ผู้เขียน หัวข้อ: //เปิดรอบ 3 โครงการCentral lockสำหรับผู้โดยสารด้านหน้า(ส่งของครบแล้ว)//  (อ่าน 77459 ครั้ง)

ออฟไลน์ ตี๋@ปราจีน

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 10
ส่งของให้ได้พรุ่งนี้นะครับ   มีอาสา 2 ท่าน  คือพี่ตี๋ และพี่อ้วนครับ  // V2. เทสแล้ว OK เล็กกระทัดรัดกว่าเดิม (จิ๋วแต่แจ๋ว)
 :sd23:
:L2904: ได้รับของบ่ายวันนี้แล้วครับ วันอาทิตย์นี้ 13 ตค จะเริ่มลงมือติดตั้ง แล้วจะรายงานผลให้ทราบครับ
อยากชนะ ก้อ"ต้องสู้"...อยากรู้ ก้อ"ต้องอ่าน"...อยากมีเงิน ก็ต้อง"ทำงาน"...

surut jantorn

• บุคคลทั่วไป
ส่งของให้ได้พรุ่งนี้นะครับ   มีอาสา 2 ท่าน  คือพี่ตี๋ และพี่อ้วนครับ  // V2. เทสแล้ว OK เล็กกระทัดรัดกว่าเดิม (จิ๋วแต่แจ๋ว)
ได้รับของเรียบร้อยแล้ว ช่วงนี้เป็นไข้หงอมเลย ถ้าหายทันวันศุกร์นี้จะไปติดตั้งที่ วีนมโตครับ

tod

ช่วงนี้ผมก็ยุ่งๆอยู่กับเทศการกินเจครับ ต้องไปช่วยศาลเจ้าแถวใกล้บ้านครับ
หลัง 14 นิ้คงได้ลุยงานที่ค้างอยู่ครับ

ออฟไลน์ ต๋อง Fuddy

• Pa Mania
  • *
  • Like: 170
  • *Love You Always*
ได้รับของเรียบร้อยแล้ว ช่วงนี้เป็นไข้หงอมเลย ถ้าหายทันวันศุกร์นี้จะไปติดตั้งที่ วีนมโตครับ

มือ อักเสบ หรอ ครับ พี่อ้วน  :L2739: แล้วจะ Wrap ให้ ผมได้หรอ  :sd21:

tod

ตอนนี้โครงการนำร่องในการทดสอบการติดตั้ง V2. ผ่านการทดสอบไปแล้ว 1 ราย (หลังจากผมทดสอบที่รถผมก่อนแล้ว)
ผู้ติดตั้งและทดสอบคนแรกผ่านไปได้ด้วยดีคือพี่ตี๋ ปาจีน  ขอขอบคุณพีตี่ที่ให้ความร่วมมือในครั้งนี้ด้วยนะครับ

พี่ท่านอื่นไม่ต้องน้อยใจนะครับ งาน DIY ของผมแต่ละชิ้นที่ออกไปให้พี่ๆผมต้องทดสอบก่อนแล้วหลังจากนั้นจะหาอาสาสมัคในการทดสอบในการติดตั้ง
เพื่อจะได้ทราบความยากง่ายแล้วมาปรับปรุงเป็นคู่มือในการติดตั้งเพื่อให้ง่ายสำหรับสมาชิกรายอื่นๆต่อไป
จึงแจ้งมาให้พี่ๆที่จองงาน DIY.ครั้งนี้ได้ทราบ  // และหลังจากนี้ผมจะเริ่มทยอยส่งมอบให้พี่ๆตามลำดับที่พี่ๆจองเข้ามาครับ
ขออณุญาตินำรูปบางส่วนในการติดตั้งของพี่ตี๋มารายงานให้พี่ๆทราบ และงดเผยแพร่ข้อมูลบางส่วนที่สำคัญออกไป(แต่พี่ๆที่ได้กล่องไปจะมีข้อมูลโดยละเอียดครับ)
อุปกรณ์ในการติดตั้งของพี่ตี๋ดูจะครบเครื่อง แถมพริ้นคู่มือของผมที่ให้ไปพร้อม

จุดการจั้มสายก็อยู่บริเวนเดิมกับรุ่น V1 แต่มีบางจุดผิดกันนิดหน่อย

ขอรวบรัดขั้นตอนไปถึงตอนเก็บงาน(เก็บสายต่างๆ)

ต่อด้วยตัวสวิทซ์อันเดิมที่คัดสรรมาแล้ว

ของพี่ตี๋ติดตั้งตำแหน่งนี้

สอดสายปลั๊กสวิทซ์โผล่ออกมา

เจาะเป้าเดิม

ได้ขนาดพอเหมาะ

นำผลงานออกมาโชว์

หมายเหตุ
รูปภาพทั้งหมดเป็นเครดิตของพี่ตี๋ ปาจีน

ออฟไลน์ หมี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 24
ได้เวลาออกแรงอีกแล้ว  :L2901:

ออฟไลน์ กิต <Black Angel>

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 175
  • There is a will, there is a way!
พี่ตี๋รีวิว ถ่ายภาพได้ชัดเจนดีมากครับ  :L2900:

tod

พรุ่งเตรียมนี้จัดส่ง 2 คิวแรก
1.พี่หยก  โอนแล้ว
2.นุก (ปทุมธานี) โอนแล้ว
 :L2736:

ออฟไลน์ ปุ้ย

• Pa Mania
  • *
V2 เล็กได้ใจครับ  รูปถ่ายของพี่ตี่ก็ชัดมากๆ :L2900:
ดูจากอุปกรณ์พร้อมๆของพี่ตี๋แล้ว ดูท่าจะเป็นนัก DIY มืออาชีพเหมือนกัน  :sd10:

ออฟไลน์ ตี๋@ปราจีน

• Pa Mania
  • *
พี่ตี๋รีวิว ถ่ายภาพได้ชัดเจนดีมากครับ  :L2900:

V2 เล็กได้ใจครับ  รูปถ่ายของพี่ตี่ก็ชัดมากๆ :L2900:
ดูจากอุปกรณ์พร้อมๆของพี่ตี๋แล้ว ดูท่าจะเป็นนัก DIY มืออาชีพเหมือนกัน  :sd10:

:sd23:ขอบคุณพี่กิต <Black Angel> และ :sd23:พี่ปุ้ย ครับ 
เป็นงานแรกที่ DIY. ครับ แต่อาศัยวิชาช่างอิเล็กจาก วท.นครปฐม ครับ เลยเอาตัวรอดไปได้ 55
ทำไม่ยากครับ แต่ถ่ายรูปเนี่ยยากกว่า สรุปงานนี้ทำเรื่อยๆ ก้อประมาณ 6 ชม ภาคเช้าจั๊มพ์สาย ภาคบ่ายเจาะติดลากสาย
พอดีว่างๆ เลยทำเรื่อยๆ ไม่รีบ ทำใช้เอง ยังงี้แหละครับ ถ้างานนี้ไปรับ Job ทำ รับรอง อดตายครับ !! 55 :L2901:
อยากชนะ ก้อ"ต้องสู้"...อยากรู้ ก้อ"ต้องอ่าน"...อยากมีเงิน ก็ต้อง"ทำงาน"...

ออฟไลน์ พี่ปริญ

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
พี่ทศครับ ของผม 3.2 GT 4WD ปี 2009 สายไฟนี่เหมือนกันหรือเปล่าครับ 

tod

พี่ทศครับ ของผม 3.2 GT 4WD ปี 2009 สายไฟนี่เหมือนกันหรือเปล่าครับ
รถปี 2009 ไม่เหมือนชาวบ้านเขาครับ  เดี๋ยวของพี่ปริญผมแยกคู่มือการติดตั้งไปให้ครับ ขอบคุณที่แจ้งมาครับ // และขอขอบคุณพี่น้อย+พี่จิรศิษฏ์ ที่ส่งภาพมาเป็น
ข้อมูลในการติดตั้งรถปี 2009 ครับเพราะโค๊ตสีของสายไม่เหมือนกัน ถ้ารวมของพี่ปริญก็รวมเป็น 3 คันที่ติดในรุ่น 2009 ครับ

แต่สำหรับรถปี 2010 - 13 ใช้กันได้โค๊ตสีเหมือนกันหมดครับ

ออฟไลน์ นุก (ปทุมธานี)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 124

ขอบคุณครับพี่ทศ ผมไม่เคยยุ่งกับระบบไฟในรถสักที คงถึงเวลาหัดรื้อเบื้องต้นบ้างแล้วครับ รออยู่นะครับ

ขอบคุณครับ  :sd23:

ออฟไลน์ สุภัทร (Pat)

• Pa Mania
  • *
  • Like: 70
  • สวัสดี สมาชิก ปามาเนียทุกท่าน
รถปี 2009 ไม่เหมือนชาวบ้านเขาครับ  เดี๋ยวของพี่ปริญผมแยกคู่มือการติดตั้งไปให้ครับ ขอบคุณที่แจ้งมาครับ // และขอขอบคุณพี่น้อย+พี่จิรศิษฏ์ ที่ส่งภาพมาเป็น
ข้อมูลในการติดตั้งรถปี 2009 ครับเพราะโค๊ตสีของสายไม่เหมือนกัน ถ้ารวมของพี่ปริญก็รวมเป็น 3 คันที่ติดในรุ่น 2009 ครับ

แต่สำหรับรถปี 2010 - 13 ใช้กันได้โค๊ตสีเหมือนกันหมดครับ

ผมก็เป็น 1 ในนี้ครับ เปิดออกมางงเลย ไม่เหมือนกับรูปที่ได้มา ได้พี่ทศช่วยส่งรูป 2009 มาให้ ติดตั้งแทงสายโดยพี่โยเป็นที่เรียบร้อย ใช้งานสดวกดีครับ

