ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้รถดีเซลเสพกล่องกันอย่างไรให้มีอัตราเร่งและกำลังทันอกทันใจและปลอดภัยกับเครื่องยนต์  (อ่าน 76311 ครั้ง)

ออฟไลน์ ป๊อบ กรุงเทพ-นนท์

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 22
ถ้วต้มครับพี่ป๊อป...ยินดีที่ได้รู้จักน่ะครับ....

ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับพี่ลีโอ มีโอกาสไปเจอกันที่มิตติ้งคร้าบ  หรือหากเจอกันที่ไหนก็ทักทายกันได้นะครับ  :sd23:  :sd23:

ออฟไลน์ Leonado(ลีโอ)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 12
  • สิงห์โต

ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับพี่ลีโอ มีโอกาสไปเจอกันที่มิตติ้งคร้าบ  หรือหากเจอกันที่ไหนก็ทักทายกันได้นะครับ  :sd23:  :sd23:
ขอบคุณมากครับป๊อป...ยินดีมากๆครับ :sd23:
Leonado(ลีโอ)

ออฟไลน์ บี บางแสน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 33
  • เส้นทางชีวิตของเรา ไม่ได้เดินคนเดียว
วันนี้มานั่งอ่านแล้วได้ความรู้กระจ่างขึ้นครับ ต้องหาโอกาศไปติดกับพี่ๆบ้างแล้ว

ออฟไลน์ บอย 6999

• Pa Mania
  • *
  • Like: 14
  • นนทบุรี
วันนี้มานั่งอ่านแล้วได้ความรู้กระจ่างขึ้นครับ ต้องหาโอกาศไปติดกับพี่ๆบ้างแล้ว

ติดแล้วจะติดใจครับ พี่บี
สังคมดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ อาท Workkind

• Pa Mania
  • *
  • Like: 50
  • สวัสดีคร้าบ..บ พี่ๆทุกท่าน
จริงป่าว  :D

คงจะจริงแน่ๆครับพี่นะอย่างพี่บอกทุกวันนี้ไม่มีการปิดกล่องใดๆ ผมปิดไม่ลงเลยติดมาแล้วก็ใช้ๆไปเถอะเดี๋ยวมันจะไม่คุ้ม 55555

ค่าน้ำมันแพงหน่อยก็ช่างมันเถอะ  :L2901:
Pajero Sport 2.5 VG - 4 WD / 2011 / ญฎ - 2518 กทม.

ออฟไลน์ ป้อม (pomek)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
  • ปามาเนีย
ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากๆ เลยครับ

:L2900:

ออฟไลน์ เดย์....ซ่า( DayZa)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 13

:L2754: :L2754: :L2754:  ดีนะที่ผมเป็นคนขับรถ   ช้ามากครับ

ขอบคุณมากครับพี่นะ  สำหรับความรู้ดีๆๆๆๆๆครับ :sd23: :sd23:

• Pa Mania
  • *
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
ของผม ตอนนี้ปิดแล้ว ใช้แต่ กล่องคันเร่งโหมด E  กล่องหลัก เปิดใช้แล้วไม่เนียนเหมือนเดิม ขับแล้วไม่สมูท เหมือนตอน พี่นะทำให้  :D
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

• Pa Mania
  • *
ของผม ตอนนี้ปิดแล้ว ใช้แต่ กล่องคันเร่งโหมด E  กล่องหลัก เปิดใช้แล้วไม่เนียนเหมือนเดิม ขับแล้วไม่สมูท เหมือนตอน พี่นะทำให้  :D
อุดปลั๊กแล้ว ส่งกลับให้ปอนด์เช็คเลยครับ   ลองตืดต่อประสานงานก่อนถ้าไม่ได้บอกผมที

จะหาทางอื่นให้ครับ

• Pa Mania
  • *

งั้นส่งมาที่ผมดีกว่า  เครื่อง 2500VG ใช่ไหม   เดี๋ยวขอลองเครื่องมือใหม่ดูเพิ่งเตรียมเสร็จ

ที่อยู่ใน PM (ส่งมาแต่กล่องปินโตพอครับ)

(สอดแบ๊งค์มาด้วยไม่น่าเกิน 150 บาท เผื่อส่งกลับ)

