ผู้เขียน หัวข้อ: ปาออสซี่ี่หนีเที่ยว ตอนลอดถ้ำ เดินป่า ไหว้พระ @ กาญจนบุรี  (อ่าน 22028 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่เอ KAN

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 11
ช่วงปลายฤดูฝนแบบนี้ ถ้ำธารลอดสวยจริงๆครับพี่ตูมตาม :L4384:
แต่เสียอย่างเดียวพี่ชวนผมไปด้วยนี่ล่ะ  :sd21:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
:L2888: สุดยอดเลยครับพี่ตาม บรรยากาศที่เขียวชอุ่ม ธรรมชาติมากๆ เด็กๆ ดูมีความสุขมากเลยครับ

ขอบคุณครับพี่หมู....พิษโลก เป็นหนึ่งในจุดหมายที่ผมวางแผนไว้ในใจครับ.....รอลูกโตอีกหน่อยไม่พลาดแน่ๆ ล่องแก่งลำน้ำเข็ก ..... ตอนนี้ตระเวณพาเด็กๆ ล่องแก่งตามที่ต่างๆ แก่งกระจาน นครนายก จันทบุรี เก็บชั่วโมงบินก่อนครับ....ให้มีประสบการณ์กว่านี้อีกนิด ได้ไปเยี่ยมพี่หมูแน่ๆ  :L4399:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
บอกได้คำเดียวว่าเสียดายมากครับ  :L4386:  ได้ยินพี่ตามพูดอยู่ว่าจะไปเดินป่าวันเสาร์ แต่พอดีผมได้จองที่พักไว้พาผบกับลูกสาวไปหัวหิน ไม่งั้นจะพาครอบครัวตามไปด้วยแน่นอน  คราวหน้าก่อนวางแผนเที่ยว สงสัยต้องโทรเช็คพี่ตามก่อนแล้ว  :sd42:

ส่วนทั้งรูปทั้งบรรยายประกอบนี่  :L2900:  ฝีมือถ่ายรูปนี่ขั้นเทพเลย  กล้องและเลนส์ใหม่นี่คุ้มค่าจริงๆ จัด  :L6428: ให้ครับ

ขอบคุณครับพี่กิตติ ทริบนี้มาแบบไม่รู้ตัว เลยไม่ได้โทรชวนครับ คราวหน้าไม่พลาดครับพี่  :L4399:

พี่ตาม ผมชอบพี่ตามถ่ายรูปจริงๆ  ถ่ายรูปสวยการจัดองค์ประกอบรูปดีเยี่ยมครับ สวย การบอกเล่าเรื่องราว เหมือนกับผมเองได้เดินข้ามสพาน เหมือนว่ากำลังเดินลัดเลาะป่ายังไงอย่างงั้นเลย  เยี่ยมมาก ชอบๆเอาไปหนึ่งดอก  :L6428:

ขอบคุณครับพี่ปรี

ผมรอกันชนหน้าพี่ปรีอยู่นะครับ....ถ้ามีกันชนหน้าพี่ปรีเมื่อไหร่ ได้มีทริบออกอีกแน่ คราวนี้จะได้ลุยพื้นที่ unseen กันบ้างครับ.....แต่พื้นที่พวกนี้ต้องมี winch ติดตัวไปด้วย ไม่งั้นได้นอนกินข้าวลิงกลางทางแน่ๆ  :sd42:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
ช่วงปลายฤดูฝนแบบนี้ ถ้ำธารลอดสวยจริงๆครับพี่ตูมตาม :L4384:
แต่เสียอย่างเดียวพี่ชวนผมไปด้วยนี่ล่ะ  :sd21:

สวัสดีครับพี่เอ ขออภัยที่ไปบุกถึงถิ่นแต่ไม่ได้เยี่ยมเจ้าถิ่นครับ ทริบนี้มาแบบฉุกเฉิน บังเอิญว่างแบบกระทันหัน มองหน้ากับเพื่อนแล้วพยักหน้าลุยกันเลยครับ.....ตอนไปถึงก็คิดถึงเหมือนกันว่านี่ถิ่นพี่เอ.....แต่ผมไม่ได้เข้าเมือง ใช้เส้นทางไปกลับด้าน สุพรรณบุรี-เลขาขวัญ....เลยไม่ได้ติดต่อพี่เอครับ.....ถ้าผ่านเมืองละก็ไม่พลาดแน่ครับพี่ .... แต่โอกาสหน้ามีอีกแน่นอนครับ....กาญจนบุรีจังหวัดสุดยอดในใจผมเลยครับ ชอบมาก...ถ้ามีตังค์หาซื้อบ้านไปแล้ว  :sd42: :sd42:

• Pa Mania
  • *
น่าสนุกครับพี่ตาม..ผมก็ชอบเที่ยวป่า :L2900:

ทริบขี่จักรยานลุยป่าของพี่น้อยยังอยู่ในใจผมนะครับ.....อยากไปแบบนั้นบ้างซักครั้ง.....แต่คงต้องเตรียมความพร้อมอีกแยะเลย รอลูกเก็บเกี่ยวประสบการณ์ ชั่วโมงบินขี่จักรยานซักหน่อยครับ....แต่สังขละนี่ป่าเยอะนะครับ น่าสนใจไปเที่ยวเดินป่าเหมือนกันนะนี่  :L4384:

• Pa Mania
  • *
:sd10:  ถูกใจมมากครับแนวนี้   :L6428:

คนคอเดียวกันครับพี่สายชล......อยากไปเที่ยวลพบุรี ซับลังกา บ้างซักครั้งจริงๆครับ.....อยากไปตามหาจันทร์ผาร้อยปี รองเท้านารีเหลืองปราจีน กับเขาซักรอบ.....ไว้พร้อมจะไปเยือนและชวนพี่สายชลเที่ยวบ้างครับ  :L4399:

ออฟไลน์ พี่สม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 3
ฝีมือถ่ายรูปสุดยอดมากครับ ภาพสวยมากครับ
 :sd23:

ออฟไลน์ พี่ปรี บางบ่อ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 79
ขอบคุณครับพี่กิตติ ทริบนี้มาแบบไม่รู้ตัว เลยไม่ได้โทรชวนครับ คราวหน้าไม่พลาดครับพี่  :L4399:

ขอบคุณครับพี่ปรี

ผมรอกันชนหน้าพี่ปรีอยู่นะครับ....ถ้ามีกันชนหน้าพี่ปรีเมื่อไหร่ ได้มีทริบออกอีกแน่ คราวนี้จะได้ลุยพื้นที่ unseen กันบ้างครับ.....แต่พื้นที่พวกนี้ต้องมี winch ติดตัวไปด้วย ไม่งั้นได้นอนกินข้าวลิงกลางทางแน่ๆ  :sd42:
พี่ตามท่าจะให้ดี อยากได้ขนาดรูเจาะ และมิติ ต่างๆของวินครับ จะได้จบที่เดียว

ออฟไลน์ สายชล lopburi

• Pa Mania
  • *
  • Like: 16
คนคอเดียวกันครับพี่สายชล......อยากไปเที่ยวลพบุรี ซับลังกา บ้างซักครั้งจริงๆครับ.....อยากไปตามหาจันทร์ผาร้อยปี รองเท้านารีเหลืองปราจีน กับเขาซักรอบ.....ไว้พร้อมจะไปเยือนและชวนพี่สายชลเที่ยวบ้างครับ  :L4399:

:L2734:  เห็นพี่ตามถ่ายรูปเห็ดแชมเปญมาดว้ย แนะนำ นำ้ตกเจ็ดคด ทับกวาง สระบุรีครับ
               มีเพื่อนไปถ่ายรูปมาสวยงามมากครับ :L4399:

ออฟไลน์ พี่จ่า Jatot

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
อย่าลืม กริ๊ง ๆ บอก  "ไข่มุก" ด้วยนะ คร๊าบบบ ลุยๆ ชอบ ชอบ
คนเราแก่ได้เพียงตัวเลข แต่จิตใจห้ามแก่
เมื่ิอจิตใจไม่แก่  ร่างกายก็ไม่แก่

ปั่น ปั่น ไป ไม่ไหวก็จูง
Pajero Sport 4WD

• Pa Mania
  • *

:L2734:  เห็นพี่ตามถ่ายรูปเห็ดแชมเปญมาดว้ย แนะนำ นำ้ตกเจ็ดคด ทับกวาง สระบุรีครับ
               มีเพื่อนไปถ่ายรูปมาสวยงามมากครับ :L4399:

เดิมทีผมนัดเพื่อนๆจะไปวันที่ 5-6 ตุลานี้แหละครับ แต่ผมดันมาติดภารกิจเดินทางต่างประเทศเลยอดไป :L4386:

• Pa Mania
  • *
อย่าลืม กริ๊ง ๆ บอก  "ไข่มุก" ด้วยนะ คร๊าบบบ ลุยๆ ชอบ ชอบ

ผมอะรอดูรายละเอียดทริบทีลอซูพี่จ่าอยู่นะครับ มีรายละเอียดแล้วอย่าลืมมาแชร์ให้น้องดูบ้างนะคร้าาาาบ :sd23: :L4384:

ออฟไลน์ พี่จ่า Jatot

• Pa Mania
  • *
  • Like: 48
ผมอะรอดูรายละเอียดทริบทีลอซูพี่จ่าอยู่นะครับ มีรายละเอียดแล้วอย่าลืมมาแชร์ให้น้องดูบ้างนะคร้าาาาบ :sd23: :L4384:

:L4373:  :L4373:
คนเราแก่ได้เพียงตัวเลข แต่จิตใจห้ามแก่
เมื่ิอจิตใจไม่แก่  ร่างกายก็ไม่แก่

ปั่น ปั่น ไป ไม่ไหวก็จูง
Pajero Sport 4WD