ผู้เขียน หัวข้อ: บันไดข้างพิเศษเฉพาะสมาชิกPa-Maniaเท่านั้น(พร้อมมิตติ้งบันไดกันแล้ว)  (อ่าน 291168 ครั้ง)

ออฟไลน์ พี่บอล

• Full Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 29
  • รักในหลวง Long live the King
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 พฤศจิกายน 2013, 11:33:31 โดย พี่บอล »

ออฟไลน์ ตั้ม..

• Pa Mania
  • *
  • Like: 36
เหยียบเต็ม teen ดีมั้ยครับ :sd42:
  เต็มครับ ไม่หลื่นด้วยครับ :L2900:

ออฟไลน์ โจ๊ก@บางพลี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
พี่บอลผมโอนส่วนคงเหลือแล้วนะครับเมื่อวันศุกร์ ที่โทรแจ้งช่วงเย็นน่ะครับ :sd23:

ปล.หากวันดังกล่าวไม่ว่าง พี่บอลจะนำกลับมา กทม.เพื่อนัดรับภายหลังได้หรือไม่ครับ

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260
โอนเรียบร้อยแล้วครับพี่บอล  :sd23: :sd23:

We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
  • รักในหลวง Long live the King
พี่บอลผมโอนส่วนคงเหลือแล้วนะครับเมื่อวันศุกร์ ที่โทรแจ้งช่วงเย็นน่ะครับ :sd23:

ปล.หากวันดังกล่าวไม่ว่าง พี่บอลจะนำกลับมา กทม.เพื่อนัดรับภายหลังได้หรือไม่ครับ

สามารถนัดวันเข้าไปวันอื่นได้ครับ ลองโทรสอบถามคุณปอนด์เพื่อนัดวันติดตั้งดูก่อนได้ครับ เดินทางไม่ไกลเท่าไหร่ครับ
 :sd01:

• Pa Mania
  • *
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 พฤศจิกายน 2013, 09:13:19 โดย พี่บอล »

ออฟไลน์ พี่หนึ่ง 111

• Pa Mania
  • *
  • Like: 35
มาส่งการบ้านครับ

บันไดชุดนี้ของ Panamia ครับ

เตรียมติดตั้ง

แข็งแรงมาก เหยียบได้เต็มเท้า มั่นใจกว่าของติดรถ แต่สเตปก้าวจะสูงขึ้นมาอีกหน่อย

• Pa Mania
  • *

จุดยึด 3จุด รับประกันความแข็งแรง

• Pa Mania
  • *

ใส่แล้วหล่อแบบนี้ครับ และชอบตรงที่รถดูสูงขึ้นมาอีกหน่อย :L2754:

ออฟไลน์ ตูมตาม

• Founder Member
  • Pa Mania
  • *
  • Like: 260

ใส่แล้วหล่อแบบนี้ครับ และชอบตรงที่รถดูสูงขึ้นมาอีกหน่อย :L2754:

:L4384: :L4384: :L4384: หล่อมากครับพี่หนึ่ง ... การขึ้นลงเป็นอย่างไรบ้างครับ มีปัญหาในการใช้งานหรือการติดตั้งใดๆบ้างหรือเปล่า ถ้ามี review ให้ซักหน่อยนะครับ

:sd23: :sd23:
We are put in situations to build our characters, not to destroy us.

• Pa Mania
  • *
:L4384: :L4384: :L4384: หล่อมากครับพี่หนึ่ง ... การขึ้นลงเป็นอย่างไรบ้างครับ มีปัญหาในการใช้งานหรือการติดตั้งใดๆบ้างหรือเปล่า ถ้ามี review ให้ซักหน่อยนะครับ

:sd23: :sd23:

การขึ้นลง ส่วนตัวแล้วชอบมากครับ เพราะวางเท้าได้เต็มๆไม่ใช่ใช้ปลายเท้าเขย่งขึ้นลงเหมือนก่อน (ตอนแรกยังกลัวว่าจะลื่น แต่ผิดครับ)
ตอนขึ้นจะก้าวสูงกว่าเดิมประมาณ1-2นิ้ว อาจจะมีปัญหาบ้างกับพี่บางท่านที่ใส่สปริงยกมาเพราะความสูงเพิ่มขึ้น
ตอนลง วางเท้าได้เต็มๆ มั่นใจเวลาก้าวลง
สรุปโดยความคิดเห็นส่วนตัว ภายนอกรถสวย ดุขึ้น รถดูสูงขึ้น ทุกคนที่บ้านถูกใจ :L2734:
   การเหยียบบันไดเพื่อจัดการข้าวของบนแรค สามารถเคลื่อนตัวได้คล่องเพราะบันไดเรียบ ไม่มีส่วนโค้งนูน
บวกความสูงของบันได เข้าไปอีกทีนี้ถูกใจพี่ๆที่ใช้แรคบ่อยๆหรือพี่ที่ใช้ Roof Box น่าจะถูกใจครับ :sd10:

ปัญหาที่เจอเมื่อวาน แม่ผมตอนขึ้นรถหัวไปชนขอบประตูด้านบน เพราะระยะการก้มเปลี่ยน คือต้องก้มหัวมากกว่าเก่า
อาจมีปัญหากับผู้โดยสารตอนหลังบ้างเวลาขึ้นลงรถ(คิดว่าอาจยังไม่ชิน)  :L2739:

เพิ่มเติมสำหรับพี่ที่จะไปติดตั้งบันได แล้วเตรียมตัวถอดบันไดก่อน ให้ใส่น๊อตบันไดเก่าด้วยนะครับกันรูตัน
และถ้าใส่บันไดใหม่แล้ว จะใส่ที่หลังจะลำบาก เพราะจะติดขาบันไดใหม่ :D

ผมไม่ได้วัดความสูงของระยะจากบนบันไดถึงพื้นและน้ำหนักของบันไดใหม่กับเก่า รบกวนพี่ๆที่จะไปติดตรวจสอบให้ด้วยนะครับเพื่อเก็บเป็นข้อมูล :sd23:

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
การขึ้นลง ส่วนตัวแล้วชอบมากครับ เพราะวางเท้าได้เต็มๆไม่ใช่ใช้ปลายเท้าเขย่งขึ้นลงเหมือนก่อน (ตอนแรกยังกลัวว่าจะลื่น แต่ผิดครับ)
ตอนขึ้นจะก้าวสูงกว่าเดิมประมาณ1-2นิ้ว อาจจะมีปัญหาบ้างกับพี่บางท่านที่ใส่สปริงยกมาเพราะความสูงเพิ่มขึ้น
ตอนลง วางเท้าได้เต็มๆ มั่นใจเวลาก้าวลง
สรุปโดยความคิดเห็นส่วนตัว ภายนอกรถสวย ดุขึ้น รถดูสูงขึ้น ทุกคนที่บ้านถูกใจ :L2734:
   การเหยียบบันไดเพื่อจัดการข้าวของบนแรค สามารถเคลื่อนตัวได้คล่องเพราะบันไดเรียบ ไม่มีส่วนโค้งนูน
บวกความสูงของบันได เข้าไปอีกทีนี้ถูกใจพี่ๆที่ใช้แรคบ่อยๆหรือพี่ที่ใช้ Roof Box น่าจะถูกใจครับ :sd10:

ปัญหาที่เจอเมื่อวาน แม่ผมตอนขึ้นรถหัวไปชนขอบประตูด้านบน เพราะระยะการก้มเปลี่ยน คือต้องก้มหัวมากกว่าเก่า
อาจมีปัญหากับผู้โดยสารตอนหลังบ้างเวลาขึ้นลงรถ(คิดว่าอาจยังไม่ชิน)  :L2739:

เพิ่มเติมสำหรับพี่ที่จะไปติดตั้งบันได แล้วเตรียมตัวถอดบันไดก่อน ให้ใส่น๊อตบันไดเก่าด้วยนะครับกันรูตัน
และถ้าใส่บันไดใหม่แล้ว จะใส่ที่หลังจะลำบาก เพราะจะติดขาบันไดใหม่ :D

ผมไม่ได้วัดความสูงของระยะจากบนบันไดถึงพื้นและน้ำหนักของบันไดใหม่กับเก่า รบกวนพี่ๆที่จะไปติดตรวจสอบให้ด้วยนะครับเพื่อเก็บเป็นข้อมูล :sd23:

ขอบคุณ พี่หนึ่งสำหรับการรีวิวครับ
แจก Like#13 ซะเลย ,ขอถามนิดนึง
เกี่ยวกับงานสี เป็นไงบ้างครับ มีโอกาสกระเทาะบ้างมั้ย
เช่นถ้าเจอพวก กรวด หิน ดิน ทราย อ่ะครับ
และถ้าได้เห็นแต่ภาพบันไดใกล้ๆหน่อยจะดีมากเลย(แก่แย๊วอ่ะ)
ขอบคุณครับ

