ผู้เขียน หัวข้อ: ไปติดเครื่องเสียงมา ร้านเจาะเป็นสาย USB โผล่มาให้ แต่อยากเปลี่ยนเบ้าแทนมีขายมั้ยครับ?  (อ่าน 8238 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่วัต

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 0

อยากรู้ว่าเบ้าตรงช่องนั้น มีขายแบบพอดีหัว USB มั้ยครับ?  ที่ร้านเจาะเป็นรูให้สายโผล่มาแบบนี้มันแปลกๆอะ  :sd23:

ปล.จากกระทู้ http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1907.0.html ที่เคยอยากติดจอเพดาน เปลี่ยนใจจัดเป็นจอฝังหมอนแทนละครับ  :sd01:
ปล2. 2DIN+ครอบหน้ากาก+จอฝังหมอน1คู่ ผมใช้วิธีไปซื้อจากบ้านหม้อ แล้วไปให้ร้านข้างนอกติดตั้งให้แทน เสียค่าแรง 1,300.- สบายใจ  :sd42:
ปล3. เครื่องเสียง SONY เดิม ถอดเก็บไม่รู้จะเอาไปทำไรดีครับ เอามาขายจะได้กี่บาทครับ?  ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กันยายน 2013, 10:01:02 โดย พี่วัต »

ออฟไลน์ พี่ตู่ Black PJM

• Pa Mania
  • *
  • Like: 103

อยากรู้ว่าเบ้าตรงช่องนั้น มีขายแบบพอดีหัว USB มั้ยครับ?  ที่ร้านเจาะเป็นรูให้สายโผล่มาแบบนี้มันแปลกๆอะ  :sd23:

ตามนี้ครับ

ปล3. เครื่องเสียง SONY เดิม ถอดเก็บไม่รู้จะเอาไปทำไรดีครับ เอามาขายจะได้กี่บาทครับ?  ::)

น่าจะได้สัก 50% น่ะครับ

4790 รวมกระทู้เด็ด พี่ตู่ Black PJM
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,4790

ออฟไลน์ พี่จิรศิษฏ์

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36
  • มีลาภเสื่อมลาภ มียศเสื่อมยศ มีสรรเสริญมีนินทา
ของผมใช้สวิสท์ปิด-เปิด ที่เป็นปุ่มสีแดงและเสียแล้วแงะปุ่มสีแดงออกแล้วยัดหัว USB เข้าไปใส่ได้พอดี
จากนั้นเจาะรูกรอบให้พอดีแล้วใส่เข้าไปครับ

• Pa Mania
  • *
  • มีลาภเสื่อมลาภ มียศเสื่อมยศ มีสรรเสริญมีนินทา
หรือจะเอาแบบสำเร็จรูปก็มีขายที่ ตึกศรีวรจักรร้านจะอยู่ชั้น3 สังเกตหลังร้านจะติดบันไดเลื่อน
ราคา 150 บาท พร้อมสาย USB ด้านหลังจะมีเดือยล็อคพอดี แต่พอดีสายที่ต่อมามียางหุ้มทำให้หนา
เดือยล็อคไม่อยู่ผมเลยใช้สายเคเบิลรัดไว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กันยายน 2013, 13:20:40 โดย พี่จิรศิษฏ์ »

ออฟไลน์ พี่วัต

• Pa Mania
  • *
  • Like: 0

ออฟไลน์ หยก วาฬน้ำเงิน

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124
ของผมใช้สวิสท์ปิด-เปิด ที่เป็นปุ่มสีแดงและเสียแล้วแงะปุ่มสีแดงออกแล้วยัดหัว USB เข้าไปใส่ได้พอดี
จากนั้นเจาะรูกรอบให้พอดีแล้วใส่เข้าไปครับ

พี่จิรศิษฎ์นี่ก็มือ DIY เหมือนกันนะครับเนี่ย  :L2900: :L2900:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 กันยายน 2013, 23:28:42 โดย พี่หยก »

Let's rest in Pa-Mania's style......!!!

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"
หรือจะเอาแบบสำเร็จรูปก็มีขายที่ ตึกศรีวรจักรร้านจะอยู่ชั้น3 สังเกตหลังร้านจะติดบันไดเลื่อน
ราคา 150 บาท พร้อมสาย USB ด้านหลังจะมีเดือยล็อคพอดี แต่พอดีสายที่ต่อมามียางหุ้มทำให้หนา
เดือยล็อคไม่อยู่ผมเลยใช้สายเคเบิลรัดไว้

ผมมากด like แรกให้พี่เลยครับ  :L2900:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
ผมมากด like แรกให้พี่เลยครับ  :L2900:

ผมตามมากดเป็น  :L6428: ที่สองให้ครับ  :L2900:

• Pa Mania
  • *
ขอบคุณพี่ๆ ที่ให้กำลังใจ ผมต้องยอมรับว่าผมไม่ใช่มือ DIY จึงไม่ค่อยมีกระทู้กิจกรรม DIY
ซึ่งโดยมากจะเป็นแวะมาเก็บความรู้ของพี่ๆ และลอกการบ้านครับ ฉนั้นงานในรถผมทั้งหมดเป็นผลงาน
ของพี่ๆ ในบ้านนี้ทั้งนั้น ต้องขอบคุณทุกๆ ท่านด้วยครับ

ออฟไลน์ บังมะ-Bangma

• Pa Mania
  • *
  • Like: 34
  • ไปทุกที่ ที่มีทาง
พี่จิรศิษฏ์ รถปี 2012 วิทยุ alpine เดิมๆติดรถ สามารถต่อได้ไหมครับ

• Pa Mania
  • *
พี่จิรศิษฏ์ รถปี 2012 วิทยุ alpine เดิมๆติดรถ สามารถต่อได้ไหมครับ
ผมต้องสารภาพตรงๆ ว่าผมไม่มีความรู้ทางเทคนิค แต่กรณีนี้เป็นแต่จับสาย USB  ยัดใส่เบ้าให้ดูเรียบร้อยและสวยงามครับ ไม่ได้ไปยุ่งกับระบบแต่อย่างใด

tod

• บุคคลทั่วไป
ผมต้องสารภาพตรงๆ ว่าผมไม่มีความรู้ทางเทคนิค แต่กรณีนี้เป็นแต่จับสาย USB  ยัดใส่เบ้าให้ดูเรียบร้อยและสวยงามครับ ไม่ได้ไปยุ่งกับระบบแต่อย่างใด
อย่างนี้ก็มาถูกทางแล้วพี่ แบบนี้ไงที่เขาเรียก DIY   :L2900:
เอาไปอีก 1  :L6428: ครับ  รู้สึกภูมิใจได้เห็นพีๆ DiY แล้วมาแบ่งปันกันครับ
 :sd23: