ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆ ฟังเพลงแนวไหนกันบ้างครับ  (อ่าน 2628 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่มัติ [Foazee]

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 75
พี่ๆ ฟังเพลงแนวไหนกันบ้างครับ
« เมื่อ: 10 ตุลาคม 2013, 10:34:31 »
ชีวิตประจำวันของผมอยู่กับ Computer เป็นหลัก นั่งทำงานเช้า เย็น ค่ำก็กับเจ้า Computer คู่ใจ เวลาทำงานก็ชอบที่จะฟังเพลงเพื่อผ่อนคลาย และจินตนาการเรื่องของการออกแบบระบบงาน แนวเพลงที่ชอบคือเพลงที่เน่นเสียงร้อง เครื่องสายต่างๆ ไม่จำกัดทั้งสากล จีน ฟังหมดครับ แต่ก็มีบ้างที่จะฟังแนวแรงๆ แต่ก็ไม่บ่อยนัก

จึงได้ list รายการ album เพลงที่ตัวเองมีอยู่และฟังอยู่เป็นประจำ ประเภทที่ฟังไม่บ่อยก็จะเป็นไฟล์เก็บไว้ต่างหากครับ เครื่องมือใช้ในการฟังเพลงในที่ทำงานของผมคือ

Mac Book Pro Retina 15"
iTune + Amarra
In-Ear Headphones Westone 4R
Audio File format Apple Lossless

ไม่ทราบว่าพี่ๆ ชอบแนวไหนกันบ้างครับ โดยปรกติเวลาขับรถนั้นผมจะฟังเพลงจากวิทยุซะเป็นส่วนใหญ่ เพราะถ้าเอาแนวที่ตัวเองฟังตอนทำงานคงจะไม่เหมาะกับการขับรถเท่าไหร่ จะฟังแนวแรงๆ เด็กที่นั่งมาด้วยก็จะไม่ค่อยชอบ และเด็กๆ มักจะหลับกันเวลานั่งรถ มีบ้างที่เอา iPod มาเสียบฟังในรถ
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

ออฟไลน์ พี่ไซ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 85
  • รถดีๆ นั้นคงมีแต่ใน นิยาย
Re: พี่ๆ ฟังเพลงแนวไหนกันบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2013, 10:47:29 »
ฟังแนวเดียวกันเลยครับพี่มัติ
ฟังบนรถก็แนวนี้เลยครับ

• Pa Mania
  • *
Re: พี่ๆ ฟังเพลงแนวไหนกันบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2013, 10:54:05 »
ไม่รู้ว่าพี่มัติมีของ norah jones . bisto blue ป่าวครับ
ถ้าไม่ลองหามาฟังดูครับ ผมว่าพี่น่าจะชอบนะ

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2013, 11:06:23 »
ไม่รู้ว่าพี่มัติมีของ norah jones . bisto blue ป่าวครับ
ถ้าไม่ลองหามาฟังดูครับ ผมว่าพี่น่าจะชอบนะ

Norah Jones ผมก็มีครับ หลาย album อยู่ครับ ส่วนมากจะอยู่ในโทรศัพท์ ฟังเวลานั่งรถไฟฟ้า
Bisto Blue นี้ไม่มีเฮ่ะ
Carpenter นี้มีครบ collection เลยครับ

พีไซ ฟังแนวนี้เหมื่อนกันใช่ไหมครับ จะได้แลกเปลี่ยนกัน
  :sd42:  :sd42:
ทรัพย์สินยิ่งใช้ยิ่งหมดไป ความรู้ยิ่งใช้ยิ่งเพิ่มพูน

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2013, 11:15:14 »
Norah Jones ผมก็มีครับ หลาย album อยู่ครับ ส่วนมากจะอยู่ในโทรศัพท์ ฟังเวลานั่งรถไฟฟ้า
Bisto Blue นี้ไม่มีเฮ่ะ
Carpenter นี้มีครบ collection เลยครับ

พีไซ ฟังแนวนี้เหมื่อนกันใช่ไหมครับ จะได้แลกเปลี่ยนกัน
  :sd42:  :sd42:

แนวนี้เลยครับพี่มัติ  :L2734:สงสัยต้องขอดูดเพลงม่างแย้ว 555

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2013, 11:50:52 »
แนวนี้เลยครับพี่มัติ  :L2734:สงสัยต้องขอดูดเพลงม่างแย้ว 555

ได้เลยครับ

ถ้าผมไป meeting ผมจะพก notebook แล้วก็ ext hard disk ไปด้วยครับ เผื่อพี่ๆ ท่านใดอยากได้เพลงก็จะได้ copy ไว้ให้ครับ

แต่ที่สำคัญพก ext hard disk จะ copy มาด้วยนะครับ เพราะไฟล์เพลงใหญ่มาก
  :sd42:  :sd42:  :sd42:

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2013, 12:06:43 »
ได้เลยครับ

ถ้าผมไป meeting ผมจะพก notebook แล้วก็ ext hard disk ไปด้วยครับ เผื่อพี่ๆ ท่านใดอยากได้เพลงก็จะได้ copy ไว้ให้ครับ

แต่ที่สำคัญพก ext hard disk จะ copy มาด้วยนะครับ เพราะไฟล์เพลงใหญ่มาก
  :sd42:  :sd42:  :sd42:

ถ้าฤกษ์งามยามดีใกล้ที่สุดก็งานปีเลยครับพี่มัติ สนใจเหมือนกันครับ :L2758:

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

• Pa Mania
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 10 ตุลาคม 2013, 12:31:27 »
เอา WEB ที่ผมซื้อแผ่นมาฝากครับ เผื่อพี่ๆท่านใดสนใจ
เป็น web ที่ Clone CD ขายนะครับไม่ใช่แผ่นแท้ แต่คุณภาพเสียงเกินราคาครับ

http://dvdtook.com/forum/showthread.php?803-Hi-Cd-เธ‚เธฒเธขเนเธœเนˆเธ™-clone-CD-Audiophile-เธ„เธธเธ“เธ เธฒเธžเธชเธนเธ‡เธกเธตเนƒเธซเน‰เน€เธฅเธทเธญเธเธกเธฒเธเธเธงเนˆเธฒ-1500-เนเธœเนˆเธ™

ปล. ถ้าผิดกฎก็จัดการลบได้เลยนะฟ้าบบบบ