:L2736: :L2758: :sd23: :L2900: :L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"

ออฟไลน์ ก๊อต

• Pa Mania
  • *
  • Like: 7
17 ไม่ว่างจ้า

งานลุมอย่างหนัก

:sd21: :sd21: :sd21:

ออฟไลน์ บอล บีบีคอม

• Pa Mania
  • *
  • Like: 1
  • บอล บีบีคอม
พี่บอล ขอโทษนะครับ  ยังไม่ได้โอนเลย เพิ่งจะเลิกงานเอง จะโอนด้วยมือถือตอนนี้ ก็กลัวsms จะเด้งรบกวนพี่บอลยามนิทรา  :sd10:  :sd01: 
 :sd23:  :sd23:

• Pa Mania
  • *
พี่บอล ขอโทษนะครับ  ยังไม่ได้โอนเลย เพิ่งจะเลิกงานเอง จะโอนด้วยมือถือตอนนี้ ก็กลัวsms จะเด้งรบกวนพี่บอลยามนิทรา  :sd10:  :sd01: 
 :sd23:  :sd23:

sms Line เด้งเข้ามาเรื่อยๆครับ ไม่เว้นเวลานอน แต่ไม่สามารถทำผมตื่นได้ครับ นอกจากเสียงที่ตั้งปลุกไว้เท่านั้นล่ะฮะ
ดังนั้นจัดมาได้เลย จะโอนตอนไหนได้โม้ดดด...

:L4400:

ออฟไลน์ โจ๊ก@บางพลี

• Pa Mania
  • *
  • Like: 17
ขอเบอร์คุณปอนด์ หน่อยครับ

• Pa Mania
  • *
ผมนัดคุณปอนไว้ 11:00   ออกจาก กท.10:00 ครับ
พิกัด 13.836244   99.881417
เบอร์ คุณปอน 4street 0878150158
เบอร์ผม 0816462585

ขออนุญาติอ้างพี่หนึ่งครับ

• Pa Mania
  • *
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 15 พฤศจิกายน 2013, 15:02:10 โดย พี่บอล »

• Pa Mania
  • *
แผนที่ไป 4street ครับ
จาก กทม มุ่งหน้า อ.บ้านโป่ง จ.ราชบุรี
ตั้ง gps  ปลายทาง วัดโพธิ์รัตนาราม (วัดโพธิ์คู่)

ก่อนถึงแยกบ้านโป่ง จะเจอ4แยกไฟแดงใหญ่ ให้เลี้ยวขวาตรง4แยกเข้าวัดโพธิ์คู่(วัดโพธิ์รัตนาราม) แล้วขับไปเรื่อยๆจนเจอป้ายบอกทางไปวัดโพธิ์คู่ซ้ายมือตรงโค้งพอดี ซึ่งจะเป็นถนนปูนเข้าสวนฉีกลงซ้าย ให้เลี้ยวซ้ายลงไป ตรงไปเรื่อยๆจนเป็นถนนดินเจอทางแยกตัวY ให้ไปทางซ้ายตรงตามถนนไปเรื่อยๆๆ จนเจอซอยแรกซ้ายมือให้เลี้ยวไป (ป้ายเป็นสนิมแต่ให้สังเกตุป้ายมะพร้าวขูด) ตรงไปเรื่อยๆสักพักจนเจอประตูเหล็กเลื่อนสีน้ำตาลด้านซ้าย หรือถ้าประตูเปิดอยู่ให้สังเกตุภายในจะเป็นรถ offroad  วางคานจอดอยู่เยอะๆครับ  ดูรูปประกอบ 1 2 นะครับ

ออฟไลน์ พี่ตุ้ย_Yindee

• Pa Mania
  • *
  • Like: 49
  • ไปทุกที่ด้วยPAJERO SPORT
เข้ามา  :L4365: ซะหน่อยว่าแบบที่2ใกล้จะเสร็จหรือยัง
และมาแจ้งด้วยว่าเพิ่งโอนเงินส่วนสุดท้ายเข้าไปให้เมื่อบ่ายแก่ๆวันนี้เองครับ
ขอให้เสร็จไวๆนะครับ…รอชมครับ

:L2904: :L2758: :L2760: :L2901:
:sd24: I LOVE PA_MANIA  :L4398: :sd24: "Pamania เพื่อนกันตลอดไป"