเท่านั้น

เรื่องงานปีเรากำลังสรุปเนื้อหาที่ชัดเจนมากขึ้นแล้ว   รอพบกันวันงานและจะ update หน้ากระทู้เป็นช่วงๆ   เพื่องานของเราและเพื่อครอบครัวปามาเนียครับ

:L2734: :L2734: :L2734: :L2734:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
รับทราบครับและขอขอบคุณพร้อมให้กำลังใจทีมงานปามาเนียครับ
 :L2900: :L2900: :L2900:
 :L2758: :sd23: :L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ พี่สุรศักดิ์ (TE37)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
  • "คำว่าให้ไม่สิ้นสุด"
รับทราบครับ :L4399:เป็นกำลังใจให้พี่ๆทีมงานทุกคนครับ :L2759:
Pajero sport .... by titanium.

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103
เดี๋ยวจะหิ้วของฝากจากพม่าไปปลอบขวัญ  :sd42:

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ Yo

• Pa Mania
  • *
  • Like: 58
เดี๋ยวจะหิ้วของฝากจากพม่าไปปลอบขวัญ  :sd42:

4คนนะครับ  :L2734:
หล่อเลีอกได้ แต่มีเงินเลือกก่อน

ออฟไลน์ พี่เล็ก เด็กมีนฯ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 15
  • ภูมิใจในชีวิตเรา
เอาใจช่วยพี่ๆทุกท่านครับ พี่กิตเสียใจด้วยครับ
ความรู้เรื่องรถเป็นศูนย์

• Pa Mania
  • *
4คนนะครับ  :L2734:

ได้เลยครับ  :L2736: จะเอาแบบปะแป้งด้วยป่าวครับ  :-X

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ขอขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ให้กำลังใจครับ  :sd23:

อย่างที่พี่ภัทรเคยว่าไว้ เงินทองของนอกกาย ยังไม่ตาย ก็หาไปยันตาย  :sd42:

เรื่องเคลมประกัน ได้ก็ดี ไม่ได้ก็ช่าง แต่ให้ยืนรอประกัน ณ จุดนั้นนานๆ พวกผมคงไม่เอาด้วย แผนลอบสังหารแรกพลาด อาจมีการสั่งการไปใหม่ ให้หารถกลิ้งเข้าทำspareไปเลย  :sd42: :sd42: :sd42:

งานนี้ในเมื่อฟ้ายังเข้าข้าง แถมการไปติดต่อประสานงานต่างๆ ก็เป็นไปอย่างราบลื่น พวกผมจึงตัดสินใจจัดเต็ม พี่ๆสมาชิกทุกท่าน จะค้างหรือไม่ค้าง จะสะดวกมาช่วงไหนของวัน ก็สามารถมาแจมได้ตลอด ขอเพียงแต่ช่วยลงกระทู้แจ้งทีมงานล่วงหน้า พร้อมรับทราบถึงค่าใช้จ่ายที่พึงมี เพื่อที่ทีมงานจะได้อำนวยความสะดวกให้พี่ๆได้อย่าเต็มที่ ขอขอบคุณในความร่วมมือล่วงหน้าครับ  :L2758: :L2758: :L2758:

• Pa Mania
  • *
ลานกิจกรรม

ฝนคงจะไม่ตกนะครับ ยังไงอาจจะต้องให้เจ้าของสถานที่เตรียมหลังคา (เต๊น) หรือเตรียมแผน 2 ไว้ด้วยนะครับ  :L2736:

ออฟไลน์ ธี สวนผัก

• Pa Mania
  • *
  • Like: 47
  • ความรักนั้นก็อดทนนาน และทนได้ต่อทุกอย่าง
ขอขอบคุณพี่ๆ admin ทุกท่านครับ ในการเสียสละเวลาและทรัพย์ส่วนตัว เพื่อการเตรียมความพร้อมในครั้งนี้ ดีใจที่ทุกๆท่านปลอดภัยครับ  :sd23:
ความรักนั้นก็อดทนนาน และกระทำคุณให้ ไม่คิดเห็นแก่ตัว ไม่ฉุนเฉียว ไม่ช่างจดจำความผิด และทนได้ต่อทุกอย่าง

ออฟไลน์ น้องนัท

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
เต็มที่จิงๆๆๆสำหรับผู้ก่อตั้งคับ     :L2758:

ออฟไลน์ แม็ค พัทยา MrMacSayHi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 169
ขอขอบคุณพี่ๆทีมงานที่ทำงานกันอย่างหนักเพื่อประโยชน์ส่วนรวม งานนี้ไม่ไปไม่ได้เด็ดขาดครับ  :sd23: :sd23: :sd23:
ขออภัยหากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์เป็นเหตุนำมาซึ่งความขุ่นข้องหมองใจ

ออฟไลน์ อั๋น ราชบุรี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 2
พี่โยถึงกับหมดสติ แล้วเป็นอะไรมากไหมครับ
จริงๆผมอยากไปรู้จักพวกพี่ๆครับแต่ติดหน่อยเดียวคือภรรยาจะคลอดกลางเดือน พย เลยไม่อยากพาเดินทางไปไหน