ขอบคุณ พี่ทศอีกครั้งครับ
การกระทำใดๆ เพื่อส่งมอบสิ่งดีๆ ให้มวลหมู่สมาชิก

tod

ผมก็เป็น 1 ในนี้ครับ เปิดออกมางงเลย ไม่เหมือนกับรูปที่ได้มา ได้พี่ทศช่วยส่งรูป 2009 มาให้ ติดตั้งแทงสายโดยพี่โยเป็นที่เรียบร้อย ใช้งานสดวกดีครับ

ขอบคุณ พี่ทศอีกครั้งครับ
อ้าว...ลืมพี่สุอีกคน 5555
 :L2900:

ขอบคุณครับพี่ทศ ผมไม่เคยยุ่งกับระบบไฟในรถสักที คงถึงเวลาหัดรื้อเบื้องต้นบ้างแล้วครับ รออยู่นะครับ

ขอบคุณครับ  :sd23:
พยามออกแบบติดตั้งให้ง่ายที่สุดครับ พร้อมคู่มือที่ติดตั้งโดยละเอียดครับ   
ให้วางแผนติดตั้งดังนี้
1.หาตำแหน่งจุดที่จะติดตั้งสวิทซ์  มีให้ดูในโครงการ 1 - 2 แล้ว (1.ตรงใกล้ๆกับสวิทซ์แอร์ตอนหลัง 2.ตรงบนคันเบรคมือ หรือจะเอาตามพี่นะก็ได้)
2.หลังจากได้ตัวสวิทซ์ที่ผมไปให้แล้ว จัดการเจาะเบ้าสวิทซ์ก่อนก็ได้ โดยดึงสายปลั๊กสวิทซ์ออกมาเพื่อความสะดวก (อันนี้อาจต้องใช้เวลาในการเจาะหั่น/ตะใบ)
3.หลังจากทำเบ้าเรียบร้อยแล้ว(ไม่จำเป็นต้องทำวันเดียวกัน)หาเวลาว่างๆอีกวันเปิดฝาจั้มสายครับ(อันนี้ไม่นานถ้าผมทำก็10-15 นาที แต่ถ้าไม่เคยทำก็ประมา 30-40นาทีครับ)
เอาแค่นี้ก่อนเดี๋ยวผมส่งคู่มือไปให้ดูก่อนครับ(ขอปรับปรุงนิดเดียว)

tod

ลืมแจ้งเลข
1.พี่หยก  EK070384090TH
2.นุก (ปทุมธานี) EK070384109TH
รับคู่มือการตัดตั้งทาง PM ครับ

คิวต่อไป
3.พี่ม่อน โอนแล้ว
4.พี่อ้วน 2702 ส่งแล้ว
5.บังมะ-Bangma โอนแล้ว

• Pa Mania
  • *

ออฟไลน์ พี่นะ [Na ratchada]

• Pa Mania
  • *
  • Like: 435
  • นิยามของคำว่าพักผ่อน "กระเป๋าแหก"

ของผมยังรออยู่เลย  ไม่รู้ไม่ตกที่ไหนป่าว   :sd44: :sd11: :sd04:
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่าน เรียนรู้ปามาเนีย โปรดอ่านที่linkด้านล่าง
http://www.pajerosportmania.com/forum/index.php/topic,1688.0.html

tod

ของผมยังรออยู่เลย  ไม่รู้ไม่ตกที่ไหนป่าว   :sd44: :sd11: :sd04:
ของพี่นะรอแป๊บ ตอนแรกว่าจะส่งไปแต่ขอออกแบบใหม่ให้สำหรับใครที่ติดชุด V1  จะอัพเกรดเป็น V2 
แค่เปลี่ยนกล่องแล้วย้ายสายไฟ 2 เส้น (ส่วนตัวสวิทซ์ยังใช้ตัวเดิมได้) ทำเรียบร้อยแล้วทดสอบใช้งานอยู่ครับ
ขอเป็นต้นสัปดาห์นะครับพี่ จะให้พีนะเป็นคนรีวิวการอัพเกรด
 :L2904:
ปล.เดี๋ยวพี่ๆจะตกใจ V1. ยังใช้งานได้ปกตินะครับ (ผมก็ยังใช้ V1 อยู่ไม่มีปํญหาอะไร)คิดไประยะยาวเผือใครอยากเปลี่ยนครับ

• Pa Mania
  • *
โหลดคู่มือมาเรียบร้อยครับพี่ทศ รอของมาเช่นกันครับ ดูๆแล้วไม่ง่ายเลยครับ ผมคงออกแรงเหงื่อตกมากกว่าพี่ๆท่านอื่นแน่นอนครับ ไว้ DIY เสร็จจะมารายงานนะครับ