ออฟไลน์ พี่ดล (2523)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 21
  • ปั่นหัวใจ ให้เข้มแข็ง
งั้นส่งมาที่ผมดีกว่า  เครื่อง 2500VG ใช่ไหม   เดี๋ยวขอลองเครื่องมือใหม่ดูเพิ่งเตรียมเสร็จ

ที่อยู่ใน PM (ส่งมาแต่กล่องปินโตพอครับ)

(สอดแบ๊งค์มาด้วยไม่น่าเกิน 150 บาท เผื่อส่งกลับ)
ขอบคุณ พี่นะมากครับ  :sd23:  เดี๋ยวส่งกล่องไปให้เลยครับ  :L4384:
มิตรภาพซื้อไม่ได้  ต้องใช้ใจซื้อ

ออฟไลน์ ซอล faisol

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
  • ปามาเนีย

สวัสดีคับพี่นะ ของผมก็ยังไม่ได้ติดเลยคับที่ซื้อมาจากพี่ชาติคับ ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลา วันหยุดก็เลี้ยงลุก พี่ปอนก็ยุ่ไกล  แต่ก็จะหาเวลาไปอยุ่คับ แต่ถ้ามีใกล้ๆแนะนำหน่อยนะคับ :L2758: :sd23:

• Pa Mania
  • *

สวัสดีคับพี่นะ ของผมก็ยังไม่ได้ติดเลยคับที่ซื้อมาจากพี่ชาติคับ ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลา วันหยุดก็เลี้ยงลุก พี่ปอนก็ยุ่ไกล  แต่ก็จะหาเวลาไปอยุ่คับ แต่ถ้ามีใกล้ๆแนะนำหน่อยนะคับ :L2758: :sd23:
พี่นกไง   แต่ถ้าไม่ได้ท้ายรางมาก็ต้องไปหาปอนด์   แต่ถ้านัดพี่ชาติได้ให้แวะมาร้านพี่นกขอสลับท้ายรางและให้พี่นกติดให้ได้   ครับ (ค่าใช้จ่ายลองสอบถามกันดูเองครับ)

ออฟไลน์ ซอล faisol

• Pa Mania
  • *
  • Like: 11
  • ปามาเนีย
พี่นกไง   แต่ถ้าไม่ได้ท้ายรางมาก็ต้องไปหาปอนด์   แต่ถ้านัดพี่ชาติได้ให้แวะมาร้านพี่นกขอสลับท้ายรางและให้พี่นกติดให้ได้   ครับ (ค่าใช้จ่ายลองสอบถามกันดูเองครับ)
ขอบคุนคับพี่นะ ผมว่าไปหาพี่ปอนดีกว่าจะได้ทั้งสองอย่างคับ  :L2897::L2758:

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณ พี่นะมากครับ  :sd23:  เดี๋ยวส่งกล่องไปให้เลยครับ  :L4384:
คนไข้มาถึงมือหมอแล้ว  อาการเหมือนโดนเหล็กไหล  ทำอะไรกับตัวมันไม่ได้เลย  ติดต่อสื่อสารกันก็ไม่ได้   เดี๋ยวต้องลองศาสตร์เฉพาะ

:L2736:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
คนไข้มาถึงมือหมอแล้ว  อาการเหมือนโดนเหล็กไหล  ทำอะไรกับตัวมันไม่ได้เลย  ติดต่อสื่อสารกันก็ไม่ได้   เดี๋ยวต้องลองศาสตร์เฉพาะ

หรือสักยันต์อะไรไว้หรือเปล่าครับ   :L2761:

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*

จัดมิตติ้งตรวจสุขภาพปิ่นโตสักรอบดีไหม  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
จัดมิตติ้งตรวจสุขภาพปิ่นโตสักรอบดีไหม  ;D ;D ;D

จัดเลยคร๊าบบบบบบบบบ

Pamania เพื่อนกัน ตลอดไป    Pamania เพื่อนกัน ตลอดไป      Pamania เพื่อนกัน ตลอดไป      Pamania เพื่อนกัน ตลอดไป       Pamania เพื่อนกัน ตลอดไป      Pamania เพื่อนกัน ตลอดไป       Pamania เพื่อนกัน ตลอดไป      Pamania เพื่อนกัน ตลอดไป      Pamania เพื่อนกัน ตลอดไป
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"